วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสามัคคี 2559
    อาศรมสุขาวดี ครูบาคำเป็ง จ.กำแพงเพชร

วันอาทิตย์ที่ 6 พฤศจิกายน 2559 เวลา 13.00 น.

ด้วยสำนักสงฆ์มะค่างาม (อาศรมสุขาวดี) ได้ดำเนินการก่อสร้างเขื่อนกั้นน้ำ นอกจากนี้ทางสำนักสงฆ์ฯโดยหลวงปู่คำเป็งได้มีดำริที่จะถมดินบริเวณวัด และสร้างกำแพงรอบวัด เพื่อป้องกันน้ำท่วม ซึ่งคณะกรรมการพิจารณาแล้ว เห็นควรบอกบุญมายังสาธุชนผู้มีจิตศรัทธาทั้งหลาย มาร่วมกันเป็นเจ้าภาพกฐินสามัคคี พร้อมทั้งเครื่องบริวาร เพื่อสมทบทุนสร้างเสนาสนะไว้ในพระพุทธศาสนา เป็นการสืบทอดพระศาสนาต่อไป

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและบุญกุศลที่ท่านได้บำเพ็ญในครั้งนี้ จงเป็นพลวปัจจัยโปรดอำนวยพรให้ท่านพร้อมทั้งครอบครัว ประสบสิริสวัสดิ์พิพัฒนานุภาพ กอปร์ด้วย ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ และเจริญด้วยจตุรพิธพรชัย คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ ในที่ทุกสถานตลอดกาลทุกเมื่อ เทอญ

2. oat007

ร่วมทำบุญกฐิน

ประธาน 1,000 บาท
    รองประธาน 500 บาท
    กรรมการ 100 บาท

บัญชีกฐินหลวงปู่คำเป็ง
    นาย กิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาซอยแฉล้มนิมิต ( ประดู่ 1 )
    เลขที่บัญชี 729-2-37321-4

เบอร์โทรศัพท์ พี่สามเหลี่ยม 0814929832
    ลงชื่อเป็นเจ้าภาพงานกฐินกันครับ
    ถ้าติดขัดเรื่องรายชื่อ แจ้งได้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      951 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      731.7 KB
      เปิดดู:
      115
    • Picture 257.jpg
      Picture 257.jpg
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      93
  3. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    ปีนี้มีกฐินไหมครับ แจ้งด้วยนะครับ

4. oat007

สวัสดีครับ ปีนี้ กฐิน ตรงกับ วันอาทิตย์ที่ 29 ตุลาคม 2560

5. kumplee

kumplee เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนา มาร่วมบุญกฐินกับ หลวงปู่คำเป็งกันครับ

6. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    โอ้...อัศจรรย์มากครับ
    สัปดาห์ก่อนได้อ่านเรื่องราววัตถุมงคลของหลวงพ่อ นึกสนใจเพราะบ้านแฟนขายของเลยสั่งบูชาจากเวปพระเวปนึง คืนก่อนพระมาถึง ฝันว่าได้ไปร่วมบริจาคกับพระที่วัดเหมือนเป็นงานบุญอะไรซักอย่าง
    ในฝันว่าได้ทำบุญ ๒๐๐ บาท หลวงพ่อที่เป็นพระธานสงฆ์คล้ายว่าท่านหายตัวได้ จู่ๆท่านก็ปรากฏกายขึ้นมาข้างหน้า แล้วท่านบอกว่าจะให้ผมถือธงนำหน้าเพื่อน เพราะบริจาคเยอะว่างั้น ความรู้สึกบอกว่าจะเป็นขบวนแห่งานกฐิน แล้วก็มีพระลูกวัดรูปนึงมาถามผม ในฝันนั้นผมเป็นพระบอกท่านว่าพึ่งได้สามพรรษาเอง ท่านก็ว่าได้สามพรรษาเหมือนกัน แล้วท่านก็นั่งลงกราบผม ผมเองก็กราบท่านคืนเหมือนกัน จากนั้นได้เดินอ้อมไปด้านหลังกุฏิ มองไปไกลๆคล้ายคนปล่อยว่าวหรืออะไรซักอย่างลอยเต็มฟ้า ความรู้สึกเหมือนอยู่ภาคเหนือนี่แหละ แล้วหลวงพ่อประธานสงฆ์เดินมาหาผม ถามว่ามีเมียหรือยัง ผมรับว่ามีแล้ว ท่านเลยว่าดีล่ะ ให้เธอถือธงนำหน้าขบวน ส่วนเมียให้ถือพานใส่กลีบดอกไม้สำหรับโปรย ถามท่านว่างานวันไหนครับหลวงพ่อ ท่านว่าวันที่ ๒๙ ตรงกับเสาร์อาทิตย์ว่างั้น แล้วความฝันก็จบไป
    ตื่นเช้ามาวัตถุมงคลก็มาถึง ก็เล่าความฝันให้แฟนฟัง แฟนก็ว่าลองๆสืบค้นดูว่าวัดไหนมีงานกฐินตรงกับที่ฝันแล้วเราก็ไปเหมือนท่านบอกในฝันนั่นล่ะ ใจผมก็ว่าจะไปกราบหลวงปู่ที่กำแพงเพชรให้ได้ แฟนก็อยากไปเหมือนกัน สาธุ ขอให้ผมได้ไปร่วมงานหลวงปู่นะครับ

7. Akkra1978

Akkra1978 เป็นที่รู้จักกันดี

ดันครับ

8. อาทมาฏ

อาทมาฏ สมาชิก

สวัสดีครับพี่ ๆ ทุกท่าน พี่ท่านใดสนใจปล่อยล็อคเก็ตพระแม่กาลีบ้างตามรูปบ้างไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ต้องค้นหาในเฟสบุ๊คครับ ลองกดกูเกิ้ลดู

10. santi_st

santi_st เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2005
    ติดต่อท่านเอ็มเลยครับ
    ท่านเอ็มเป็นคน อุปฐากปู่ในปัจจุบัน ครับ

https://www.facebook.com/M.Juntaram

11. อาทมาฏ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับพี่

12. อาทมาฏ

ครับพีพ่จะลองตามที่พี่บอกครับ