*** ร้านแก้วบุราณ *** วัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน, ครูบาอาจารย์ในสาย ,หลวงพ่อเกษม เขมโก และวัตถุมงคลยอดนิยมทั่วประเทศ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย แก้วกลม, 22 พฤษภาคม 2017.

1. แก้วกลม

แก้วกลม เป็นที่รู้จักกันดี

*** ร้านแก้วบุราณ ***

เราเปิดร้านด้วยความรัก เคารพและสำนึกต่อพระคุณครูบาอาจารย์ทั้งหลาย

วัตถุมงคลและสินค้าในร้านแก้วบุราณ เราเก็บสะสมด้วยความรัก จึงได้ศึกษาข้อห้าม ของครูบาอาจารย์ทั้งหลายเป็นอย่างดี ท่านจึงมั่นใจได้ว่าจะไม่มีการนำวัตถุมงคลทุกชนิดที่ร้านแก้วบุราณมี ไปสู่สถานที่อันไม่สมควร หรือทำผิดข้อห้ามอันใด โดยทางร้านมีแต่จะนำวัตถุมงคลไปร่วมงานบุญงานกุศลหรือสวดมนต์เพื่อเพิ่มความเป็นมงคลต่อวัตถุมงคลต่างๆ ดังนั้นวัตถุมงคลที่ท่านได้เช่าจากทางร้านไปจึงมั่นใจได้ว่าท่านจะได้รับสิ่งที่ดีและเป็นมงคลอย่างที่สุดครับ

เงื่อนไขการรับประกัน

๑.) รับประกันพระแท้ตลอดชีพ ตามหลักสากล

๒.) รับประกันความพึงพอใจ 30 วัน หลังจากวันที่ได้รับพระ หากท่านต้องการคืนพระหรือเปลี่ยนพระหลัง 30 วันที่ได้รับพระจากทางร้านไปแล้ว ทางร้านขอหัก 30% ของราคาที่เช่าพระไปกับทางร้าน และพระที่คืนจะต้องอยู่ในสภาพเดิมเท่านั้นครับ

การติดต่อและการจอง

จองพระได้ไม่เกิน 3 วัน

ให้สิทธิกับผู้ตัดสินใจจองเข้ามาทางกระทู้ในเวปก่อนเป็นสำคัญ

ติดต่อ ร้านแก้วบุราณ ได้ที่เบอร์ 062-563-6998 / 095-056-5636 เวลารับสายและตอบไลน์ 08:00 – 23:00 น. เนื่องจากทำธุรกิจส่วนตัวจึงขออนุญาตรับสายและส่งของตามเวลานะครับ

ID LINE
    opaspung

เมื่อทางร้านได้รับการโอนแล้วจะทำการจัดส่งสินค้าโดยเร็วที่สุด แต่ถ้าได้รับแจ้งช่วงบ่ายขอจัดส่งเช้าของอีกวันนะครับ

การโอน

ชื่อบัญชี นายโอภาส นันทิชเกษมถาวร

ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ออมทรัพย์ 312-1-35098-1

ค่าจัดส่ง 50 บาท ทุกรายการ บูชา 2 รายการขึ้นไปจัดส่งฟรี

******************* ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ **********************

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2017
  2. แก้วกลม

พระคำข้าว รุ่น๒ ผิวขึ้นเกร็ดฟู
    ส่องสะท้อนแสงสวยมากๆครับ
    คัดองค์เกร็ดฟูมากเป็นพิเศษครับ

***ปิดรายการครับ***

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2017
  3. แก้วกลม

พระหางหมาก พิมพ์พระเนตรจุด
    ผิวเดิมๆสวยมากๆครับองค์นี้

***ปิดรายการครับ***

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2017
  4. แก้วกลม

รูปหล่อหลวงพ่อเกษม ครบอายุหกรอบ ปี26

เนื้อเงิน สร้างน้อย
    ตอกโค๊ตนะ หายากครับ
    รุ่นนี้ช่างแกะองค์หลวงพ่อเกษมได้เหมือนและสวยงามมากครับ

บูชา 4850 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2018
  5. แก้วกลม

ชุดพระปิดตาอรหัง หลวงพ่อเกษม

ผสมผงธูปภาวนา ขอให้ท่างจงเป็นผู้โชคดี
    ปี 35 เหมาะกับให้ผู้ที่เรารักใส่เป็นคู่กัน 2 องค์

