*** ร้านแก้วบุราณ *** วัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน, ครูบาอาจารย์ในสาย ,หลวงพ่อเกษม เขมโก และวัตถุมงคลยอดนิยมทั่วประเทศ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย แก้วกลม, 22 พฤษภาคม 2017.

1. แก้วกลม

แก้วกลม เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตามหาลาภมีกริ่ง หลวงพ่อฤาษี

พระปิดตามหาลาภ พิมพ์ใหญ่ แบบมีกริ่ง หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง

สร้างเป็นที่ระลึก งานหล่อรูปเหมือนหลวงพ่อปาน เดือนสิงหาคม พ.ศ. ๒๕๑๘

สร้างผสมด้วยว่าน ๑๐๘ เนื้้อพระมีสีน้ำตาลอมเทา

เด่นมากด้านลาภ สมชื่อพระปิดตามหาลาภ พุทธคุณด้านอื่นๆก็ครบครันตามแบบวัตถุมงคลวัดท่าซุง

โดยหลวงพ่อท่านได้อารธนาพระข้างบนมาช่วยสงเคราะห์ให้ทุกครั้ง

องค์นี้เนื้อพระสวยสมบูรณ์มากๆ ผิวละเอียดแทบไม่โดนสัมผัสเลยครับ

ที่สำคัญเนื้อพระไม่แตกราน ตัวหนังสือคมชัด สวยระดับประกวดเชียวครับ นานๆจะพบสวยๆขนาดนี้ สวยกริ๊ปๆครับ

ใครชอบพระประสบการณ์ อีกทั้งสวยสมบูรณ์ พลาดไม่ได้ครับองค์นี้

ปิดตากริ่ง๑.jpg ปิดตากริ่ง๑.๒.jpg

*** ปิดรายการครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2017
  2. แก้วกลม

3. แก้วกลม

เหรียญอุดมมงคล หลวงปู่ทองบัว สวยๆครับ

รุ่นนี้ ผ่านพิธีมหาพุทธาภิเษก โดยเกจิอาจารย์ชื่อดัง อาทิ เช่น ลพ. ประสิทธ์ วัดป่าหมู่ใหม่ ,ลพ.เปลี่ยน วัดอรัญญาวิเวก บ้านปง,ลพ.เพี้ยน วัดเกรินกฐิน, ลป.ทิม วัดผ้าขาว โดยมี ลป.จันทร์ วัดเจดีหลวงเป็นประทานในพิธี

หลวงปู่ทองบัว ตันติกโร เป็นพระสุปฏิปัณโณในสายหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต เป็นอีกหนึ่งพระที่ได้เรียนรู้ธรรมใกล้ชิดหลวงปู่มั่น

อีกทั้งยังได้เรียนรู้ธรรมกับครูบาอาจารย์อีกหลายรูปเช่น หลวงปู่ตื้อ หลวงปู่แหวน หลวงปู่ชอบ หลวงปู่สิงห์ หลวงปู่สิม เป็นต้น

หลวงปู่ท่านได้จำพรรษาอยู่ที่วัดโรงธรรมสามัคคีตั้งแต่ปี 2493 เป็นต้นมา ตลอดใต้ร่มกาสาวพัตร

หลวงปู่ท่านได้ถือเพศบรรพชิต นับตั้งแต่นาทีแรกของการบรรพชาอุปสมบท จนถึงปัจจุบัน

ปฎิบัติข้อวัตรตามหลักคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ที่ครูอาจารย์ได้ประพฤติเป็นแนวทางไว้แล้ว

ไม่ว่าจะเป็นการทำวัตร สวดมนต์ บำเพ็ญภาวนาปฎิบัติศาสนกิจส่วนตนและส่วนรวม ท่านทำไม่เคยขาด

ตราบจนถึงวันที่ท่านได้ละสังขาร ในวันที่ 17 พฤษภาคม 2554 จวบได้ 90 ปี 68 พรรษา

(ตรงกับวันวิสาขบูชา) ซึ่งหาเปรียบพระเกจิอาจารย์องค์ใดรูปใดได้ เกิด วันมาฆบูชา ละสังขาร วันวิสาขบูชา

และเมื่อท่านละสังขารแล้ว ปรากฎว่าสังขารท่านไม่มีกลิ่นและไม่เน่าเปื่อย แสดงถึงภูมิธรรมอันสูงส่งของท่านได้เป็นที่อัศจรรย์

