วัดเขาอ้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Jin, 20 มกราคม 2005.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

2. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

3. vacharaphol

4. vacharaphol

<TABLE width="90%"><TBODY><TR><TD class=smalltext></TD></TR></TBODY></TABLE>​

5. vacharaphol

6. vacharaphol

<TABLE width="90%"><TBODY><TR><TD class=smalltext></TD></TR></TBODY></TABLE>​

7. vacharaphol

8. vacharaphol

<TABLE borderColor=#cccccc cellSpacing=0 cellPadding=3 width="90%" align=center border=1><TBODY><TR><TD>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

9. รวิชญ์

รวิชญ์ สมาชิกใหม่

พี่คนลึกลับครับ ผมเพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้วัดเขาอ้อหลังจากเวลาผ่านมาสองปี รู้สึกเลื่อมใสพี่มากครับและได้ติดตามอ่านหลายกระทู้ที่พี่เป็นคนตอบ จึงมีความต้องการที่จะฝากตัวเป็นศิษย์เพื่อเรียนรู้วิชาจากพี่ด้วยคนครับ ตัวผมเองไม่มีพื้นฐานทางด้านนี้เลยครับเนื่องจากจะอยู่กับความรู้ทางด้าน เศรษฐศาตร์ การเมือง การบริหาร เทคโนโลยี่ เสียส่วนใหญ่ ตอนนี้ก็จบป.โทร Executive MBA ก็ทำให้มีเวลาว่าที่จะศึกษาศาสตร์ด้านนี้ด้วยความตั้งใจจริงครับ
    รบกวนพี่ติดต่อผมทางอีเมล์ aounja@hotmail.com จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
    ด้วยความเคารพ
    รวิชญ์

10. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    อนุโมทนาบุญครับ....ได้ข้อมูลเยอะเลย....กำลังสนใจเรื่องราวนี้อยู่เลย อิอิ.

11. เทพพระเพลิง

เทพพระเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอรับ cd ชุมนุนฤาษี 12 ปี ครับ(ไม่ทราบว่าหมดหรือยัง)
    ชอบศาสตร์งนี้มาก ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    สุเทพ แก้วสีขาว
    สถานีอนามัยบ้านเกิ้ง
    ตำบลเกิ้ง
    อำเภอเมือง
    จังหวัดมหาสารคาม
    44000

12. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ชอบทางนี้มากคับอยากเรียนมั้งจังคับแล้วเรียนจากหนังสือได้ด้วยหรอคับ

13. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

การศึกษาเพื่อนำมาใช้รักษาโรค หรือช่วยคนเป็นสิ่งน่าโมทนา แต่ถ้าเรียนเพื่อใช้ในทางอื่น ก็จะขอเล่าเรื่อง ในสมัยนานมาแล้ว มีกษัตริย์ที่ชอบทางไสยศาตร์เลี้ยงผี ทั้งมเหสีด้วย มีผีเป็นบริวารมากมาย สุดท้ายไปเกิดเป็นเปรตหัวล้าน ในตำนานของสงกรานต์นั่นแหล่ะ ที่พระเจ้าปเสนทิโกศลท่านเล่าไว้ ดังนั้น ถ้าเป็นลูกหลานของหลวงพ่อ แสดงว่าในอดีตเราศึกษามนต์ดำ ต่างๆมากันมากแล้ว ให้วางๆเสีย เพราะบางทีของเก่าๆที่เคยทำมันยังตามมาในชาตินี้ให้ต้องโดนกรรมเก่าโจมตีอยู่เลย เหตุผลนึงทำไมถึงได้บูชาตระกรุดมหาสะท้อน ก็เพราะพวกเรามันเด็กแสบ เล่นของเก่า นั่นเอง อิอิ

