วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หลวงปู่ไม่ได้อยู่ถ้ำแสงเพชร ที่ อ.คลองลาน จ. กำแพงเพชรแล้วหรอครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อยากทราบประสปการณ์เกี่ยวกับพระสมเด็จของครูบา ที่ด้านหลังฝังสมเด็จองค์เล็กทีแกะจากไม้รักมังครับ ช่วยเล่าเป็นวิทยาทานหน่อยนะครับ

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    หลวงปู่ไม่ได้อยู่ถ้ำแสงเพชรแล้ว
    ลงมาสร้างวัดอยู่ที่สำนักสงฆ์มะค่างามครับ

4. MOUNTAIN

รอผู้มีประสบการณ์พระสมเด็จหลังไม้รักดำ
    มาเล่าประสบการณ์อยู่ เช่นกันครับ

5. MOUNTAIN

ประสบการณ์มหัศจรรย์พระหลวงปู่ครูบาคำเป็ง

มาเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆพี่ๆลุงๆได้ฟังกันบ้างครับ
    เมื่อสองเดือนที่เเล้วผม ได้ไปหาเลื่อยฉลุตามร้านขายเครื่องมือช่าง
    ผมก้อบอกเค้าว่าอยากได้อย่างนี้ๆ เค้าก็บอกว่ารอแป็บต้องหาเพราะร้านรู้สึกว่าจะรกๆ ระหว่างที่ลูกน้องในร้านได้หาของ เจ้าของร้านก็มาชวนผมคุย
    ชมผมต่างๆนานา ว่าเหมือนนักร้องบ้าง ว่าโหงวเฮ้งดีบ้าง ว่าเป็นลูกคนมีตังค์บ้าง แต่ผมก็บอกว่าไม่ทุกอย่าง พอดีเจ้าของร้านได้สังเกตเห็นเเหนบที่เหน็บพระอยู่ที่คอผมก็ขอผมดู ผมก็ให้ดู ผมเหน็บ พระแกะจากเครือเถาว์หลงองค์เดียว พี่เค้าก็เอากล้องส่องพระส่อง ก็บอกว่าเนื้อว่านเก่านะเนี่ย ผมก็บอกว่าไม่เก่าหรอกเพิ่งเช่ามา
    แล้วก็ว่า เอานี้ไม๊แลกกับพระของเค้าไม๊ก็หยิบพระเลี่ยมทองออกมา สององค์
    บอกให้ผมเลือกเอาพอดีลูกชายเค้าอยู่ใกล้ๆด้วยผมบอกไม่เอาหรอกครับ
    พระของผมไม่มีราคาอะไรเช่ามาไม่กี่บาท เค้าบอกไม่เป็นไรเค้าเป็นเจ้าของร้านทองอยู่หน้าตลาด ผมก็บอกไม่เอาๆคือใจนึกก็อยากแลก แต่ใจนึงมันก็มีคุณธรรมไม่อยากให้เค้าเสียทรัพย์กลัวเค้าเสียดายภายหลังก็ยื้อกันอยู่นาน
    ลูกน้องเค้าก็บอกว่าหาของให้ผมไม่เจอ ผมก็ขอพระคืนแล้วก็บอกว่า
    ถ้าอยากได้วันหลังถ้ามาที่ร้านอีกจะเช่าเผื่อมาให้ แล้วผมก็สวัสดีพี่เค้าแล้วก็ชิ่งมาเลยครับ ก็เป็นเรื่องแปลกๆมาเล่าสู่กันฟังครับ
    ทุกวันนี้ผมก็ยังติดตัวไว้ตลอดเลยครับ +แม่อุมายิมทำพวกกุญแจ

เอกวัฒน์

6. MOUNTAIN

ประสบการณ์มหัศจรรย์พระหลวงปู่ครูบาคำเป็ง

ตั้งแต่ได้รับพระของหลวงปู่มาบูชา ยังไม่ถึงเดือน
    ความเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจนมาก คือเรื่อง "การเงิน" ค่ะ
    ได้รับพระมาประมาณ ปลายเดือนกันยายน
    ปรากฎว่า