เหรียญนี้สร้างในโอกาสที่หลวงปู่ทองบัว มีอายุครบ ๘๔ พรรษา ครบ ๗ รอบ

พิธีใหญ่เกจิอาจารย์ชื่อดังเข้าร่วมมากมาย

ชื่อเหรียญ "อุดมมงคล" บ่งบอกถึงความอุดมสมบูรณ์พรั่งพร้อมทุกสิ่งที่เป็นมงคล

พิธีเดียวกับคชสิงห์อุดมทรัพย์ อันลือเลื่องของท่านนั่นเอง

พระดี พิธีใหญ่ เหรียญสวย ชื่อมงคล และราคายังไม่แพง(ต่อไปไม่แน่ครับ)

เหรียญจริงสวยกว่าในรูปมากครับ ผิวทองแดงสวยวิ้งๆเลยครับ น่าเก็บน่าใช้มากๆครับ

ลป.ทองบัว๑.jpg ลป.ทองบัว๑.๒.jpg ลป.ทองบัว๑.๓.jpg

บูชา 500 บาท

4. แก้วกลม

คุณ rt5038 จอง สมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อหนุนรุ่นแรกครับ ขอบคุณมากครับผม

5. แก้วกลม

เหรียญ นวมหาราช เนื้อเงิน

เหรียญนวมหาราช เฉลิมพระชนพรรษา 5 รอบ ในหลวง ปี 2530 สร้างทั้งหมด 5 ชนิดคือ ทองคำ เงิน นวโลหะ บรอนซ์ ทองแดง เหรียญทุกชนิดพร้อมกล่อง เหรียญบรอนซ์และโบว์

ประวัติเหรียญนวมหาราช มีพระรูปของมหาราชของชาติไทย 9 พระองค์ ตั้งแต่สมัยล้านนา จนถึงสมัยรัชกาลปัจจุบัน สภาสังคมสงเคราะห์แห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ จัดสร้างเพื่อเผยแพร่พระเกียรติคุณ และพระบุญญาธิการของพระมหาราชของชาติไทย เพื่อเฉลิมพระเกียติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลมหาราชและเพื่อให้ประชาชนได้มีวัตถุมงคลไว้สักการะบูชา เป็นสิริมงคลแก่ตน กรมศิลปากรออกแบบ กรมธนารักษ์ดำเนินการสร้าง

ประกอบพิธีมหาราชาภิเษกเหรียญนวมหาราช ณ พระอุโบสถวัดพระศรีรัตนศาสดาราม วัดพระแก้ว

โดยมี ฯพณฯ ศาสตราจารย์สัญญา ธรรมศักดิ์ ประธานองคมนตรี เป็นประธานในพิธี สมเด็จพระสังฆราช ทรงเป็นประธานจุดเทียนชัย มีพระภาวนาจารย์จากทั่วประเทศเจริญสมาธิภาวนารายได้สมทบกองทุนแผ่นดินธรรมแผ่นดินทอง

โดยคำว่า "นว" มี 2 ความหมาย ความหมายหนึ่งแปลว่า ใหม่ และอีกความหมายแปลว่า เก้า ดังนั้น นวมหาราช จึงมี 2 ความหมายคือ มหาราช 9 พระองค์ และมหาราชองค์ใหม่คือพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลมหาราช

โดยมหาราช 9 พระองค์ที่อัญเชิญพระรูปมาไว้ในเหรียญคือ

1. พญามังรายมหาราช มหาราชแห่งอาณาจักรล้านนาไทย

2. พ่อขุนรามคำแหงมหาราช มหาราชแห่งอาณาจักรสุโขทัย

3. สมเด็จพระนเรศวรมหาราช มหาราชผู้ทรงเป็นวีรมหากษัตริย์

4. สมเด็จพระนารายณ์มหาราช บิดาการฑูตไทย

5. สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช มหาราชแห่งกรุงธนบุรี ผู้กอบกู้เอกราช

6. พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช ปฐมบรมราชจักรีวงศ์

7. พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ร5 ทรงเป็นที่รักของชาวไทย

8. พระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้าเจ้าอยู่หัว มหาธีรราชเจ้า มหาราชผู้ทรงเป็นจอมปราชญ์ของชาติไทย และมิตรแห่งชาตินิยม

9. พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลมหาราช มหาราชผู้ทรงเป็นพระธรรมราชา และพระมหากษัตริย์ยอดนักพัฒนา ได้มีพิธีมหาราชาภิเษกเหรียญนวมหาราช ณ พระอุโบสถวัดพระศรีรัตนศาสดาราม วัดพระแก้ว เมื่อวันพฤหัสบดี ที่ 12 มีนาคม 2530 เวลา 13.19 น.

