วอนช่วยเป็นกระสือทีจ๊ะ ก่อนสูญพันธุ์!!!

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 7 พฤศจิกายน 2006.

1. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    มารออ่านด้วยคนครับ อยากรู้ทั้งเรื่องกระสือและเรื่องปอบเลยครับคุณยาย(แต่อายุุไล่เลี่ยกะพ่อแม่เราละมั้ง) ครับ

2. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ผีฟ้ายังหายากเลยนะทุกวันนี้

3. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นก็ตามมา พันแข้งพันขาดด้วยคน
    เกินพันแล้ว เย่...

4. คนข้างทาง

คนข้างทาง เป็นที่รู้จักกันดี

มารอเหมือนอ่านเหมือนกันครับ

5. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2009
  6. thipphayawan

thipphayawan Active Member

รออ่านด้วยคนค่ะ

7. suwinai

suwinai เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    แวะมาอ่านครับ

8. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    เห็นเขาดู เลยมานั่งดูมั่ง

9. 3303

3303 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    เรื่อง ปอบ นั้นน่าเชื่อครับ
    มีคนเล่าให้ฟังว่า
    สมัยก่อน พระท่านจะเอากะลามะพร้าวมาโกนครึ่งนึง
    เพื่อดูว่าใครเป็นปอบ

แต่เรื่อง กระสือ ต้องขอพิจารณาอีกทีครับ :boo:

10. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    มานั่งรอคุณยายจ้า ยายจ๋ามาเล่าเถอะนะครับ

11. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ยยยยยยยย คุณยายกระทู้เก่ายังเล่าไม่จบเลย ติดอยู่สองเรื่องนะคะ เรื่องตำนานรักกับเรื่องที่คุณยายไปนั่งเหมือนคุยกับใครในน้ำนั่นแหละ ขืนมีเรื่องใหม่มาให้นั่งรออีกเรื่อง พอดีแฟนคลับลงแดงตายหรอกค่ะ

12. ruice7

ruice7 Active Member

17 พฤศจิกายน 2007
    รอเหมือนกันจ้า จาลงแดงละ
    เมื่อไรจะมาคร้าบ

13. Acamannon

Acamannon สมาชิก

มา รอ ฟัง ครับ

14. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่วย! .ใครกันนี่ที่กล้าหาญไปขุดกระทู้ที่ยายผีป่าตั้งไว้ตั้งแต่นมนานจนบัดนี้นมยานแล้ว ลืมไปแล้วว่าเล่าไว้ (ถ้าเป็นพวกผู้ชายเขาเรียกว่าพวกไข่ทิ้งไข่ขว้าง)

เรื่องนี้มันติดพันมาตั้งแต่ตอนที่น้องๆ สมาชิกเว็บพลังจิต.คอม เขาไปที่บ้าน แล้วเราเล่ากัน สนุกสนาน มันเป็นช่วงที่พวกเขาบอกว่า"ยายเอาไปเล่าต่อที่เว็บนะ มันมากๆ"

ว่าแต่ว่านะคะ อารมณ์มันตอนนั้น กับอารมณ์ตอนนี้มันจืดไปแระ

มาเล่าอีกที มันจะเฝือ แต่จะพยายามนำมาเล่านะคะ เพราะว่ามันมีหลายมุขมากเลยเกี่ยวกับกระสือนี่

เดี๋ยวแฟนๆ ห้องเจ้านางขอมงอน อุตส่าห์วิ่งตามหาเรื่องต่างๆ ทั่วเว็บเพื่ออ่านให้ทั่ว มึนไหมละ

.............................................................

ว่าแต่ว่า

มันจะสูญพันธุ์จริงๆ นะคะ ขอร้องเหอะ มาช่วยเป็นกระสือกันหน่อย

เดี่ยวจะบอกวิธีการเป็นให้นะคะ เมื่อท่านอ่านจบแล้วจะรู้สึกอยากเป็นทันที ฮิฮิ

รอนะ...เด่วมา

น้าน.....เด่วมาอีกแระ ขนาดกระทู้นี้เขียนไว้ว่าจะมาเล่า นี่ลองดูวันตั้งกระทู้สิคะว่าตั้งแต่เมื่อไร

15. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    ยายผีป่านิ ใส่แว่นดำเมือนทรีนิตี้ในเดอะเมทริคใช่มั้ยครับ

16. อรมณีจันทร์

อรมณีจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    -*- มีคลิปกระสือ ที่ ปทุมธานี ดูกันยังอ่ะ

17. สะใภ้เพชรบูรณ์

สะใภ้เพชรบูรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2007
    หวัดดีค่ะยายขา

มาโผล่ตรงนี้อีกแย้ววว หน้าหนาวไม่ขอเป็นกระสือนะคะ มันหนาวใส้่อ้ะ

มารอยายเล่านิทานหลอกเด็ก

18. หญิงจัน

หญิงจัน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    รอ รอ ร๊อ ฟังแล้วคะ อยากรู้ เคยดูแต่ในทีวี คะ

19. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

จะเล่าต่อก็ต่อเมื่อ มีคนสนใจที่จะสืบสายพันธุ์กระสือนะเจ้าคะ อิอิ

..................

อ้าว...เล่าก็เล่า

.......................................

ที่ทองผาภูมิ...คืนหนึ่งนั่งหน้าบ้าน รอสามีกลับมา แล้วมองไปมองมา รู้สึกว่ามีแสงอะไรลอยไปแถวๆ ป่าสักตรงข้ามบ้าน

เอ...ใครไปหาส่องตุ่นหรือวางกับดักกันนะ

......................