1. ได้รับการติดต่อเรื่องงานที่คิดว่า ฟาลว์ ไปแล้ว (อฐิษฐานขอค่ะ ว่าให้ลูกค้าเลือกเรา ทั้งที่วันที่อธิษฐานขอนะ
    ถ้าลูกค้าตกลงจ้างเราจริง ๆ ก็คงเตรียมงานไม่ทัน แต่กลับกลายเป็นว่า ลูกค้าเลือกเรา และเลื่อนวันจัดงานออกไปอีกหนึ่งอาทิตย์
    ทำให้เรามีเวลาเตรียมงาน ) เลยได้เงินหลายตังส์ ก็ได้นำเงินส่วนหนึ่งทำบุญกับหลวงปู่ไปแล้ว

2. ได้เงินก้อนจากญาติผู้ใหญ่ (อันนี้ก็อฐิษฐานว่าจะกินเจถวาย 5 วัน) ตอนนี้ก็เลยอยู่ในช่วงกินเจถวายอยู่

3. และที่เด็ด...คือ หลังจากที่โอนเงินถวายหลวงปู่ไปเมื่อวันที่ 5/10/50 พอวันที่ 15 นึกครึ้มอกครึ้มใจ บอกกับพระหลวงปู่ว่างวดนี้ขอให้ถูกหวย ทั้งบนทั้งล่าง ก็คิดอยู่ว่า ถ้าถูกจริงก็มหัศจรรย์มาก นั่งนึกอยู่ว่าจะซื้อเลขอะไรดี ก็นึกถึงคุณโคมฉาย
    ที่บอกในวันงาน เมื่อ 14 ต.ค. ว่า งวดนี้มี 4 ครับท่าน ก็เลยเอา 4 มาบวกกับ 8 เพราะหวยออกวันอังคาร, และ
    พอดีแม่ฝันว่า ลงไปในน้ำ มีปลาเยอะแยะ ก็เลยซื้อ88 ไปอีกตัว ก็ปรากฎว่า งานนี้ ถูกหวยทั้ง บน - ล่าง ตามที่ขอจริง ๆ
    และพระของหลวงปู่องค์ที่อธิษฐานขอแล้วสำเร็จทั้งสามเรื่อง คือ พระ เจ้าแม่กวนอิม + พระแม่อุมา องค์สีเขียวค่ะ

ตอนนี้ตั้งใจเอาไว้เลยนะคะว่า ถ้ามีโชคด้านการเงิน ไม่ว่าจะจากงาน หรือ
    จากโชคลาภ จะแบ่งเงินถวายทำบุญกับหลวงปู่ตลอดค่ะ

บัวตะวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2008
  7. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

8. MOUNTAIN

แต่แรกผมก็ไม่ค่อยศรัทธาพระท่าน คือเห็นแล้วเฉยๆ เห็นกระทู้แล้วก็เฉยๆ
    แปลกใจนิดหน่อยที่ว่า ทำไมกระทู้นี้จึงยาวมากนัก มีอะไรดีกันนะ
    แล้วก็ได้เจอ คุณโคมฉายในวันงานมหกรรม 14 ต.ค. วันนั้น กะว่าลองดูว่าจะให้คุรุท่านดูสุขภาพเรา เลยเดินตามไปที่ซุ้มท่าน คุรุ แล้วก็ได้รับพระแจก กับได้รับพลังจากครุส่งพลังหยินหยาง กับยันต์เกราะเพชร

ปรากฎว่า พลังที่ได้รับแรงมาก ถึงกับมึนและดันจิตเข้าเป็นสมาธิหรือตกภวังค์ไปเลย ทำให้รู้ทันทีว่า ไม่ธรรมดาแล้ว

