วัดเขาอ้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Jin, 20 มกราคม 2005.

1. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ทุกครั้งที่ผมเห็นผี นี่ขาอ่อน ตัวสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ สติเเตกไปเลย ตอนไปฝึกงานที่ไทย ค่าไฟกินผมอาน อยู่สี่เดือน ไม่มีซักคืนที่นอนคนเดียวเเล้วปิดไฟ หลอนมากครับ

ได้ยินมาว่าถ้าได้ครอบครู เเล้วจะไม่กลัวผี จริงไหมครับ

2. nnn

nnn เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ก็จริงบางส่วนครับ พี่ว่าอยู่ที่ใจมากกว่าครับ ถ้าเราเชื่อว่าเรามีดี เราไม่กลัวอะไรหน้าไหน เรามีพลังในจิต มีความเชื่อมั่นและศรัทธาในวิชาที่มี แค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวอะไรอีกแล้วครับ แค่จิตตัวเดียวเท่านั้น ที่อยู่เหนือทุกสิ่งและสร้างปาฎิหาริย์ได้เสมอ....

3. Jin

ผมเองอยากเเผ่เมตตาเป็นมิตรนะ เเต่ทำไม่ได้ครับ ต้องใช้โทสะ + ความบ้า ข่มความกลัว
    มีครั้งนึง เจอเจ้าที่หลอก ผมดันท้าตีกะท่านอีก อีกครั่งก็เต้นไมเคิล เเจ็คสันใส่ (เรื่องจริงครับ)
    ไม่อยากเป็นเเบบนี้เลย T___T :(

4. nnn

nnn เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องใจเย็นๆๆๆ ให้มากกว่านี้นะครับ สติสัมปัชชัญะสำคัญนัก............

5. คนลึกลับ

คนลึกลับ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาไปอ่านเป็นความรู้หากมีเวลาก็หามาสะสมไว้ก็แล้วกันนะ(b-smile)

วัตถุอาถรรพ์ทางธรรมชาติ

ประเภทโลหะมีดังนี้

ประเภทที่ 1เหล็กไหลดำ,เหล็กไหลตาน้ำ,ทองคำดำ,พญาสมิงเหล็ก,เหล้กไหลบารมี,โคตรเหล็กไหล,เหล็กหลบ,แร่บางใผ่,แร่เกาะล้านอื่นๆอีก

ประเภทที่ 2เหล็กไหลขาว,เหล็กเปียก,ทองคำขาว, สังฆวานร(ชินวรสังฆวานร), แร่เงินยวง,หยดน้ำฟ้า, วัชระธาตุ,โพธิสัตว์ธาตุอื่นๆอีก

แร่ที่ใช้ในพิธีกรรมทางเวทย์มีดังนี้ แร่เพชรนิล, แร่เขาเขียว(หินอัคนี)ต้องนำมาหลอมผ่านพิธีกรรม 7 ครั้งจะกลายเป็นเหล็กน้ำพี้, แร่เกาะล้าน,

ปรอทกรอบ,เพชรหน้าทั่ง, แร่เพชรทอง, ข้าวตอกพระร่วง, ผงเกร็ดแก้วหรือผงเพชรเกล็ดแก้ว, ผงมณีรัตน

,กากน้ำนมแม่พระธรณี , ไข่มุกกวนอิม (ไข่มุกถ้ำ) , ไข่หิน, เกล็ดมณีนาคราช, เกล็ดพญามังกรไฟ,

สุธรรมธาราธาตุนำมาบดเป็นผงเรียกว่าผงสุริยัน, ผงจันจิราจันทราทิพย์โดยส่วนใหญ่จะนำผงสุริยันกับผง

จันจิราจันทราทิพย์นำมาทำมนต์สุริยันจันทรา,มนต์นาคราช,มนต์เทพรัญจวน, แร่เงิน,แร่ทอง,ผงเกร็ดแก้ว

พิสดาร, ชินวร, ขวานฟ้า, แร่ทรายทอง,แร่ทรายเงิน (ไหลคำคำ),แก้วขนเหล็ก,พระธาตุเหล็กไหล,

โครตทรหต,เหล็กไหลบารมี,เหล็กไหลตาน้ำ,เหล็กเปียก,ตับหิน,โครตเหล็กไหล, เพชรพญานาค,

เพชรพญางู, เขี้ยวหนุมาณ, เพชรน้ำค้าง, มณีนาคราช,เพชรน้ำรอด,แร่เฮมาไทด์(แร่ทรหต),เหล็กไหลแก่น,