เนื่องจาก 9 มหาราช ที่มีอยู่ในเหรียญนี้ เป็นผู้ที่มีแต่ชัยชนะทั้งนั้น ไม่เคยมีคำว่าแพ้แม้แต่ครั้งเดียว

ดังนั้นใครที่บูชาเหรียญนี้ติดตัวไว้ จะมีแต่ชัยชนะเท่านั้น คำว่าแพ้ไม่มี มีแต่ชนะอย่างเดีวย ขอให้บูชาและเคารพอย่างจริงจัง และที่สำคัญ พระที่ทำการพุทธาภิเษก ล้วนแต่ เป็นพระโพธิสัตว์ และ พระอรหันทั้งนั้น ยิ่งทำให้มีอนุภาพสูงสุด

พิธีปลุกเสก

อธิษฐานจิตที่ยิ่งใหญ่ เกจิอาจารย์ที่มาร่วมพิธีเกือบ 80 รูป อาทิเช่น

สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก(วาสน์ วาสโน)วัดราชบพิธฯ, สมเด็จพระญาณสังวร วัดบวรนิเวศวิหารฯ,

สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ วัดสามพระยา,

สมเด็จพระวันรัต วัดโสมนัสราชวรวิหาร,

สมเด็จพระธีรญาณมุนี วัดปทุมคงคา,

พระพรหมคุณาภรณ์(สมเด็จพุฒาจารย์เกี่ยว) วัดสระเกศ,

พระมหาวีระ ถาวโร(ลพ.ฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง),

พระอาจารย์ ชื้น พุทธสาโร วัดญาณเสน,

พระครูสันติวรญาณ(สิม) วัดถ้ำผาปล่อง,

พระอุดมสังวรเถร(ลพ.อุตตมะ) วัดวังวิเวการาม,

พระครูฐาปนกิจสุนทร(ลพ.เปิ่น) วัดบางพระ,

พระครูปริมานุรักษ์(ลพ.พูล) วัดไผ่ล้อม,

หลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก,

พระครูเกษมธรรมนันท์(ลพ.แช่ม) วัดดอนยายหอม,

ลพ.ไสว วัดปรีดาราม เป็นต้น

รับประกันแท้ตลอดชีพครับผม

นวะมหาราชเงิน๑.jpg นวะมหาราชเงิน๑.๒.jpg

บูชา 3500 บาท

6. แก้วกลม

*** ร้านแก้วบุราณ ***

เบอร์โทรติดต่อ 062-563-6998 , 095-056-5636

ID Line opaspung

หรือ PM สอบถามได้ครับ ขออนุญาตรับสาย 08:00-22:00 น.

เงื่อนไขการจองและการับประกัน

จองพระได้ไม่เกิน 3 วัน

ให้สิทธิผู้จองผ่านหน้ากระทู้ก่อนเป็นสำคัญ (เผื่อมีการจองผ่านช่องทางอื่นเวลาเดียวกัน)

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ ไม่แท้คืนเต็ม (โดยพระต้องอยู่ในสภาพเดิม)

ชื่อบัญชีการโอน

นาย โอภาส นันทิชเกษมถาวร

ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ออมทรัพย์ 312-1-35098-1

ธนาคารทหารไทย TMB ออมทรัพย์ 026-2-65871-9

ค่าจัดส่ง 50 บาท ทุกรายการ
    บูชา 2 รายการขึ้นไปจัดส่งฟรี

****** ขอบพระคุณนักบุญ นักสะสมทุกๆท่านครับ ******

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2017
  7. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    แจ้งโอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารทหารไทย TMB ออมทรัพย์ 026-2-65871-9
    ให้เรียบแล้วครับเมื่อเวลา 13:18 น.
    พร้อมส่ง sms ไปที่เบอร์มือถือและส่งที่อยู่ไปที่กล่องข้อความ(แก้วกลม) เรียบร้อยแล้วครับ.
    ขอบคุณครับ.

