วัดเขาอ้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Jin, 20 มกราคม 2005.

1. nnn

nnn เป็นที่รู้จักกันดี

แหม คุณคนลึกลับ มาชวนกันแบบนี้อยากไปเหมือนกันครับแต่จะต้องใช้สายอภิญญาของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ที่ผมฝากตัวเรียนที่สำนักคุณแม่เกษรที่เชียงใหม่ ปกติก็ถอดจิตไปบ่อยครับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยแข็งแรง จิตมันไม่นิ่ง นิวรณ์จึงรบกวนจึงต้องพักรักษาตัวก่อน แถวภาคเหนืออากาศเย็นครับต้องรักษาตัวเอง ส่วนมากจิตที่ผมเคยไปเป็น นรก สวรรค์ อดีตชาติ อนาคตอีกหลายร้อยปี ลองไปมาหมดแล้วครับ ไม่เป็นไรครับไม่ต้องพาไปก็ได้ เดี๋ยวผมจะไปเองถ้าไปถูกนะครับ ผมว่าอย่ามาพูดเรื่องนี้ดีกว่าครับ เพราะผู้บรรลุธรรมเขาไม่สมควรพูด เดี๋ยวน้องจินเขางงอีก.........พูดเรื่องไสยเวทดีกว่านะครับ..........(b-no) (evil) (evil) (evil)

2. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    เเล้วผมจะหาบูชาตระกรุดจักร์พรรดิ์ตราธิราช ได้ที่ไหนบ้างครับ ขอโทษนะครับถ้าถามจุกจิก
    ก็งงๆหน่อยครับพี่ เรื่องบางเรื่องที่พี่ๆเล่ามาผมยังฝันไม่ถึงเลย ได้รู้อะไรที่ไม่เคยรู้ ขอบพระคุณครับพี่

3. casy99

casy99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ สร้างหลายสำนัก ที่มีชื่อในยุคกลาง น่าจะเป็นของ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ที่หายากสุดจะเป็นชุดสร้างจากทองคำแท้ ซึ่งมีจำนวนเพียง 12 ดอก ปลุกเสกในพิธีเปิดโลก ส่วนเนื้อทองแดงมีจำนวนมากแต่ก็ไม่มากเป็นการพินิชย์

