"วัดป่าบ้านตาดแดนอมตธรรมอันล้ำค่า ของผู้หวังพ้นวัฎฏะสงสาร"

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย แดนโลกธาตุ, 12 กรกฎาคม 2007.

1. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับคุณแดนโลกธาตุครับ ผมได้ความรู้สายพระป่าจากข้อเขียนของคุณแดนเยอะมากและติดตามมาตลอด เขียนต่อไปเรื่อยๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

2. แดนโลกธาตุ

แดนโลกธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    ขอฝากข่าวประชาสัมพันธ์งานบุญพระกรรมฐานนิดหนึ่งนะครับ

1.วันอาทิตย์ที่ 15 กรกฎาคม 2550
    ทำบุญพระกรรมฐานสายหลวงปู่มั่น
    มี หลวงปู่จันทร์แรม, หลวงตาพวง, ลป.ท่อน , ลป.สรวง, ลป.คำบ่อ,
    ลป.แปลง
    ที่บ้านลานทอง ปากเกร็ด จ.นนทบุรี
    รายละเอียดที่นี่
    [​IMG]เชิญร่วมทำบุญตักบาตรเช้าที่บ้านลานทอง[อ่านแล้ว]
    (หน้า 1 2 ) วันอาทิตย์ที่ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2550 นี้

2.งานบุญวัดบรมนิวาส กรุงเทพฯ วันอาทิตย์ที่ 15 ก.ค.2550
    โยได้นิมนต์พ่อแม่ครูบาอาจารย์พระเถระกรรมฐานสายพระป่า
    หลวงปู่บุญฤทธิ์ , หลวงตาพวง ,หลวงปู่ท่อน , หลวงปู่จันทร์แรม, หลวงพ่อคำบ่อลหลวงปู่แปลง ,หลวงตาสรวง , ฯลฯ....
    ประมาณ 30 รูปกว่า

รายละเอียดที่นี่
    ขอเชิญทำบุญตักรบาตรพระป่าครั้งใหญ่ ที่วัดบรมนิวาส กทม. 15 ก.ค.2550 นี้ครับ

เรียนเชิญทุกท่านนะครับทำบุญกับพระสุปฏิปันโน...คับ