8. แก้วกลม

รับทราบการโอนแล้วครับ
    ขอบคุณคุณ rt5038 มากครับผม
    พรุ่งนี้จัดส่งให้อย่างดีครับผม

9. แก้วกลม

จัดส่งพระให้คุณ rt5038 เรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดแจ้งทางPM แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับผม

10. แก้วกลม

เหรียญหลวงพ่อเกษมหลังพระนเรศวร เนื้อเงิน

เหรียญหลวงพ่อเกษม รุ่นสร้างอนุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช นครลำปาง

จัดสร้างโดยกองทัพภาคที่ ๓ ปี ๒๕๓๖ โดยจัดพิธีพุทธาภิเษกถึง ๓ วาระด้วยกัน

ครั้งที่๑ พิธียิ่งใหญ่ที่วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ (วัดใหญ่หลวงพ่อพระพุทธชินราช) พระเกจิอาจารย์ ๑๐๘ รูป เมื่อวันที่ ๒๒ กรกฎาคม ๒๕๓๖

ครั้งที่๒ ปลุกเสกโดย หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา เมื่อวันที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๓๖

ครั้งที่๓ ปลุกเสกโดย หลวงพ่อเกษม เขมโก จ.ลำปาง เมื่อวันที่ ๒๕ กันยายน ๒๕๓๖

โดยการจัดสร้างรุ่นที่เป็นรูปหลวงพ่อเกษมนี้ แบ่งเป็น

เนื้อทองคำ ๕๐๐ องค์

เนื้อเงินไม่ลงยา ๑๐๐๐ องค์ ลงยาแดง,เหลือง,เขียว,ฟ้า,น้ำเงิน อย่างละ ๑๐๐๐ องค์ รวมเนื่อเงินทั้งหมด ๖๐๐๐ องค์

เนื้อทองแดง ๘๔๐๐๐ องค์

บัดนี้พระบรมราชานุเสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวร ได้รับการประดิษฐานอย่างสวยงาม ที่อำเภอเกาะคา จ.ลำปาง

ใครผ่านเข้าลำปางจะอยู่ซ้ายมือ สวยงามเข้มขลังมากครับ

เหรียญนี้เป็นเนื้อเงินแท้ ตอกโค๊ตชัดเจนด้านหลัง ๑ ใน ๖๐๐๐ ครับ

เหรียญสวย เจตนาสร้างบริสุทธิ์ ปลุกเสกเข้มขลังไปด้วยพุทธบารมี ธรรมบารมี สังฆบารมี กษัตริยาธิราชบารมี

สมเด็จพระนเศวรผู้กอบกู้เอกราชชาติไทย รบครั้งใดไม่เคยแพ้

หลวงพ่อเกษม ผู้รบชนะต่อกิเลสทั้งปวง

ท่านที่บูชาก็จะได้พระบารมีช่วยส่งเสริมท่านทั้งทางโลก ทางธรรม เป็นผู้ไม่แพ้ เช่นกันครับ

ลพ.เกษมพระเรศวร๑.jpg ลพ.เกษมพระนเรศวร๑.๒.jpg ลพ.เกษมพระนเรศวร๑.๓.jpg

บูชา 1650 บาท

11. แก้วกลม

ซุ้มกอหลวงพ่อโหน่ง รุ่น100ปี

พระซุ้มกอหลวงพ่อโหน่ง วัดอัมพวัน อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี

รุ่น 100 ปี เนื่้อโลหะผสมเข้มขลัง พิมพ์กรรมการ

เป็นที่ทราบกันดีในพื้นที่ว่าพระหลวงพ่อโหน่งแม้ไม่ทันท่าน แต่ถ้าจะสร้างต้องขออนุญาตท่านก่อน

แม้รูปท่านรุ่นหลัง หรื่อเหรียญรุ่นหลังหากขออนุญาตท่านถูกต้องแล้ว สามารถบูชาพึ่งบารมีท่านได้ มีประสบการณ์เล่าขานกันมากแม้รุ่นหลังท่านก็ตาม

เรื่องนี้คน อ.สองพี่น้อง และอ.รอบๆทราบกันดีครับ

นับเป็นพระประสบการณ์อีกองค์ของสุพรรณบุรีครับ

องค์นี้เป็นพิมพ์กรรมการ ด้านหน้าเป็นพระซุ้มกอใหญ่ (ถอดพิมพ์จากองค์จริงเนื้อดินต้นแบบ)

ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อโหน่ง เท่ากับด้านหน้าเป็นพระพุทธ ด้านหลังเป็นพระสงฆ์

องค์นี้เป็นพระราคาไม่แพง แต่..หา..ยาก..มากกกกกกก ใครมีเก็บเงียบจึงไม่ค่อยพบในตลาดครับ

