วัตถุมงคลพระคณาจารย์ยุคหลังกึ่งพุทธกาล อาทิ หลวงปู่หมุน หลวงพ่อทรง หลวงปู่สุภา ฯลฯ แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย NEWESTTSEWEN, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    เข้ามาชมกันต่อนะครับ หายไปหลายวันเพราะงานยุ่งมากๆ เลยครับ แถมคอมพิวเตอร์คู่ใจดันมาเสียซะอีก เล่นเอาเหนื่อยเลยครับ ^^

คราวนี้มาเป็นคู่บ้างครับ

รายการที่ 16 ตะกรุดเจ้าทรัพย์ชนะเศรษฐี หลวงพ่อน้อย ชินเสวี จ.พิจิตร + สมเด็จเนื้อผงรุ่นแรก หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ จ.ชัยนาท

ตะกรุดเจ้าทรัพย์ชนะเศรษฐี ของหลวงพ่อน้อย ชินเสวี สมัยท่านยังอยู่ที่วัดไผ่ท่าโพธิ์ใต้ครับ ท่านสร้างตามตำรับของหลวงพ่อเงิน หลวงพ่อน้อยเองท่านเรียนวิชาสายหลวงพ่อเงินมาครับ ตะกรุดดอกนี้ไม่ใช้โลหะนะครับ เป็นกระดาษ(ไม่แน่ใจว่ากระดาษอะไร ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นกระดาษสานะครับ) ลงยันต์ ม้วนแล้วเคลือบรักปิดทอง (ดังที่เห็นในรูป) อานุภาพเด่นในทางค้าขาย เรียกทรัพย์ครับ

ส่วนพระพิมพ์สมเด็จ เป็นสมเด็จรุ่นแรกๆ ของหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ จ.ชัยนาท องค์นี้ผมไปบูชามาจากที่วัดเองเลยครับ มีสร้อยพร้อมกรอบเลี่ยมให้เสร็จแล้ว ด้านหลังปั๊มชื่อวัด รับมาจากมือหลวงพ่อเลยครับ องค์นี้เสกหลายปีครับ (น่าจะสิบปีขึ้นไป) หลวงพ่อเกาะท่านเรียนมาจากหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญครับผม

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2009
  2. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 17 พระพิฆเนศวร์เนื้อผง อธิษฐานจิตโดยหลวงพ่อแล ทิตตัพโพ วัดพระทรง จ.เพชรบุรี และพญาหนุมานอนุชิต ลอยองค์ ของท่านอาจารย์ธรรมนูญ บุญธรรม แห่งสำนักสักยันต์บัวแปดกลีบ จ.ชลบุรี

พระพิฆเนศวร์เนื้อผง มีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 4.5 เซนติเมตร ออกแบบลวดลายได้สวยงามมากครับ ด้านหลังเป็นหนุมานเชิญธงขี่หลังสิงห์ หลวงพ่อแล ท่านมีชื่อเสียงในเรื่องการสักยันต์หนุมานมากๆ ครับ (ท่านเรียนการสักยันต์หนุมานมาจากหลวงพ่อเพลิน วัดหนองไม้เหลือง) แม้ท่านจะอายุมากแล้วก็ยังต้องลงมือสักเองครับ ครูวิชาสักของท่านแรงมากครับ องค์ที่นำเสนอนี้เป็นพระพิฆเนศวร์เนื้อผง รุ่นแก้วมหามงคล ด้านหน้าเป็นรูปพระพิฆเนศ 4 กร ถือลูกแก้ว ด้านหลังเป็นรูปหนุมานเชิญธงขี่สิงห์ ออกแบบโดยสำนักช่างสิบหมู่ กรมศิลปากร หลวงพ่อแลทำพิธีปลุกเสกเดี่ยวครับ รุ่นนี้ถือว่าเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อท่านเมตตาอธิษฐานจิตครับ (สร้างประมาณต้นปี 2551) เพราะหลังจากปลุกเสกรุ่นนี้ได้ไม่นาน หลวงพ่อท่านก็มรณะภาพครับ (มรณะภาพเมื่อ 10 มีนาคม 2551 สิริอายุ 92 ปี พรรษา 54)