ผมเลยถามคุรุโคมฉายว่ามีพระของท่านมาบ้างหรือไม่ ท่านก็บอกว่ามี แล้วก็มีพี่ท่านนึงนำมา ก็มีคนมาเช่ากัน ผมก็เลยเช่าบ้าง แม่อุมาหลังแม่กวนอิมสีเขียว กับพระเถาวัลย์หลง แต่ก่อนกลับก็มีอะไรดลใจให้วิ่งกลับไปเช่า แม่อุมายิม พอนำพระที่แจกมาเช็คพลัง โอ้..เกิดมาเพิ่งเจอพลังชนิดนี้ ทั้งแรงและดูดซับมหาศาล ยิ่งกว่าพระที่ผมเคยมี ที่ว่าแรงๆ ไม่เคยเจอขนาดนี้ แล้วมีทั้งแรงทั้งกวักทั้งดูดเข้ามา

เช้าวันรุ่งขึ้นนำแม่อุมายิมกับพระเถาวัลย์ไปใส่กรอบ สแตนเลส อธิษฐานขอพลังหลวงพ่อปู่ครูบาคำเป็ง อธิษฐานเพียงเท่านี้

ความอัศจรรย์ก็เกิดขึ้นในบ่ายวันนั้น ลูกค้าเข้ามาทันที และมีแนวโน้มจะส่งและบอกต่อกันอีก หาลูกค้าให้อีกต่างหาก มีคนโทรมาให้ไปรับเงิน ฯลฯ สารพัด
    ผมงงไปหมด

ผมเคยเจอพระที่พลังแรงๆมากๆมาเยอะ แต่พอนำมาห้อยขอแล้วเงียบ
    ถ้าเงียบผมเก็บ เพิ่งเจอครั้งนี้ ที่ทั้งแรงทั้งเกิดผลจริง ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อ

เช้าอีกวันผมใส่ขณะเดินอยู่คนเดียวในตอนเช้าตรู่ จิตพลันเห็น กุมาร 2 องค์ อยู่ในกระเป๋าเสื้อที่ผมเหน็บแม่อุมายิมกับพระเถาวัลย์ เธอทั้งสองสวยงามผุดผ่องและสมบูรณ์พูนสุข มีเครื่องทรงสวยงามใส่เสื้อผ้าดิ้นทองขลิบทอง ผ่องใส หน้าตาน่ารักมากๆ แล้วเธอก็ออกมาเดินตามแต่ตัวกลายเป็นใหญ่ขนาดยักษ์วัดแจ้ง
    แล้วปรากฏว่าเห็นผีตัวดำๆ2-3 ตัว ตัวเท่าคนธรรมดา คาดว่าเป็นจ้ากรรม เดินตามอยู่ห่างๆ พอจิตเห็น กุมารเธอก็ยกขาอันอวบผ่องขนาดยักษ์วัดแจ้งเขี่ยเปรี้ยงเข้าไปเพียงเบาๆ ผีกระเด็นหายไปจนหมดเลย
    วันนั้นทั้งวันมีแต่เรื่องดีๆ คล่องตัวสุดๆ ครับ

เรื่องของพระท่านยังไม่จบ แต่วันนี้แค่นี้ก่อนเพราะดึกมากแล้ว
    สุดท้ายคงเหมือนกับท่านอื่นทีโพสเข้ามาเล่าประสบการณ์ คือต้องขอยืมคำของท่านพี่mountainมากล่าวไว้ว่า ของเค้าดีจริงๆ

ลายสิงห์

9. MOUNTAIN

ต้องยอมรับว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านมีพลังอันเยี่ยมยอดมาก แม้จะไม่แรงที่สุด แต่ก็มีคุณพิเศษที่วัตถุมงคลทั่วไปรวมทั้งที่แรงกว่าไม่มี พลังในองค์พระสามารถสัมผัสและเข้าถึงได้ง่ายจึงเหมาะกับบุคคลทั่วไปในการนำไปใช้ ผมเชื่อว่าวัตถุมงคลของท่านจะมีพลังและคุณพิเศษเพิ่มมากขึ้นเมื่อผ่านการใช้งานโดยขึ้นอยู่กับจิตใจของผู้ใช้เป็นสำคัญ โดยเฉพาะผู้ที่มีความเชื่อมั่นและพลังความศรัทธาเป็นฐานจะประสบผลได้อย่างรวดเร็ว

