ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างฌาปนสถานเมรุวัดล่องกะเบา สิงห์บุรี รอบที่ 2

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ไข่หวานน้อย, 10 กุมภาพันธ์ 2018.

1. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันพระที่ ๗ พฤษาภาคม ๒๕๖๑ สมาทานศีล ๕ ก่อน
    ร่วมบุญ
    เป็นเจ้าภาพสร้างฌาปนสถานเมรุวัดล่องกะเบา สิงห์บุรี รอบที่ 2 ครับ

ร่วมบุญ ๓๙.๙๙ บาทครับ
    แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับบิดามารดา ญาติมิตรสหาย ครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลทุกมิติ ทุกภพภูมิ ทุกชาติ อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    บุญกุศลทั้งหลายน้อมถวายเป็นพระราชกุศล เทวดาพระจำพระองค์ พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พระโพธิสัตว์ เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงที่ปกป้องคุ้มครองสยามประเทศ และ เวไนยสัตว์ทั้งปวงทุกภพภูมิขอให้ได้รับส่วนกุศลนี้ด้วยเทอญครับ
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ ท่านท้าวมหาพรหม เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิต ญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม เจริญใน ศีล ทาน สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน ได้ทำบุญกุศลพิเศษ ตามจริต บรรลุธรรม ตามที่อธิษฐานบารมีไว้ ประเทศไทย ชาวไทยและชาวโลกมนุษย์เจริญรุ่งเรืองทางจิตอย่างยั่งยืนครับ
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

2. ไข่หวานน้อย

ไข่หวานน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