ลองของ ผีแม่นาค

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย raming2555, 12 เมษายน 2013.

1. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

คาถากันผี คาถาเดินทางไกล

บทที่ใช้เป็นบทสวดบูชาหลวงพ่อโอภาสีครับ สวด3จบก่อนนอน เวลาไปอยู่ต่างถิ่น อันนี้เคยโดนลองของให้นอนที่เก็บศพข้างป่าช้า ก็รอดมาได้ ส่วนผู้ที่ลองเมื่อรู้แล้วว่าใช้คาถาบทนี้ก็เล่าให้ฟังว่าตนเองก็ได้คาถาบทนี้ที่ทำให้อสุรกายที่มายืนกวักมือเรียกอยู่หน้าบ้านทุกคืนค่อยๆถอยห่างออกไป....ส่วนน้องเด็กสวนคนนี้ ผมขอบารมีพระและใช้คาถามงกุฎพระเจ้าหรืออิติปิโสเรือนเตี้ย สวดให้ทุกวัน ผ่านไป 3 เดือนอาการเห็นผีทั้งหลายที่มาตามหลอน หรือเห็นผีตามทางโค้งทางสี่แยก ก็เป็นอันสิ้นสุดลง ปัจจุบันน้องคนนี้ไปใช้ชีวิตห่างจากเมืองไทยไปทางตะวันออก 5พันกว่าโล..ส่วนผมก็ย้ายไปใช้ชีวิตห่างจากเมืองไทยไปทางทิศตะวันตก5พันกว่าโล...ด้วยเบื่อผีไทย...ต่างประเทศไม่ค่อยมีผี นานๆเจอทีนึง และไม่มีนิสัยแบบผีไทย ผีไทยนี่แย่มากนะ ทำบุญแผ่เมตตาไปให้ สวดมนต์เจริญภาวนาอุทิศไปให้ ก็พากันมาอยู่ด้วยเต็มไปหมด ช่วงไหนงานยุ่งขาดการสวดมนต์ภาวนาไปบ้างไม่ได้อุทิศให้ ก็เข้ามากลั่นแกล้งให้เกิดปัญหาต่างๆนานา แต่เวลาที่อุทิศให้ไม่เคยช่วยอะไรเราเลย แย่จริงๆ...แบบว่ามาขอส่วนบุญถ้าไม่ให้ข้าฯจะแกล้ง ถ้าให้มาข้าฯจะไม่แกล้ง ...

2. khunfongbeer

khunfongbeer เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2012
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะคะ แม่นาคท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆนะคะ

3. Violent Daughter

Violent Daughter เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    มุสาวาทา เวระมณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ

4. JibBieable

JibBieable Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณค่ะ