14. nanhor

nanhor Active Member

10 กันยายน 2007
    มาช้าไปหลายปีใครได้cdแล้ว เราเอามาcopyแล้วแจกกันดีไหมคนที่ไม่ได้จะได้มีดูกัน ได้บุญได้กุศลนะ ผมก็อยากดูเหมือนกันถ้าใครให้ผมมาผมจะcopyแจกต่อไปให้คนอื่นๆอีกดีไหมครับ กรุณาด้วยเถอะคร๊าบบบบบบ เราชาวพุทธมีเมตตาต่อกันนะครับให้ธรรมเป็นทานชนะทานทั้งปวงนะ เอาเมลเราไป nhor_nanhor@hotmail.comหรือส่งมาบ้านเลขที่ 32 ซ.ริมครองตัน เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กทม 10250 ขอบคุณล่วงหน้านะคร๊าบ โมทนาบุญ

15. Tamlunk

Tamlunk สมาชิกใหม่

ถึงคุณลึกลับ สนจัยอยากศึกษา

ผมเพิ่งมาอ่านเจอพอดีมีความสงสัยเรื่องโลหะผสม ก้อหาข้อมูลตอบข้อสงสัยให้ตัวเองก้อมาเจอบอร์ดพลังจิต ผมอยากศึกษาและเรียนเรื่องนี้ให้รู้แจ้งค้างคาจัยสงสัยมานานมากพอแล้ว หากเป็นไปตามที่คุณลึกลับเคยลงไว้ผมอยากฝึกวิชาเหล่านี้สักครั้ง หวังว่าคุณลึกลับจะช่วยถ่ายทอดได้บ้าง(b-evil) //ทิวสน seasimilan@hotmail.com

16. Tamlunk

Tamlunk สมาชิกใหม่

เรียนคุณลึกลับ
    ผมเพิ่งมาอ่านเจอเรื่องเกี่ยวกับวิชาที่สืบทอดกันมาจากโบราณ สนจัยอยากฝึกเรียนจริงจังสักครั้ง ให้หายสงสัยและให้รู้แจ้งแก่นแท้ไปเลย ดีกว่าเชื่อแบบที่เขาว่าหรือเล่าต่อๆกันมา หวังว่าคุณลึกลับจะช่วยถ่ายทอดเรื่องเหล่านี้ได้ จะอย่างไรหากมีโอกาสตอบกลับทางอีเมล์ seasimilan@hotmail.com //ทิวสน

17. คนลึกลับ

คนลึกลับ เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับทุกท่าน....ขอโทษที่ตอบทุกท่านชักช้า......เป็นเพราะงานยุ่งมากเลย........พึ่งมีเวลาออนเวปพลังจิตเมื่อเช้านี้.....เลยทำให้ไปได้อ่านการเคลื่อนไหวยังไงงานมันค่อนข้างยุ่งขอบคุณน้องๆหรือเพื่อนๆที่สนใจข้อมูลที่เขียนไว้ลองศึกษาดูครับหากทุกท่านที่สนใจมีเวลาศึกษาสามารถไปดูรายละเอียดสถานที่ที่สามารถไปเรียนได้จากบทความที่พี่เคยเขียนไว้ในกระทู้เขาอ้อนะพี่เองก็ไม่เก่งเท่าไรหรอกครับพอมีความรู้งูๆปลาๆคนเก่งกว่าพี่ยังมีอีกเเยะครับ

18. N เชียงใหม่

N เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    หวาดดี

มาสายไหนผมไม่รู้แต่ผมเรียนสายอาชีพ อิอิ ล้อเล่นครับ สวัสดีครับผมเพิ่งสมัครใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

19. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    คุณคนลึกลับคงเป็นผู้สนใจไสยศาสตร์มากนะครับ ผมเพิ่งเข้ามาอ่าน คนโพสต์กันเยอะมาก เรื่องเขาอ้อก็มีผู้โพสต์รายละเอียดแล้ว ดีใจที่มีผู้สนใจสายนี้และมีการกล่าวถึงอาจารย์พ่อ ผมเลยขอเล่าเรื่องเกี่ยวกับท่านอาจารย์ชุมบ้างเล็กน้อย ผมเองเป็นศิษย์ท่านอาจารย์พ่อมานานแล้วสมัยยังวัยรุ่นเรียนมหาวิทยาลัยอยู่ ยอมรับว่าไม่ได้เอาจริงจังอะไรเพราะเรียนหนังสือหนักไม่มีเวลา และผมแค่อยากรู้อยากเห็น ครอบครูกับอาจารย์ชุม เรียนคงกะพัน มหาอุด สะเดาะกลอน ทำได้บ้างนิดหน่อย ส่วนใหญ่ทำไม่ได้ครับ ปัจจุบันคงทำอะไรไม่ได้แล้ว (ที่ประทับใจคือเคยดูท่านอาจารย์ชุมทำพิธีเรียกเมฆมาบังดวงอาทิตย์ให้สามารถดูด้วยตาเปล่า)แล้วหยุดเรียนไปเพราะช่วงจะจบไม่มีเวลา ภายหลังก็ยังไปหาอาจารย์ณรงค์ฤทธิ์ตอนท่านบวชอยู่ที่แถวศาลายา ไปร่วมงานศพท่านพ่อ ไปแวะเยี่ยมเยียนอาจารย์แม่บุญสืบที่บ้านซอยสามัคคี ยังเห็นมีศิษย์ไปเรียนวิชากันมากมาย ดูจากวันงานศพอาจารย์ณรงค์ฤทธิ์ และได้ไปทำบุญทอดผ้าป่าที่วัดบ้านสวน พัทลุงทดแทนบุญคุณครูบาอาจารย์อันมีอาจารย์คงวัดตาล อาจารย์คงวัดบ้านสวน อาจารย์ชุม ไชยคีรี เป็นต้น สายเขาอ้อในระยะต่อมานั้นได้ไปหาอาจารย์ศรีเงินเป็นหลัก ปัจจุบันท่านก็สิ้นแล้ว ทราบว่าท่านมีศิษย์ได้รับการถ่ายทอดมาคือท่านอาจารย์ประจวบ คงเหลือ อยู่พัทลุง
    เท่าที่เรียนมา ได้เห็นมา ยอมรับว่าไสยศาสตร์มีจริง ฟันไม่เข้ากันจริง แต่ผมคิดว่าการดำเนินชีวิต เราทำดี ตั้งใจทำงานหมั่นทำบุญและสวดมนต์ ปฏิบัติสมาธิกันบ้างน่าจะเป็นหนทางที่ดีกว่า ห้อยพระเครื่องไว้คุ้มครองแทนคาถาอาคมบ้างก็พอแล้ว แต่ทุกวันนี้ยังเคารพครูบาอาจารย์อยู่เสมอ
    คุณคนลึกลับเป็นศิษย์ท่านอาจารย์ชุมหรือเปล่าครับ...

20. คนลึกลับ

คนลึกลับ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณบางแสน
    ครับผมเป็นศิษย์ท่านอาจารย์ชุมครับเรียนที่สำนักกุญแจไสยศาสตร์สะพานควายเมื่อ 10 ปีก่อนก้ไปเยี่ยมเจออาจารย์แม่ด้วยครับท่านเลยลากเข้าไปร่วมลงอาคมที่สำนักตอนนี้ไม่รู้เป็นไงบ้างไม่ได้ไปดูเลยงานยุ่งครับ ยินดีที่ได้รู้จักเป็นศิษย์ท่านอาจารย์ชุมเช่นกันคุณกับผมคงเคยเจอกันมาก่อนแล้วแน่เลยพี่ณรงค์ฤทธิ์สะเดาะกุญแจได้เห็นเคยลองให้TVไปถ่าย(สมัยโน้น)ตอนเรียนจารตระกรุดเกือบแย่ไปเรียนแถวแม่น้ำนครชัยศรีกว่าจะได้ 5555 ดีครับความจริงของไสยศาสตร์มีอีกแยะครับเรียนไม่หมดหรอกครับแต่พวกเรางานการมากขึ้นเวลาเลยน้อยลงเวลาว่างบางครั้งก็เสาะแสวงหาวิชาเพิ่มเติมไปเรื่อยๆ คิดดี ทำดี ก็ดีอย่างที่คุณบางแสนกล่าวนั่นแหละครับ ว่างๆหากเพื่อนเก่าๆนัดชุมนุมกันจะแจ้งบอกกล่าวนะครับไปสนุกรวมก้วนกันครับ คุณบางแสน