พญาหนุมานอนุชิต ลอยองค์ ขนาดแขวนคอ (1.2 x 2.4 เซนติเมตร) จากสำนักสักยันต์บัวแปดกลีบ ของท่านอาจารย์ธรรมนูญ บุญธรรม จ.ชลบุรี วัตถุมงคลจากสำนักนี้สร้างอย่างประณีต พิถีพิถัน ของทุกชิ้นอาจารย์ธรรมนูญตั้งใจสร้าง เสก และจารเป็นอย่างดี อานุภาพของหนุมานนี้ไม่ต้องบรรยายมากครับ เด่นในด้าน แคล้วคลาด คงกระพัน ป้องกันอันตรายและมีเมตตามหานิยมไปในตัว ท่านอาจารย์แนะนำให้ห้อยคอหรือพกติดกระเป๋าเสื้อครับ เพราะเสกด้วยพุทธคุณ ไม่ควรนำใส่พวกกุญแจหรือใส่กระเป๋ากางเกง คาถาอาราธนาหนุมาน (ว่านะโมฯ 3 จบ) หะนุมานะอะอัด 7 จบ

ปิดครับ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2009
  3. NEWESTTSEWEN

รายการที่ 18 เหรียญหลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร (เนื้อทองแดง) รุ่นประทานพร และพระผงมหาจักรพรรดิ์

เหรียญหลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร รุ่นประทานพร (เนื้อทองแดง) รุ่นนี้หลวงปู่ท่านได้เมตตาทำพิธีปลุกเสกชนวนแผ่นยันต์ แม่พิมพ์ ต้นแบบรูปเหมือนของท่าน พร้อมพิจารณาด้วยตัวท่านเองถึง 2 ครั้ง ครั้งแรกเมื่อวันที่ 24 มกราคม 2549 ครั้งที่สองเมื่อ 26 กุมภาพันธ์ 2549 และเป็นเหรียญสุดท้ายที่หลวงปู่ปลุกเสกเดี่ยวครับ (ข้อมูลจากใบแนบพระ)

พระผงมหาจักรพรรดิ์ สร้างจากผงพุทธคุณ และเกศาหลวงปู่ดู่ รุ่นนี้ออกที่วัดพระธาตุดอยกวางคำ จ.ลำพูน เมื่อ พ.ศ.2543 ครับ อธิษฐานจิตโดยหลวงตาม้าครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2009
  4. NEWESTTSEWEN

ขอ update รายการวัตถุมงคลที่ยังมีอยู่นะครับ

รายการที่ 6 - พระผงมอญแปลง ด้านหลังฝังชิ้นแผ่นทองคำ หลวงพ่อทรง ฉันทโสภี (หน้า 1 ความเห็นที่ 15)
    รายการที่ 7 - พระสมเด็จแหวกม่าน เปิดโลก พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่สุภา กันตสีโล สร้างปี 2539 (หน้าที่ 1 ความเห็นที่ 17)
    รายการที่ 8 - พระสมเด็จกัสสะโป รุ่นแซยิด 9 รอบ (ปี 2546) หลวงปู่สุภา กันตสีโล (หน้าที่ 1 ความเห็นที่ 18)
    รายการที่ 10 - พระผงหลวงปู่เทพโลกอุดร และลูกแก้วมงคล หลวงปู่กอง จันทวังโส วัดสระมณฑล จ.พระนครศรีอยุธยา (หน้า 2 ความเห็นที่ 27)
    รายการที่ 14 - พระขุนแผน รุ่นแรก หลวงพ่อศักดิ์ชัย วัดลิ้นทอง (หน้า 3 ความเห็นที่ 55)
    รายการที่ 15 - พระพุทธพิชิตมาร หลังยันต์ นะ ฤาชา (ผงดินเกาะยอ) ปี 2547 หลวงพ่อมหาโพธิ์ ญาณสังวโร วัดคลองมอญ อ.วัดสิงห์ จ.ชัยนาท (หน้า 3 ความเห็นที่ 56)

สนใจรายการไหน โพสบอกได้เลยนะครับ ทุกรายการรวมค่าจัดส่งไปรษณีย์ด่วนพิเศษ (EMS) แล้วครับ

5. NEWESTTSEWEN

ปิดรายการที่ 4 - รูปหล่อลอยองค์ หลวงพ่อทรง ฉันทโสภี ขนาดห้อยคอ รุ่นแรก มีเลข ๑ ที่สังฆาฏิ (หน้า 1 ความเห็นที่ 5) ครับ

6. juanghun

juanghun สมาชิก

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ล็อกเก็ตหลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ รุ่นปฐวีธาตุ (ปี 2545)

มีอีกมั้ยครับ

7. NEWESTTSEWEN

มีเพียงชิ้นเดียวครับ หมดแล้วครับผม ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้