บูชา 450 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2017
  6. แก้วกลม

พระผงเกศา ครูบาพรหมจักร
    วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน
    อีกหนึ่งพระสุปฎิปัณโณที่หลวงพ่อวัดท่าซุง
    ให้ความเคารพนับถืออย่างมาก
    องค์นี้รวมสุดยอดมวลสาร อาทิ เกศาครูบาพรมจักร
    ดินเจ็ดมหานคร เป็นต้น
    องค์พระสวย มาพร้อมใบฝอยเก็บเก่าเดิมๆครับ

*** ปิดรายการครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2017
  7. คุณต้า

คุณต้า เป็นที่รู้จักกันดี

จองตามแจ้ง PM.ครับ

8. แก้วกลม

รับทราบ..ขอบคุณครับคุณต้า

9. คุณต้า

โอนแล้วครับ รายละเอียดแจ้งทาง PM. ครับ ขอบคุณครับ

10. แก้วกลม

จองรายการพระคำข้าวขึ้นเกร็ดธรรมธาตุ โดยคุณศุภวิทย์ครับ

11. แก้วกลม

รูปหล่อหลวงพ่อเขียน รุ่นกำนันวิรัตน์

รุ่นนี้สร้างด้วยเนื้อเงินเป็นส่วนมาก หลวงพ่อเขียนอธิฐานจิตตั้งแต่ยังเป็นแผ่นเงินทีละแผ่น

แล้วโยนลงถังน้ำ เมื่อครบแล้วท่านก็จุดธูปอธิฐานจิตพร้อมโรยแป้งลงในถังน้ำด้วย

เมื่อหล่อเสร็จจึงนำมาพุทธาภิเสก วันเสาร์๕ อีกครั้ง

อีกทั้งรูปหล่อรุ่นนี้ยังผ่านการปลุกเสกอีกหลายครั้ง ทั้งที่วัดเขาพระ วัดบางคลาน

รวมผ่านพิธีพุทธาภิเษก ๔ ครั้ง ถือเป็นวัตถุมงคลอีกรุ่นของหลวงพ่อเขียนที่สุดยอดมากๆครับ
    สร้างจำนวน ๘๔๐๐ องค์ครับ

หลวงพ่อเขียนเป็นอีกหนึ่งพระสุปฎิปัณโณ ที่หลวงพ่อพระราชพรหมยานท่านเคารพ อนาคตังสญาณของท่านแจ่มใสแม่นยำมากครับ
    อีกหนึ่งพระหายากในสายครับ
    องค์นี้ได้มาจากคหบดีผู้มีฐานะดีท่านนึงครับ
    สร้างด้วยเนื้อเงินด้วย ความหมายและประวัติดีต้องรีบเก็บครับ
    ลป.เขียนเงิน๑.jpg ลป.เขียนเงิน๑.๒.jpg ลป.เขียนเงิน๑.๓.jpg

บูชา 6350 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2017
  12. แก้วกลม

กริ่งพรายบัวผุด หลวงปู่บัว ถามโก

กริ่งพรายบัวผุด อีกหนึ่งพระที่เป็นตำนานไปแล้ว

ปลุกเสกโดยหลวงปู่บัว วัดศรีบูรพา และเกจิเลื่องชื่ออีกมากมาย

จำนวนสร้างเพียง ๒,๒๒๒ องค์ รวมสุดยอดมวลสารสายหลวงปู่ทิมไว้เยอะจริงๆ

อาทิ ทรายกระบะที่หลวงปู่ทิมใช้รองล้างหน้าทุกวัน แล้วเกิดบัวผุดขึ้น, ผงพรายกุมาร

ปิดด้วยทองสำเร็จ ที่คนบนหลวงปู่ทิมนำมาแก้บน เมื่อสำเร็จดังใจครับ

ประสบการณ์มากมาย อีกหนึ่งกริ่งที่ฟาดรุ้งขาดมาแล้ว

หายากจริงๆครับ อีกตำนานพระกริ่งยุคหลวงปู่บัวครับ
    รายละเอียดประสบการณ์อื่นๆลองค้น google ดูได้ บรรยายไม่หมดครับ
    กริ่งบัวผุด๑.jpg กริ่งบัวผุด๒.jpg กริ่งบัวผุด๓.jpg

