เพื่อการกุศล ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระ ลป.ทวด รับกริ่งเจ้าฟ้านเรศ &พระปิดตาฯ หลวงตาม้า ปลุกเสก

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 24 กุมภาพันธ์ 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

ปิดกระทู้นี้แล้ว...ขอบคุณครับ
    ขออนุญาตประชาสัมพันธ์บุญครับ...
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างพระผงว่านหลวงปู่ทวด "รุ่น บารมีศรีสยาม ธนบดี น ภ ร"...

ตอนนี้ผมกำลังร่วมบุญกับลูกศิษย์หลวงตาม้า ณ บ้านจักรพรรดิมนตรา 59 ที่เชียงใหม่ ซึ่งหลวงตาม้าท่านเป็นผู้ตั้งชื่อให้ เพื่อปฏิบัติธรรมและสร้างพระผงตามรอยธรรมหลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทวด หลวงตาม้า
    สถานธรรม ชื่อว่า บ้านจักรพรรดิมนตรา 59 เลขที่ 20/2 ม.3 ต.สบแม่ข่า อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ... ซึ่งในขณะนี้กำลังจัดสร้างพระผงว่านหลวงปู่ทวด "รุ่น บารมีศรีสยาม ธนบดี น ภ ร" ให้ได้ 84,000 องค์
    โดยมีมวลสาร ที่รวบรวมมากว่า 10 ปี ได้แก่ มวลสารว่านยา 108 ดินกากยายักษ์ ไม้เทพธาโร ดิน และผงตามเสาหลักเมืองทั่วประเทศ มวลสารสร้างพระชุดเก่าๆของครูบาเผือก ฐิตเมโธ ผงจักรพรรดิ และข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ และหลวงตาม้า และอื่นๆที่เกี่ยวข้องกับองค์หลวงปู่ทวดครับ

**** ให้ทำบุญ เพียงองค์ละ 10 บาท เท่านั้น ซึ่งท่านจะได้รับพระผงหลวงปู่ทวด 1 องค์ บรรจุในซองและมีพระคาถาจักรพรรดิ์ ***
    พระปิดตาบรมมหาจักพรรดิ (ภูติพระเจ้าเนื้อหอม) หลวงตาม้า ปลุกเสก มอบให้กับผู้ร่วมบุญ
    หรือ ***...หากท่านประสงค์เป็นเจ้าภาพจัดสร้างแต่ไม่รับพระผงหลวงปู่ทวด ทำบุญจัดสร้างองค์ละ 5 บาท ครับ และรับพระปิดตาบรมมหาจักพรรดิ ตามรายการด้านล่าง ... ***

ในครั้งนี้ทางบ้านจักรพรรดิมนตรา 59 ได้ขอความเมตตาหลวงตาม้า ปลุกเสก พระปิดตาบรมมหาจักพรรดิ (ภูติพระเจ้าเนื้อหอม) โดยมีมวลสารจัดสร้างที่ทรงคุณค่ามากมายหลากหลายชนิด ตามเอกสารแนบมา เพื่อมอบให้กับผู้ร่วมบุญ ดังนี้
    1. ทำบุญ 1,000 บาท จะได้รับพระปิดตามวลสารล้วน ฝังตะกรุด ๑ ดอกด้านหน้า ๑ ดอกด้านหลัง ฝังสะเก็ดดาวดูดทรัพย์
    2. ทำบุญ 300 บาท จะได้รับพระปิดตามวลสารล้วน ฝังตะกรุด ๑ ดอก
    3. ทำบุญ 100 บาท จะได้รับพระปิดตามวลสารผสม
    4. *** พิเศษ... ท่านที่ทำบุญ 500 บาท จะได้รับ เหรียญหล่อหลวงปู่ดู่ พิมพ์หยดน้ำ หลังยันต์ดวง ((หลวงตาม้าท่านจารหลัง 2 ตัว)) เลี่ยมพร้อมใช้ ***
    5. พิเศษ *** ท่านที่ทำบุญ 2,500 บาท จะได้รับ พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อสำริด 1 องค์ สร้างปี 2550 มีจารและอุดผงจักพรรดิ์ใต้ฐาน หลวงตาม้า วัดถ้าเมืองนะ ปลุกเสก และได้รับพระผง ล.ป.ทวด 50 องค์ ***

