ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระ #สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ หน้าตัก ๔๙ นิ้ว

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมวิวัฒน์, 4 เมษายน 2018.

1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82

#ขออนุญาตบอกบุญเจ้าค่ะ
    บุญนี้ไปถวายด้วยตัวเองค่ะ
    (ปิดรับบุญนี้วันที่ 22/4/61)

1f64f.png 1f64f.png ขอเรียนเชิญญาติธรรมกัลยาณมิตร
    ผู้มีจิตศรัทธาในพระพุทธศาสนาร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระ
    #สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ หน้าตัก ๔๙ นิ้ว 1f33b.png

1f31f.png เพื่อประดิษฐานเป็นพระประธาน ในอุโบสถ
    ณ .#วัดม่วงหอม อ.บางกล่ำ จ.สงขลา เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา พร้อมจัดงานเทศนามหาชาติทรงเครื่อง และ #ทอดผ้าป่าลอยฟ้า เพื่อสาธุชนและผู้มีจิตศรัทธาทุกๆท่านจะได้ #ร่วมบุญสร้างมหาบารมี #สะสมเป็นเสบียงบุญและร่วมงานครั้งยิ่งใหญ่ที่จัดขึ้นนี้ 1f31f.png

ในวันที่ #๒๓เมษายน๒๕๖๑ #เวลามหามงคล ๑๕:๓๙ น.

2721.png ✡ ร่วมเป็นเจ้าภาพ #ตามกำลังศรัทธา พร้อมเขียน #แผ่นดวงต่ออายุเสริมชะตาเพิ่มพูนบารมี ด้วยกันนะคะ หรือเป็นเจ้าภาพ #ทองแท่งก้อนละ๒๙๙บาท หรือร่วมเป็นเจ้าภาพพระบูชา #สมเด็จองค์ปฐม เพื่อความสิริมงคล ขนาดหน้าตักดังนี้

1f449.png ๕ นิ้ว ร่วมบุญ ๔,๙๙๙ บาท
    1f449.png ๕ นิ้วปิดทองคำแท้ ๘,๙๙๙ บาท
    1f449.png ๙ นิ้ว ร่วมบุญ ๙,๙๙๙ บาท
    1f449.png ๙ นิ้วปิดทองคำแท้ ๑๙,๙๙๙ บาท 2721.png

ร่วมสร้างบารมีด้วยกันได้
    ที่ ธ.กสิกรไทยเลขที่ : 026 199 1780
    ธ.กรุงเทพ เลขที่ 5890320608
    พร้อมเพย์โอน 0943461195
    ชื่อบัญชี นฤมล สีหานาวี
    1f449.png ท่านที่ร่วมบุญแล้ว โปรดส่ง
    #สลิปการโอนพร้อมชื่อสกุล ให้มลด้วยนะคะมลจะเขียนชื่อให้ค่ะ

"#นิพฺพานปจฺจโยโหตุ
    #ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยเพื่อพระนิพพานเทอญ..." 1f64f.png 1f64f.png 1f64f.png

1f33b.png #สายบุญทานมหาบารมี 1f33b.png

ที่มา https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1617217125062531&id=100003227763192

2. neetum

neetum เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระ #สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ หน้าตัก ๔๙ นิ้ว 20 บาท โอนผ่าน online เมื่อครู่ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

3. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    วันนี้ โอนเงินร่วมบุญ

ร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระ #สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ หน้าตัก ๔๙ นิ้ว จำนวน 50 บาทครับ

ข้าพเจ้า นายวิทยา - วิไลวรรณ มาสุปรีดิ์

ร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระ #สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ หน้าตัก ๔๙ นิ้ว

ขออุทิศให้ท่านพระยายมราช และขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวง

