ฤกษ์พรหมประสิทธิ์และฤกษ์หลวงปู่ปาน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 12 กรกฎาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. killer_q13

killer_q13 เป็นที่รู้จักกันดี

ถามเฮียปอครับ ขอคำแนะนำด้วยยครับ
    พอดีเพื่อนจะเปิดร้านขายอาหารวันเสาร์ที่ 23 มิ.ย.2555 เป็นวันเสาร์ห้า ตามตำราคือ ห้ามทำการมงคลใดๆ
    ขอถามว่าเปิดร้านวันนี้ได้หรือไม่ครับ (การเปิดร้านขายอาหารถือเป็นการมงคลหรือป่าว)

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ครูบาอาจารย์ท่านห้ามแล้ว ก็ควรเลื่อนครับ

ถ้าจะเปิด ผลออกมาเป็นอย่างไรอันนี้ยังไม่มีใครลองครับ

ที่เคยอ่านตามตำราที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านเขียนเอาไว้

เกี่ยวกับวันเสาร์ คือ ไม่ควรแต่งงานวันเสาร์ เพราะ

คู่บ่าวสาวอยู่กินกันไปมักจะมีเรื่องทะเลาะ มีปากมีเสียงกันตลอด

.

3. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    รบกวนถามเฮียปอค่ะ ว่าถ้าจะโรยทรายเสกของ ลพ.ฤๅษีที่ห้องใต้หลังคาที่กำลังต่อเติมยังไม่ได้ปูพื้นด้านบน เพื่อที่ทรายจะได้อยู่ตลอดไป ต้องดูวันและเวลาที่ดีด้วยไหมคะ ถ้าจะทำภายใน 2-3 วันนี้จะโรยวันไหนดีที่สุด ขอบคุณค่ะ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ทรายเสก โรยวันไหนก็ได้ครับไม่มีกำหนดเวลา

พรุ่งนี้ วันเสาร์๕ ...วัดส่วนใหญ่เขาทำพิธีพุทธาภิเษกกันด้วย โรยได้เลยครับ:cool:

5. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณค่ะ เวลาไหนก็ได้ด้วยนะคะ แต่พรุ่งนี้ดูในปฏิทินเป็นเสาร์ที่4 ของเดือนไม่ใช่ที่5นี่คะเฮียปอ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    เวลาเช้า ๆ อย่าให้สายเลยเพลก็ดีครับ เทวดาจะว่างช่วงเช้า สาย ๆ ไปวัดกันหมด

เสาร์ ๕ คือ วันเสาร์ ขึ้น ๕ ค่ำ ครับ ... :cool:

7. Pong2008

Pong2008 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามเฮียปอหน่อยครับ ถ้าจะออกรถยนต์ใหม่ ควรออกวันไหนดีครับ เดือนไหนก็ได้ครับ

ขอเผื่อเลือก ซัก 2 วัน ขอบคุณครับ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ผมจะใช้ตำราฤกษ์พรหมประสิทธิ์ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นหลัก ดังนั้น

ฤกษ์ออกรถนั้นจะใช้แค่ วันอาทิตย์และวันพฤหัสบดี

เดือนกรกฎาคม แนะนำ

วันพฤหัสบดีที่ ๑๒ กรกฎาคม ๒๕๕๕ ออกรถช่วงเช้า (ฤกษ์สิทธิโชค)

แล้วขับมาจอด (ที่บ้านหรือสถานที่ที่จอดได้ 3 วัน)

ให้ใช้รถวันแรกคือ วันอาทิตย์ที่ ๑๕ กรกฎาคม ๒๕๕๕

หรือ

วันพฤหัสบดีที่ ๒๖ กรกฎาคม ๒๕๕๕ ออกรถช่วงเช้า

แล้วขับมาจอด (ที่บ้านหรือสถานที่ที่จอดได้ 3 วัน)

ให้ใช้รถวันแรกคือ วันอาทิตย์ที่ ๒๙ กรกฎาคม ๒๕๕๕ (ฤกษ์สิทธิโชค)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2012
  9. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณมากๆคะพี่ปอเป้จะออกรถพอดีเลยคะ