ผมได้ลองใช้หลายองค์ร่วมกับการภาวนา (รูปหล่อลอยองค์ ซุ้มกอหลังครูบา สมเด็จเหล็กน้ำพี้ สมเด็จไม้ไผ่ตัน เหรียญเจ้าแม่กวมอิมพันมือ แม่กวนอิมฝังเพชรหน้าทั่ง แม่อุมายิม แม่ชิลีเรียกทรัพย์ แม่ย่าโชคเศรษฐี) โดยวางไว้บนหัวบ้าง ไว้ที่มือบ้าง พบว่ารูปหล่อลอยองค์สุดยอดมากเมื่อวางไว้บนหัว(กลางกระหม่อม) ทำให้จิตมีความสว่างไสวมากขึ้น มีกระแสความเย็นแผ่ลงมาคลุมตัว รู้สึกถึงความหนักแน่นเปี่ยมพลัง ส่วนองค์อื่นๆ วางไว้ในมือ แม่อุมายิม แม่ชิลีเรียกทรัพย์ เด่นชัดมากเรื่องพลังดูด อัศจรรย์ใจกับรัศมีของเหรียญแม่กวนอิมพันมือ องค์อื่นๆ มีความแตกต่างกันไปบ้าง(เข้าใจว่าขึ้นอยู่กับมวลสาร)

หลังจากนั้นผมได้โทรบอกคนที่รู้จักให้มาเลือกเอาโดยให้มาสัมผัสเอาเอง คนแรกที่มา เธอลองสัมผัสดู(เธอฝึกภาวนามาประมาณ 2 ปี) เธอขอ 3 องค์ ผมบอกให้องค์เดียวเธอก็ไม่ยอม เธอเลยเอาไป 3 องค์ มีรูปหล่อลอยองค์ แม่อุมายิม แม่ชิลีเรียกทรัพย์ ผมแนะนำว่าให้ลองใช้ร่วมกับการภาวนาดู กลางคืนเธอโทรมาหาผม บอกว่านั่งภาวนาโดยวางรูปหล่อลอยองค์ไว้บนหัวแล้ววางแม่อุมายิมกับแม่ชิลีไว้ในมือทั้ง 2 ข้าง (วางบนเข่าโดยหงายฝ่ามือขึ้น) นั่งได้ประมาณครึ่งชั่วโมง ทนไม่ไหว พลังรุนแรงมาก แสบร้อนไปทั้งหน้า มือก็ปวดขึ้นมาถึงข้อศอก เลยแนะนำให้กลับไปนั่งใหม่ โดยไม่ต้องใช้พระของหลวงปู่ ให้นั่งภาวนาตามปกติ โดยกำหนดลมหายใจเข้าออกให้แผ่วเบา ยาว และสม่ำเสมอ อีกประมาณ 10 นาทีเธอโทรกลับมาบอกว่าอาการต่างๆ หายไปเกือบหมดแล้ว เหลือชาตามปลายนิ้วนิดหน่อย ตอนเช้าเธอโทรมาอีก บอกว่าเพื่อนๆ ที่ทำงานพากันทักว่าเธอไปทำอะไรมาหน้าใสปิ๊งเชียว (งานนี้ไม่ต้องใช้ครีมหน้าเด้งแล้ว)..... สองวันถัดมาเธอโทรมาเล่าเรื่องความฝัน เธอฝันว่าเดินอยู่ในอาคารแห่งหนึ่ง เมื่อเธอเดินไปถึงทางตันก็จะมีผู้หญิงปรากฏขึ้นชี้ให้เดินไปอีกทาง พอเดินไปเรื่อยๆ เจอที่สกปรกรกรุงรังก็จะมีผู้หญิงอีกคนชี้บอกทางให้อีก ไปเรื่อยๆ จนกระทั่งเธอเดินออกมาถึงข้างนอกอาคารได้ ก็พบผู้หญิงทั้งสองคนนั้นยืนยิ้มให้ เธอบอกว่าเป็นผู้หญิงที่สวยมาก