4. Jin

ขอบคุณครับผม P Casy99

พี่คนลึกลับ พอจะเล่าเรื่องยันต์ เก้าเฮ ทั้ง สิบขั้น เป็นวิทยาทานได้ไหมครับ

5. คนลึกลับ

คนลึกลับ บุคคลทั่วไป

เอาคาถาด้วยไหมจ๊ะน้องjin
    คาถา 9 เฮหรือคงกระพันชาตรี(วิชาโบราณใช้มากในสมัยอยุธยา)จะเป็นคาถาภาษาของแขกหรือทางอินเดียการฝึกจะใช้รูปแบบการชักยันต์ให้ขึ้นจากปลายเท้าการชักยันต์ต้องกระทำตามสูตรเฉพาะหารเรียนต้องเรียนในโบสถ์มหาอุดฒ์ต้องเรียน 2 คนคนหนึ่งเรียนผูกคนหนึ่งเรียนแก้จนสำเร็จแล้วสลับวิธีการฝึกกันจนกว่าจะครบตามสูตรอาจารย์ที่ประจุวิชาจะชักยันต์ครอบครูแล้วจะให้ช้ครกกระเดื่องที่เป็นหินยกฟาดลูกศิกษ์ทั้ง 2 จึ้งจะเป็นการเสร็จพิธีโดยอาจจะแยกรายละเอียดขั้นตอนคร่าวๆได้ประมาณนี้นะ
    ขั้นที่1 รู้สึกร้อนทั่วตัวตัวพองใหญ่ขึ้นมีกำลังมหาศาลสามารถยกหินได้โดยง่ายบางทีเรียกวิชานี้ว่าวิชาหินเบา
    ขั้นที่2 ผิวหนังหนาขึ้นสามารถชักยันต์ส่งยันต์ประจุยันต์ได้ตามสัดส่วนต่างๆของร่ายกาย
    ขั้นที่3 สามารถส่งพลังออกครอบคลุมบริเวณรอบๆกายเหมือนระฆังเพื่อเป็นคล้ายกับปราการคอยคุ้มครอง
    ขั้นที่4 สามารถเพิ่มแนวปราการออกครอบคลุมพื้นที่ได้มากขึ้นสามารถสังเกตุได้รอบบริเวณบ้านเรือนที่ฝึกมีความ
    นิ่งสงบเงียบสามารถสะกดพื้นที่ได้และแผ่พลังคุ้มครองบริวารได้
    ขั้นที่5 รอบๆบริเวณสถานที่ฝึกในตอนเช้าจะเริ่มมีละอองคล้ายหมอกครอบคลุมบริเวณพื้นที่การฝึกสำมารถกำหนด
    จิตเดินทางย่นระยะทางได้การเดิน(โดยใช้เท้าเดิน)จะเดินเร็วมากเหมือนลอยเลื่อนไปไม่ได้เดินคนจะเดิน
    ตามไม่ค่อยจะทันแต่ความเป็นจริงใช้จิตเดินกายเคลื่อนไปเหมือนสายน้ำ
    ขั้นที่6 สามารถกำบังกายอำพรางตัวได้
    ขั้นที่7 - ขั้นที่10 รู้เพียงว่าเมื่อฝึกสำเร็จต้องโดนฟ้าผ่าด้วยครับแต่ไม่เป็นไร

6. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    โอ มีอะไรที่ผมไม่รุ้เต็มเลย

พี่คนลึกลับ กะพี่ตองเอ็นมาบ่อยๆ นะครับ ผมจะได้รู้เยอะๆ

สำนักปุริสราช กับ เกษียรสมุทรคืออะไรครับ

7. Jin

"เอาคาถาด้วยไหมจ๊ะน้องjin"

พี่หลอกให้ผมดีใจเล่นป่าวครับเนี่ยยย เเต่ อ๊ะ ต้องครอบครูหนิ ถ้าได้จริงก็ดีจ๊ะ :)

ตอนอ่านเเรกๆ ผมนึกว่าเหมือน วิชา มงคล สามสายของเสด็จเตี่ยซะอีก
    น่าสนใจมากครับ เเต่ผมคงไม่มีวาสนาได้เรียน ไม่มีพื้นฐานอะไรเลย ;(

วันก่อนไปทำสังฆทานที่วัดลาวมา ผมขอหลวงพ่อที่วัดสอนวิชาของ สมเด็จลุน เห็นตำราเเล้ว น่าสนใจมากครับ
    ตอนกลับไทย คงขอให้พี่ๆสงเคราะห์ สอนวิชาเล็กๆ น้อยๆ เพื่อติดตัวได้ป่าวครับ

วิชาเลี้ยงพรายของพี่ NNN ก็น่าเรียน เเต่ผมคงหัวใจวายก่อน >_< ลองเล่าวิชานี้คร่าวๆได้ไหมครับ

ขอบพระคุณครับพี่ๆ

8. คนลึกลับ

สำนักปุริสราช เป็นสำนักลึกลับอยู่เชิงเขาไกศลาสน้องjinลองSearchดูคำว่าไกรลาสดูนะนักพลังจิตโดยทั่วไปเขารู้ว่าอยู่บริเวณทางตอนเหนืออินเดียนเนปาลปละปากีสถานดูในweb siteก็ได้มีแผนที่อยู่ครับแต่สำนักสำนักปุริสราช มีแต่เพียงผู้ฝึกวิชาสายธิเบตเขารู้ผมก็ได้ไปฝึกวิชาของธิเบตมาบ้างเหมือนกันครับโดยส่วนใหญ่สำนักนี้มักเป็นพวกฤาษีโยคีและนักพลังทั้งหลายอายุที่น้อยที่สุดสำหรับบที่นี่ 200 ปีครับการเข้าไปเข้าไปทางจิตมีcd keyในการเข้าครับหากไม่มีcd keyในการเข้าไปก็ไม่สามารถเข้าไปได้ครับส่วนเกษียรสมุทรคือทะเลสีฟ้าก้นเกษียรสมุทรเต็มไปด้วยทุ่งคว๊อซคริสตรัลครับดูได้จากแผนที่ได้เลยนะผมลงภาพไม่เป็นเสียด้วยเลยไม่สามารถpostภาพให้ดูได้ครับ