บูชา 8450 บาท

13. แก้วกลม

พระกริ่งนฤมิตรโชค เนื้อทองทิพย์ เลี่ยมพร้อมใช้

พระกริ่งรุ่นนฤมิตรโชค หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี

สร้างเพื่อหารายได้สร้างโรงเรียน อาคารปฏิบัติธรรมวัดเขาวง สระบุรี

สมทบทุนสร้างอาคารหอพักสงฆ์ มหาจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย จ.ขอนแก่น

ชนวนมวลสารและแผ่นยันต์ต่างๆทั่วประเทศมากมาย ที่ใช้สร้างพระรุ่นนี้

องค์นี้เป็นเนื้อทองทิพย์ สร้างเพียง ๙๙๙๙ องค์เท่านั้น

รูปแบบองค์พระมีพุทธศิลป์สวยงาม มาพร้อมกล่องเดิมครับ

เลี่ยมกันน้ำ พร้อมใช้ ผิวพระจึงสวยมากครับ

ดีทั้งนอก ดีทั้งในอย่างนี้ รีบเก็บก่อนอีกหน่อยไปไกลแน่ๆครับ
    กริ่งนฤมิตรโชค๑.jpg กริ่งนฤมิตรโชค๑.๒.jpg กริ่งนฤมิตรโชค๑.๓.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2017
  14. แก้วกลม

เหรียญสามัคคีมีสุข + ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม

องค์นี้เลี่ยมเดิมจากวัด เหรียญสวยมาก
    ผ้ายันต์คมชัด แดงสด ( ระวัง!!ของปลอมทำออกมาแล้วนะครับ )
    ทั้งได้ความรักความสามัคคี มีความสุข และปกป้องอย่างสุดๆ
    และราคาไม่แรงครับ เลี่ยมเดิมๆด้วยแล้ว
    เหรียญสามัคคีเลี่ยมยันต์๑.jpg เหรียญสามัคคีเลี่ยมยันต์๑.๒.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2017
  15. คุณต้า

ได้รับพัสดุแล้วครับ แพ็คห่อดีมากพัสดุปลอดภัยครับ ขอบคุณครับผม:D:)

16. แก้วกลม

ขอบคุณครับคุณต้าที่แจ้งนะครับ

17. แก้วกลม

เหรียญ 700 ปี ลายสือไทย พิมพ์พระพุทธสิหิงค์ หลังภปร.

เหรียญ พระพุทธสิหิงค์ ๗๐๐ ปี ลายสือไทย ปี ๒๕๒๖ เนื้อทองแดงรมดำ สภาพสวยมากๆ
    เนื่องในงานฉลองที่ประเทศไทยมีตัวหนังสือใช้เป็นของตนเองมาตั้งแต่สมัยพ่อขุนรามคำแหงมหาราช วาระครบ ๗๐๐ ปีพอดี
    พิธีพุทธาภิเษกนับได้ว่าเป็นพิธีใหญ่ มีเกจิร่วมสมัยมาปลุกเสกหลายรูป อาทิเช่น
    -หลวงพ่อจรัญ วัดอพวัน จ.สิงห์บุรี
    -หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม
    -หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม จ.สิงห์บุรี
    -หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวกการาม จ.กาญจนบุรี
    -หลวงพ่อไพฑูรย์ วัดโพธินิมิตร กรุงเทพฯ
    และ หลวงพ่อเกษม เขมโก แห่งสุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง
    เหรียญที่ระลึกฉลอง ๗๐๐ ปี ลายสือไทย หลังพระนามาภิไธยย่อ ภปร. พ.ศ. ๒๕๒๖ พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ ๓ วาระ

ครั้งที่ 1. เมื่อวันที่ ๑๒ พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๒๖ ณ.บริเวณวิหารหลวงหน้าพระอจนะ วัดศรีชุม
    ครั้งที่ 2. เมื่อวันที่ ๑๐ เมษายน พ.ศ.๒๕๒๗ ณ.บริเวณวิหารหลวงหน้าพระอจนะ วัดศรีชุม อีกวาระ
    ครั้งที่ 3. เมื่อวันที่ ๑๕ เมษายน พ.ศ.๒๕๒๗ ณ.สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง (ปลุกเสกโดย ลพ.เกษม เขมโก.)

หนึ่งเดียวที่รังสีออร่าแผ่กว้างไกลที่สุด.!!!!!!!!

นิตยสารโลกทิพย์เล่มหนึ่งได้นำกล้องมาถ่ายภาพออร่าของวัตถุมงคล มีรายชื่อพระเครื่องหลายอย่าง อย่างสมเด็จวัดระฆัง(ไม่ทราบว่ารุ่นไหน)ถ่ายภาพเห็นออร่าไกลถึง 2 เมตรเป็นรัศมีรอบวัตถุมงคล มีเพียงพระเครื่องเกจิรูปหนึ่งที่ลองนำมาถ่ายภาพออร่าที่ปรากฎรัศมีไปไกลถึง 10 เมตร และเป็นเพียงวัตถุมงคลหนึ่งเดียวที่มีรัศมีไกลขนาดนั้น....

ต้องทำความเข้าใจก่อนว่า เลือกพระเครื่องมาทดสอบ ไม่ได้ทดสอบมากมายอะไร พระเกจิรูปนี้คือ หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ลำปาง และวัตถุมงคลรุ่นที่นำมาทดสอบ คือเหรียญรุ่น ๗๐๐ปีลายสือไทย ปี๒๕๒๖
    เมื่อผู้จัดสร้างนำความขึ้นกราบเรียนขออนุญาตจัดสร้างเหรียญรูปเหมือนหลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่น ๗๐๐ ปี ลายสือไทย หลวงพ่อเกษมจึงอนุมัติอนุญาตให้สร้างในทันทีด้วยความปลาบปลื้มปีติยินดีเป็นที่สุด ด้วยหลวงพ่อเกษมท่านมีความเคารพในตัวหนังสือไทยมาแต่แรกเริ่มในฐานะครูบาอาจารย์ ดังเป็นที่ทราบกันโดยทั่วไปแล้ว
    และท่านยังได้พูดกับคนใกล้ชิดก่อนมนต์เหรียญรุ่นนี้ไว้กับปากอีกด้วยว่า
    "พิธีนี้ เราจะเบ่ง(พลังปลุกเสก)เต็มที่..!!!!!"

องค์นี้มาในซองเดิมๆยังไม่แกะเลยครับ ถ่ายรูปมืดไปนิดแต่เหรียญจริงสวยมากครับ
    ลป.เกษมลายสือไทย๑.jpg ลป.เกษมลายสือไทย๑.๒.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2017
  18. แก้วกลม

หลวงพ่อโสธร รุ่นสังฆาฏิ

รุ่นนี้สร้างจำนวน 5000 องค์
    แบ่งเป็นปิดทอง 2500 องค์ และไม่ปิดทอง 2500 องค์
    ปลุกเสกโดย หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง วันที่ 21กันยายน 2533 ผสมผงมงคล 108 อย่าง
    เป็นอีกหนึ่งรุ่นที่นานๆจะมีเห็นสักองค์นะครับ
    องค์นี้เป็นของเก็บส่วนตัว มีองค์เดียวครับ
    มาพร้อมกล่องเดิม สภาพสวยมากๆครับ
    หลวงพ่อโสธรสังฆาฏิ๑.jpg หลวงพ่อโสธรสังฆาฏิ๑.๒.jpg หลวงพ่อโสธรสังฆาฏิ๑.๓.jpg

*** ปิดรายการครับ ****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2018
  19. แก้วกลม

สนใจองค์ไหนโทรคุยกันหรือPM ทิ้งไว้ได้นะครับ
    ผมเชื่อว่าพระทุกองค์มีเจ้าของ..ผมแค่เป็นคนนำพามาให้ครับ

20. แก้วกลม

พระหลวงปู่ยิ้ม วัดเจ้าเจ็ด พิมพ์หนุมาน

พระเนื้อดินหลวงปู่ยิ้ม วัดเจ้าเจ็ด

อีกหนึ่งยอดเกจิสายเหนียวแห่งเมืองกรุงเก่า

องค์นี้เป็นพิมพ์ทรงหนุมาน เป็นอีกพิมพ์ที่หายากครับ

โดยทั่วไปจะพบพิมพ์งบน้ำอ้อยเนื้อดินเป็นส่วนใหญ่ครับ

หลวงพ่อปานราคาไปไกลแล้ว ถ้าจะพึ่งพุทธคุณผมแนะนำ

พระของหลวงปู่ยิ้มสหธรรมิกกับหลวงพ่อปาน หลวงพ่อจง ครับ

คนพื้นที่อยุธยาเขารู้กันดีครับ
    หลวงพ่อยิ้ม๑.jpg หลวงพ่อยิ้ม๑.๒.jpg
    *** ปิดรายการ ***