ลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำและบ้านสายลม

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย cat2011, 7 มิถุนายน 2011.

1. cat2011

cat2011 สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2011
    ช่วยกันดูหน่อยแล้ว แสดงความคิดเห็นหน่อยครับ เกียวกับกิจกรรมเวบบ้านสวน ช่วนกันหน่อยครับ
    สงสัย ครับ (สงสัยว่าจะไม่จรึง)
    http://www.baansuanpyramid.com
    http://www.baansuanpyramid.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539166032&Ntype=2
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=zF1AixBCgbw"]YouTube - ‪???????????????? ???????? 27 ??.?. 2554[/ame]
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=zF1AixBCgbw"]‬‏[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2011
  2. ทศสึ

ทศสึ เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ดูแล้ว ขอให้ อุเบกขา มากที่สุด นะครับ

ส่วนใคร จะไปบ้านสวนพีระมิด ต้องศึกษาดูให้ ดีใน กฎการเดินทางไป

และพยายามควบคุม ความคิด กาย วาจา ใจ

โดย เฉพาะ มโนกรรมให้มากที่สุด เพราะบ้านสวนเป็นดินแดนที่ศักดิ์สิทธิ์

ถ้ามองด้วยตาเนื้อ จะเหมือนไม่มีอะไร แต่ถ้าใช้มโนมยิทธิ จะเห็นเลยว่า
    เต็มทุก อณู ไม่มีที่ว่างอยู่เลย

เพราะเป็น ดินแดนที่สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐม และพระทั้งหมดบนนิพพานปเสด็จมาประทับ
    พรหม เทวดา นางฟ้า ทุกๆจักรวาล อนันตรจักรวาล มาหมด ครับ

เพราะ อาจารย์ อุบล ท่านมีหน้าที่ ในการดำรง ชาติ ศาสนา พระมหากษัติรย์ ต่อไป หลวงพ่อเสงี่ยม โอภาสี ท่านก็บอกไว้ ครับ
    หลังเกิดภัยพิบัติ เข้าสู่ ยุคศรีวิไล พาผู้มีบุญร่วมกับพุทธองค์ และอ.อุบล
    กลับนิพพานชาตินี้

ทั้งนี้ ผมไม่ได้อวดอ้างแต่ อย่างใด ดินแดนบ้านสวนพีระมิด ศักด์สิทธิ์มากๆ

คนที่ไป ถึงเกิดเหตุอัศจรรย์ ถ้าได้บุญก็มาก บาปก็มหาศาล ครับ
    เพราะที่นี้ ทำบุญ ถวายแด่ในหลวง จึงทำให้บารมีเต็มเร็ว
    ตามที่พุทธเจ้าท่านบอก ฉนั้นคนที่ดูคลิป ต้องระวังอย่างมาก เผลอนิดเดียวโดน

เพราะ ดินแดนนี้ ท่านเสด็จพ่อท้าวเวสสุวรรณ (หวัหน้าของท้าวมหาราชทั้ง4
    เทวดาอนาคามี นายบัญชีใหญ่ นายแห่งยักษ์ นายแห่งผีทั้งหมด
    ท่านเป็นผู้ดูแล รับผิดชอบครับ)

คนที่จะ อยู่ยุคใหม่ ท่านต้องเข้มงวด ครับ เราทำไม่ดีหน่อย โดนเลย
    เหมือนจะลงโทษ แต่ที่จริงท่านเมตตาเรา ไม่อยากให้เราทั้งหลาย ต้องลงนรกกัน ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2011
  3. panthouch

panthouch เป็นที่รู้จักกันดี

ดูแล้วไม่น่าเชื่อถือ ผมว่าโปรโมต โฆษณาแอบแฝง อามิส การฝึกมโนมยิทธิเต็มกำลังนี่ยังเต้นขนาดนั้น นี่ยังไม่ผ่านปีติ ทั้ง5 เลย ตอบคำถามเป็นต่อยหอย แล้วจะมาเห็น โน่นเห็นนี่ ทะแม่งทะแม่ง แต่ถ้าฝึกแบบครึ่งกำลัง เขาก็ไม่เต้นกันแบบนี้ นอกคอกนอกครู ระวังมารหลอกนะ พิจารณากันเอาเอง ครับ

4. samsong

samsong เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    No comment

เพื่ออะไร ทุกอย่างที่จะเกิด ภัยพิบัติอะไรต่างๆๆๆ

ล้วนเป็นกฎของกรรม

เราปฏิบัติธรรมเพื่อความหลุดพ้น ซึ่งพระนิพพาน

ไม่ใช่หนีภัยพิบัติอะไรพวกนี้

โปรดใช้ปัญญาพิจารณานะครับ เฮ้อ

5. samsong

samsong เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ผมไม่แน่ใจว่า นี่ฝึกถูกต้องตามแบบฉบับของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ วัดท่าซุงหรือไม่

เป็นสาขาปฏิบัติพระกรรมฐานวัดท่าซุงหรือไม่

6. อัตตชิโน

อัตตชิโน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    นึกถึงพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ พระธรรม พระอริยะสงฆ์ทุกพระองค์ ครูบาอาจารย์ทุกพระองค์ มีพระคุณหลวงปู่ปาน และ พระคุณหลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุงเป็นที่สุดดีกว่าจะพ้นภัยจริง...