องค์พระสวย มาพร้อมกล่องเดิมวัดครับ ศรัทธาพระสายสุพรรณอย่าพลาดครับ นานๆจะมีมาสักองค์ครับ

หลวงพ่อโหน่ง๑๐๐ปี.jpg หลวงพ่อโหน่ง๑๐๐ปี๒.jpg หลวงพ่อโหน่ง๑๐๐ปี๓.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2018
  12. แก้วกลม

13. แก้วกลม

พระสมเด็จฐานเลข ๗ หลวงปู่ยิ้ม

พระสมเด็จฐานเลข ๗ เป็นพระชุดยอดนิยมอีกชุดหนึ่งของหลวงปู่ยิ้ม วัดเจ้าเจ็ด สร้างราวปี ๒๔๗๕

ท่านเป็นยอดเกจิอาจารย์ร่วมยุคเดียวกันและเป็นสหธรรมิกกับหลวงพ่อปาน วัดปางนมโค และ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก

คนโบราณท่านจะกล่าวไว้ว่า "พระหมอหลวงพ่อปาน เกจิอาจารย์หลวงพ่อจง เมตตาไหลหลงหลวงพ่อยิ้ม "

แสดงให้เห็นว่าพระหลวงปู่ยิ้ม มีพุทธคุณด้านเมตตามหานิยม เป็นที่โดดเด่นมาก

ส่วนด้านป้องกันเขี้ยวงา คงกระพันก็ไม่ยิ่งหย่อนใคร ขนาดเคยมีคนลองนำพระหลวงปู่ยิ้มใส่ปากปลาช่อน

แล้วฟันปรากฏว่าฟันไม่เข้าครับ เรื่องนี้คนในพื้นที่อยุธยาเขารู้กันดีครับ

ใครหาพระหลวงพ่อปาน หลวงพ่อจง ราคาไปไกลแล้ว ลองบูชาพระหลวงปู่ยิ้มดูครับ

หนึ่งในสามเสือแห่งอยุธยาครับ องค์นี้ได้มาจากคนในพื้นที่เลยครับผม

ลป.ยิ้มเลขเจ็ด๑.jpg ลป.ยิ้มเลขเจ็ด๑.๒.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2017
  14. แก้วกลม

ช่างต้นโทรจองเหรียญท้าวเวสขอบจุดครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

15. 0นิรนาม0

0นิรนาม0 เป็นที่รู้จักกันดี

มีพระกริ่งศิริราชแบ่งให้บูชาอีกไหมครับ

16. แก้วกลม

กริ่งศิริราช..เป็นกริ่งในตำนานไปแล้วครับ..ตอนนี้ยังไม่มีให้บูชานะครับ..หายากและราคาไปไกลมากครับ
    ถ้าไงคุณนิรนามไม่ลองเก็บกริ่งเมืองฟ้าแดดล่ะครับ..ช่วยสร้างโรงพยาบาลเหมือนกัน..ศิลปะสวยมากนะครับ..ราคาไม่แพง..ที่มาคล้ายกริ่งศิริราชสักสิบปีก่อนเป๊ะๆตอนนั้นไม่มีใครสนใจ..อาการเดียวกันเลยครับ..ผมมองต่อไปต้องเป็นกริ่งที่นิยมอีกรุ่นแน่ๆครับ..ลองพิจารนาดูนะครับ
    ขอบคุณคุณนิรนามที่สนใจพระร้านแก้วบุราณครับผม

17. แก้วกลม

ผมรวบรวมประวัติพระกริ่งเมืองฟ้าแดดไว้..หาชมได้ในกระทู้นี้หน้า 3 นะครับ
    ขอบคุณครับผม

18. แก้วกลม

ส่งเหรียญท้าวเวส ขอบจุด ให้ช่างต้นเรียบร้อยแล้วระครับ รายละเอียดส่งไปทางไลน์แล้วครับ
    ขอบพระคุณครับผม

19. แก้วกลม

สมเด็จหลวงพ่อนิด วัดทับมา หลวงปู่ทิมเสก

พระสมเด็จหลวงปู่นิด วัดทับมา เนื้อผง หลังยันต์ห้า ปั้มเลข84 ปี 2517 จ.ระยอง สภาพสวย เดิม หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ปลุกเสก