10. chubbygirl2008

chubbygirl2008 สมาชิก

20 มิถุนายน 2012
    รบกวนคุณเฮียปอช่วยทีค่ะดิฉันกำลังหาฤกษ์ผ่าคลอดบุตร

ครติดจาก ตา เฮียปอตำมะลัง ให้หาวันตามตรงตารางครับ
    ที่แนะนำ คือ วันอังคารห้าม เพราะพ่อแม่ อาจจะไม่ได้อยู่ด้วยกัน
    ถ้ามีตรงกับวันพุธ ขอให้เกิดเป็นวันพุธกลางคืน เวลา เกิด 20.08 น. หรือ 24.08.น.
    แต่มีผู้มาโพสข้่อความทำให้ดิฉันใจไม่ดีเลย ไม่ทราบว่าฤกษ์ตามทึ่คุณแจ็คบอกซึ่งอ้างอิงจากเฮียปอมาใช้ได้หรือเปล่าคะ กำลังให้แฟนดูและจะตัดสินใจแจ้งหมอแล้ว

11. chubbygirl2008

รายละเอียดที่แจ้งไปขอฤกษ์ค่ะ

เนื่องจากดิฉันจำเป็นต้องผ่าคลอดบุตรคนที่ 2 กำหนดระหว่างคลอดตั้งแต่ 28 ก.ค.- 10 ส.ค 55 ได้ส่งดวงพ่อแม่ไปให้อ.ที่นับถือกันดูก็บอกว่าไม่มีฤกษ์ดีสำหรับเด็กเลย อ.แนะนำให้เป็นไปตามดวงเด็กแต่ทีนี้ดิฉันผ่าคลอดไม่ได้ต้องรอให้เจ็บท้องคลอดสิคะ ต้องแจ้งนัดวันกับหมอ ดังนั้นจึงร้อนใจอยากรบกวนให้ผู้รู้ เมตตาดิฉันหน่อย

ดูจากตามในเว็บ ดิฉันเห็นมีทั้งแบบไทย แบบจีน วันห้ามผ่าคลอด พอทราบแล้วก็เลือกวันไม่ถูกอีก กลัวลูกจะเป็นอะไร หรือชงกับพ่อแม่และพี่ชายเค้าอีก
    ใจแค่อยากได้วันดีๆ ให้ลูกออกมาสมบูรณ์แข็งแรงปลอดภัย เพื่อความสบายใจของพ่อแม่ แต่ลูกคนนี้ตั้งท้องแม่ก็ป่วยเลยไม่ค่อยสบายใจค่ะ

อยากรบกวนท่านผู้เมตตาช่วยดูหน่อยนะคะ ขอบพระคุณอย่างสูง

แม่เกิด 22 ก.ย. 2521 เวลา 8.30-9.00 น. กรุงเทพฯ
    พ่อเกิด 22 ก.ค. 2517 เวลา 04.00-05.00 น. เพชรบุรี
    พี่ชายคนโตเกิด 5 ต.ค. 2551 เวลา 8.36 น. กรุงเทพฯ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 12:00 AM</TD></TR><TR title="Post 6309208" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>chubbygirl2008</TD><TD class=alt1>ครติดจาก ตา เฮียปอตำมะลัง ให้หาวันตามตรงตารางครับ
    ที่แนะนำ คือ วันอังคารห้าม เพราะพ่อแม่ อาจจะไม่ได้อยู่ด้วยกัน
    ถ้ามีตรงกับวันพุธ ขอให้เกิดเป็นวันพุธกลางคืน เวลา เกิด 20.08 น. หรือ 24.08.น.
    แต่มีผู้มาโพสข้่อความทำให้ดิฉันใจไม่ดีเลย ไม่ทราบว่าฤกษ์ตามทึ่คุณแจ็คบอกซึ่งอ้างอิงจากเฮียปอมาใช้ได้หรือเปล่าคะ กำลังให้แฟนดูและจะตัดสินใจแจ้งหมอแล้ว