อีก 2 คนมาถึงทีหลัง คนหนึ่งเลือกเอาซุ้มกอหลังครูบา(คนนี้บูชาพระฤๅษี) โดยบอกว่าพอจับองค์พระแล้วรู้สึกหนักวูบขึ้นมาทันทีเลย อีกคนเลือกสมเด็จเหล็กน้ำพี้โดยบอกว่าแปลกดีเหมือนมีแม่เหล็กดูดมือแถมมีกระแสไฟฟ้าวิ่งตามนิ้วด้วย

วิมังสา

10. MOUNTAIN

คือเป็นอย่างนี้ค่ะ วันที่จัดงานมินิมหกรรมพลังจิต ครั้งที่สอง คุณโคมฉายได้นำพระของครูบาคำเป็งไปให้บูชากัน หนูก็ได้เช่ามาพระมาหลายองค์เหมือนกันแต่ก็มิได้สนใจที่จะเช่า นางกวักเลย คุณโคมฉายก็แนะนำให้เช่าอีก ก็ยังไม่สนใจอีก หนสุดท้ายพี่เขาก็เลย ให้ฟรีเลย แล้วก็นำมาเก็บไว้เฉย ๆ อยู่ ๆ เมื่อ 2 วันที่ผ่านมา คุณ chou ก็บอกให้นำนางกวักไปด้วยซิ แล้วก็ขอให้ท่านช่วย อธิฐานขอให้แม่นางกวักช่วยดูดเงินดูดทองดูดลูกค้าแล้วนำพระใส่กระเป๋าเงิน ก็ได้ผลเกินคาด คนมาซื้อของไม่ต่อราคา ซื้อง่ายกันทั้งวันเลยค่ะ ขายดีเหมือนช่วงเทศกาลทั้งที่เป็นวันธรรมดาและร้านอื่นที่ขายเหมือนกันก็เงียบๆแถมลูกค้าเค้ายังมาซื้อกับเราอีก เพื่อความมั่นใจขอให้ท่านแสดงให้ดูอีกวันก็ขายดีอีกเหมือนเดิม ตอนนี้หนูก็เช่าเพิ่มอีก 2 องค์ ค่ะ เอาไปเผื่อให้พี่ที่ขายของอีกคนหนึ่งด้วยค่ะ

ก็เลยอยากแนะนำให้คนที่ทำการค้าขายบูชาค่ะ ดีมาก ๆ ค่ะ

chou

11. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยยังไม่มีใครพก
    เพราะองค์ค่อนข้างใหญ่
    (sing)
    แต่โดนส่วนตัวแล้วผมว่าน่าจะเป็นด้านโชคลาภและเมตตามหานิยม
    เพราะเย็นมากๆ ทั้งพลังและเจตสิกที่อยู่ภายใน

12. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ดีครับ
    พี่เม้า เอาประสบการณ์และมุมมอง
    มาเล่าสู่กันฟัง
    จะได้ไม่ต้องไปค้นหาในกระทู้ อยากบูชาพระครูบาคำเป็ง เพราะยาวมาก
    อนุโทนากับคุณเม้าตาอินครับ

13. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พระหลวงปู่ ครูบาคำเป็ง

พระของหลวงปู่ทุกองค์ ไม่ว่าจะรุ่นไหนก็ตาม ขอเพียงท่านได้เป็นเจ้าของและ สัมผัสได้ ท่านก็จะสามารถทราบได้เองว่า แต่ละท่านที่มีประสพการณ์ต่างๆจากการได้บูชาพระของหลวงปู่ ครูบาคำเป็ง นั้นไม่ได้เป็นสิ่งที่อ้างอิงจนเกินเลยแม้แต่น้อย เพียงแต่กล่าวไว้ว่า " ขึ้นอยู่กับบุญวาสนาของตัวท่านเองครับ "
    ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ มีหลายท่านได้บูชาพระของหลวงปู่ ครูบาคำเป็งไป และก็ได้ย้อนกลับมาบูชาเพิ่มอีก และได้ประสพการณ์ไปมากมายหลายท่านที่เล่าด้วยปากต่อปาก ไม่ได้นำมาลงนำกระทู้ก็มีหลายท่านครับ

