ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม ณ วัดตะโก ปิดรับเสาร์ที่ ๒๖ มี.ค. ๕๔

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 11 มกราคม 2011.

1. zaf

zaf เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมสร้าง สมเด็จองค์ปฐมปิดทองทั้งองค์ เพื่อชำระหนี้สงฆ์ และสร้าง วิหารแก้ว ณ วัดตะโก จ.สระแก้ว
    โอนวันนี้ 200บาท 11.50น

ขออุทิศผลบุญครั้งนี้ให้แก่นายทวี รัตนเรืองฤทธิ์ บิดาของข้าพเจ้า สาธุ

2. rattana3

rattana3 สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2010
    ขอน้อมจิตน้อมใจอนุโมทนาบุญกุศลใหญ่กับทุกท่านด้วยครับ

3. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งการโอนปัจจัยทำบุญหล่อพระพุทธองค์ปฐมครับ

วันนี้ผมได้โอนปัจจัยเป็นจำนวน 300 บาท เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนาสาธุการบุญทั้งหมดทั้งมวล กับทุกท่านครับ

ปุญญานุภาพ

4. ทิพย์ปทุโม

ทิพย์ปทุโม เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    สรุปงานเสร็จแล้ว ผู้ที่ทำบุญตั้งแต่ ๕๐๐ บาท ขึ้นไป ตรวจสอบข้อมูลด้วยนะคะ ตกหล่นกันบ้างหรือเปล่า งานบุญนี้ จิตเกาะตัวเลขตลอดเลย เป็นงานแรกในชีวิต ผิดตกต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ อนุโทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ในกระทู้นี้ค่ะ ที่ได้สร้างพระสมเด็จองค์ปฐมด้วยกัน :VO

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2011
  5. มุนีญา

มุนีญา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    - ร่วมบุญและอุทิศบุญให้ลูกมุนี สินเสวี 200 บาท และ ลูกมุนีญา ผายเมืองฮุง 200 บาท
    สำหรับคุณสุรีพร แสงสว่าง อีก 200 บาท โอนพร้อมกันเมื่อเวลา 12.29 - 12.30 น.ค่ะ ที่ธ.ไทยพาณิชย์
    - ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

6. nuaiswat

nuaiswat เป็นที่รู้จักกันดี

กระผม นายวัชระ มะรังศรี ได้บริจาคปัจจัยร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม และวิหารแก้ว เพื่อชำระหนี้สงฆ์ ณ วัดตะโก จ.สระแก้ว

เป็นจำนวนเงิน 1000.00 บาทถ้วน
    ขอเผื่อแผ่บุญกุศลนี้ให้กับพรหมทุกชั้น เทวดาทุกชั้น บิดามารดา ครูบาอาจารย์ ญาติสนิทมิตรสหาย เพื่อนมนุษย์ สัตว์โลกทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวร ขอได้โมทนาสาธุรับผลบุญกุศลนี้ไปด้วยเทอญ

วันที่ 23/03/11
    เวลา 15.59 เกือบไม่ทัน(หรือเปล่า) เห็นว่าขยายเวลาถึง16.00
    ธนาคาร GSB เครื่อง 096_051
    จากบัญชี GSB 027737 เข้าบัญชี SCBA 0812449123
    ค่าธรรมเนียม 25 จำนวนเงิน 1,000.00
    ยอดคงเหลือ .......................

เป็นบุญแรกที่ได้ทำกับเว็บพลังจิตและสมาชิกท่านอื่นๆ โมทนาบุญกับทุกท่านด้วย ใครที่พลาดก็โมทนาจากผมด้วยก็ได้นะครับยินดีอย่างยิ่ง

ปล.ตอนแรกว่าจะทำเพราะอยากทำ แต่ไปๆมาๆเห็นบอกแจกพระ คำข้าวอะไรซักอย่าง(คนละงานหรือเปล่าไม่แน่ใจ) ก็เลยยิ่งอยากทำ แต่ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ขอรับมาเพื่อเป็น พุทธานุสติ ธรรมานุสติ และสังฆานุสติ ครับ

