ลางบอกเหตุหรือเปล่าคะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Miuki bie, 2 มีนาคม 2018.

1. Miuki bie

Miuki bie สมาชิกใหม่

เมื่อวานไปเวียนเทียนที่วัดแถวบางเขนคะ ในจณะที่วนรอบที่สอง ก้านดอกบัวหักหล่นพื้นเลยคะ ก้านตรงบริเวณใกล้ๆตัวดอกไม้ ทั้งๆที่ไม่มีทีท่าจะหักหรืองอ และตัวดอกบัวก็บาลานซ์กับก้านคะ เลยสงสัยว่าจะเป็นลางบอกเหตุหรืออะไรหรือไม่คะ
    แล้วหลังจากนั้นเลยหักก้านธูปมาเสียตัวดอกไม้เพื่อประคองไว้จะเป็นอะไรหรือเปล่าคะ

2. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    คิดเองว่าไม่ใช่ค่ะ คงจะหนักดอกอยู่แล้ว แถมถูกยางรัดแน่น น้ำหนักถ่วงปลาย ก้านเลยหัก แต่ถ้าไม่สบายใจก็ทำบุญค่ะ

3. P.Arnon

P.Arnon สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2017
    ไม่มีอะไรที่น่าเป็นห่วงครับ สบายใจได้

4. พร้อมทาน

พร้อมทาน สมาชิก

25 ธันวาคม 2017
    บอกเหตุและผลมากกว่าครับ... #เหตุ คือก้านดอกบัวหัก #ผล คือ การที่คุณ ดูของแล้วคิดว่ามันดี (ตามที่พูด ที่คิดเอง)
    ***ซึ่งมันอาจจะไม่ใช่อย่างนั้น ถ้าคนอื่นเห็น*** 555 relax ไว้นะครับ (คิดว่าไม่งงนะ)

5. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...เห็นตอบหลายคน ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนครับ...
    ...ลางสังหรณ์ เท่าที่สัมผัสมามี ๒ ลักษณะ คือ ทางด้าน
    ความรู้สึกเดี่ยว ๆ ๑ และ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นรอบ ๆ ตัว เรา
    แล้วพาให้ใจรู้สึกไปตาม ๑.......
    ...ดังเช่นของคุณ เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น จากการใช้วิจารณญาณ บวกกับเซ้นต์นิด ๆ เหตุการณ์เช่นนี้สามารถ
    เกิดขึ้นได้กับทุกคน แต่ทว่า สำหรับของคุณนั้น เป็น
    ลางสังหรณ์จริง ๆ เกี่ยวข้องกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์โดยตรง......
    ...โปรดใช้วิจารณญาณ....
    1. ให้ระวังมิตรรอบข้าง (จ้องจะชิง ทรัพย์หรืออยากได้ทรัพย์จากเรา ชนิดว่า ไม่ได้ไม่ยอมเป็นอันขาด)
    2. ควรจะรักษาน้ำใจบุพการีให้มาก ๆ เพราะว่า ชีวิตจะตกอัพในภายภาคหน้า (ชนิดไม่มีใครช่วยดึง)

...อนุโมทนาบุญ...

6. คุณกันฌามี

คุณกันฌามี Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2014
    ทำไมต้องเก็บมาคิดอะ คนเรามันมีเรื่องทั้งดีและไม่ดีนั้นแหละแม้ว่าดวงคุณจะดีแต่มันจะไม่ใช่ว่าเจอเรื่องไม่ดีเลย

ถ้าคุณเจอเรื่องไม่ดี นั้นไง ลางร้ายเจ้ากรรมแน่
    ถ้าคุณเจอเรื่องดี นั้นไง ลางดีเทวดาให้โชค

:cool: