วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ประสบการณ์อัศจรรย์พระเครื่องครูบาคำเป็ง

<TABLE class=tborder id=post939373 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] เมื่อวานนี้, 06:20 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #7328 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sei-ko<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_939373", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 09:24 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 9 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 423 ครั้ง ใน 47 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_939373 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ตอนนี้รอฟังข่าวดีอยู่ หากสำเร็จ ตามคาดคงได้ร่วมอนุโมทนา ทำบุญเพิ่มอีกครับ เนื่องจากวันก่อน หลังจากได้รับพระชุด ผ้าป่า(ไปขอรับเองที่แผนกจ่ายงาน ไปรษณีเองเลย )ได้มา ปุ๊ป อธิฐานจิตเลย ขอให้ลูกหนี้ เอาเงินมาคืน.. พอรุ่งเช้า ก็ได้รับข่าว ทันที่...รวดเร็วทันใจ แบบ งง เลยหล่ะ ตอนนี้ก็เหลือแต่ รอ ว่าเขาจะโอน มาให้ครบ ตามจำนวนที่ตกลงกันไว้หรือเปล่า...(ทนายคน..นี้เบี้ยวผมไปร่วม ปีกว่า) ###มีอีกครับ ใส่พระลป.มาเกือบ2เดือน ไม่ถูกหวยเลย แต่....ได้ปรับตำแหน่งครับ..เพิ่งปรับตำแหน่งมา2ปี แล้วได้ปรับให้อีก :) ทั้งที่ก่อนหน้านี้ ผมกลุ้มใจเรื่องงานมากๆ..เร็วเกินคาด ปกติรอกัน3-4ปี..ยังมีเลย หรือไม่ก็โดน จับยัดขึ้นสาย ปฏิบัติการ....ขอขอบคุณพี่โคมฉายที่แนะนำให้ แขวนพระ เจ้าแม่กวนอิม หลังแม่อุมา..ได้ผลจริงๆครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

2. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีสุดยอดของหลวงปู่อีกหนึ่งครับ
    พระปิดตาครูบาคำเป็ง
    ยังไม่ได้นำเสนอมาก่อน
    จะนำเสนอในกระทู้นี้ภายในวันจันทร์
    มีทีผมไม่ถึง 10 องค์
    ส่วนที่พี่สามเหลี่ยมไม่ทราบ
    ผสมเกสาหลวงปู่ด้วยครับ
    ให้บูชาร่วมสร้างวัดกันแน่นอน

3. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ตาฉายแอบเอาของดีมาให้บูชาออกมาอีแย๊ว
    (evil) (evil) (evil)

พระรุ่นนี้มีอยู่ที่ผมไม่มากครับ เพราะมีไม่มากเลยไม่ได้นำออกมาให้บูชากันครับ มีเกศาของหลวงปู่เพียบเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2008
  4. MOUNTAIN

พลังมหัศจรรย์พระเครื่องครูบาคำเป็ง............จากมุมมองและการสัมผัสโดยทิพยจักร (ต่อ)

1.ด้านหน้าของเทพกามา เป็นรูปเทวดา นั่ง มือทั้งสองข้างถือศิวลิงค์ข้างละอันพอจะแนะนำความหมายได้ประการใดบ้างครับ

2.และ อีกอย่างหนึ่ง หากใส่เทพกามาแล้ว จะมีความห้าวในการทำสิ่งต่างๆ มากกว่าเดิม การตัดสินใจรวดเร็ว และรู้สึกว่าเทพกามา มีพลังด้านความร้อน
    พลังด้านการกระทำสิ่งต่างๆ ให้เกิดช่วยกระตุ้นในการตัดสินใจเร็วขึ้น

3.หากนำพระของครูบา มาวางไว้ในตำแหน่งตาที่ 3 เพื่อนำพลังเข้ามา จะดีหรือไม่ครับ

คุณทิพยจักร แนะนำด้วยครับว่าที่ผมรู้สึกนี้เป็นอย่างไร ขอบคุณครับ

ตอบ 1เทพกามาของหลวงปู่ด้านหน้าหากสังเกตให้ดี มือข้างหนึ่งจะถือศิวลึงค์อันเป็นเครื่องหมายของพลังกำเนิด เป็นพลังศิวะครับ อีกด้านหนึ่งถ้าผมมองไม่ผิดนะน่าจะเป็นลูกศร ซึ่งเล็งความหมายไปถึง "กามเทพ"หรืออีกนัยหนึ่งเป็นผู้มีความสามารถทั้งเรื่องรัก (ศิวลึงค์)และเรื่องปกป้องคุ้มครอง (ลูกศร) เรียกว่าบู๊กับบุ๋นพร้องกันในตัว