</TD></TR></TBODY></TABLE>

โพสท์นี้ผมอ่านแล้วยังไม่เข้าใจครับ

.
    <TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 12:01 AM</TD></TR><TR title="Post 6309212" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>chubbygirl2008</TD><TD class=alt1>เนื่องจากดิฉันจำเป็นต้องผ่าคลอดบุตรคนที่ 2 กำหนดระหว่างคลอดตั้งแต่ 28 ก.ค.- 10 ส.ค 55 ได้ส่งดวงพ่อแม่ไปให้อ.ที่นับถือกันดูก็บอกว่าไม่มีฤกษ์ดีสำหรับเด็กเลย อ.แนะนำให้เป็นไปตามดวงเด็กแต่ทีนี้ดิฉันผ่าคลอดไม่ได้ต้องรอให้เจ็บท้องคลอดสิคะ ต้องแจ้งนัดวันกับหมอ ดังนั้นจึงร้อนใจอยากรบกวนให้ผู้รู้ เมตตาดิฉันหน่อย

ดูจากตามในเว็บ ดิฉันเห็นมีทั้งแบบไทย แบบจีน วันห้ามผ่าคลอด พอทราบแล้วก็เลือกวันไม่ถูกอีก กลัวลูกจะเป็นอะไร หรือชงกับพ่อแม่และพี่ชายเค้าอีก
    ใจแค่อยากได้วันดีๆ ให้ลูกออกมาสมบูรณ์แข็งแรงปลอดภัย เพื่อความสบายใจของพ่อแม่ แต่ลูกคนนี้ตั้งท้องแม่ก็ป่วยเลยไม่ค่อยสบายใจค่ะ

อยากรบกวนท่านผู้เมตตาช่วยดูหน่อยนะคะ ขอบพระคุณอย่างสูง

แม่เกิด 22 ก.ย. 2521 เวลา 8.30-9.00 น. กรุงเทพฯ
    พ่อเกิด 22 ก.ค. 2517 เวลา 04.00-05.00 น. เพชรบุรี
    พี่ชายคนโตเกิด 5 ต.ค. 2551 เวลา 8.36 น. กรุงเทพฯ

อาจารย์ที่ทำเป็นอาชีพบอกไม่มีฤกษ์ดีเลย แล้วผมจะดูได้หรือเนี๊ย

หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน เคยบอกเอาไว้ว่าหาฤกษ์คลอดก็ใช้ ตำราพรหมประสิทธิ์ เอาที่มันมีดาวเยอะ ๆ

ดังนั้นพ่อแม่ต้องสร้างบารมีหมั่นทำทานรักษาศีลสวดมนต์ ... ไม่งั้นลูกดื้อ

เดี๋ยวผมจัดให้ครับ ... รอหน่อยเดี๋ยวจะแจ้งไปทาง PM

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2012
  13. chubbygirl2008

เรียนคุณเฮียปอคือดิฉันมาโพสต์ขอฤกษ์คลอดบุตร โดยมีคุึณแจ็คมาตอบให้อ้างอิง

จากฤกษ์พรหมประสิทธิ์นี่แหละค่ะ แต่มีท่านผู้ใจดีอีกท่านมาเม้นว่าเด็กที่เกิดมาจะป่วย ทำให้ดิชั้นค่อนข้างสับสน แต่พูดตามตรงว่าดิชั้นไม่มีอ.หรือพระเก่งๆ ที่นับถือเท่าไหร่ค่ะ เพราะไม่ค่อยทราบเรื่องทางนี้เท่าไหร่ อยากได้แค่วันดีๆ ให้เค้าออกมาปลอดภัยแข็งแรงก็พอใจแล้วค่ะ

อายุครรภ์ที่สามารถคลอดได้เริ่มตั้งแต่ 28 ก.ค-10 ส.ค ทั้งอ.ทางพราหมณ์ ทางจีน ก็บอกไม่มีวันดี ดิชั้นก็เลยหาทางอื่นๆ ตามเว็บหรือบอร์ดต่างๆ