ขออธิษธาน ขออุทิศบุญทั้งหมดที่บำเพ็ญมาแล้วนี้ ให้เจ้ากรรมนายเวร ขอชำระหนี้สงส์ ขออุทิศให้ ท่านพระยายมราช ขอท่านพระยายมราช โปรดจงเป็นพยาน ในการบุญการกุศลนี้เทอญ ขอกำลังบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้พำเพ็ญมาแล้วในอเนกชาติ ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา สร้างพระไตรปิฎก ถวายสังฆทาน ทำบุญตักบาตร จงมารวมกัน ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดนี้ ให้กับเจ้ากรรมนายเวร ให้กับนายนิรยบาลทุกตน ให้กับท่านพระยายมราช ขอให้ท่านพระยายมราชโปรดจงเป็นพยานในการบุญกุศลนี้ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ให้กับพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในพระบรมโกศ ขออุทิศบุญนี้ให้กับเทวดา เทพยดา ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 15 ชั้นบาดาล ทั้งแสนโกฏิจักรวาล ขออุทิศบุญนี้ให้กับบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ มนุษย์ทั้งหลาย ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ สัมภเวสี ทั้งหลาย เปรตญาติ ทั้งหลาย ที่เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติ ก็ดี ขออุทิศบุญนี้ให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ขอท่านทั้งหลาย จงอนุโมทนาบุญนี้กับข้าพเจ้าเอาเถิดครับ ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้สุขขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ ขอบุญทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้วจงตามหนุนส่งให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ สาธุหากแม้นบารมียังไม่เต็มเพียงใด ขอให้มีสุคติ เป็นที่ไป และได้เกิดในศาสนาพระศรีอาริย์เมตไตร และได้ฟังธรรม สำเร็จมรรคผล ในชาตินั้นด้วยเทอญขึ้นชื่อว่า อับจนเข็ญใจ ไร้ทรัพย์ อับปัญญา คำว่าไม่มี ความจนความไม่มีโชค ความไม่มีลาภ สรรพเคราะห์สรรพโศก สรรพโรคสรรพภัย ภยันตรายใดๆ วินาศภัยใดๆ ขอสิ่งเหล่านี้ ที่ขึ้นชื่อดังเอ่ยมาแล้วนี้ อย่าพึงมี พึงบังเกิดกับข้าพเจ้าและครอบครัวและทรัพย์สินของข้าพเจ้า และรถยนต์ของข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบจนถึงอนาคตกาลโน้นเทอญ และขอให้ข้าพเจ้า มีสติ ตามคุ้มครองจิตไม่เผลอไผลปรามาสพระรัตนตรัยทุกเมื่อเทอญ

คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สำเร็จ อย่าพึงมีกับข้าพเจ้า และครอบครัวของ ข้าพเจ้า และภรรยา ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป และขอให้กิจการของข้าพเจ้า และภรรยา และมารดา บิดา ของข้าพเจ้าจงปราศจาก อุปสรรค คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมั่นปราถนาทุกประการเทอญ สาธุสาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุครับ

5. ธรรมวิวัฒน์

82
    ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุครับ

6. ธรรมวิวัฒน์

82
    ร่วมบุญ 20 บาท ถวายเป็นพุทธบูชา สาธุครับ

7. eakvega

eakvega ELEVEn ๑๑

###ข้าพเจ้าฯ ขอมีส่วนร่วมในการจัดสร้าง "องค์สมเด็จองค์ปฐม บรมมหาจักรพรรดิ์ พระพุทธสิกขีทศพล ญาณที่ ๑ - ทรงเครื่องจักรพรรดิ์"
    >>เพื่อประดิษฐานเป็นพระประธานในอุโบสถ (วัดม่วงหอม) อ.บางกล่ำ จ.สงขลา

###ขอกุศลผลบุญที่ข้าพเจ้าฯ ได้กระทำทั้งหมดทั้งมวลในชาตินี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าฯ "ประสบความสำเร็จในชีวิต" นับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปด้วยเทอญฯ

###ขอท่านทั้งหลายได้โปรดจงเป็นสักขีพยานและได้โปรดอนุโมทนาสาธุพร้อมกันเทอญฯ

::ขอร่วมถวายจตุปัจจัยจัดสร้างเป็นจำนวนเงิน ๑๐๐ บาท::

**ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านทุกคนทุกพระองค์ด้วยเทอญฯ**

8. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาบุญครับ สาธุครับ

9. prasert898

prasert898 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2012
    กระผม นายประเสริฐ อาสนะวัฒนาพิพัฒน์ และครอบครัว ขอร่วมร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ หน้าตัก 49 นิ้ว เพื่อประดิษฐานเป็นพระประธาน ในอุโบสถ ณ. วัดม่วงหอม อ.บางกล่ำ จ.สงขลา

โอนวันที่ 6 เมษายน 2561 เวลา 20:01 น. จำนวน 500 บาท เข้าบัญชี นฤมล สีหานาวี ธ. กสิกรไทย เลขที่ 026 199 1780

ขออุทิศอานิสงส์แห่งบุญนี้ เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชาแด่

องค์สมเด็จพระพุทธปฐม สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอริยะสงฆ์ทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ พระพรหมทุกพระองค์ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณทุกท่าน เจ้ากรรมนายเวร เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า และเทวดาทุกองค์

ร่วมบุญโดย

คุณพ่อศิริชัย อาสนะวัฒนาพิพัฒน์ และครอบครัว
    คุณแม่บุญธรรม สถิตย์กุลพัฒน์ และครอบครัว
    นางจันทร์เกษม ฐิตะวิริโย และครอบครัว
    นางสาวจารุวรรณ อาสนะวัฒนาพิพัฒน์ และครอบครัว
    นายบุญเสริม สถิตย์กุลพัฒน์ และครอบครัว
    นายเกียรติศักดิ์ ฐิตะวิริโย และครอบครัว
    เด็กชายณภัทร ฐิตะวิริโย และครอบครัว
    คุณพ่อมนต์ชัย อนันยเดช และครอบครัว
    คุณแม่เซียะจู อนันยเดช และครอบครัว
    นายธวัชชัย ศุภธนสาร และครอบครัว
    บริษัท โมเม็นทัม พลัส จำกัด

อิทัง ปุญญะผะลัง

ขอพระแม่ธรณี และพระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆพระองค์ พระอินทร์ พระพรหม พระยายมราช ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และทุกดวงจิตทั่วทั้งจักรวาล ที่ได้ทำมาในทุกภพทุกชาติ

ด้วยอนิสงค์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรมนับแต่บัดนี้ด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ และจงเป็นสุขเถิด

ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ข้าพเจ้า ผู้เป็นผู้รับใช้พระพุทธศาสนา ขอนอบน้อม และน้อมนำบารมีรวม แห่งพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยบุคคลทุกชั้นภูมิ พระโพธิสัตว์ โดยมีบารมีแห่งองค์สมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิเป็นประธาน มีบารมีรวม พระมหาจักรพรรดิของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญเป็นที่สุด ขอได้โปรดรวมกำลังบุญบารมีทั้ง 10 ทัศ อันได้แก่ ทาน, ศีล, เนกขัมมะ, ปัญญา, วิริยะ, ขันติ, สัจจะ, อธิษฐาน, เมตตา, อุเบกขา ของข้าพเจ้า เพื่อนำมาใช้เป็นกำลัง ให้มีความคล่องตัวในทุก ๆเรื่อง อันใดติดขัด ขอให้คล่องตัว อันใดคล่องตัวอยู่แล้วขอให้คล่องตัวยิ่ง ๆขึ้นไป โดยขึ้นชื่อว่าความอด ความอยาก ความยาก ความจน ความไม่มี และการรอคอย จงอย่าได้บังเกิดมีในข้าพเจ้า ผู้เป็นผู้รับใช้แห่งพระพุทธศาสนา ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ทั้งทางโลกทางธรรม ด้วยความราบรื่นรวดเร็ว นับตั้งแต่กาลบัดเดี๋ยวนี้ ตราบจนข้าพเจ้า เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด

พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาลัง สังฆัง นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ
    นิพพานะ ปัจจะโยโหตุ ปัจจุบันเน กาเล สาธุ

10. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๖ เมษายน ๒๕๖๑ สมาทานศีล ๕ ก่อน
    ร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ หน้าตัก ๔๙ นิ้ว เพื่อประดิษฐานเป็นพระประธาน ในอุโบสถ
    วัดม่วงหอม อ.บางกล่ำ จ.สงขลา เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา พร้อมจัดงานเทศนามหาชาติทรงเครื่อง

๑๙.๗๕ บาท

ผ่านท่านบัวหลวงครับ

แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับบิดามารดา ญาติมิตรสหาย ครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลทุกมิติ ทุกภพภูมิ ทุกชาติ อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    บุญกุศลทั้งหลายน้อมถวายเป็นพระราชกุศล เทวดาพระจำพระองค์ พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พระโพธิสัตว์ เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงที่ปกป้องคุ้มครองสยามประเทศ และ เวไนยสัตว์ทั้งปวงทุกภพภูมิขอให้ได้รับส่วนกุศลนี้ด้วยเทอญครับ
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ ท่านท้าวมหาพรหม เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิต ญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม เจริญใน ศีล ทาน สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน ได้ทำบุญกุศลพิเศษ ตามจริต บรรลุธรรม ตามที่อธิษฐานบารมีไว้ ประเทศไทย ชาวไทยและชาวโลกมนุษย์เจริญรุ่งเรืองทางจิตอย่างยั่งยืนครับ
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. ธรรมวิวัฒน์

82

12. ธรรมวิวัฒน์

82

13. stuka

stuka สมาชิกใหม่

5 พฤศจิกายน 2008
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ 300 บาทครับ

2018-04-08 03_21_45-KTB netbank.png

14. kookkk289

kookkk289 สมาชิก

ร่วมทำบุญ 10 บาท ค่ะ ทุนน้อย แต่ทำด้วยศรัทธาค่ะ ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวมีแต่ความสุข ทุกข์ไม่มี พบเจอแต่สิ่งดีๆ ค้าขายดีเจริญรุ่งเรื่อง มีเงินใช้ไม่ขาดมือ สาธุ สาธุ 180408084121483.jpg

15. ธรรมวิวัฒน์

82

16. ธรรมวิวัฒน์

82
    ไม่เป็นไรครับ /// อนุโมทนาบุญครับ สาธุครับ

17. MiMi_S

MiMi_S สมาชิกใหม่

......นันทิชา แสงสังข์และอนันต์ วุฒยประดิษฐ์ร่วม ร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อพระ สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ หน้าตัก ๔๙ นิ้ว ......88.88 บาท

ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวมีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นในทุกๆวัน ทั้งด้านการเงิน การงาน สุขภาพและอื่นๆในทุกๆด้าน และขอให้นายอนันต์ วุฒยประดิษฐ์หายจากอาการเจ็บไข้ได้ป่วยและกลับไปใช้ชิวิตปกติในเร็ววันด้วยเถิด สาธุ

18. Wheeler990

Wheeler990 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพร้อมครอบครัวญาติมิตร และเพื่อนมิตร ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพในการหล่อองค์พระพุทธรูป สมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่องจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก 49 นิ้ว เพื่อประดิษฐานเป็นพระประธานในอุโบสถ ณ วัดม่วงหอม ต.แม่ทอม อ.บางกลํ่า จ.สงขลา

โอนปัจจัยทำบุญเรียบร้อยแล้ว เข้าบัญชี คุณ นฤมล สีหานาวี เลขที่บัญชี 5890320608 ธนาคารกรุงเทพ วันที่ 08/04/18 เวลา 14.42 น. ยอดเงิน 62 บาท

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุๆ

19. ธรรมวิวัฒน์

82

20. ธรรมวิวัฒน์

82