ลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เชิญแวะข้างในหน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ภัทรศีล, 24 กันยายน 2008.

1. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

10 มิถุนายน 2009
    ดร.ศุภชัย ไพจิตร นักร้องลูกกรุงรางวัลพระราชทานก้อเป็นศิษย์หลวงพ่ออะ

อยากชมภาพเสียงการขับร้องดร.ศุภชัย ได้ที่

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=Y9cnCU3CBoc]YouTube - คอนเสิร์ตเพลงรักฯก.วัฒนธรรมPART2[/ame]

2. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อีกเพลง ที่ดร.ศุภชัย ไพจิตร ขับร้องคู่กับ คุณจิตติมา เจือใจ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=paaE8Np3Kfk]YouTube - คอนเสิร์ตเพลงรักฯก.วัฒนธรรมPART4[/ame]

3. กุลวัชร

อีกเพลง ดร.ศุภชัย ร้องเดี่ยว

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=cjEGWCpHmew]YouTube - คอนเสิร์ตเพลงรักฯก.วัฒนธรรมPART8[/ame]

4. ป้าปลา

ป้าปลา สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ความรู้สึกดีๆ

ข้าพเจ้านางปาริชาติ สิทธิพันธ์ มีความยินดีเป็นอย่างยิ่งที่มีโอกาสได้เป็นศิษย์หลวงพ่อและมีความปิติอิ่มใจอย่างบอกไม่ถูกที่ได้กราบเท้าท่านแม้ในความฝันก็เป็นฝันที่ดีที่สุดในชีวิตเลยทีเดียวได้อ่านคำสอนของหลวงพ่อแล้วยี่งมีความภูมิใจในตัวท่านมากขอแค่เศษเสียวนิดๆก็พอแล้วสำหรับลูกศิษย์น้อยๆหนึ่่งคนนี้ที่มีหลวงพ่ออยู่ในใจเสมอและความรู้สึกดีๆนี้รู้ได้เฉพาะตนจริงๆนะจ๊ะ ข้าพเจ้าชอบทุกอย่างที่ความเป็นหลวงพ่อปานและหลวงพ่อฤาษีลิงดำขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองทุกท่านที่มีโอกาสได้รู้จักหลวงพ่อในภพนี้ด้วยเถิด

5. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    โชคดีครับ ผมเป็นลูกศิษย์เลว ๆคนหนึ่งปฏิบัติไม่บ้าง ไม่เคยเห็นหลวงพ่อตทั้งอยู่และหลัง วัดก็ไม่เคยไป ท่องว่าจะไป แต่ไม่ได้ไปสักที ชาตินี้จะขอไปวัดหลวงพ่อให้ได้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

6. ziggula

ziggula สมาชิก

30 กรกฎาคม 2006
    ขอเล่าบ้าง
    เมื่อคืนฝันว่าท่านมาสอนอะไรซักอย่าง ในฝันท่านถามว่าจำได้รึเปล่า(หลังจากที่สอน) ผมก็รับปากท่านอย่างมั่นใจว่าจำได้ แต่พอตื่นมาจำไม่ได้ซักอย่าง [​IMG] 2-3อาทิตย์ก่อนก็หลวงปู่ปาน ตั้งแต่เริ่มสนใจการทำสมาธิ แต่ก็ไม่ได้ทำหรอกครับ เพราะขี้เกียจว่าจะทำๆหลับซะงั้น ก็เริ่มฝันแปลกๆตลอด(ถี่มาก)

7. chenroom

chenroom เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2012
    โอ้โห! เกิดทันเหมือนกัน แต่ยังเด็กมากเลยไม่ได้พบหลวงพ่อ แต่ก็ดีใจมากๆที่ได้รู้ว่าลูกๆหลานๆเหลนๆ หลวงพ่อท่านมากจริงๆมากเหมือนกันเนอะ เหมือนได้เจอเพื่อนเจอญาติที่ไม่ได้เจอกันมานานจริงๆ สำหรับคนที่มาไม่ทันหลวงพ่อท่าน ตัวเราเองรู้สึกดีใจมาก ปิติจริงๆ ปฎิบัติตามคำสั่งสอนของหลวงพ่อเถอะนะ พยายามเข้าๆจะได้ผลแน่ๆ และเรื่อง หรือ ประสบการณ์ นี้คงไม่ต้องพูดกันแล้ว ลูกๆหลวงพ่อก็รู้ๆกันเจอกับตัวเองแล้วสะส่วนใหญ่ และ ก็คล้ายๆกันแถมอารมณ์และรูปแบบก็คล้ายๆกันอีก จะบังเอิญก็เกินไปแล้ว จะเป็นไปได้ หรือ ถ้าบุญไม่เคยสร้างร่วมกันมา โอ๊ยดีใจจริงๆ สาธุๆๆ อุส่าปฎิบัติเข้าเถอะหลวงพ่อท่านไม่ได้ไปไหนท่านอยู่ใกล้ๆพวกเราๆนี้แหละจริงๆ อนุโมทนาสาธุๆๆ

8. pakjeera5

pakjeera5 สมาชิกใหม่

ปกติเป็นคนที่สวดมนฆ์ไหว้พระแบบนกแก้วนกขุนทองและนั่งสมาธิแบบเรื่ิยๆไม่มีครูบาอาจารย์มีอยู่คืนหนึ่งฝันเห็นหลวงพ่อท่านมาบอกว่าปฎิบัติอย่างนี้ไม่ถูกต้องฝึกมโนยัทธิไม่เข้าใจเลยเปิดเน็ตคำว่ามโนยัทธิจึงได้รู้ว่าเป็นหลวงพ่อฤษีลิงดำเพราะไม่เคยรู้จักท่านมาก่อนคิดว่าจะไปฝึกแต่ยังไม่ได้ไปสักทีไม่รู้จะไปไหนตรงไหนดี

