ปิดรับบริจาค ((ร่วมเจ้าภาพกฐินฯ...รับพระ ลป.ทิม อิสริโก ทอดถวายวันที่ 17-18 พ.ย.61))

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย namayti, 1 กันยายน 2018.

1. namayti

namayti เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดท วันที่ 6 กันยายน 2561 ถูกผิดทักท้วงนะครับ

2. namayti

.....นับเป็นบุญของนักบุญทุกท่านนะครับที่มีโอกาสได้ร่วมบุญและรับวัตถุมงลของหลวงปู่ทิม อิสริโก ไปด้วย รับรองว่าแท้ทันหลวงปู่ปลุกเสกอย่างแน่นอนล้านเปอร์เซ็นต์...พระชุดนี้มีทั้งเอกสาร หลักฐาน ข้อมูลพร้อม ทั้งผู้ที่เป็นศิษย์โยมอุปถากหลวงปู่ ก็ยังเป็นพยานบุคคลได้เป็นอย่างดี ปัจจุบันท่านมีอายุ 95 ปีแล้วครับ เก็บรักษามงคลชุดนี้เอาไว้อย่างดี ชุดวาระ 03 มีความชัดเจน และจะบอกว่ามีมากเป็นอันดับต้นๆ ของประเทศไทยก็ว่าได้..ไม่มีที่ไหนอีกแล้วครับ...จงมั่นเถิดครับว่าบุญครั้งนี้ท่านได้มงคลแท้ๆของหลวงปู่แน่นอน...ข้อมูลบางอย่างลงแจ้งบอกในนี้คงไม่สะดวกนัก เพราะปัจจุบันมันมีกฏหมายอะไรต่างๆเยอะแยะไปหมด กระทบถึงคนหลายคน กลุ่มหลายกลุ่ม ชมรมหลายชมรม ต้องระวังๆให้ดี อะไรที่พอจะลงได้ก็จะพยายามนะครับผม มีโอกาสงานบุญแบบนี้แหละถึงจะได้นำออกมาแบ่งปันกัน...เป็นขวดโหล เป็นปีป เป็นไห เป็นตลับ...สารพัด...ขอให้คณะศรัทธาทุกท่าน พบแต่ความสุขความเจริญ รุ่งเรือง ในทุกๆด้าน และท่านจะสัมผัสได้ถึงความเข้มขลัง พุทธคณ พลังความศักดิ์สิทธิ์ ที่ล่ำลือโด่งดัง ว่ามันเป็นอย่างไร...ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้ครอบครองนะครับ...ท่านที่ยังไม่ได้จองบุญนี้ก็เรียนเชิญนะครับ...ขอบพระคุณ และขออนุโมทนาสาธุในบุญทั้งปวงครับผม

3. namayti

อัพเดท...รายชื่อนักบุญ วันที่ 7 กันยายน 2561
    ขออนุโมทนาสาธุกับพี่ชาย ท่านโชค บอกพึ่งเขามาเจอ ไม่รีรอที่ร่วมบุญ อัพให้แล้วนะครับ เก่าไปใหม่มา...บอกแล้วว่าไม่มีบังเอิญจริงนะ...ยินด้วยนะครับ

4. namayti

เรียนเพื่อทราบ
    ...ท่านนักบุญทุกท่าน...ในโอกาสคล้ายวันเกิดผม 11 ก.ย. ที่จะถึงนี้...ขอขอบพระคุณทุกคำอวยพรครับผม...ขอให้พรนั้นจะกลับสู่ทุกท่านเช่นกันนะครับ...สาธุ...จึงถือโอกาสขอบพระคุณทุกท่านมา ณ ที่นี้...และขอมอบ สุดยอดมงคลแห่ง ลป.ทิม อิสริโก ไปปกปักรักษา คุ้มรองประทานโชค มอบทรัพย์ แด่ทุกท่านนักบุญนะครับ...ปีนี้จัดให้ 3 รางวัลล่ะกันครับ
    รายการที่ 1 พระขุนแผนพรายกุมาร ปี 15 จำนวน 1 องค์
    รายการที่ 2 เหรียญเสมา 8 รอบ บล็อกแขนหลุม 1 เหรียญ
    รายการที่ 3 พระปิดตาอุตโม เนื้อนวะโลหะ 1 องค์

กติกา
    1.จะจับสลากรางวัลหมายเลขของผู้ที่ร่วมจองเจ้าภาพบุญกฐินของทุกๆท่านนะครับ นะตอนนี้มี 28 ลำดับหมายเลข สามารถร่วมบุญทันน๊าาา....ด่วน!เล้ยจ้า...ใครที่จองหลายกองบุญก็ได้ลุ้นเยอะกว่าเพื่อนๆ
    2.จะดำเนินการจับสลากวันที่ 11 ก.ย.เวลา 20.00 น.โดยประมาณ (บริสุทธิ์ยุติธรรมแน่นอนจ้า)
    3.ผู้ที่จับได้คนแรกมีสิทธิ์เลือกรายการมงคลก่อน ว่าจะเลือกรับรายการใด ตามลำดับ
    4.ส่งฟรี EMS ถึงบ้านจ้า ผู้โชคดีรบกวนแจ้งที่อยู่ ทางข้อความด้วยเด้อ
    ง่ายๆครับ...ไม่มีอะไรมากอยากแจกอยากแบ่งปัน...ติดดามามสนุกร่วมล้นกันนะครับ...เย็นจะมาถ่ายรูปให้ชมครับผม....ขอบคุณมากคร้าบ

5. สุรศักดิ์ ไกรเทพ

สุรศักดิ์ ไกรเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2017
    จองประธาน 1 กองครับ

6. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญเพิ่มฯ
    - ประธานกรรมการ 1 กองบุญ (1,000) ครับ

7. namayti

รับทราบบุญนี้...ขออนุโมทนาสาธุครับ

8. namayti

อัพรายชื่อนักบุญ 8 กันยายน 2561

9. namayti

เย็นๆมาอัพใหม่ให้นะครับ...ขออนุโมทนาสาธุในบญทั้งปวงครับ...เฮงๆรวยๆกันทุกท่านทุกคน และ 11 ก.ย.นี้ มาลุ้นรางวัลกันครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

10. namayti

11. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินร่วมทำบุญฯตาม pm ครับ

12. namayti

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2018
  13. namayti

อัพล่าสุด รายชื่อนักบุญ 9 ก.ย.61

14. namayti

สวดสั้นๆแต่ขลังจริง! คาถาศักดิ์สิทธิ์ “หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่” ท่านให้ไว้ มีพุทธคุณสูง สวดบริกรรมสม่ำเสมอผู้คนรักใคร่ เป็นเมตตามหานิยม

“หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่” จังหวัดระยอง เป็นพระเกจิอาจารย์ชื่อดังที่สาธุชนให้ความเคารพศรัทธาอย่างกว้างขวาง เนื่องจากท่านเป็นพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ มีวัตรปฏิบัติที่น่าเลื่อมใส มีเมตตาต่อญาติโยม ด้านวัตถุมงคลที่ท่านสร้างล้วนเกิดประสบการณ์เป็นที่ประจักษ์มานักต่อนัก ที่โดดเด่นและมีชื่อเสียง คือ ขุนแผนผงพรายกุมาร อย่างไรก็ดีในด้านมนต์คาถาต่างๆ หลวงปู่ทิมท่านก็เมตตาให้ไว้เช่นกัน โดยหนึ่งในคาถาศักดิ์สิทธิ์ คือ "มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา พุทโธ พุทโธ"

ใจความว่า “ คาถาของหลวงปู่ทิม "มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา พุทโธ พุทโธ"… หลวงปู่ทิมท่านว่าเป็นคาถาที่ดี และก็สั้น และพุทธคุณของคาถาบทนี้ก็สูงมาก อยู่ที่คนปฏิบัติ ท่านยังกรุณาเล่าให้ฟังว่า มีใครคนหนึ่งที่อยู่ตลาดมาปรับทุกข์ให้ท่านฟังว่า ขายของก็ไม่ดี ทะเลาะกับเมียอยู่ที่บ้านแทบทุกวัน ญาติพี่น้องต่างเกลียดชัง อยากจะขอคาถาให้เขารัก หลวงปู่จึงให้คาถาบทนี้ไป ปรากฏว่าเดี๋ยวนี้ ชายผู้นั้นมีความสุขแล้ว จะไปไหนเมียก็ตามไปด้วย ญาติพี่น้องก็รักใครกันดี ผู้เขียนจึงมั่นใจว่า พุทธานุภาพในคาถาบทนี้จะประสบผล สำหรับผู้ที่ปฏิบัติเป็นประจำสม่ำเสมอ ถ้าผู้ใดได้รับคาถานี้ไป ขอให้นึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และคุณหลวงปู่ทิมเป็นที่ตั้ง ทุกอย่างก็จะอำนวยโชคพอสมควรกับบุญกรรมของบุคคลนั้น”

จะเห็นว่าคาถาดังกล่าว เป็นหนึ่งในวรรคของคาถาบูชาหลวงปู่ทิมและคาถาบูชาพระเครื่องหลวงปู่ทิมที่ว่า
    “อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ” นั่นเอง ฉะนั้น คาถาที่หลวงปู่ทิมที่ท่านให้ไว้เป็นคาถาที่สวดสั้นๆแต่ขลังจริง แต่จะได้ผลหรือไม่? ขึ้นอยู่กับคนๆนั้นต้องอยู่ในศีล ประกอบคุณงามความดี มีพระรัตนตรัยและบารมีหลวงปู่ทิมเป็นที่พึ่ง เรียกว่าถ้าศรัทธาพร้อม ศีลดี ย่อมมีชัยไปเกินครึ่งสำหรับการบริกรรมคาถาให้เกิดผลอย่างแท้จริง

15. namayti

images?q=tbn:ANd9GcQ0me58eN13_Y_VeL3sXhlVFqpx-qwFJMWNlFD6BBoN-L_7ojAP.jpg

16. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขอจองร่วมบุญประธานกรรมการ 1 กองบุญ
    (แจ้งใน PM ไปแล้วครั้งหนึ่งครับ)

17. namayti

ขออนโมทนาสาธุครับ...ร่วมลุ้นรางวัลพิเศษพรุ่งนี้ด้วยครับ...เย็นๆจะอัพรายชื่อให้ครับผม ขอบคุณมากครับ

18. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    เนื่องในโอกาสวันที่ 11 กันยายน 2561 เป็นวันคล้ายวันเกิดของเจ้าของกระทู้
    ผมขอพึ่งอำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่เจ้าของกระทู้นับถือ โปรดดลบันดาลให้ท่านเจ้าของกระทู้และครอบครัวพบแต่ความดี ปรารถนาสิ่งใดขอให้สำเร็จทุกประการเทอญ

:):):):):):):):):)

19. namayti

ขอบพระคุณมากครับ...ขอพรนี้จงกลับไปถึงท่านด้วยเช่นกัน...สาธุ

20. namayti

อัพเดท...รายชื่อนักบุญ วันที่ 10 กันยายน 2561