7. อัตตชิโน

อัตตชิโน เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    ตามคำหลวงพ่อ วัดท่าซุง ท่านเมตตากล่าวว่า...ให้พกพระคำข้าว พระหางหมาก จะพ้นภัย

8. GhostHead

GhostHead เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011
    ความศรัทธา หากมิได้ประกอบไปด้วยปัญญาแล้วไซร้ ก็มิต่างจากงมงาย

ฝึกมโนมยิทธิแล้วกลัวตายแสดงว่ายังเฝือ ผู้ที่มีมโนมยิทธิที่แจ่มใสนั้น เค้าละขันธ์5 ไปตั้งแต่ก่อนเข้าพระจุฬามณีเจดีย์สถานแล้ว

เห็นคนในคลิปแล้วก็รู้สึกสงสารนะ นำวิชชามโนมยิทธิไปใช้ในทางที่ผิด ซ้ำยังไปหลอกลวงชาวบ้าน
    ไปหากินกับความทุกข์ ความกลัวของชาวบ้าน

แถมยังมาอ้างเบื้องสูงอีก เฮ้อ กำลังอยู่ปากทางนรกแท้ๆ ยังไม่รู้ตัว

คนในคลิปถ้าจะเลิกตอนนี้ก็ยังไม่สายนะครับ ก็อยากจะเตือนเอาไว้ ด้วยความสงสาร

9. PrinceCharming

PrinceCharming เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2008
    คนที่ชื่ออุบลนี่หลงตัวเองหรือเปล่า ตัวเองน่ะได้มโนมยิทธิแล้วจริงหรือ
    555+ ดูแล้วสงสารชาวบ้าน แค่มันเอายกมือขึ้นมาบอกว่า ขอบารมีองค์นู้นองค์นี้มาช่วย สาธุ ป้าหายกระตุกขึ้นมาซะงั้น ที่เคยได้ยินหลวงพ่อสอนมาต้องให้เขาหายกระตุกเองครับหากเขาเข้าถึงปีติ ใครจะไปบังคับเขาได้

สงสัยต้องให้ไปรักษาโรคลมบ้าหมูกันเกือบหมดเลยมั้งนั่น มีอย่างที่ไหน คนสอนก็โง่ คนไปรับการสอนนี่ยิ่งโง่ใหญ่ โง่ในเรื่องบุญและการบำเพ็ญบุญ กลับบ้านไปสวดมนต์กันเถอะลุงๆป้าๆ มาให้เค้าหลอก มีที่ไหนฝึกมโนมยิทธิรำมือเป็นเจ้าแม่

ปล.รอดูผลกรรมตามทันดีกว่าครับ เดี๋ยวก็รู้ หมู่หรือจ่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2011
  10. PrinceCharming

PrinceCharming เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าโง่ไปหน่อยเลยครับ อุเบกขามีครับ แต่ว่าบังเอิญมีปัญญาด้วย ไม่ได้ใช้คำสอนพระพุทธเจ้าในทางที่ผิด อุเบกขาท่านให้อุเบกขาในเรื่องกฏแห่งกรรม ถ้าร่างกายจะเสื่อมก็วางเฉย เป็นต้น แต่รายการนี้ไม่ใช่ครับ อุเบกขาวางเฉยแล้วไม่ทำอะไรกับพวกหลอกลวง ต้มตุ๋น แต่ก็มีปัญญาพอจะคิดได้ว่าอะไรถูกอะไรผิด อะไรจริง อะไรเท็จ

