วอนช่วยเป็นกระสือทีจ๊ะ ก่อนสูญพันธุ์!!!

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 7 พฤศจิกายน 2006.

1. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    คุณยายขามีเรื่องมาให้แฟนๆติดอีกแล้ว เอ้าติดตามค่ะ ติดตาม พี่ก็จะตามทุกเรื่องของคุณยายแหละ ว่าแต่ว่ายายลืมเรื่องท่านปู่นาคราช กับท่านย่ารุขเทวี ของพี่หรือเปล่าเอ่ย พี่รออยู่จ๊ะ อยากกราบท่านให้ถูกวิธี พูดกับท่านลอยๆ คนที่ได้ยินเค้าคงคิดว่าพี่เพี้ยนไปแล้วเนาะ ยายไปเพชรบูรณ์เมื่อไรบอกพี่บ้างนะ จะพาไปกินขนมจีนไก่โอกจ้ะ
    จากพี่อ้อยจ้า

2. phoozaza

phoozaza Active Member

กำลังลุ้นค่ะ รีบมาต่อนะคะคุณยาย

ปล. บอกสูตรหนูทำหนูย่างหน่อยนะคะ

อร่อยขนาดท่านเค้าเคเอฟซี กระเด็นกระด้อนไปหลายโยชน์แบบนี้

หนูว่าน่าจะขายดี เดี๋ยวเอาไปตั้งขายแข่งหน้าร้านท่านเค้าให้หงอซะเลย

ขอบคุณค่ะ อิอิ

ปล. อีกที ล้อเล่นเด้อ อย่าบอกจริงนะคะ อิอิ^^

3. ลุงชิด

ลุงชิด เป็นที่รู้จักกันดี

เก่งจังยายวิ่งรอกหลายกระทู้เหนื่อยไหม > <.

4. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    คุณยายเหนื่อยไหมครับ พักผ่อนเยอะๆนะครับ รักษาสุขภาพด้วยละครับ

5. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาค่ะ

ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างโบสถ์และลงชื่อรับวัตถุมงคลฟรีค่ะhttp://palungjit.org/forums/%5E_...ml#post2635215[.105/COLOR]<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

6. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    4
    ช่วยเค้าหน่อยจะได้ฟังเรื่องกระสือกันซะที

7. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    มาดันรอบสองแล้ว ยายลืมแล้วกระมัง

8. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    จริงด้วยซิ

กระสือจะสูญพันธ์จริงๆด้วย

ยายคิดได้ไง คารวะค่าา

9. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตัวไปกินข้าวก่อน

อิอิ...เมื่อคืนไปงานชมรมคนอิสาร เขามีโต๊ะจีนแบบทั่วไป แต่ยายผีป่าไปร้านอิสาณที่มาต้งบุ้คขายกรณีเอาใจลาวอิสาณด้วยกัน

อาหารที่ยายผีป่าสั่งมาแล้วคนที่ไปด้วยและโต๊ะรอบๆ เขาน้ำลายหยดติ่งๆ คือ

ซ๊กเล็กเลือดสด สดๆ ทั้งน้าน....

10. สะใภ้เพชรบูรณ์

สะใภ้เพชรบูรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2007
    เอาอีัก อาวอีก อาวววววอีกค่ายายขา

เรียกกระสือมาคุย โห~ เป็นหนูนะ มุดหัวลงใต้เตียงแร้ววววววว

11. คนข้างทาง

คนข้างทาง เป็นที่รู้จักกันดี

มารออ่านต่อรอบสองครับ เข้ามาเช็คกระทู้นี้ทุกวัน
    รอยายมาเล่าต่อเร็วๆนะครับ

12. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าต่อปีหน้า สงสัยต้องโดนแฟนครับแฟนขาบ่นอุบ หาว่าชอบลากยาว

เช้าๆ มายายผีป่าถือศีล(ความเคยชิน) อด (อาหาร) เพื่อมาทำการโม้แหลกแหกตาชาวประชาเป็นอาชีพที่นี่ ที่นั่น ที่โน้น แต่ไม่ไปไหนไกลจากเวบพลังจิต.คอมจ้า

.......................................

แหม..เรื่องกระสือนี่นะคะ เล่าหลายม้วนก็ต่อได้อีกหลายปีทีเดียว

เอาแค่ช๊อตที่เห็นจะๆ ที่หน้ากระท่อมลายตะกวดนะคะ(บ้านพักยายผีป่่า ที่ทองผาภูมิ)

.................................................

เมื่อท่านพี่สมิงทองมาสบประมาทหาว่า เป็นนักหลบ หาใช่นักรบผู้ทรนงเยี่ยงเคยไม่

อันคำใดใดฤๅจัดบาดใจได้เท่าคำลบเหลี่ยมเสือ

ทำให้ยายผีป่่าผู้กล้า บ้าบิ่นจำต้องโผล่หัวออกจากกระดอง อุ้ย ...จากผ้านวมที่คลุมโปงมิดชิดทันที

......................................

เอ้า...ไหน...ออกไปดูให้รู้ดำรู้แดงไปเลยดีกว่าว่า "มันคืออันหยั่ง แม่นกระสือหรือคนหาตุ่นกันแน่

ปล. คนอิสาณส่องกบ ส่งอหนูพุกหนูนายามค่ำคืน คนทองผาภูมิ ส่องตุ่นค่ะ

...................................