หลวงปู่นิด วัดทับมา ท่านเป็นศิษย์น้องของลป.ทิม วัดละหารไร่ครับ (พระอุปัชฌาย์เดียวกัน) ซึ่งท่านก็เป็นพระเกจิอาจารย์อีกรูปหนึ่งที่ได้รับความเคารพจากคนในพื้นที่เช่นกัน (ล.พ.นิด ท่านเก่งและเด่น โชคลาภ เมตตา มากสุดๆครับ)

จัดสร้างโดย อ.ชินพร สุขสถิตย์ / อ.เพียรวิทย์ จารุสถิติ พร้อมคณะศิษย์หลวงปู่นิด วัดทับมา

เมื่อตอนที่กดพิมพ์พระครบแล้ว อ.ชินพร ตั้งใจจะนำพระชุดนี้ไปให้หลวงปู่ทิม ปลุกเสกเป็นปฐมฤกษ์ (เอาฤกษ์ เอาชัย) พอไปกราบเรียนหลวงปู่ทิม ท่านก็ว่า " ท่านนิดก็ทำได้เช่นกัน " แต่พอ อ.ชินพร เรียนว่ามีผงพรายกุมารของท่านเป็นมวลสารหลัก หลวงปู่ทิมท่านจึงยอมปลุกเสกเป็นปฐมฤกษ์ให้ และหลวงปู่ทิมยังบอกอีกว่า " ใส่ผงเยอะมาก ไม่ต้องมากขนาดนี้ก็ได้ " หลวงปู่ทิมท่านปลุกเสกให้นานถึง 7 วัน หลวงปู่ทิมปลุกเสกมาให้เต็มที่แล้ว จึงบอกให้เอาไปให้หลวงปู่นิดปลุกเสกต่ออีก 1 พรรษา

หลังจากที่หลวงปู่ทิม ปลุกเสกเป็นปฐมฤกษ์ให้เสร็จแล้ว อ.ชินพร ได้นำพระชุดนี้ไปถวายให้ หลวงปู่นิด พอหลวงปู่นิดได้ท่านหยิบพระขึ้นมาหนึ่งองค์ แล้วพูดว่า " ไม่ต้องทำอะไรแล้ว ครบหมดแล้ว แต่ไม่เป็นไรจะเพิ่มโชคลาภให้ " แต่ท่านก็ได้นำพระชุดนี้มาปลุกเสกต่ออีก 1 พรรษาเต็มๆ

- สรุปแล้วพระชุดนี้น่าจะถือได้ว่าเป็นของหลวงปู่ทิม ก็ว่าได้ เพราะนอกจากจะใส่ผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมแบบเข้มข้นแล้ว หลวงปู่ทิมท่านยังได้ปลุกเสกให้อีก 7 วันจนเสร็จสมบูรณ์ แต่พระชุดนี้ไปออกในนามหลวงปู่นิด วัดทับมา และหลวงปู่นิดท่านก็ปลุกเสกเพิ่มอีก 1 พรรษาก่อนนำออกแจกจ่าย แบบนี้แล้วพระชุดนี้ย่อมไม่มีอะไรต่างจากพรายกุมาร ของหลวงปู่ทิม

- พระเครื่องชุดนี้จัดสร้างทั้งหมด 3 พิมพ์ พิมพ์พระขุนแผนไข่ผ่าซีก พระสมเด็จหลังยันต์ห้า และ พระนางพญา

- ใครยังไม่มีพระของ หลวงปู่ทิม ไว้บูชาแนะนำองค์นี้เลยครับ เจตตนาการสร้างดีบริสุทธิ์ เนื้อหามวลสาร ก็สุดยอดเป็นหนึ่งเดียว(ผงพรายกุมาร) บอกได้คำเดียว โชคลาภ เมตตา

องค์นี้สวยสมบูรณ์ ไม่มีบิ่นไม่ราน ผงพรายเข้มข้น

พระสมเด็จผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมทุกรุ่นทุกพิมพ์ราคาไปไกลมากแล้ว

พิมพ์ขุนแผนไข่ผ่าหลวงปู่นิดราคาก็เริ่มแพงแล้ว พิมพ์สมเด็จก็กำลังตามไปติดๆครับ

มหาเมตตา โชคลาภ ค้าขาย ดังที่หลวงปู่ท่านว่าไว้ครับ

รีบเก็บก่อนจะไกลเกินเอื้อมครับ

รับประกันแท้ตลอดชีพครับผม

สมเด็จ๘๔.jpg สมเด็จ๘๔(๒).jpg

บูชา โทรถาม หรือ PM ครับ

20. แก้วกลม

:)