9. คนลึกลับ

ส่วนคาถาทำไงดี postรูปไม่เป็นเอางี้ส่งe mailมาจะsent ส่งไปให้

10. คนลึกลับ

คนลึกลับ เป็นที่รู้จักกันดี

คาถา 9 เฮมีดังนี้(bb-flower

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2012
  11. คนลึกลับ

ลองฝีกดูนะ(b-glass)

12. คนลึกลับ

(b-cap) แล้วจะบอกวิธีฝึกภายหลังนี่รูปเพชรพญานาคบ้านพี่นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2012
  13. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    ขอบคุณค้าบ ขนาดลองอ่านเล่นๆ ยังรู้สึกถึงกระแส สั่นเลย

เออ พี่คนลึกลับ สมัครสมาชิกแล้ว ^ ^

14. คนลึกลับ

คำเตือน : วันที่ 8 กุมภาพันธ์ (ศตวรรษที่ 30 ) หลังเวลา 9.00 ทุ่มอย่าออกจากบ้าน (หากคุณอยู่ในฮ่องกง)
    ถึง ทุกคน Tsunami เหตุการณ์แบบนี้จะอุบัติขึ้นขึ้นอีกครั้งหนึงในปี 2005 ที่เกาหลีและญี่ปุ่น โปรดจงหลีกเลี่ยงในการเดินไปทางไปสองประเทศนี้ในปี 2005. อย่าออกจากบ้าน(ในฮ่องกง)หลังเวลา 3 ทุ่มในวันที่ 8 กพ.(ศตวรรษที่ 30 )มหาภัยพิบัติจะเกิดขึ้นที่นั่น จงเตือนเพื่อนและคนในครอบครัวของท่านทุกคน ลองบอกเพื่อนฝูงๆดูนะประเทศไทยปีนี้ยังมีกรรมต้งประสบปัญหาเกี่ยวกับเรื่องน้ำอีกในทั้งปีทั้งหวัดนกการตายเพราะน้ำและสูญเสียเกี่ยวกับทางน้ำอีกมากมายทั้งปีคอยดูต่อไปนะส่วนรัฐบาลเมื่อเลือกตั้งพรรคไทยรักไทยได้แน่นอนแต่ตังรัฐบาลได้2ปีกว่าๆจะเกิดวิกฤตในรัฐบาลขึ้นปี2006กับ2006จะมีปัญหาเรื่องอุบัติภัยแห่งแผ่นดินดินไหวดินถล่มไว้บอกอีกทีนะ

15. Jin

ดีใจที่พี่เข้ามาครับผม :)
    ขอบพระคุณครับ

16. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุนพี่ คนลึกลับ สำหรับ ความรู้และ คำเตือน ครับ
    แวะเข้ามา เอ็นดูน้องๆที่นี่บ่อยๆ นะครับ

17. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    OH!!! My God!!!(cry)

18. Jin

เหตุการณ์แบบนี้จะอุบัติขึ้นขึ้นอีกครั้งหนึงในปี 2005 ที่เกาหลีและญี่ปุ่น T_T

คุณ Puken ระวังด้วยนาครับ

19. nnn

nnn เป็นที่รู้จักกันดี

กมฺมุนา วตฺตีโลโก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ...........

[b-wai] [b-wai]

20. Jin

พี่ NNN เลี้ยงผีตอนเเรกรู้สึกไงบ้างครับ :)