ก็ออกมานั่งที่หน้าบ้าน มองไปที่ดงสักอีกครั้ง เรียกหาเจ้าป่าเจ้าเขาที่ป่าช้าข้างๆ บ้าน เจ้าที่เจ้าทางโอ้ย เชิญมาเป็นเพื่อนหมดเลย

"ลูกกลัวกระสือ...เพราะมันเป็นครึ่งผีครึ่งคน มันคุยกันยาก มาอยู่เป็นเพื่อนลูกด้วยเจ้าค่ะ แต่ผีทหารสงครามโลกไม่ต้องมานะ คุยกันยาก คนละภาษา และแต่ละศพเนี่ย มอมแมมและเหวอะหวะมาก ถ้าจะมาให้มาในสภาพที่ยังไม่เจ็บไม่ตาย มาตอนสวมเครื่องแบบเต็มยศ ตอนหล่อๆ นะ ไอไล้ท์แฮนซั่ม ๆ "

...........................................

ก็นั่งปิดปากเงียบ แต่ในใจมันไม่เงียบ มันพูดมันบ่น จนท่านพี่สมิงทองกับกุมารทองมะเหงกให้อีกรอบ

"ทำจิตให้มันนิ่งหน่อย ทำให้มันมีพลังที่จะเชื่อมต่อกับเขาได้หน่อย ทำเป็นไหม!"

เออ...เทวดาว่าไง ว่าตาม

รอระยะหนึ่ง เราก็เห็นเปรตเดินผ่านมา ขายาวโย่ง เฉพาะขาของเขาก็สูงท่วมหลังคาบ้านเราแล้ว เขามัดเตี๋ยวสั้นเหมือนนักมวยโบราณสีขาวมอมแมม เสื้อไม่มีหรอก เดินวนไปวนมา

ยายผีป่าเลยบอกพี่สมิงทองว่า

"ไม่ใช่ซีนของผีเปรต มันมาทำไมท่านพี่"

ท่านพี่เลยบอกว่า "ก็ตัวนี้มันเดินของมันทุกวี่ทุกวันอย่างนี้ตลอดเวลามานานแล้ว เราไปยุ่งมันทำไมละ จะคุยกับมัน หรือจะคุยกับกระสือก่อนละ"

ตอนนั้นยายผีป่ากลัวเปรตมากกว่ากลัวกระสือ แต่ก็กลัวเสียฟอร์มไม่แพ้กัน

เลยต้องทำเหมือนว่า เจ้าเปรตตัวนั้น คือเงาไม้ที่ไหวๆ ไปมา เราตาผาดไปเสียมากกว่า

เอ...ทำไมกระสือสาวตัวนั้นยังไม่มาอีก สงสัยไม่มาแน่แล้ว ไปนอนดีกว่า บ้าอะไรกันมานั่งรอคุยกับกระสือ

...................................

พอคิดว่าจะไปนอน ก็ไปนอนเลย...ไม่รอแล้ว อ้างกับท่านพี่สมิงทองและท่านอื่นๆ ว่า

"เสียเวลาปฏิบัติภาวนาทั้งของเราและของท่านๆ ไปพักผ่อนกันเถิดเจ้าค่ะ ผีตัวนั้นเขามีกรรมของเขา เราอย่าไปยุ่งเลย"

ว่าแล้วทุกท่านก็หายไป เทวดานางฟ้าที่นี่เขาไว่วอแวนักนะ บอกว่าลาก็ลา หายไปแว๊บเดียวเลยหล่ะ พอจะมาก็มา
    คนสมัยก่อนติดต่อผีสางเทวดาได้ง่าย เพราะจิตมีพลังละเอียดมาก

สมัยนี้เห็นวับๆ แวมๆ ก็ขนหัวลุกแระ

.....................................

13. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    แหมหยอดไว้แค่เนี้ย อยากนะเนี่ย จะลงแดงอยู่แล้ว

14. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

มิได้แซว คุณ surad นะครับ

ผู้ชาย เขาเรียก กระหัง หรือปล่าวครับ
    เอากระด้งมาทำเป้นปีก แล้ว โฉบเฉี่ยว ยามรัตติกาล

เคยอ่าน กระโธนข้าง ธรรมมาศ หลวงพี่เล็ก เคยเจอ แล้ว ยิง ซะร่วง
    ในสมภูมิรบ คราหนึ่ง

15. tawan13

tawan13 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    เหอะๆๆ กระสือเนี่ย แม่บอกว่าแต่ก่อนมีเดี๋ยวนี้หายหมด เท่าๆที่เช็คดูแถวๆบ้านเหลือแต่ปอบ อย่างเดียว
    ตอนบวชเณรนั่งคุยกับที่อายุมากกว่า เขาเล่าให้ฟังตอนไปไล่จับกระสือ แต่ไล่ไม่ทัน เอาไปทั้งหนามไผ่ สุ่ม แห เขาลอยหนี เรี่ยไปกับพื้น เหมือนจะทันแต่ไม่ทัน หนีไปได้อดจับเลย

16. At_nat

At_nat Active Member

19 พฤษภาคม 2008
    ต่ อ ไ ว ไ ว เ น้ อ

น้ อ ง ร อ อ่ า น

^-^

17. GJ

GJ Active Member

17 มิถุนายน 2006
    ยายขา ต่อค่ะต่อ อย่าปล่อยให้อยากเเล้วจากไป อิอิ

18. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

อยากเห็นมากๆ

19. jinngee

jinngee เป็นที่รู้จักกันดี

รอชม อีกกระทู้ครับ

20. phoozaza

phoozaza Active Member

รออ่านค่ะ^^