14. MOUNTAIN

ผมได้รับภาพสี เฉพาะที่รูปด้านในที่เขียนว่า เจ้าเทพแห่งพลังดูดของหลวงปู่
    คืนนั้นก็เลยเอาให้อา ท่านไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ มองผมเหมือนกับว่า หลานคนนี้มันเป็นเอามาก ผมก็ไม่ว่ารัย อยู่ดีๆ ผมก็เอาภาพที่ได้จากพี่โคมมอบให้คุณอา
    ท่านก็ไม่คิดอะไร นำมาอธิษฐานขอพรเลย ได้เรื่องสิครับพี่น้อง...
    จักระที่ 7 ของแกหมุนจี๋ แกเลยงงว่าเป็นอะไร ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเป็นอย่างนี้
    555.. ทีนี้ได้ทีสิครับ ผมก็อธิบายเรื่องหลวงปู่ซะยืดยาว จนตอนนี้แกก็ศรัทธาหลวงปู่มากขึ้นๆ ตามลำดับครับ แกขอให้มีลูกค้าเก่าๆ หายหน้าไปนานกลับมาบ้าง ปรากฏว่าได้ผลครับ อิอิ ...ของเค้าแรงจิงๆ

จิตตานุปัสสนา

15. MOUNTAIN

รวบรวมคำถามจากหลายๆท่านที่ถามผมมาครับ

พระของหลวงปู่คำเป็ง เมื่อได้มาสามารถนำไปปิดทองตกแต่งได้หรือไม่
    ตอบ ว่าได้ไม่มีปัญหาครับ

พระของหลวงปู่มีข้อห้ามอะไรหรือไม่
    ตอบ ว่าพระของหลวงปู่ไม่มีเสื่อมครับ สามารถดูดกลืนพลังรอบตัวได้
    ข้อห้ามสำคัญคือห้ามใจตัวเองไม่ให้คิดร้ายทำลายใคร อยู่ในศีลธรรมอันดีก็พอครับ

การดูดกลืนพลังงานของพระไม่ใช่สิ่งที่น่ากลัวครับ
    ถ้าเราไม่มั่นใจก็บอกกับพระท่านอย่าดูดพลังงานของพระอื่นๆ
    หรือหากดูดไปแล้วก็บอกให้คืนได้ ไม่มีปัญหา
    พระของหลวงปู่ไว้ใช้ทางเมตตา ดึงดูดจิตใจคนให้รักเราได้
    แต่ควรอธิษฐานให้คนที่ดีเป็นเนื้อคู่กันเข้ามาหาครับ
    ไม่งั้นสับรางไม่ทันเป็นปัญหาบานปลายได้
    พระหลวงปู่อาราธนารักษาโรคได้ นำพระติดตัว
    พระดูดพิษพลังไม่ดี แล้วถ่ายพลังงานที่ดีให้แก่เราได้ด้วย
    พระหลวงปู่ช่วยในการทำสมาธิได้ดี
    หากชอบฝึกพลังจิตมีพระของท่านพลังจิตของเราจะแรงขึ้นด้วย
    พระของหลวงปู่ประจุพลังงานหลากหลายรูปแบบ
    ดังนั้นหากจิตมีจริตทางใดเป็นพิเศษก็สามารถอาราธนาพลังงานนั้นๆให้นำโด่งได้ด้วย
    เช่นคนชอบเหล็กไหลก็อาราธณาพลังเหล็กไหลให้ปรากฏชัด
    หรือมีนิสัยทางพระโพธิสัตว์ก็ขอบารมีทางพระโพธิสัตว์ให้ปรากฏชัดได้
    พลังงานที่เราอธิษฐานขอเป็นพิเศษจะช่วยเกื้อหนุนเราทำให้เรามีความรู้สึกมั่นใจ
    และสามารถสื่อกับพระได้ดีเพราะจริตของเราเอื้ออำนวยกับพลังงานที่เราอาราธนาไว้
    พระหลวงปู่มีเจตสิกภายในดังนั้นต้องพูดคุยระลึกอธิษฐานเสมอ
    ที่สำคัญพระของหลวงปู่อธิษฐานมาด้วยมโนยิทธิ
    ดังนั้นสามารถอาราธนาให้พระหลวงปู่เข้าดลใจใครต่อใครได้
    ขอพระหลวงปู่แผ่บารมีไปคุ้มครองคนอื่นได้ เพราะท่านมีสายบารมีทางพระโพธิสัตว์เด่นชัดมากๆ
    พระหลวงปู่กันคุณไสยได้ดี
    ยิ่งพระแม่อุมาแล้วยิ่งรับรองได้ว่าคุ้มครองเรื่องคุณไสย เสน่ห์ยาแฝด ภูติผีปีศาจได้สุดยอดจริงๆ

