ร่างแปลงของพญานาค

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย jangzaazz, 28 กรกฎาคม 2018.

1. jangzaazz

jangzaazz เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามค่ะ เผื่อมีท่านใดทราบ พยายามคิดหาคำตอบแต่คิดไม่ออกค่ะ

พญานาค7เศียร ที่อยู่มหาสมุทร ร่างแปลงเป็นชายหนุ่ม หน้าคมเข้ม สูง หุ่นกำยำมีกล้ามหน่อยๆ ผิวไม่คล้ำไม่ขาว มีหนวด เกล้าผม สวมชุดพราหมณ์สีขาวเบี่ยงไหล่ข้างหนึ่ง มีสร้อยสีเงินหรือเครื่องประดับพาดทับไว้ ท่าทางขรึม สุขุมมาก ไม่ค่อยยิ้ม แต่ก็ไม่ดุ...

มีใครพอจะทราบมั้ยคะว่าพระนามของท่านคืออะไร หรือไม่ก็บอกเป็นข้อมูลเค้าลางก็ได้ค่ะ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าตาแบบนั้นเรื่องปกติครับ
    ชื่อ พระยาศรีสัตตยาบัน ไม่ใช่
    ที่ชื่อคล้ายกันทางภาคอีสานนะครับ
    ที่เห็นห่มแบบนั้นเพราะว่า
    เหมือนเป็นญาติๆกับ
    ท่านผู้เป็นเลิศด้านวิชาเดินธาตุโบราน
    พูดง่ายๆกลุ่มพยานาคที่มีวิชาเฉพาะทาง

ปล แค่นิทานฟังแล้วจบครับ

3. jangzaazz

ไม่เคยทราบว่ามีชื่อนี้เลยค่ะ ไม่ค่อยรู้จักเรื่องทางสายนาค รู้เพียงผิวเผินเท่านั้นเอง ยิ่งเดินธาตุโบราณ มีแบ่งเป็นกลุ่ม ยิ่งไม่ทราบใหญ่เลย เพราะจะคอยหลบเลี่ยงมาตลอด

แสดงว่าไม่ใช่ทางสองฝั่งโขงไทย-ลาวสินะคะ ช่วงปีนี้สายนาคก็จะมาปรากฏตัวบ่อยกว่าตอนยังเด็กอยู่ ตอนที่เห็นทางสมาธิรู้สึกกลัวนิดๆเหมือนไปแอบดูท่าน แต่ก็ยังไม่ทราบอยู่ดีว่าทำไมเราถึงเห็น และท่านอยากจะสื่ออะไร เพราะก็ทำสมาธิ กำหนดถามตลอด แต่ท่านก็ไม่ได้มาให้เห็นอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2018
  4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

วิชาเดินธาตุโบราณ
    ที่เก่งสุดและได้รับการยอมรับ
    จากทุกภพภูมิ
    เป็นภูมิพยานาคครับ

นิทาน มันจะมียุคหนึ่ง
    ที่ผู้หญิง แถวนั้นจะไว้ผม
    ประมานบ่า แต่ปลายผม
    มันจะโค้งๆเข้าด้านใน
    เหมือนคล้ายไดแบบม้วนปลาย
    แต่ว่าดูรวมๆหัวจะดูฟูๆหน่อย
    คุณเคยเป็นลูกศิษย์ สำนักนี้
    จะใส่คล้ายผ้าบ่าด้านซ้าย
    เป็นเอกลักษณ์
    แต่เสื้อจะออกสีน้ำตาลแก่ๆหน่อย
    ทรงผมดูไม่ทันแต่ด้านข้างจะดูสั้น
    หน้าตาไม่เชิงดูแหลมนะ
    แต่ว่าเป็นแบบคนมีดั้งแต่ไม่ใช่ดั้ง
    แหลมเปี๊ยบนะ
    หน้าฝากไม่กว้าง ดูขรึม
    แบบคนหน้าไม่ยิ้ม แต่ไม่ใช่หน้าดุ
    ดูล่ำๆ คล้ายคนตัวหนามีกล้าม
    เหมือนคนกะดูกใหญ่
    และไม่ใช่มีกล้ามเอวเพียว
    แบบพวกหุ่นนายแบบนะครับ

ปล นิทานรู้แล้วจบ ^_^ พอขำๆ

5. jangzaazz

คาดว่าคงมาปรากฏบอกให้เราปฏิบัติบ่อยๆค่ะ
    เรื่องนี้จบไป แต่ยังมีนิทานในสายนี้อีกหลายเรื่องเลยที่ยังรอการปะติดปะต่อ มีstory วนเวียนเกี่ยวพันค่อนข้างเยอะ 5555