คตไม้สัก, ตะกั่วน้ำนม, ทองแดงดิบ,ทองแดงเถื่อน, คตหิน อีกมากๆๆๆๆ

ประเภทวัตถุอาถรรพ์แบบสัตว์ คตผึ้ง,คตหอย,เพชรตาแมว,งากระเด็น(งาสลัด), งูปากเป็ด,จิ้งจกสองหาง,ผึ้งทำรังตามบ้าน, รกแมว,ลูกกรอก,

เขี้ยวหมูตัน,ปูหิน,เขี้ยวเสือกลวง,ตะขาบทองแดง,คตปลวก,กระโปกทองแดง,ตับทองแดง,คนลิ้นดำ,

เขากวางคุต,งาช้างกลวง,นอแรด,คตหอยพระธาตุ อีกมากๆๆๆ

วัตถุอาถรรพ์แบบพืช กระชายดำ,ดอกตะใคร้,พญางิ้วดำ,กัลปังหาดำ,ตะกล่ำดำ,กลิ้งกลางดง,เถาวัลย์หลง,น้ำโมกผา,ทรายน้ำไหล,

ครอบจักรวาล,ปอดำ, ตะกล่ำแดง,ขมิ้นหิน,เม็ดข้าวสารดำ,ข้าวเหนียวดำ,มือนาง,หมากไม้มณีโคตร,คตมะพร้าว

คตมะขาม,คตหอย,คตปู,คตตะขาบ,คตขนุน,กาฝากรัก,กาฝากมะนาว,กาฝากมะรุม,กาฝากขนุน,กาฝากคูณ,

กาฝากทับทิม,กาฝากโพธิ์,กาฝากสักทอง,กาฝากตะเคียน,โพธิ์ใต้ต้น,ไม้กระบก,ไม้โมก,ไม้จันทรหอม,ไม้ถุมภีดำ,

กะลาตาเดียว,กะลาไม่มีตา,ไพรดำ,คตขนุน,ผลยอป่าหิน,กาฝากไม้แดง,มะพร้างเห้งเจีย,ว่านนางพญาท้าวเอว,

ว่านนางพญานาคราช,สรรพยา,ว่านโพรง,สากกะเบือแม่ม่าย,ไม้เขยตาย,กล้วยตานีออกปลีกลางกอ,

พระพุทธเจ้า 5 พระองค์, ไผ่ตัน,ไผ่ตารอบกอ,ดอกไผ่,ตะเคียนทอง,ไม่สัก,ไม้ยมตายพราย,ว่านดอกทอง,

เสน่ห์จันทร์แดง,เสน่ห์จันทร์ขาว,เสน่ห์จันทร์เขียว,ส้มป่อย,หญ้าพระอินทร์,น้ำนมราชสีห์,หนุมานประสานกาย,

หนุมานนั่งแท่น,รางจืด,เสลตพังพอน,เถาวัลย์เปรียง,โคคลาน,ผักเสี้ยนผี,ว่านพญาใหญ่,มหาลาภ,พระพุทธเจ้าหลวง,

ว่านมหากาฬ, ว่านพระอาทิตย์,ว่านช้างผสมโขลง,เงินไหลมา,เศรษฐีเรือนใน,เศรษฐีเรือนนอก,ว่านเศรษฐี,รางเงิน

ว่านรางทอง,เขียว 1,000 ปี,เขียว 10,000 ปี, ว่านนกคุ้มมีอีกแยะ

พืชที่ใช้ในการแก้อาถรรพ์ ผักกะเฉด,ผักแว่น,มะระ,สัปปะรด,มะนาว,มะเฟือง,มะม่วง,มะกรูด,ไพร,ขิง,ข่า,ขมิ้น,ตะใคร้ , มีฤทธิ์อำนาจใน

การชำระล้างคุณไสยที่เกิดจากลมเพลมพัด

6. Jin

พี่ลึกลับครับ เเล้ววิธีฝึกมีอะไรบ้างครับ =)

