ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพบวช นาคยากไร้ สมบัติ ชัยประดิษฐ์ อายุ21ปี บวชไม่สึก วัดป่าคำผักกูด จ.อุดรธานี 21กย.64

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 17 กันยายน 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    2692_n.jpg?_nc_cat=100&ccb=1-5&_nc_sid=110474&_nc_ohc=nzmVe_YUjlcAX-ATlCi&_nc_ht=scontent-kut2-1.jpg

#บุญด่วน
    #ใครต้องการเป็นเจ้าถวายผ้าไตรบวชพระ
    #บุญที่โอกาสตอบแทนบุญคุณบิดามารดา
    นาคองค์นี้มีชื่อว่า นาคสมบัติ ชัยประดิษฐ์ อายุ21ปี
    ผ่านใบรับรองเพศ และ ใบอนุญาติจากกรมตำรวจแล้ว ไม่มีคดีติดตัว

#ตอนทุนเริ่มตอนในการบวช982.52บาท
    #ยอดเหลือจากการบวชพระวันชนะ
    #นาครูปนี้เคยบวชเรียนตอนเป็นเณร แต่สึกไปเมื่อ2ปีก่อนช่วยป้าทำนาและขายของ แต่ป้าประสบปัญหาเรื่องการนำที่ดินไปจำนอง เพื่อให้น้องชายตนได้เดินทางทำงานต่างประเทศ แต่กระนั้นน้องชายเสียชีวิตที่ต่างประเทศ ที่ดินที่จำนองจะโดนยึด ติดธนาคารออมสิน อยู่ 127982 บาทถ้วน
    #ป้าเลยนำมาฝากบวชอีกครั้งแต่ครั้งนี้จะบวชไม่สึกแล้ว
    หากท่านใดได้ต้องการ
    #ถวายผ้าไตรเป็นประธานในการบวช
    สามารถส่งมาได้
    วัดป่าคำผักกูด บ.นาคำหลวง ต.นาข่า อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000
    #ขอให้ผ้านั้นเป็นสีน้ำตาล เนื่องจากสายธรรมยุติ
    หรือถวายปัจจัย เป็นเจ้าภาพบวชได้ที่
    #หมายเลขบันชี020347200659ธนาคารออมสิน
    ชื่อบันชีพระมหาวีระพล ปภัสสโร
    อนิสงฆ์ผู้เป็นเจ้าภาพบวช
    ๑.หน้าที่การงานจะเจริญรุ่งเรือง ได้ลาภ ยศ สรรเสริญตามปรารถนา

๒.เจ้ากรรมนายเวรจะอโหสิกรรม หนี้กรรมในอดีตจะคลี่คลาย

๓.สุขภาพแข็งแรง สติปัญญาแจ่มใส ปัญหาชีวิตคลี่คลาย

๔เป็นปัจจัยสู่พระนิพพานในภพต่อๆไป

๕.สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง โพยภัยอันตรายผ่อนหนักเป็นเบา

๖.จิตใจสงบ ปล่อยวางได้ง่าย มองเห็นสัจธรรมแห่งชีวิต

๗.เป็นที่รักที่เมตตามหานิยมของมวลมนุษย์มวลสัตว์และเหล่าเทวดา

๘.ทำมาค้าขึ้น ไม่อับจน การเงินไม่ขาดสายไม่ขาดมือ

๙ โรคภัยของตนเอง ของพ่อแม่ และของคนใกล้ชิดจะเบาบางและรักษาหาย

๑๐.ตอบแทนพระคุณของพ่อแม่ได้เต็มที่สำหรับผู้ที่บวชไม่ได้เพราะติดภาระกิจต่างๆ ก็สามารถได้รับอานิสงส์เหล่านี้ได้ด้วยการสร้าง

ส่วนคนที่ส่งเสริมให้บุคคลใดได้บวชสนับสนุนส่งเสริมโดยไม่มีจิตที่บังคับใดๆ (ในที่นี่อาจจะเป็นพ่อแม่) การให้คนได้บวช ก็จะได้อานิสงส์ผลบุญเหล่านี้ตามไปด้วยเช่นกัน ทั้งหมดนี้เป็นเพียงตัวอย่างบุญที่ยกขึ้นมาเพื่อแสดงให้เห็นถึงอานิสงส์ที่ท่านพึงจะได้รับจงเร่งทำบุญเสียแต่วันนี้
    เพราะเมื่อท่านล่วงลับท่านไม่สามารถสร้างบุญได้อีกจนกว่าจะได้เกิด หากท่านไม่มีบุญมาหนุนนำแรงกรรมอาจดึงให้ท่านไปสู่ภพเดรัจฉาน ภพเปรต ภพสัตว์นรกที่ไม่อาจสร้างบุญสร้างกุศลได้ต่อให้ญาติโยมทำบุญอุทิศให้ก็อาจไม่ได้รับบุญ ดังนั้นท่านจงพึ่งตนเองด้วยการสร้างสมบุญบารมีซึ่งเป็นทรัพย์สินที่ท่านจะนำติดตัวไปได้ทุกภพทุกชาติเสียแต่วันนี้ด้วยเทอญ
    #กำหนดการบวชวันจันทร์ที่21กันยายน2564ขึ้น12ค่ำเดือน8 แต่หากปัจจัยชัยทานไม่พร้อมจำเป็นต้องเลื่อน

ขออนุญาตโพสต์เพื่อบอกบุญ อนุโมทนาสาธุค่ะ

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระ
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.ออมสิน
    วันที่ 17 กันยายน 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

4. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุพระที่นิพานแล้วทุกรูปทุกบุญ1000ล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นมหาอาจิณกรรมโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญเจ้าภาพการบรรพชาอุปสมบท นาคสมบัติ ชัยประดิษฐ์ วัดป่าคำผักกูด บ.นาคำหลวง ต.นาข่า อ.เมือง จ.อุดรธานี
    5964DF14-FE8A-4F34-AA4B-42535E002B92.jpeg และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

6. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวช นาคยากไร้ ไม่มีกำหนดสึกไม่สึก วัดป่าคำผักกูด จ.อุดรธานี
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.ออมสิน
    วันที่ 20 กันยายน 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