ทั้งนี้รายได้จากการบูชาจะนำไปใช้เพื่อจัดสร้าง พระผงว่านหลวงปู่ทวด "รุ่น บารมีศรีสยาม ธนบดี น ภ ร" ให้ครบ 84,000 องค์ ต่อไปเรื่อยๆ จนครบ
    ((((( ท่านที่สนใจสามารถร่วมทำบุญได้ที่เฟส "ก้นกุฏิ วัด" ได้เลยครับ โทร 081-9466-839 *** ซึ่งในขณะนี้กำลังจัดสร้างไปแล้ว 25,000 องค์ )))))
    ***พระหลวงปู่ทวดหลังการจัดสร้างทุกครั้ง คุณปวริศร์ ชนะหงษา (ต้อ) ได้นำไปขอเมตตาหลวงตาม้าอธิฐานจิตทุกครั้งก่อนนำมาให้ทุกท่านบูชา ***
    ((เอกสาร และเจตนารมณ์ในการจัดสร้างร่วมบุญ มีตามเอกสารแนบ รวมทั้งรูปภาพอื่นๆ)) ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน และขอบพระคุณครับ

...ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างพระผงว่านหลวงปู่ทวด "รุ่น บารมีศรีสยาม ธนบดี น ภ ร"...
    ได้รับ พระปิดตาบรมมหาจักพรรดิ (ภูติพระเจ้าเนื้อหอม) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เมตตาปลุกเสก

((((( ขอรบกวนช่วยค่าจัดส่ง EMS ครั้งละ 60 บาท ครับ )))))

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2021
  2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายชื่อผู้ร่วมทำบุญเพื่อเป็นต้นบุญครับ ทั้งแบบเป็นเจ้าภาพต้นบุญและรับพระหลวงปู่ทวด...ขอเชิญร่วมอนุโมทนากันทุกๆท่านครับ
    1. คุณภิญโญ กีรติอุณห์ ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,000 บาท และรับพระหลวงปู่ทวด 50 องค์ 500 บ....รวม 1,500 บาท (รับพระปิดตามวลสารล้วน 1 องค์)...[จัดส่งแล้ว]

2. คุณ sumobaimon ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,000 บาท และรับพระหลวงปู่ทวด 50 องค์ 500 บาท รวม 1,500 บาท (รับพระปิดตามวลสารล้วน 1 องค์)...[จัดส่งแล้ว]

3. คุณ CheshireCat ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,000 บาท (รับพระปิดตามวลสารล้วน 1 องค์)...[จัดส่งแล้ว]

4. อนุโมทนาบุญกับพี่ธง หนองแค สระบุรี ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,800 บาท (รับพระ รายการที่ 1 , 2 และ 4 ครับ)...[จัดส่งแล้ว]

5. อนุโมทนาบุญกับพี่แมว-ณรงค์ หนองแค สระบุรี ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,600 บาท (รับพระ รายการที่ 1 , 3 และ 4 ครับ)...[จัดส่งแล้ว]

6. อนุโมทนาบุญกับคุณ Woranun Buranapakdee ร่วม
    ทำบุญ 755 บ. รับพระหลวงปู่ทวด 1 องค์ (รับพระ รายการที่ 2 และ 4 ครับ)...[จัดส่งแล้ว]

7. อนุโมทนาบุญกับคุณ getter ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,000 บาท (รับพระปิดตามวลสารล้วน 1 องค์)...[รอส่งของ]

8. อนุโมทนาบุญกับคุณ poprave ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 390 บาท รับพระปิดตารายการที่ 2และ รับพระผงหลวงปู่ทวด 5 องค์ ครับ...[จัดส่งแล้ว]

...ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลกับทุกๆท่านครับ...สาธุ สาธุ สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2014
  3. sumobaimon

sumobaimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,000 บาท รับพระปิดตามวลสารล้วน ฝังตะกรุด ๑ ดอกด้านหน้า ๑ ดอกด้านหลัง ฝังสะเก็ดดาวดูดทรัพย์ และรับพระหลวงปู่ทวด 50 องค์ 500 บาท รวม 1,500 บาทครับ

4. CheshireCat

CheshireCat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ ๑,๐๐๐ บาท (รับพระปิดตามวลสารล้วน ฝังตะกรุด ๑ ดอกด้านหน้า ๑ ดอกด้านหลัง ฝังสะเก็ดดาวดูดทรัพย์)

หลังจากโอนเงินแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

5. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการร่วมบุญจาก คุณ sumobaimon

รับทราบการร่วมบุญจาก คุณ sumobaimon....
    ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,000 บาท รับพระปิดตามวลสารล้วน ฝังตะกรุด ๑ ดอกด้านหน้า ๑ ดอกด้านหลัง ฝังสะเก็ดดาวดูดทรัพย์ และรับพระหลวงปู่ทวด 50 องค์ 500 บาท รวม 1,500 บาทครับ
    ...ขออนุโมทนาครับ...

6. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการร่วมบุญสร้างพระหลวงปู่ทวดจาก คุณ CheshireCat

รับทราบการร่วมบุญจาก คุณ CheshireCat ....
    ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,000 บาท รับพระปิดตามวลสารล้วน ฝังตะกรุด ๑ ดอกด้านหน้า ๑ ดอกด้านหลัง ฝังสะเก็ดดาวดูดทรัพย์ ...ขออนุโมทนาครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2014
  7. CheshireCat

CheshireCat เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดโอน - 1,101.08 บาท
    วันที่โอน - 26/02/2557
    เวลาโอน - 07:35 น.

ไม่เห็นรายละเอียดเรื่องค่าจัดส่งลงไว้ เลยโอนไปเพิ่มอีก 100 นะครับ ส่วนที่เหลือจากค่าจัดส่งขอร่วมบุญสร้างพระผงต่อเลยครับ

ที่อยู่สำหรับจัดส่ง - แจ้งทาง PM แล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

8. ก้นกุฏิวัด

รับทราบครับ และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    วันนี้ช่วงเย็นๆ ผมจัดส่งให้นะครับ และขอบคุณสำหรับค่าจัดส่ง ผมลืมไป
    ได้เพิ่มเติม ((((( ขอรบกวนช่วยค่าจัดส่ง EMS ครั้งละ 60 บาท ครับ )))))
    ขอบพระคุณครับ

9. ก้นกุฏิวัด

พี่ธง หนองแค สระบุรี ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,800 บาท (รับพระ รายการที่ 1 ,2 และ 4 ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2014
  10. ก้นกุฏิวัด

5. พี่แมว-ณรงค์ หนองแค สระบุรี ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,600 บาท (รับพระ รายการที่ 1 , 3 และ 4 ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2014
  11. getter

getter เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,000 บาทครับ ขอรับพระรายการที่ 1
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

12. ก้นกุฏิวัด

6. อนุโมทนาบุญกับคุณ Woranun Buranapakdee ร่วมทำบุญ 755 บ. รับพระหลวงปู่ทวด 1 องค์ (รับพระ รายการที่ 2 และ 4 ครับ)...[จัดส่งแล้ว]

13. ก้นกุฏิวัด

7. รับทราบการร่วมบุญจาก คุณ getter ....
    ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างพระ 1,000 บาท รับพระรายการที่ 1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2014
  14. ก้นกุฏิวัด

จัดส่งพระปิดตาเมื่อ 26-02-2557 ให้กับ
    1. คุณภิญโญ กีรติอุณห์
    2. คุณ CheshireCat
    3. พี่ธง หนองแค สระบุรี
    4. พี่แมว-ณรงค์ หนองแค สระบุรี
    6. คุณ Woranun Buranapakdee

15. ก้นกุฏิวัด

ติดต่อสอบถาม หรือร่วมทำบุญ ได้ที่นี่ครับ

16. CheshireCat

ได้รับพระปิดตาบรมมหาจักพรรดิเรียบร้อยแล้วครับ
    และขอบคุณสำหรับพระหลวงปู่ทวดที่มาพร้อมกันด้วยครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

17. getter

getter เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเรียบร้อยครับ 1060 บาทวันที่ 27 กพ
    ที่อยู่ตาม pm ครับ

18. sumobaimon

sumobaimon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเข้าบัญชีเรียบร้อยแล้วครับ 1560.- เวลาประมาณ 06:16 น. วันนี้ครับ
    ส่วนที่อยู่จัดส่งเดี๋ยวแจ้งทาง PM ครับ

19. ก้นกุฏิวัด

รับทราบครับ วันนี้จัดส่ง ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2014
  20. ก้นกุฏิวัด

รับทราบครับ จัดส่งจะแจ้ง​อีกครั้ง ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้