""""ลงชื่อเยี่ยมไข้น้องเอชกันค่ะ""""

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย endu, 23 มกราคม 2007.

1. endu

endu เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2004
    ขอให้หายวันหายคืนนะคะน้องสาวของพี่

วันนี้ได้ข่าวว่าน้องเอชน้องสาวที่น่ารักของพวกเราเข้าโรงพยาบาล
    ดื้อมากไม่ยอมทานยาจะกลับบ้านมาเล่นเนตท่าเดียว
    เลยอยากชวนเพื่อนลงชื่อเยี่ยมไข้น้องเอชนะคะ
    วันนี้คุณโอ้จะเอาคอมไปเปิดให้น้องเอชดูที่โรงพยาบาลค่ะ

ใครอยู่บ้างคะ น้ำตาลขอเสียงร้องของเพื่อนสมาชิกหน่อย
    ใครร้องได้บ้าง...ได้โปรด...อิอิ
    เพลง กำลังใจ ค่ะ
    (ร้องเองกลัวน้องเอชไม่หาย)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.1 KB
      เปิดดู:
      524
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2007
  2. kib_jang

kib_jang เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    ขอให้พี่สาวหายเร็วๆจ้ะ รักและห่วงสุดๆ จากน้องกิ๊บจ้า

3. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    หายเร็วๆนะ..เอชจัง!!!
    เดี๋ยวมาพิมพ์คุยด้วยใหม่นะคะ..ง่วงมาก
    วิญญาณจาหลุดจากร่างเลี๊ยววว...คร่อกกก..กก
    ----------
    จองไว้ก่อนค่ะ..ตอนนี้

4. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    อ้าว นอกเอชเป็นไรหรอครับ วันก่อนก็ยังคุยกันอยู่
    ยังไงก็หายไว ๆ นะจ๊ะ จะได้มาเม้าท์กันใหม่
    จากใจเรยยย....

5. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

หายป่วยไวๆๆนะคะ ถ้าอยากกลับบ้านก็ต้องทานยา รักษาตัวก่อนนะคะ

(bb-flower (bb-flower (bb-flower ​

6. ooh417

ooh417 เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีเมื่อประมาณตีหนึ่งกว่าของเมื่อวันที่ 22 ครับ
    เจ้าเอชเดินมาบอกผมว่าหายใจไม่ออก หอบมาก ไอมาก
    ผมเห็นน้องหน้าเขียวแล้วก็เลยรีบอุ้มไปใส่รถส่งโรงพยาบาลเลย
    หมอให้นอนโรงพยาบาล เมื่อคืน X-ray ปอด ผลหมอบอกว่าปอดชื้น
    กับหลอดลมอักเสบแล้วเมื่อคืนวัดความดันไม่ได้ไม่รู้ทำไม
    วัดกันแปดครั้งวัดไม่ได้
    หมอถามเอชปวดหัวไหม เวียนหัวไหม เอชบอกว่าไม่
    หน้ามืดไหม เอชบอกว่าไม่ จะเป็นลมไหม เอชก็บอกว่าไม่
    แล้วทำไมเหงื่อออกเยอะ เจ้าตัวดีบอกว่ากัวคุณหมอ หมอถามกลัวหมอทำไม
    เจ้าตัวดีกลัวหมอจะฉีดยา พอหมอบอกไม่ฉีด ถามหมอกลับไปอีกว่า
    ที่โรงพยาบาลมีอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ไหม ขายหน้าหมอจริงๆ เลยครับ
    พอหมอบอกไม่มีแอบกระซิบผมให้พาออกไปเล่นสัก 2 ชั่วโมง
    แล้วค่อยกับมานอนโรงพยาบาลใหม่ ผมละกลุ้มใจกับน้องสาวคนนี้จริงๆ เลย
    เค้าบอกว่าเค้าหายแล้ว ผมจะเวอร์ขี้เกียจหยิบยาหม่อง กับยาดมให้เค้า
    เลยพาเค้ามาทิ้งไว้โรงพยาบาล ผมบอกว่าไม่ได้ขี้เกียจแต่เอชง่ะหน้าเขียวมาก
    เค้าบอกคนเค้าขาวๆ จะเปลี่ยนเป็นเขียวได้ยังไง มืดหรือเปล่าพี่โอ้
    ขี้เกียจเถียงครับเลยเงียบ แถมยังมีพาลหมอด้วยว่าหมอง่ะมั่วไหมไม่รู้ ปอดมันอยู่ในตัวเค้า
    ในตัวเค้ามีเลือด ปอดก็ต้องเปียกและชื้นอยู่แล้ว..ใครปอดแห้งก็ตายละซี..
    ยาเจ้าเอชก็ทานยาก ถ้าไม่ดูให้ดีมีแอบ มีซ่อน กินไม่ค่อยครบ
    มีต่อหมอด้วยจากยา 10 เม็ด ลดให้เอชกินสัก 2 เม็ดได้ไหม เอชอิ่ม
    ดูเค้าคับ...ช่วยกันดุหน่อยผมดุจนขี้เกียจแล้ว
    ประกาศรับสมัคร
    "คนปราบพยศเจ้าเอชคับ"
    ดื้อมาก พูดไม่ฟัง
    เถียงเก่ง ข้อต่อรองเยอะ
    หมายเหตุมาก ฉลาดเป็นกรด