7. คนลึกลับ

ที่postให้เป็นพวกวัตถุอาถรรพ์ครับมีกำลังในตัวคนดีมีวิชามักเอาสิ่งของพวกนี้มาประกอบในการทำพิธีต่างๆเพราะเขาเหล่านั้นล้วนมีกำลังในตัวเองไม่ต้องเศกก็มีฤทธิ์โดยอำนาจดั้งเดิมของตัวตนของเขาเหล่านั้นหากมีเวลาศึกษาหรือหาเอามาไว้ในครอบครองก็ดีกว่าไม่มีลองเลือกสรรค์เสาะแสวงหาเอาเองนะครับแล้วแต่บุญวาสนาบารมีอันนี้ใครหาใครก็ได้รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหามหากมีแล้วก็นำมาใช้ในวิชาเพื่อให้มีฤทธิ์ฤรงค์มากขึ้น(b-glass)

8. คนลึกลับ

ปีนี้ครบรอบ 12 ปีงานชุมนุมมหาฤาษีของอินเดียหากใครจะไปลองสืบดูนะว่าเป็นเมื่อไรงานนี้หลวงปู่เทพโลกอุดรก็มานะแล้วก็อีกหลายๆองค์ที่น่าสนใจลองดู............ส่วนเรื่องสำนักปุริสลาสอยู่ที่เชิงเขาไกรลาสลองดูในแผนที่นะ(b-deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2012
  9. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    ขอบคุณครับ พี่คนลึกลับ

แล้วผมต้องฝึกถึงขั้นไหนถึงพอจะไปได้ล่ะครับ พอจะแนะนำเป็นแนวทางให้ได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากเลยคับ ผมเซฟแผนที่ไปก่อนล่ะ

10. มหาธาตุ

มหาธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

ตระกรุด(มหา)จักรพรรดิ์(ตราธิราช) ของใหม่

ตระกรุด(มหา)จักรพรรดิ์(ตราธิราช) ของใหม่ก็มีครับ ปลุกเสกโดยหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน จ.อ่างทอง ดอกละ 900 บาท นี่ไม่ได้โฆษณาให้วัดนะ ใครตาดีอ่านเจอตรงนี้ก็ไปหาบูชาเอาเอง ผมดูรูปท่านหลวงพ่อทรงท่าทางมีเมตตามาก และท่านก็บอกว่าทำยาก เสกยาก "ของดีนะ ตอนนี้พอมีแรงทำได้เสกได้ ไม่เอาไว้ ต่อไปถึงไม่ตายก็ไม่ทำให้แล้วนะ มันเหนื่อย"

11. Jin

ตระกรุด(มหา)จักรพรรดิ์(ตราธิราช) ผมเจอ เเบบ 12 , 7 and 5 นิ้ว ยิ่งใหญ่ จารยิ่งเยอะ เเล้วอานุภาพจะต่างไหมครับ ของ ลป เทียม ครับ
    เเล้ว รัตนมาลา ของท่าน ดีด้านไหนครับ

12. คนลึกลับ

น้อง Boatnoy อยู่แถวไหนไทยหรือต่างประเทศล่ะหากอยู่เมืองไทยพี่มีcdทำเอาไว้เล่นๆเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้พร้อมvdoเขาไกรลาสและcdงานชุมนุมมหาฤาษีคราวที่แล้ว(12ปีที่แล้ว)มีการประลองกันทางจิตเล่นฤทธิ์กันตรึมและcd สำหรับฝึกสมาธิเขียนเป็นmp 3 ฟังได้ 15 ชั่วโมงหากอยู่ในกรุงเทพก็สามารถนะเดี๋ยะจะพาไปพบกับชมรมมนุษย์ต่างดาวเขาและชมรมฤทธิ์เขานัดพบปะสังสรรค์กันเดือนละ 1 ครั้งupdate dataกัน

13. Jin

อยากดูบ้างครับบบ O_O

14. nay_ohho

nay_ohho เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมก็สนใจครับ พี่คนลึกลับ ผมอยู่กาญจนบุรี ก็เคยไปสักยันต์ กับวัดบางพระ (ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ) ถ้าพี่แจก VCD ผมขอด้วยคนครับ

ตอนนี้กำลังว่างงาน อยากหาที่ฝึกพอดีครับ
    ถ้า เป็นไปได้พี่ บอกเบอร์โทร หน่อยนะครับ ผ่าน mail : nay_ohho@ego.co.th
    หรือ ลงในกระทู้ นี้ก็ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2005
  15. Boatnoy