แสงไฟนั้นมันลอยระพื้นเหมือนระยอดหญ้า วะ..คนหาตุ่นมันต้องก้มขนาดนี้รึ ไม่เคยหา เคยแต่สมัยเด็กๆ สาวน้อยบ้านนา ดักหนูพุก หนูนา เราต้องหารูทางเข้าออกทุกทิศของมันให้เจอ แล้วเอาฟางมาอุดรูไม่ให้มันมีทางออก ก่อนจะทำการขุดตามอุโมงค์ของรูไปเรื่อยๆ จนเจอรัง ไปเอาลูกอ่อนมันมา เอาแม่มันมา ลูกอ่อนนี่เอาเผาไฟ ห๊อมหอม กินกับข้าวเหนียวร้อนๆ ว้าว...เคเอฟซีกระเด็นไปหลายโยชน์ทีเดียว

...............................

มองอยู่สักพักเริ่มสังเกตว่า ...แสงไฟนั้นลอยไต่ระดับขึ้นไปประมาณ เมตรเศษๆ เออ..คงยืนขึ้นนั่นเอง แล้วเหวี่ยงละลิ่วเป็นแนวระนาบไปท้ายดงยาง ซึ่งตรงนั้นเป็นลำห้วย สามรถข้ามไปยังหมู่บ้านอื่นได้เช่นกัน

..................

ว้า...ถ้าเป๋็นลำแสงไฟฉาย มันต้องเป็นทางไฟยาวสิ เราออกหาเขียดกับพ่อบ่อยๆสมัยเด็กๆ

นี่อย่าบอกนะว่า แสงไส้กระสือ!

คิดเท่านั้นแหละ ขนลุกทั้งหัวและตัว แจ้นเข้าบ้านไปนอนคลุมโปง ภาวนาบทต่างๆ เท่าที่จะจำได้

สักพักเหมือนมีใครเอามือมาเขกมะเหงก

เอ...ฉันอยู่คนเดียวนี่นา ตอนนั้นผัวไม่อยู่บ้าน ลูกๆ ไอยู่กับน้าสาวที่พัทยา เราอยู่คนเดียวไม่มีใคร (ตอนนั้นยังไม่มีเจ้าตัวเล็กนะคะ)

......................เลยมุดออกมาจากผ้าห่ม แล้วก็ไม่เห็นใครเลย

เลยทำทีเดินไปดูเผื่อผัวมาแล้ว แล้วมาแกล้งเขกหัวก่อนแอบซ่อน โว้ย..บ้านก็มีหลายห้องหลายมุมเสียนี่

ผัวคะ ผัวขา...มาแล้วใช่ไหม

...เงียบ...

เก๋..เก๋...มาแล้วใช่ไหม

..เงียบ...

ไอ้เก๋...อยู่ไหนวะ มาแล้วใช่ไหม มุดหัวทำไม...

...เงียบ...

เลยเลิกที่จะเรียกต่อไป

เข้ามานอนสวดมนต์ไหว้พระ แล้วก็พยายามหลับ

....

อุ้ย...เขกหัวอีกแล้ว...

เลยตั้งจิตถามว่า ใครมาเขกหัว

จึงได้คำตอบว่า

กุมารทอง กับท่านพี่สมิงทอง พี่ชายต่างมิติ มาหาแล้วมาเขกหัว

.."มาเขกหัวเราทำไม ไม่สนุกเลยนา" ยายผีป่าหงุดหงิด

ท่านพี่กับกุมารตอบว่า

"นึกว่าแน่จริง ที่แท้ก็กลัวผีเป็นเหมือนกัน เสียเชิงคนมีครูหมดเลย" พี่สมิงทอง อดีตเจ้าชายแห่งหลวงพระบางผู้ถูกจับฝังดินทรายทั้งตัว หัวโผล่มาแล้วเพชรฆาตรบั่นหัวหลังทรมานครบเพลาประหาร ตอนนี้เป็นเทวดาที่ดีแล้ว ลงไปช่วยทางใต้กว่าสิบปีแล้ว พี่บ่นน้องสาวที่หมายมั่นปั้นมือให้เป็นหมอผีระดับพระกาฬ

......................................

"ท่านพี่...ที่น้งอเห็นนั้นคือผีอะไร ผีกระสือใช่รือไม่"

จึงได้คำตอบว่า

"ผีกระสือพลัดถิ่น เขาน่าสงสารมาก เดี๋ยวพี่จะไปเรียกเขามาเล่าให้น้องฟัง"

20. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    คุณยายขามีเรื่องมาให้แฟนๆติดอีกแล้ว เอ้าติดตามค่ะ ติดตาม พี่ก็จะตามทุกเรื่องของคุณยายแหละ ว่าแต่ว่ายายลืมเรื่องท่านปู่นาคราช กับท่านย่ารุขเทวี ของพี่หรือเปล่าเอ่ย พี่รออยู่จ๊ะ อยากกราบท่านให้ถูกวิธี พูดกับท่านลอยๆ คนที่ได้ยินเค้าคงคิดว่าพี่เพี้ยนไปแล้วเนาะ ยายไปเพชรบูรณ์เมื่อไรบอกพี่บ้างนะ จะพาไปกินขนมจีนไก่โอกจ้ะ
    จากพี่อ้อยจ้า