7. gambum

gambum สมาชิก

21 พฤษภาคม 2010
    ขอร่วมทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี เททองหล่อ
    สมเด็จองค์ปฐมบรมครู (สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพล ที่ ๑) ปางทรงเครื่อง
    พระมหาจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก ๔ ศอก (เนื้อโลหะทองเหลือง ปิดทองประดับเพชร) และร่วมสร้างวิหารแก้ว ณ วัดตะโก ต.ตาพระยา อ.ตาพระยา จ.
    สระแก้ว ข้าพเจ้า เบญจพร ศรีปรีดาพร ได้โอนเงินทำบุญ เปนจำนวนเงิน 50 บาท วันที่ 26 / 03 / 2554 เวลา 12.40

บุญความดีทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้สร้างสมไว้ด้วยดีแล้วจะเกิดประโยชน์เกิดความสุขแก่ข้าพเจ้าเพียงใด
    ขอยกขึ้นน้อมถวายบูชาคุณพระรัตนตรัย บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณทุกพระองค์ทุกท่าน

อิทังปุญญะผะลัง
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี
    ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช
    ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน
    แม้หากข้าพเจ้าจะยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า “ไม่” ทั้งหลายจงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าจนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคีเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมบรมครู (องค์จริง) และสร้างวิหารแก้วในครั้งนี้ด้วย

8. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านในกาลนี้ด้วย วันนี้ผมได้บริจาคปัจจัยร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม และวิหารแก้ว เพื่อชำระหนี้สงฆ์ ณ วัดตะโก จ.สระแก้ว กับเจ้าภาพด้วยครับ

เป็นจำนวนเงิน 300บาท
    26/03/11 12:40
    BBL-ATM-Card
    TR 300
    FR BBLA 4092918
    TO SCBA 0812449123

9. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ยอดเงินทำบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว ณ วันที่ ๒๖/๐๓/๕๔ เวลา ๑๗.๓๐ น. เป็นจำนวนเงิน ๑๒๗,๐๐๐ บาท (แคชเชียร์เช็คสั่งจ่ายในนามท่านพระครูสถิตวรธรรมคุณ (หลวงพ่อประยูร) เจ้าอาวาสวัดตะโก และเงินสดจำนวน ๕๐๐ บาท)

เนื่องจากผมติดสอน นศ.ปริญญาโท ม.กรุงเทพธนบุรี ในวันอาทิตย์ที่ ๒๗ มี.ค. ๕๔ จึงไม่อาจเดินทางไปร่วมงานหล่อพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ด้วยตนเองได้ แต่ได้มอบเงินจำนวนดังกล่าวพร้อมแผ่นทองที่เพื่อนสมาชิกเว็บพลังจิตหลายท่านได้ฝากมาให้ ดร.อมรวดี พรหมจรรยา นำไปถวายท่านเจ้าอาวาสวัดตะโกเรียบร้อยแล้วในเย็นวันนี้ (๒๖ มี.ค. ๕๔)

ผมต้องขอขอบคุณ คุณทิพย์ปทุโม เป็นอย่างมาก ที่ได้ช่วยเป็นธุระในการรวบรวมรายชื่อผู้ร่วมทำบุญตั้งแต่ ๕๐๐ บาท ขึ้นไป และดำเนินการจัดส่งวัตถุมงคลให้แก่ท่านที่ร่วมทำบุญตามหลักเกณฑ์ในการขอรับวัตถุมงคลที่ทางวัดกำหนดไว้

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมบุญกันทั้งที่มาโพสต์แจ้งให้ทราบและท่านที่ไม่ได้โพสต์แจ้งให้ทราบมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      917.8 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      936.7 KB
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2011
  10. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    เมื่อวันศุกร์ผมได้ร่วมทำบุญด้วยจำนวน 200 บาทครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

11. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี
    เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมบรมครู (องค์จริง) และสร้างวิหารแก้วในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ

12. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

11
    ร่วมด้วย 300 นะคะโอนไปแล้วคะ เสาร์ก่อนเก้าโมงเช้าธนาคารไทยพานิช สาขาจรัญ13 และทันทีที่โอน ก็ได้รับข่าวร้าย พี่ชายเสียชีวิตกะทันหัน ด้วยโรคกะเพาะอาหารรั่วและถุงน้ำดีอักเสบมันคงลามไปส่วนอื่นๆด้วย ไม่คิดว่าเขาจะต้องไปเร็วขนาดนี้ และตอนนี้ด้วยงาน ทำให้กลับไปไม่ทันเผา เพราะอยู่ใกลคนละซีกโลกเลย เรายังเด็กกันอยู่เลย พ่อแม่เราก็ยัง กรรมอันไดหนอทำให้ พี่ต้องรีบจากไปนัก ขอบุญนี้ส่งไปให้พี่ นาย วินัย พวงมาลี และ นายอุดร พวงมาลี ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด<!-- google_ad_section_end --> อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มี<WBR>โอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้<WBR>งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขี<WBR>พยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้<WBR>ด้วย เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้<WBR>ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพี<WBR>ยง ใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด<!-- google_ad_section_end -->

13. chokdee1959

chokdee1959 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ได้โอนเงินเรียบร้อยแล้ว จำนวน 300 บาท เมื่อวันที่ 24 มี.ค. นี้

14. ธรรมสถิต

ธรรมสถิต เป็นที่รู้จักกันดี

15. Bhutan

Bhutan เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2008
    วันที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๕๔ ผมได้ร่วมบุญ เป็นเจ้าภาพด้วย
    จำนวน ๒๕๙๙.๙๙ บาทครับ ขออนุโมทนาบุญนี้ เพื่อการชำระหนี้สงฆ์
    สาูธุ สาธุ สาธุ

16. ทิพย์ปทุโม

ทิพย์ปทุโม เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ยินดีและเต็มใจช่วยค่ะ
    หลังจากสรุปรายชื่อผู้อยู่ในข่ายรับวัตถุมงคลไปแล้ว ปรากฏว่ามีเพิ่มขึ้นมาอีก จะรวบรวมรายชื่อไปก่อน ส่วนจะทันหรือไม่ทัน อาจารย์ พิจารณาตามที่เห็นสมควรค่ะ โมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ ร่วมงานบุญครั้งนี้

17. ananhesawadi

ananhesawadi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ร่วมทำบุญและขออุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านในการสร้างสมเด็จองค์ปฐม และวิหารแก้ว ณ. วัดตะโก ในครั้งนี้ สาธุ สาธุ สาธุ

18. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ได้รับแจ้งจาก อ.วัฒน์ (คุณจิระทีปต์ กรกฤช) ประธานอุปถัมป์ในการสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ณ วัดตะโก ว่า ยอดเงินทำบุญในครั้งนี้มีจำนวนทั้งสิ้น ๑,๒๒๗,๖๗๐ บาท

ยอดเงินที่สมาชิกเว็บพลังจิตร่วมกันเป็นเจ้าภาพหล่อพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมและสร้างวิหารแก้ว ครั้งที่ ๑ โดยการเป็นเจ้าภาพ ทอดกฐิน เมื่อวันที่ ๑๔ พ.ย. ๒๕๕๓ จำนวน ๑๒๓,๓๕๐.๑๐ บาท และครั้งที่ ๒ เป็นเจ้าภาพ ทอดผ้าป่า เมื่อวันที่ ๒๗ มี.ค. ๕๔ จำนวน ๑๒๗,๐๐๐ บาท รวมเป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น ๒๕๐,๓๕๐.๑๐ บาท

จีงเรียนมาเพื่อทราบและโมทนาบุญร่วมกันครับ

สำหรับท่านที่ทำบุญตั้งแต่ ๕๐๐ บาทขึ้นไป และประสงค์จะขอรับวัตถุมงคลที่ทางวัดแจกเพื่อเป็นพุทธานุสสตินั้น เมื่อได้รับวัตถุมงคลแล้ว จะทำการทยอยส่งให้ต่อไปครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2011
  19. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี
    เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมบรมครู (องค์จริง) และสร้างวิหารแก้วในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ

20. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    โอ้ ทำไม่ทันค่ะ เสียดายจริงๆ
    ขอร่วมอนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยน่ะค่ะ สาธุค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2011