9. beernabie

beernabie สมาชิกใหม่

28 สิงหาคม 2014
    สาธุด้วยคะ ฝันคล้ายๆกันเลยค่ะ _/\_

10. ph240

ph240 Active Member

ยินดีด้วยนะครับทุกๆท่าน

11. SMING

SMING เป็นที่รู้จักกันดี

เคยฝันเห็นท่านเหมือนกัน ๑ ครั้ง เห็นภาพท่านนั่งขัดสมาธิ แล้วมีเสียงบอกว่า "กสิณดิน กสิณดิน "
    อนุโมทนาบุญครับ

12. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- หลวงพ่อท่านใจดีเสมอมาให้กำลังใจกับลูกศิษย์

13. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยฝันเลย แต่เคยอ่านบทความบทนึงแต่จำไม่ได้ชื่อว่าอะไรแต่ชอบคำสอนท่านมากกกกกกกกกกกก

14. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ไม่รู้ว่าเป็นลูกหลานหลวงพ่อตั้งแต่เมื่อใด จำได้ว่าสมัยเด็ก ฟังหลวงพ่อเล่านิทาน ในวิทยุ ชื่นชอบมาก จนปัจจุบันยิ่งทวีคูณนับไม่ได้ครับ
    โมทนาสาธุ
    ขอให้มีเมตตาและเจริญในธรรม
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

15. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ฝันถึงท่านเมื่อไม่กี่วันมานี้เอง หลวงปู่ฤาษีท่านใจดีมาก ในฝันเหมือนเรามีอารมณ์กังวลใจในบางสิ่ง และหลวงปู่ท่านสื่อสารทางจิต ด้วยเเววตาที่เปี่ยมล้นไปด้วยกระแสเมตตา ท่านให้กำลังใจประมาณว่า..
    ..ตั้งใจเพียรทำไป เดี๋ยวก็สำเร็จ..

ตื่นขึ้นมาปลื้มปิติ อิ่มใจไปทั้งวัน
    อนุโมทนาสาธุๆๆเจ้าค่ะ

16. The Point

The Point สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2018
  17. ลุงเท่ง

ลุงเท่ง สมาชิก

29 กรกฎาคม 2018
    ขอเล่าประสบการณ์บ้างนะครับ ผมเองมีประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงพ่อหลายครั้งนัครับ รวมถึงประสบการณ์ วัตถุมงคล คาถาเงินล้าน แต่ที่รู้สึกปีติที่สุดจะมีอยู่สองเรื่อง คือเรื่องที่เกิดขึ้นกับตัวผมเองและกับแม่ของผม จะขอเล่าแต่เรื่องของผมก่อนนะครับ เรื่องนี้นานมาหลายปีแล้วครับ ผมเองไปปฏิบัติธรรมที่วัดท่าซุงอยู่สองสามครั้ง ครั้งนึงก็จะนานหลายวัน มากสุดที่เคยไป ก็ช่วงเข้าพรรษาอยู่จนออกพรรษา แต่ไม่เคยไปช่วงงานธุดงค์เลย จนมีอยู่ช่วงนึง ก่อนจะมีงานธุดงค์ ผมอยู่ที่บ้านตอนนั้นมีเงินติดตัวอยู่ 9000 กว่าบาท ตอนแรกคิดว่า จะเอาไปลงทุนขายของแต่เปิดเฟสเจอข่าวงานธุดงค์พอดี เลยเกิดอาการลังเลว่าจะไปงานธุดงค์ดีหรือจะเอาเงินลงทุนขายของดี ถ้าไปงานธุดงค์เงินคงไม่เหลือพอขายของแน่ และคงลำบากมากๆแน่ ช่วงนั้นชีวิตผมตกอับพอดี ขาลงมากๆ ก็นั่งคิดอยู่นาน จะก็ถามหลวงพ่อว่า หลวงพ่อครับ ทำงัยดี ใจก็อยากไป อีกใจก็กลัวเงินพอขายของ ระหว่างที่คิดๆอยู่ ผมก็มองขึ้นไปบนฟ้า สิ่งที่เห็นทำให้ผมตะลึงปีติน้ำตาแทบไหล และชงักนิ่งไปนานมากครับ สิ่งที่เห็นบนฟ้าคือ รูปหน้าหลวงพ่อยิ้มอยู่ครับ เป็นยิ้มที่ดูแล้วเกิดความสุขมากๆ ผมไม่รู้ว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นใช้เวลานานเท่าไหร่ ผมดูจนกระทั่งรูปหน้าหลวงพ่อนั้นหายไป ตอนนั้นผมตัดสินใจทันทีเลยว่า "ไปงานธุดงค์" ทันที ผมก็ลุกขึ้นวิ่งไปบอกญาติทันที ระหว่างนึกเอะใจขึ้นมาได้ว่า อ่าาา ทำไมไม่หยิบมือถือขึ้นมาถ่ายรูปไว้นะ ผมหยุดยืนและนึกเสียดายขึ้นมาจับจิต แต่ก็ไม่ทันเสียแล้ว สรุป ปีนั้นผมไปงานธุดงค์จนได้
    ยังมีอีกหลายเรื่องนะครับ ถ้าไม่ลืมจะมาเขียนให้อ่านนะครับ