แล้วอีกอย่างนะ จะบอกไว้ให้ว่าไอ้การมาบอกว่าเป็นดินแดนที่ประทับขององค์ปฐมน่ะ ปัญญาอ่อน พระองค์ท่านประทับอยู่บนพระนิพพานครับ เวลานี้พระพุทธเจ้าไม่อยู่ที่ไหนนอกจากพระนิพพาน ถ้าจะมาก็มาเป็นพระฉัพพรรณรังสีเท่านั้น แล้วคนที่ดูคลิปต้องระวังอะไรหรอครับ ถ้าเผลอจะโดนอะไร? บอกมาชัดๆดีกว่ามาเพ้อเจ้อ คนเขาดูคลิปเขามีสิทธิ์ใช้ปัญญาและวิจารณญาณส่วนตัวตัดสินเต็มที่ครับ ถ้าดีจริงเค้าไม่กลัวถูกกล่าวหาว่าไม่ดีหรอก ไอ้ที่มาห้ามๆแบบนี้น่ะ ที่เจอมาส่วนใหญ่ดีไม่จริง หรือไม่มีดีเลย เลยโพสปิดกั้นการใช้ปัญญาของคนตั้งแต่แรก

มีสมองน่ะใช้คิดซะบ้างไม่ใช่ปล่อยให้มันอยู่ขวางหูสองข้างไม่ให้มาติดกัน ดูก็รู้แล้วว่าหลอกลวงประชาชน หน้าม้าของคนชื่ออุบลหรือเปล่าเนี้ยะคนนี้

ปล.เว็บพลังจิตมีพวกหลอกลวง เพ้อเจ้อ แอบแฝงอยู่เยอะครับ ส่วนใหญ่พี่ๆในนี้เป็นคนดีกัน ท่านจะใจดีใช้คำพูดดีๆกัน พวกนี้เลยได้ใจ มันต้องเจอคำพูดตรงๆแบบนี้บ้างครับ

11. อากิร่า

อากิร่า สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2010
    สุดท้ายก็ขายของ คือเก่า

12. eakkypoo

eakkypoo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ว่าแปลกๆงงๆนะคับบางสิ่งบางอย่างก็พิรุธ
    แต่ได้เฝ้าพระเทพด้วยนี่ก็น่าคิด

13. unlogi

unlogi Active Member

ธรรมประจำใจ
    พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

ละได้ย่อมสงบ
    ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนแต่เคลื่อนที่ไปสู่ความเป็นอนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
    ทุกอย่างในโลกนี้ เคลื่อนไปสู่การสลายตัวทั้งสิ้น ไม่ยึด ไม่ทุกข์ ไม่สุข ละได้ย่อมสงบ
    ธรรมะคำสอน : หลวงปู่ทวด (เหยียบทะเลน้ำจืด)

14. PrinceCharming

ถ้าหากเป็นเรื่องที่เกี่ยวข้องกับการทำลายหรือบิดเบือนคำสอนพระพุทธศาสนาละครับ พระโพธิสัตว์ควรจะ "ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย" หรือเปล่า?

บางอย่างหากเป็นการทำเพื่อรักษาพระพุทธศาสนาและเพื่อสาธารณประโยชน์ แม้จะเป็นการทำที่ผิดหรือไม่ควรไปบ้างแต่ผมเชื่ออย่างยิ่งว่ามีพระโพธิสัตว์หลายท่านในที่นี้เต็มใจทำครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2011
  15. unlogi

การทำเพื่อรักษาพุทธศาสนาเป็นสิ่งทีดีทีสุดแล้วนะครับ...

ส่วนจะดีจริงหรือไม่จริงค่อยหาทางพิสูจน์กันอีกทีครับ และขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2011
  16. eakkypoo

eakkypoo เป็นที่รู้จักกันดี

อีกอย่างเรื่องของคนที่ปรารถนาพุทธภูมิเขาก็ต้องมากันแบบนี้แหละครับ
    จะผิดจะถูก ต้องลองลงให้มันทุกขุมก่อน จะได้มาสอนคนอื่นได้

17. unlogi

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

18. ศรีสุเมโท

ศรีสุเมโท สมาชิกใหม่

10 มิถุนายน 2011
    เมื่อก่อนตามกลุ่มพี่ๆไปตามที่ต่างๆ ที่ว่าเป็นลูกศิษย์สายหลวงพ่อ แต่ก็เจอเรื่องไม่ค่อยดีเยอะ ตอนหลังมาบ้านสายลมกับที่ท่าซุงโอเคที่สุดแล้ว คำสอนไม่เพี้ยนจากหลวงพ่อฤาษี

19. montrik

montrik แดง แดนอุทัย สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    74
    ระวังหน่อยนะครับ ลูกศิษย์หลวงพ่อต้องทราบว่า คนดีไม่ตีใคร ทุกๆเรื่องไม่ช้าความจริงจะปรากฎเอง

20. focus100

focus100 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    เอาสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาอวดอ้างหรือเปล่า.... แต่ทำใจอุเบกขา ประกอบปัญญานิดหน่อย
    ก็พอจะนึกถึงคำสอนได้ว่า... ดีกว่าให้เขาเป็นโจร
    ดังนั้น ใครจะเชื่อก็เชื่อสำนักนี้ไปแล้วกัน