ร่วมอนุโมทนาบุญกฐินปิดท้าย สร้างพระอุปคุต,ตู้พระไตรปิฎก และ อื่นๆ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย thitiwats, 13 กันยายน 2012.

1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาบุญทั้งหมดกับ คุณวัฒน์และเจ้าภาพทุกท่านด้วยนะครับ
    ขอให้มีแต่ความคล่องตัวทุกประการ ยิ่งๆขึ้นไปทั้งทางโลกและทางธรรม
    และขอให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาตินี้ด้วยกันทุกคนนะครับ สาธุ สาธุ

2. ปฏิเสวามิ

ปฏิเสวามิ เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพบรรยากาศงานบุญครั้งยิ่งใหญ่ของคณะกฐินสามัคคี และยาติธรรมทุกๆท่านที่มาร่วมงานครั้งนี้ค่ะ ปลาบปลื้มใจสุดๆๆค่ะ ไม่มีคำใดจะบรรยาย อนุโมทนาจากภาพกันเลยนะคะทุกท่าน สาธุคร้า

3. ปฏิเสวามิ

ปฏิเสวามิ เป็นที่รู้จักกันดี

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาบุญทั้งหมดทุกประการด้วยนะครับ
    ได้เห็นภาพแล้วปลื้มใจมากครับ ขอบคุณที่นำรูปมาให้โมทนานะครับ
    ขอให้ทุกท่านถึงพระนิพพานในชาตินี้ด้วยกันทุกคนครับ สาธุ สาธุ

5. ปูรณ์

ปูรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ภาพรีวิวค่ะ

ขอเชิญญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านมาร่วมอนุโมทนาบุญกันนะคะ ในค่ำคืนนี้เกิดปรากฏการณ์จันทร์ทรงกลดอยู่ถึง 3 ครั้งด้วยกัน มีรัศมีกว้างมากจนกล้องไม่สามารถจับภาพได้ สวยงามมากๆเลยค่ะ แต่เสียดายไม่มีภาพจันทร์ทรงกลดมาให้ญาติธรรมได้ชมกัน อืม...มาคิดๆดู เห็นคุณวัฒน์บอกว่า วันพิธีหล่อพระก็เกิดปรากฏการณ์พระอาทิตย์ทรงกลด มาวันนี้ก็มีจันทร์ทรงกลด มหัศจรรย์จริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2012
  6. Gangfoo Panda

Gangfoo Panda เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้งานกฐินก็ผ่านไปเรียบร้อยแล้วนะเจ้าค่ะ

แพนเพิ่งได้ทราบว่า ตอนนี้ มีงานโรงทานของวัดเขาสมโพช รบกวนเพื่อนๆ เข้าไปอ่านรายละเอียดได้ตามลิงค์นี้นะเจ้าค่ะ

แพนอนุโมทนา สาธุ ด้วยเจ้าค่ะ

http://palungjit.org/posts/7077397

7. siwatcha

siwatcha เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    ธิติวัฒน์,
    เห็นภาพแล้วแม่ปลื้มใจมากจริง ๆ เมื่อนึกถึงงานในวันนั้น แม่มีงานบุญมาให้ธิติวัฒน์และน้องขวัญและแม่น้องขวัญโมทนานะคะ แม่เตรียมโอนเงินทาสีทองคำสมเด็จองต์ปฐม สิขีที่ 1 จำนวนเงิน 9,000.-บาท เป็นสำเร็จเสร็จสิ้นสมบูรณ์ 1 องค์แม่เป็นประธาน แต่แม่รวบรวมได้ทั้งสิ้นราว9,220.บาท แม่กำลังจะนำไปถวายพระอาจารย์ณัฐวุฒิ อติชาคโร แห่งสำนักสงฆ์ถ้ำภังคีธรรมานุสรณ์(ถ้ำเขาขจี)บ้านทุ่งสงบ หมู่ 2 ต.ไผเขียว จังหวัดอุทัยธานี แต่พระอาจารย์ท่านไปธุดงค์ไปทางวัดท่าซุง และจะกลับมาราววันที่ 17 ธันวาคม 2555 แม่จะนำปัจจัยไปถวายและกราบพระด้วยตัวเอง พระกว้าง 2 เมตร สูง 170 เซ็นติเมตร นะลูก วัฒน์โมทนาได้เลย พระอาจารย์ท่านจดชื่อแม่ไปเรียบร้อยแล้วจริง ๆ แม่จะโอนไปเลยเดี๋ยวนี้ก็ได้แต่แม่ปรารถนาไปกราบท่านด้วยตัวเองและครอบครัวจะ๊

ชลธิชา

8. thitiwats

thitiwats เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชวนสร้างหนังสือครับ

ไกล้ปีใหม่แล้วอยากสร้างหนังสือถวายพระอาจารย์ถวิลครับดูรายละเอียดที่ลิงค์เลยครับ
    http://palungjit.org/threads/ร่วมบุ...าะรอดตายจากการเจริญเมตตาเล่มละ-20-บาท.393874/
    กราบโมทนา วัฒน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2012
  9. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ 2 ธ.ค.55ได้ไปกราบหลวงพ่อฯที่ซอยสายลม

แต่ไปไม่ทันถวายสังฆทาน ได้เห็นประกาศไว้ จึงขออนุญาตคุณวัฒน์

ขอลงในกระทู้นี้ด้วยนะ เผื่อผู้ที่สนใจจะได้ไปร่วมทำบุญกัน

ขอบพระคุณค่ะ

อัพโหลดภาพ 2-3 ครั้ง error

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2012
  10. thitiwats

thitiwats เป็นที่รู้จักกันดี

พี่้ธนวร พี่เพรชวันนี้ผมพึ่งว่างและจัดส่งพระอุปคุต 5 นิ้วไปให้พี่แล้วนะครับกราบโมทนาบุญกับพี่ครับ วัฒน์ 6/12/12
    ชวนสร้างหนังสือครับ
    ไกล้ปีใหม่แล้วอยากสร้างหนังสือถวายพระอาจารย์ถวิลครับดูรายละเอียดที่ลิงค์เลยครับ
    http://palungjit.org/threads/%E0%...97.393874/
    กราบโมทนา วัฒน์