โคมฉาย

16. MOUNTAIN

ร่วมกันไปกราบหลวงปู่ที่วัดราชสิงขร 11/11/50

<HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>[​IMG]

17. MOUNTAIN

<HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>[​IMG]

งานนี้ได้พี่สามเหลี่ยมเป็นสปอนเซอร์หลักหาสถานที่ จัดเลี้ยงอาหารว่าง เครื่องดื่ม กับซาลาเปา สุดอร่อย ลืมไม่ลงเลยจริงๆ ขอขอบคุณพี่สามฯ.ที่สร้างความทรงจำดีๆไว้ให้กับพวกเราทุกคน ขอรื้อฟื้นขึ้นมาประกาศอีกครั้งครับ

[​IMG][​IMG]............[​IMG]

18. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าของผ่านทางคุณ mountain ได้ไหมให้จัดส่งให้หรืออย่างไรครับ

19. MOUNTAIN

แจ้งในกระทู้นี้ก็ได้ครับ
    เดี๋ยวพี่ triangle-w จะจัดส่งพระไปให้ เพราะพระอยู่ที่พี่เขาครับ

โอนเงินทำบุญสร้างวัดเข้าบัญชี หลวงปู่โดยตรง
    แล้วนำสลิปมาแสดง แจ้งที่อยู่ทาง pm
    พี่สามเหลี่ยม ก็จะจัดส่งพระไปให้ครับ

หรือจะเข้าไปแจ้งที่อีกกระทู้ก็ได้ครับ...
    ....
    อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=67467&page=365

ขออนุโมทนาด้วยครับ​

20. MOUNTAIN

คาถาครูบาคำเป็ง

คาถาครูบาคำเป็ง

คาถาเมตตา
    นะมะพะทะยะ (5 จบ)
    เอ็นโดโพธายะ (5 จบ)
    อิติปะระมิตายะ (5 จบ)
    ถัมมะ คะทะวะ (5 จบ)
    สะกะมะ อิหลงใหล (5 จบ)
    มรรคสุทธิ ชีถัง มเหษินัง (5 จบ)
    ญิลี ๗ ดาว (7 จบ)

คาถาดูดรูปนาม
    (ใช้อธิษฐานอัญเชิญวิญญาณของเทพ...ลงมาสถิตย์ในสิ่งของ เวลาใช้ ให้ชี้ไปที่ตรงนั้น แล้วอธิษฐานเอา)
    นะเปิดโลก เปิดตัง เปิดสรรพชีวิต อะมะตัง อิมัง
    ทิพจักขุญาณัง เอหิมะมะ
    พุทธะตะวา อิมัง ดูดวิญญาณ รูปนาม นามรูป (ชื่อเทพ..............) เอหิมะมะ

โคมฉาย