จิงๆก็ชอบตามที่คุึณแจ็คให้เป็นวันที่ 30 ก.ค 2555 เวลา 8.08 น. เพราะสะดวกหลายๆ อย่างครบอายุครรภ์แล้วด้วยค่ะ ดิชั้นแค่อยากสบายใจ ตอนนี้สับสนและยังไม่ได้วันเวลาด้วยค่ะ เห็นฤกษ์พรหมประสิทธิ์เป็นฤกษ์ของพระซึ่งท่านเก่งและดิชั้นก็พอก็ทราบและรู้จักชื่อท่าน ดิชั้นคิดว่าจะแจ้งหมอไปแล้วแต่มีคนทักดิชั้นเลยเขว ขอรบกวนคุณเฮียปอ ช่วยดิชั้นหน่อยเถิดค่ะ เพราะตอนนี้ไม่รู้จะพึ่งทางไหนดีแล้ว เห็นทางพระดิชั้นว่าท่านคงอวยพรให้อยู่แล้ว ขอขอบพระคุณล่วงหน้าไว้ทีนี้เลยค่ะ

ดิชั้นจะรอ pm นะคะ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ตามตำราพรหมประสิทธิ์

วันจันทร์ที่ ๓๐ กรกฎาคม ๒๕๕๕ ขึ้น ๑๒ ค่ำ ได้ฤกษ์มหาสิทธิโชค

แต่ถ้าเป็นของโหราศาสตร์ไทย หลักกาลโยค ... วันจันทร์ ปีนี้ได้โลกาวินาศและธงไชย

คนที่ทัก มาว่าไม่ดี ... ต้องให้เขาอธิบายครับว่า ไม่ดีอย่างไร ?

จากที่ผมศึกษามา เด็กที่เกิดมาช่วงโลกาวินาศ ...มักจะป่วยบ่อย ๆ และ(หรือ) พ่อแม่ มักไม่ได้อยู่ด้วยกัน และ(หรือ) เด็กคนนี้ต้องมีผู้ใหญ่นำไปเลี้ยงแทนพ่อแม่

ใจร้อน ๆ นะครับ อย่าไปเครียด ... ตอนนี้หมั่นสร้างบารมี เดี๋ยวดีเองครับ

15. chubbygirl2008

คิดไม่ออกเลยค่ะ ทีนี้
    ตอนนี้พยายามทำใจ หมั่นไหว้พระ สวดมนต์ขอพรให้ท่านดลใจ
    เพราะท้องนี้อย่างที่บอกว่าป่วยเป็นโรคเบาหวาน อย่างแรกกลัวสุขภาพลูกไม่ดี

ส่วนที่สองเพราะรู้สึกติดขัด ยากลำบากไปหมดสำหรับท้องนี้ เลยพาลเครียด
    กังวลกลัวไม่ดีบ้างอะไรบ้าง

ดิชั้นควรหาที่พึ่งที่ไหนดี??

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE id=post6311606 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>วันนี้, 03:51 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#59 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->chubbygirl2008<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6311606", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 6
    ได้รับอนุโมทนา 5 ครั้ง ใน 5 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6311606 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->คิดไม่ออกเลยค่ะ ทีนี้
    ตอนนี้พยายามทำใจ หมั่นไหว้พระ สวดมนต์ขอพรให้ท่านดลใจ
    เพราะท้องนี้อย่างที่บอกว่าป่วยเป็นโรคเบาหวาน อย่างแรกกลัวสุขภาพลูกไม่ดี

ส่วนที่สองเพราะรู้สึกติดขัด ยากลำบากไปหมดสำหรับท้องนี้ เลยพาลเครียด
    กังวลกลัวไม่ดีบ้างอะไรบ้าง

ดิชั้นควรหาที่พึ่งที่ไหนดี??<!-- google_ad_section_end -->

ที่พึ่งทางใจของ พวกเราชาวเว็บพลังจิตครับ

ลองไป กราบหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ดูครับ

ท่านจะมากรุงเทพ ฯ เดือนละครั้ง ... (good)