2 ผมฝันไปนะครับว่า(ย้ำว่าฝันนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะ)เทพกามาบอกว่าท่านเก่งทุกทางครับ พระของหลวงปู่มีเจตสิก เราบอกท่านได้ครับขอให้ท่านเย็นเดี๋ยวท่านเย็นเอง ไม่เป็นไรครับ พระของหลวงปู่พกไว้เป็นทั้งยาม้ายาโด๊ปครับ เรื่องยาม้าถามผมได้ คุณเองก็มีประสบการณ์แต่เรื่องยาโด๊ปคงต้องถามรุ่นใหญ่อย่างน้าเม้า น้าสามเหลี่ยม น้าโคมฉายครับ
    เทพกามา เป็นเทพที่รวดเร็วในทุกเรื่องครับ เข้าดลใจใครต่อใครก็ได้เหมือนวิทยาธร จิตท่านมีอำนาจสูงหากใส่ท่านแล้วรู้สึกห้าวมากๆก็ค่อยๆอาราธนาขอให้ท่านใช้พลังเย็นครับท่านทำได้ทุกทาง ทุกแบบ ลองอธิษฐานบอกท่านดู

3 การนำเอาพระของหลวงปู่เพิ่มศักยภาพจักราที่ 6 หรือตาที่สามผมเองก็อยู่ในขั้นทดสอบทดลอง ไม่ได้ทำทุกวันครับ เบื้องต้นแนะนำได้ว่าลองทำดูได้แต่อย่าหักโหม ประสบการณ์ส่วนตัวทำแล้วเกิดสมาธิได้ดีครับในเบื้องต้นจะมีลางสังหรณ์แม่น การคาดการณ์อนาคตอันใกล้จะแม่นยำหากคนที่เป็นนักพยากรณ์อย่างไพ่ยิปซีหรือดูดวงด้วยรหัสดวงดาวได้ใช้วิธีนี้ก็จะเพิ่มศักยภาพในการพยากรณ์ได้อย่างดียิ่งครับสำหรับเราทั่วๆไป ลองหัดดูวันละนิดครับก็พอครับ เอาแค่รู้ก็พอและหากถามว่าดีไหมก็ดีครับ แต่อย่างว่าอย่าหักโหมผลไม้รสจะหวานต้องค่อยๆบ่มครับ

(18/32)

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

6. โคมฉาย

[​IMG][​IMG]

มีไม่ถึง 10 องค์ครับ
    ให้ร่วมทำบุญกันองค์ละ 300 บาท
    พุทธคุณเหนือคำบรรยายครับ

7. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 องค์ครับ
    และ
    สีผึ้งสายล่าง ตลับละ 99 บาท
    พระมหาสัทถามะแรงฤทธิ์ 200 บาท
    หลวงปู่ทวดเพชรกำแพง 200 บาท
    ญิรีหนุนโชค 200 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2008
  8. MOUNTAIN

ขอโมทนาบุญกับคุณ kwok ที่ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ ด้วยครับ

9. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

มีของดีมาเพิ่มอีก...แห่ะ ผมคงจะพอก่อน แต่พรุ่งนี้ตั้งใจจะโอนเงินมาทำบุญเฉยๆครับ เพราะเมื่อวานไปต่างจังหวัดแล้วได้เงินมาก้อนนึง นี่ขนาดยังไม่ได้รับพระนะครับ...โชคดีขึ้น

10. โคมฉาย

=ชุดนี้ต้องขอให้พี่สามเหลี่ยมส่งครับ
    เพราะสายล่างผมไม่มี
    อนูโมทนาบุญครับ

11. โคมฉาย

อนุโมทนาครับ
    ที่ร่วมบุญกับครูบาคำเป็ง(*)

12. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ใครจะเชื่อไหมเนี่ยว่า ตา ฉาย ไม่มีสีผึ้งสายล่าง 555
    ผมส่งให้ก็ได้ครับเพราะคุณ kwok อยู่ใกล้บ้านผมครับ แฮ่ แฮ่ แฮ่

13. โคมฉาย

ส่งมาให้ผมสักกระปุกซิครับ
    จะได้มี
    555
    (tm-love)

14. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง
    12. เทพกามา 1 องค์ครับ

15. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

แฮ่ๆ ขอถามท่านผู้รู้ ปัจจุบันผมห้อยพระสายหลวงปู่ดู่-หลวงตาม้า ที่ขึ้นธรรมธาตุนะครับไม่ทราบว่าจะใช้พร้อมกันได้หรือไม่ เคยอ่านบางที่ว่าพระของหลวงพ่อครูบาคำเป็ง ท่านจะดูดพลังพระอื่นไปหมด เลยขอถามก่อน เป็นการไม่ประมาท...
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2008
  16. โคมฉาย

ได้ครับ
    บอกกล่าวกันไว้หน่อย
    ว่าปู่คำเป็งสั่งห้ามดูดพลังพระให้ดูดเงินดูดทองอย่างเดี่ยว
    ทุกวันนี้ ไม่ต้องกลัวพระครูบาคำเป็งครับ
    เพราะท่านไปร่วมเสกมาหลายที่
    โดยเฉพาะในสายที่ต้องการให้เป็นมหาหลง เมตตามหานิยม
    เช่นสายของอาจารย์หม่อม หลวงปู่ก้ไปร่วมเสกมา
    สายหลวงปู่จันทร์หอม
    จตุคามหลายๆแห่ง
    ทางภาคเหนือก็มีนิมนต์ไปประจำเช่นกัน
    ปู่ไปลงวิชาดูดเงินดูดทองไว้หลายแห่งครับ

17. โคมฉาย

รับทราบครับ

18. โคมฉาย

หลวงปู่ท่านไปร่วมปลุกเสกพระ
    บางครั้งท่านลงมนต์ดูดเงินดูดทองเต็มกำลัง
    ครูบาอาจารย์ที่ไปเสกด้วยก็ลงเต็มกำลัง
    ผลปรากฎว่ามนต์วิชาปู่ไปกลืนเอาทั้งมนต์วิชาทั้งพลังปราณ
    ตอนหลังองค์ที่ทราบ ท่านก็ต้องเชิญปราณกลับให้
    เช่นหลวงปู่หลวงตาหลายๆองค์
    องค์ที่รู้ ท่านก็มาหา แล้ว บอกว่า พวกเดี่ยวกัน ไม่น่าทำกัน ปู่ก็บอกว่า
    ไม่ได้ทำแต่สายวิชามันแรง ครูวิชาแรง ปู่เสกไปตามปกติ (เพราะเป็นสายวิชาฝ่ายพระแม่อุมา) แล้วปู่ก็ถามว่าทำไมท่านไม่ป้องกันไว้ ท่านก็บอกว่าป้องกันแล้ว แต่พลังดูดรุนแรงกว่า
    หลวงปู่หลวงพ่อ ที่รับและเข้าใจปู่ก็คืนพลังปราณและเพิ่มพลังให้
    ส่วนพระอาวุโสบางท่าน ไม่ได้มาบอก แต่ปู่วัดดูแล้วพลังปราณหายไปเกือบหมด ปู่บอกไม่รู้เขาจะเชื่อเราหรือเปล่า ถ้าเค้าไม่เชื่อเค้าจะหาว่าเราดูถูกท่าน ก็เลยไม่ได้คืน

19. โคมฉาย

หลายคนอาจคิดว่าท่านไปดูดพลังเค้า
    ซึ่งถ้าดูจริงๆแล้วไม่ใช้
    เพราะเป็นสายวิชาของหลวงปู่
    และพระแต่ละท่านที่เป็นเกจิมาปลุกเสกท่านก็มีดีอยู่ในตัว
    ท่านก็อัดพลังมาเต็มที
    พลังดูดในพระกองที่ปลุกเสกก็เลยทำงาน
    เท่ากับรุ่นนั้นจะขลังเป็นพิเศษ
    ส่วนการป้องกันตัว ระดับเกจิก็ต้องมีอยู่แล้ว
    แต่เมือพลังดูดแรงกว่า
    ก้ต้องโดยดูดเช่นกัน
    มันเป็นเรื่องของสายวิชาครับ
    มีคนเคยเอาพระหลวงปุไปให้เกจิเสกซ้ำ
    ปรากฎว่าคนเสกเดี้ยงไปหลายวันโดยไม่รู้สาเหตุ
    เพราะพออัดพลังซ้ำเข้าไปพลังดูดก็ดูดเต็มกำลัง
    อันนี้ก็ช่วยไม่ได้เช่นกันครับ
    เพราะสายวิชาของปู่เป็นสายวิชาจากพลังเหนือโลก

20. MOUNTAIN

+ไปเจอโฆษณาให้บูชาพระของชุมทางพระเครื่องฯ
    มีพระสมเด็จของหลวงปู่รุ่นแรก อยู่ด้วยครับ นำมาให้ดูกัน:d