วัดเขาอ้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Jin, 20 มกราคม 2005.

1. คนลึกลับ

คนลึกลับ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเขาอ้อผมเขียนไว้นานแล้ววันที่ 20 / 01 / 2005 พอดีน้องjinเขาสอบถามเลยตอบไปปกติชอบอ่านมากกว่าแสดงความคิดเห็นครับ

2. คนลึกลับ

ผมทึ่งอาจารย์ตอนทำพระเสด็จกลับเสียดายวิชานี้จริงๆเลยข้อห้ามของวิชาทำให้มีกรรมกับคนที่ทำพระเสด็จกลับ.....เพราะมันเห็นกะตาชัดเจนไม่มีข้อโต้แย้ง..........วิชาดีดีเลยต้องสูญไม่มีคนกล้าทำ เศร้า...

3. jeds22

jeds22 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    สนุกมากครับ อยากให้ลงเรื่องเขาอ้ออีกเรื่อยๆ
    ข้อห้ามของพระเสด็จกลับ คืออะไรครับ

คารวะศิษย์รุ่นพี่ครับ ผมเป็นศิษย์คนสุดท้ายของอ.ณรงฤทธิ์ เพิ่งไปลงครบ 4 ครั้งกับท่าน และเรียนวิชาไปได้ 2-3 วิชา อาจารย์ก็สิ้นบุญไปซะก่อน เสียดาย ถ้ามีโอกาส อยากไปเรียนวิชาด้วยครับ
    ผมยังไปไหว้ครู กินข้าวเหนียวดำอยู่ทุกปีครับ รสชาติแบบว่ากินทีไร น้ำตาไหลทุกที

4. คนลึกลับ

ขออภัยครับเขียนผิดจริงๆแล้วไม่ใช่ข้อห้ามเป็นเพียงแต่หากทำพิธีดังกล่าวแล้วคนทำเหมือนกับการสร้างกรรมให้กับตนเองเพราะเวลาพลีเสร็จทำพิธีเสร็จแล้วก็จะมีการสูญเสีย.....ของชาวบ้านในแถวๆบริเวณที่ทำพิธี.....ทำให้เกิดกรรม

5. ยาโน

ยาโน Active Member

24 สิงหาคม 2007
    หวัดดีคนลึกลับกลับเมืองไทยแล้วหรือครับ เดี๋ยวโทรหาหน่อยสิผมใช้เบอร์เดิมใช้เบอร์บ้านก็ได้ ขอบคุณครับ........

6. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    เรียนคุณคนลึกลับ ..ผมเป็นศิษย์ประมาณปี2520-21 สามสิบปีแล้วครับสมัครได้สองวันก็ไปเรียนวิชาที่นครสวรรค์ ...ตอนอาจารย์แม่ยังอยู่ผมไปสำนักบ้างประมาณ5-6ครั้งเท่านั้นเองครับ ....ผมไม่ได้ปฏิบัติเลย คาถาอาคมลืมแทบหมดแล้ว คงเหลือแต่ความภูมิใจที่ได้เคยเป็นศิษย์อาจารย์ชุม..สมัยเรียนท่านไม่ค่อยชอบพวกผมเท่าไรหรอกครับเพราะผมยาว..ยินดีที่ได้รู้จักศิษย์ร่วมสำนักครับ.....

7. panoopong

panoopong สมาชิก

20 กันยายน 2007
    ตอนนี้ผมกำลังคิดจะบวชครับ สนใจที่จะบวชวัดเขาอ้อ ใครพอจะชี้แนะได้บ้างครับว่าควรทำงัยดี ที่วัดมีพระอุปปัชชาย์รึปล่าว เมลล์มาบอกน่าจะสะดวกกว่าครับ รบกวนด้วยนะครับ finalchange@hotmail.com

