ร่วมอนุโมทนาบุญความดีทั้งหมดทั้งมวล...ตามรอยหลวงพ่อ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย ลูกพุทธธะ, 1 เมษายน 2012.

1. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    อนุโมทนาสาธุครับ

2. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ เพื่อปัตตานุโมทนามัย ในการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 24 – 28 ส.ค. 2565 ที่พึ่งผ่านมานี้ ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร การเจริญอริยมรรคเพื่อความพ้นทุกข์ โดย พระคเชนทร์ สุนฺทโร นะครับ (^ ^) อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

ผมขอน้อมกราบอนุโมทนาบุญกับคุณ @ลูกพุทธธะ ที่ได้เคยได้สร้างกระทำบำเพ็ญมาทุกๆประการ ตั้งแต่ในอดีตชาติที่นับไม่ถ้วน ตลอดจนทุกภพทุกชาติที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบันวันนี้ด้วยเทอญ ขอให้คุณ @ลูกพุทธธะ จงมีความสุข ความเจริญ ทั้งในทางโลกและทางธรรม ปรารถนาสิ่งใด ขอให้สมความปรารถนาทุกๆประการเทอญ _/|\_

ใน “บุญกิริยาวัตถุ 10” นั้น... “บุญ” ที่ทุกคนสามารถทำได้โดยไม่ต้องลงทุนปัจจัยใดๆและทำได้ง่ายที่สุดคือการ "อนุโมทนาบุญ" ครับ… ขอบุญจงรักษาคุณ @ลูกพุทธธะ และ ครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ... สาธุ สาธุ สาธุ ครับ _/\_

3. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

251
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ เพื่อปัตตานุโมทนามัย ในการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 10 – 18 ก.ย. 2565 ที่ผ่านมานี้ ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร วิปัสสนากรรมฐาน โดย พระมานพ อุปสโม นะครับ (^‿^) อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

ใน “บุญกิริยาวัตถุ 10” นั้น... “บุญ” ที่ทุกคนสามารถทำได้โดยไม่ต้องลงทุนปัจจัยใดๆและทำได้ง่ายที่สุดคือการ "อนุโมทนาบุญ" ครับ… ขออำนาจบุญจงรักษาคุณ @ลูกพุทธธะ (ท่านเจ้าของกระทู้) และทุกๆท่านและครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ สาธุ ครับ _/|\_

“ปุญญานิ ปรโลกัสมิง ปติฏฐา โหนติ ปาณินัง”

บุญเท่านั้นที่จะเป็นที่พึ่งของสัตว์ในโลกนี้และในโลกหน้า”

4. ลูกพุทธธะ

ลูกพุทธธะ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ ขอกราบอนุโมทนา สาธุ ครับ

5. rachotp

251
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ เพื่อปัตตานุโมทนามัย ในการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 16 – 20 ม.ค. 2566 นี้ ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร เดินจิตสติปัฏฐาน 4 โดย พระมหาวรพรต กิตฺติวโร นะครับ (^‿^) อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

ใน “บุญกิริยาวัตถุ 10” นั้น... “บุญ” ที่ทุกคนสามารถทำได้โดยไม่ต้องลงทุนปัจจัยใดๆและทำได้ง่ายที่สุดคือการ "อนุโมทนาบุญ" ครับ… ขออำนาจบุญจงรักษาคุณ @ลูกพุทธธะ (ท่านเจ้าของกระทู้) และทุกๆท่านและครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ สาธุ ครับ _/|\_

“ปุญญานิ ปรโลกัสมิง ปติฏฐา โหนติ ปาณินัง”
    “บุญเท่านั้นที่จะเป็นที่พึ่งของสัตว์ในโลกนี้และในโลกหน้า”

6. rachotp

251
    ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ เพื่อปัตตานุโมทนามัย ในการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 14 – 17 ก.พ. 2566 นี้ ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร เดินจิตสติปัฏฐาน 4 โดย พระมหาวรพรต กิตฺติวโร ครับ (^ ^) อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

ผมขอน้อมกราบอนุโมทนาบุญกับ คุณ @ลูกพุทธธะ ที่ได้เคยได้สร้างกระทำบำเพ็ญมาทุกๆประการ ตั้งแต่ในอดีตชาติที่นับไม่ถ้วน ตลอดจนทุกภพทุกชาติที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบันวันนี้ เวลานี้ วินาทีนี้ ตอนนี้ ด้วยเทอญ ขอให้คุณ @ลูกพุทธธะ จงมีความสุข ความเจริญ ทั้งในทางโลกและทางธรรม ปรารถนาสิ่งใด ขอให้สมความปรารถนาทุกๆประการเทอญ _/|\_

… ขออำนาจบุญจงรักษาคุณ @ลูกพุทธธะ และ ครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในกระทู้นี้หรืออ่านกระทู้นี้ด้วยเทอญ... สาธุ สาธุ สาธุ ครับ _/\_

“วิริเยน ทุกฺขมจฺเจติ”
    “บุคคลจะล่วงทุกข์ได้เพราะความเพียร”

ภาพจากการไปปฏิบัติธรรมของผมในวันที่ 14 – 17 ก.พ. 2566 ที่ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทยฯ ในหลักสูตร เดินจิตสติปัฏฐาน 4 โดย พระมหาวรพรต กิตฺติวโร ครับ _/|\_ อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ _/\_

Credit: ขอขอบพระคุณที่มาจาก Facebook ยุวพุทธิกสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ (ย.พ.ส.)