แผนที่ ทางไปวัดท่าขนุน และบ้านวิริยบารมี

http://palungjit.org/threads/แผนที่-ทางไปวัดท่าขนุน-และบ้านวิริยบารมี.81273/

17. chubbygirl2008

กราบขอบพระคุณเฮียปออย่างมากค่ะ ที่กรุณาช่วยแนะนำ
    แต่ที่ให้เส้นทางเดินทางไปกราบขอความช่วยเหลือจากพระหลวงพี่เล็กนั้น
    ดิชั้นไม่สะดวกเดินทางจริงๆ ค่ะ

ถ้าหากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ดิชั้นอยากขอฤกษ์กลางๆที่ดีสำหรับลูกสาวดิชั้นก็พอค่ะ ด้วยความเชื่อและศรัทธา ใจดิชั้นคงไปทางพระหรือโหราศาสตร์ไทยมากกว่า อยากให้ช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะ

18. ป้าป้า

ป้าป้า Active Member

10 พฤษภาคม 2012
    โมทนาบุญกันเฮียปอค่ะ

ป้าป้าลองติดตามและได้อ่านการตอบคำถามของเฮียปอก็พบว่า มีแต่การให้ค่ะ ให้การช่วยเหลือในแง่ของโหราศาตร์ ให้แบบไม่คำนึงถึงมูลค่าและที่สำคัญให้มานานพอสมควร วันนี้ป้าป้าเองก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ได้รับการให้จากเฮียปอ ภูมิใจแทนคนสตูลทุกคนนะค่ะที่มีคนจิตใจดีแบบคุณอยู่ในจังหวัด เป็นกำลังใจให้และจะคอยติดตามอ่านสาระตลอดจนคำแนะนำต่างๆที่คุณเขียนตอบคำถามให้เพื่อนสมาชิกเผื่อว่าจะเป็นประโยชน์กับตัวป้าป้าเองหรือแม้กระทั่งเอามาแนะนำต่อให้กับคนรอบข้าง ส้ๆนะค่ะทำดีอย่างที่คุณทำต่อไปนี้ถ้าป้าป้ามีตาทิพย์คงมีโอกาสมองเห็นกระปุกสะสมบุญของเฮียปอจะได้เอามาโม้ต่อว่ามันสูงใหญ่แค่ไหนแถมคุณยังถ่อมตนและไม่ทับถมใคร ป้าป้าขอกระทืบไลท์ให้เฮียซะเลย

19. ป้าป้า

ป้าป้า Active Member

10 พฤษภาคม 2012
    ฝากเรื่องสุขภาพ

บางครั้งเห็นข้อความเฮียปอฯตอบกระทู้ซะดึกดื่น ยังไงก็ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะจะได้มีแรงให้เพื่อนพึ่งใบบุญกันนานๆ ไปละน๊า..ป้าป้า

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับคุณป้าป้า

สิ่งใดที่เป็นการช่วยเหลือสังคมและพระพุทธศาสนา ที่ผมสามารถทำได้ก็จะทำเต็มความสามารถครับ ผมยังคิดเสมอว่าผมยังเลวอยู่มากครับ การกระทำต่าง ๆ จะได้ช่วยให้ผมดีขึ้นครับ

ขอขอบคุณในคำกล่าวชมด้วยครับ

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 09:26 AM</TD></TR><TR title="Post 6319218" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>ป้าป้า</TD><TD class=alt1>บางครั้งเห็นข้อความเฮียปอฯตอบกระทู้ซะดึกดื่น ยังไงก็ดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะจะได้มีแรงให้เพื่อนพึ่งใบบุญกันนานๆ ไปละน๊า..ป้าป้า </TD></TR></TBODY></TABLE>

ผมนอนดึกจนเคยครับ ตื่นสายได้

โชคดีที่บ้านพักอยู่ชั้นสอง ที่ทำงานอยู่ชั้นล่าง