8. เตมินทร์

เตมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วเหมือนกันได้สัมผัสกลิ่นไอของสำนักเขาอ้อเลยคับชอบจังเลยเรื่องราวของคุณน้า คนลึกลับ ถ้ามีอีกมาเล่าให้ฟังอีกน่ะคับ กระผมโดยส่วนตัวนั้นชอบ สายนี้อยู่แล้วคับ สายเขาอ้อน่ะคับ และคอยอ่าน เรื่องราวของ คุณพ่อชุม อยู่เหมือนกันแต่ก้ยังไม่เพียงพอคับถ้ามีโอกาสคุยกันอยากคุยกับน้า คนลึกลับหน่อยคับ ติดต่อได้ทางนี้น่ะขอรับ taezza@hotmail.com ขอขอบพระคุณมากๆเลยคับ

9. amadi

amadi เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    เพิ่งเข้ามาอ่าน แต่ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดนะครับ เพราะหลายหน้านัก
    จะค่อยๆทยอยอ่านไปเรื่อยๆครับ

มีคำถามครับ รบกวนผู้รู้โปรดแนะนำ ว่าตอนนี้มีท่านใดสืบทอดสำนัก กุญแจไสยศาสตร์ ต่อครับหลังจากสิ้นบุญ ท่านอาจารย์ทั้งสามแล้ว (ในกรุงเทพฯ ถ้ามี)

ขอบพระคุณมากครับ

10. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ผมเองเป็นศิษย์ชั้นหลังๆที่สุดๆของเขาอ้อศึกษาจากตำราอาจารย์ทองเฒ่าเเละอาจารย์เอียดที่ตกทอดกันมาเรียนจากครูพักลักจำบ้างเนื่องจากไม่มีเวลาท่านอาจารย์สายเขาอ้อเลยชอบเเซวว่า เอาทั้งทางวิทยาศาสตร์ พุทธศาสตร์ เเละ ไสยเวทย์ไปพร้อมๆกัน คุณน้าลึกลับได้เเนะนำการสร้างพระตามตำรับโบราณหลายอย่างน้าเป็นคนมีความรู้มากไว้ว่างๆจะต้องพบปะคาราวะให้ได้

11. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมนา
    อยากทราบว่า ยังมี cd ของ เต๋าหมวกดำ เหลืออยู่บ้างไหมครับ
    ถ้ามี เหลือ อยากได้ ครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    ลูกหลานเจ้าพ่อก

12. somnuek1992

somnuek1992 สมาชิกใหม่

คนตัวเย็น

หวัดดีคับ ผมเปนน้องใหม่ฝากตัวด้วยคับ

13. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    นับถือสายเขาอ้อครับ สักครั้งในชีวิตผมอยากไปฝากตัวเป็นศิษย์กับอาจารย์ที่นั้นครับ ส่วนตัวชอบศึกษาทางไสยเวท ครับ

14. nmonthon

nmonthon Active Member

15 พฤศจิกายน 2011
    อ่านแล้วสุดยอดมากครับ คุณคนลึกลับ

ผมมีแต่วิชาบารมี 30 บรรทัด ของพระพุทธเจ้า ที่ไว้ปกป้องคุ้มครองและไว้ใช้ยามจำเป็นครับ ตกทอดมาจากบรรพบุรุษครับ

ส่วนมีอีกวิชาที่ทวดท่านไม่ให้ใครคือ องการพระอิศวร เพราะแรงมาก ต้องถือหลายอย่าง แล้ววิชานี้จะใช้แต่ละครั้งต้องบอกสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เจ้าที่เจ้าทาง ให้ออกไปก่อน เป็นวิชาที่แรงมาก แม้แต่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็อยู่ไม่ได้ครับ เบิกฟ้าเบิกดิน

มาเล่าสู่กันฟังครับ เรื่องแบบนี้ยังมีอยู่จริง...

15. ณเมตตา

ณเมตตา สมาชิกใหม่

อยากได้บ้างครับพี่คนลึกลับ

16. คนลึกลับ

นานมากเเล้วครับเก็บไปอยู่ไหนก็ไม่รู้เเล้ว