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2007
  7. พระจันทร์สีน้ำเงิน

พระจันทร์สีน้ำเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

(bb-flower

เด็กดี ( เอ่ะ 23นี่ไม่เด็กแล้วน่ะ หุหุ) ต้องเชื่อ ฟัง หมอ น่ะครับ ทานยาเยอะๆ พักผ่อน หายไวไว จะได้ มา ร้อง เพลงให้พวกเรา ฟังอีก ครับ ..........

เป็นห่วง น้องสาวคนนี้เสมอ

8. ooh417

คุณน้ำตาลครับรบกวนหาใส่ที่ Save ให้ผมด้วยได้ไหมครับ
    เพราะผมจะ Save ใส่เครื่อง mp 3 ไปเปิดที่โรงพยาบาลครับ
    ผมเอาคอมไปเปิดไม่ได้ไม่มีอินเตอร์เน็ตครับ ส่วนข้อความต่างๆ ผมก็จะ
    print ไปให้เจ้าตัวดีอ่านจะได้หายดื้อ

9. endu

น้ำตาล งง ค่ะคุณโอ้จะให้น้ำตาลเซฟอะไรให้คะ
    เพลงก็ยังไม่มีคนร้องเลย
    เดี๋ยวน้ำตาลร้องเองน้องเอชไม่หายให้รู้ไปงานนี้
    เดี๋ยวน้ำตาลจะอัดเสียงฝากคุณโอ้ให้น้องเอชด้วยค่ะ
    ช่วยกลับมาอธิบายหน่อย จะให้น้ำตาล เซฟอะไรให้คะ

10. endu

น้ำตาลขอบคุณความมีน้ำใจของเพื่อนสมาชิกแทนน้องเอชก่อนนะคะ
    ถ้าใครผ่านมาเอาของฝากมาด้วยนะคะ อิอิ น้ำตาลไม่มีตังซื้อแล้ว

11. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    มาให้กำลังใจจ๊ะ ...ฟังคุณพี่เล่าอาการคุณน้องมา กำลังใจดีขนาดนี้ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับกำลังใจนะคะ ...ขอให้น้องเอชหายป่วยเร็วๆนะจ๊ะ กลับมาเป็นขวัญใจพี่ๆ ในบอร์ดนี้เร็วๆ นะคะ

ปล.สักหน่อย ห้ามดื้อกับหมอนะ กินยาให้ครบด้วยจ๊ะ จะได้หายเร็วๆ เป็นห่วงนะคะ

พี่โซล

12. endu

น้ำตาลเข้าใจแล้วค่ะเมื่อกี้ไปดูที่กระทู้ บทเรียนราคาแพงมา งั้นน้ำตาลทำเซฟให้ตรงนี้เลยนะคะ

แต่ปางก่อน
    ดำเนินทราย
    ใต้ร่มมลุลี

13. Fluke

Fluke เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    โห ดื้อจริงๆด้วย
    ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆนะครับ อย่าดื้อมาก

14. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เวรกรรม...น้องสาวพี่ เข้าโรงพยาบาลอีกแล้ว
    ขอให้หายวันหายคืนนะจ๊ะ
    กินยาด้วย ห้ามดื้อนะ เดี๋ยวไม่ได้ออกโรงพยาบาลสักที

(bb-flower

15. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นตัวแทนพี่ๆน้องๆทุกคนที่บอร์ดก่อนนะครับ
    มาช่วยรวมพลังใจกัน ส่งกำลังใจช่วยให้น้องเอช หายเจ็บหายป่วยไวๆครับ
    พี่ๆที่นี่ทุกคนเป็นห่วงครับ และที่สำคัญน้องเอชต้องทายยาให้ครบตามหมอสั่งด้วยนะครับ..หวานเป็นลม ขมเป็นยานะครับ ทานให้อร่อยๆนะครับ