ขอบคุณที่เมตตาครับ ผมอยู่กรุงเทพฯ ครับพี่คนลึกลับ

ผมส่ง Private message ไปหาพี่นะครับ

16. Boatnoy

ส่งไม่ได้ ลงไว้ในนี้ละกันครับ

ผมอยากรู้เรื่อง เกี่ยวกับงานชุมนุมมหาฤาษีมากเลย พอจะบอกได้รึเปล่าครับ ว่าปีนี้จะมีเมื่อไหร่

เห็นบอกว่า 12 ปีมีทีนึง

ถ้าผมสามารถไปทันในปีนี้ คงเป็นบุญมากเลยครับ

แต่ผมยังกำลังน้อยอยู่เลยคับ ไม่คล่อง

พี่คนลึกลับมี ซีดีฝึกด้วย คงต้องขอให้พี่ช่วยสงเคราะห์แล้วล่ะครับ

รายละเอียด ถ้าไม่สะดวกลงไว้ พี่ติดต่อมาที่ boatzah@hotmail.com นะครับ

17. คนลึกลับ

nay_ohho ภาพที่postเป็นรอยสักที่หลังหรือเปล่าไม่ใช่ยันต์หลวงพ่อเปิ่นนี่นาน้องnay_ohhoไปสักมาปีไหนอ่ะอาจจะเป็นตอนหลังหลวงพี่ติ่งสักให้หรือไม่ใช่ยันต์ของหลวงพ่อเปิ่นเป็นแน่เพราะรอยสักสวยเกิน 5555 สงสัยอาจจะมีคนต้องการcd แยะแน่เอางี้ให้เลือกคนละ 1 แผ่นอ่ะให้ลงชื่อหรือเมลล์หรืออะไรก็ได้ที่จะสามารถจัดส่งให้นะcdมีดังนี้
    แผ่นที่ 1 cdเขาไกรลาส
    แผ่นที่ 2 cdการฝึกสมาธิแบบmp3 15 ชั่วโมง
    แผ่นที่3 cd งานชุมนุมมหาฤาษีเมื่อ 12 ปีที่แล้ว(ครั้งหลังสุด)และจะจัดในปีนี้เพราะ
    จัดงานชุมนุมมหาฤาษีทุกๆ 12 ปี
    แผ่นที่4 cd วิชาลับของนักพรตเต๋าหมวกดำธิเบต แผ่นที่ 1
    แผ่นที่5 cd วิชาลับของนักพรตเต๋าหมวกดำธิเบต แผ่นที่ 2
    แผ่นที่6 cd วิชาลับของนักพรตเต๋าหมวกดำธิเบต แผ่นที่ 3
    แผ่นที่7 cd วิชาลับของนักพรตเต๋าหมวกดำธิเบต แผ่นที่ 4
    แผ่นที่8 cd วิชาลับไสยศาสตร์ไทย
    เอาเป็นว่าใครลงชื่อก่อนได้ก่อนรับเพียง 20 ท่านพอหมดแล้วจบงานนี้แจกฟรีจ้าไม่คิดตังส์.....ครายต้องการก็ลงชื่อเลย(b-uh)

18. คนลึกลับ

การแจกcdนี้ต้องทำบนเงื่อนไข 2 ประการ
    1. คนต้องpostสถานที่หรือที่ที่สามารถส่งcdไปหาคุณได้ด้วยประการใดๆก็ได้แล้วแต่สะดวก
    2.จำนวนการpostขอcdขอนับเอาวันสิ้นสุดภายในวันที่6กุมภาพันธ์ 2005เป็นวันสุดท้าย
    จำนวนคนที่postเอาไว้ตามเงื่อนไขที่กำหนดผมจะจัดส่งcdให้หลังวันวาเลนไทน์ก็แล้วกันนะ(b-love2u)

19. คนลึกลับ

ลืมไปให้เลือกเพียงคนละ 1 แผ่นเท่านั้นนะหากอยากได้แผ่นต่อๆไปเอาไว้วันหลังครึ้มอกครึ้มใจวันไหนไว้จะมาpostแจกอีกทีหนึ่งนะจ๊ะน้อง(b-green)

20. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

prarahu
    154 ถ.กรุงเกษม ต.บางขุนพรหม เขตพระนคร
    ก.ท.ม.10200
    ขออนูโมทนาครับ ต้องการแผ่นที่3ครับ