ยิ้มไว้จ้า..เดี๋ยวก็หายป่วยแล้วครับ ^_^

16. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

เอชจ๋าหายป่วยเร็วๆนะจ๊ะ
    ขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครอง
    ให้กลับมามีสุขภาพที่แข็งแรง
    .............................
    แล้วอย่าดื้อกับพี่โอ้อีกนะจ๊ะ
    เด๋วพี่โอ้มาแฉอีกอะจ๊ะ5555

17. endu

ขอเพลงนักร้องมาแต่เช้าไม่มีใครร้องเลย
    น้ำตาลร้องเองซะหมดเรื่อง
    ถ้าไม่รื่นหูเพื่อนๆขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ
    เพราะน้ำตาลเองตอนนี้ก็ปอดไม่ค่อยดีนัก
    ร้องเพลงนึงเหนื่อยแทบขาดใจ
    แต่อยากร้องเพลงนี้ให้น้องเอชค่ะ

<CENTER>หนึ่งกำลังใจ</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER><CENTER><center><object id="mediaplayer" height="60" width="200" classid="CLSID:6BF52A52-394A-11d3-B153-00C04F79FAA6"standby="Loading Microsoft Windows Media Player components..." viewastext><param name="url"value="http://www.freewebtown.com/numtankom/1%20heart.wma"><param name="autostart" value="true"></object></center></CENTER></CENTER>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2007
  18. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังเพลงให้กำลังใจครับ.........
    ขนาดk-น้ำตาลบอกปอดไม่ดี ยังร้องให้น้องเอชฟังเลย
    ปลื้มใจครับ กับเพลงเพราะๆน่าฟัง เสียงหวานแบบนี้น้องเค้าหายไวแน่ๆครับ

(bb-flower(bb-flower(bb-flower

19. ooh417

ขอบคุณครับทุกๆ ท่าน
    ผมขอขอบคุณแทนน้องเอชจริงๆ
    คุณน้ำตาลครับ
    เพลงที่คุณน้ำตาลร้องขอที่ save ด้วยครับ
    ผมจะเอาความปรารถนาดีต่างๆ เหล่านี้ไปให้เจ้าเอชคับ

20. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005

โอ้ยยยยยยย ตายๆๆๆน้องช้านนนนนนนน

เหมือนพี่เรยร้อง เรื่องกลัวเข็มกลัวหมอจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

มะรู้จะหัวเราะ รึ จะร้องเศร้าจกะยัยคนนี้ดี เวงๆๆๆๆๆๆๆ

ติดโอเกะ ฟี่เวอร์ อาหารหนักมากๆๆเรยนะนี่อะเหอๆๆเป็นเอามากกก 55555

ได้พูดไปเเล้วว่า ถ้ามะยอมกิงยา พี่ๆน้องๆบอร์ทพลังจิตอะจะคว่ำบาตรหล่อน สถานเดียว

เข้าใจ๊ กิงยาซะ กิงๆๆกลืนๆๆคิดว่าเป็นพิซซ่าซะ...

จาได้กลับมาร้องคาราโอเกะกันอีกกกก

เพลงพี่ กะพี่น้ำตาล เวอร์ฃั่น มั่วบันลือโลกอะ

เสร็จเเร้วนะคับ เเล้วหายใข้เเล้วเรามาฟังกันเด้อออออ...

พูดไปพูดมา ฮายัยเอชเนอะ 555555 ขอขั้น

เวลา ฮาก่อนๆๆ5555555555555 โอ้ยย นี่ถ้า

อยู่ไกล้ๆๆนะ บ้านไกล้ๆๆกัน ชวนกันฮา ฃสนกัน

ทะโมนน โอ้ยยย พี่โอ้ปวดหัวตายยยย ยิ้งบ้าๆๆบ๊องซ์ๆๆกันอยู่ 555

นะ นะ นะ ฝากบอกป่านพี่โอ้ด้วยว่า พี่คิดถึงเอฃ

นะจ๊ะ หายไวๆๆ ทุกคนพร้อมในกัน ส่งเเรงใจ

เเหมๆๆชะ ชะ ช่า เหมือนส่งเเรงใจให้ นักมวยโลลิมปิคเรยนิ อิ ไห้เอช หายไวๆๆ

ขอบคุณค้าบบบบบบ พี่โอ้ที่เเจ่งความคืบหน้าให้ทราบค้าบบ