++วัตถุมงคลพลังดูด ครูบาคำเป็ง เเห่งสำนักสงค์มะค่างาม เกจิสายพลังเทพ ++

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย oat007, 12 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ananvartar

ananvartar เป็นที่รู้จักกันดี

อาการคล้ายผมเลยครับ แต่ผมสะอึกอย่างเดียวตั้งแต่ได้พระมาเมื่อวาน
    กลางคืนผมก็คล้องคอนอนด้วย(ผมแขวนแม่เป๋อน้ำมันครับ) แต่ไม่มีอาการอย่างอื่นเลยเช่นปวดหัวเวียนหัว อย่างนี้ผมปกติรึเปล่าครับ??

2. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ปกติครับ :cool:

3. oat007

วันที่ 17 ม.คนี้มีพิธีลงนะรอบพิเศษเวลา 13.00 น.ครับ สนใจเชิญได้เลยครับ ติดต่อพี่สามเหลี่ยม 0814929832

4. oat007

ข้างล่างนี้เป็นข้อความในใบกำกับการใช้ตะกรุดหลวงปู่จันทร์หอมที่ผมได้รับมาจากหลวงปู่เป็งก่อนที่จะมีการสร้างตะกรุดสองพลัง

" ตระกรุดหรือเหรียญป้องกันภัยของพระครูสุนทรพัฒโนดม
    (หลวงปู่จันทร์หอม สุภาทโร ศิษย์เอกของอาจารย์สำเร็จลุน ที่ถ้ำภูมะโรงประเทศลาว)
    เจ้าอาวาสวัดบุ่งขี้เหล็ก ต.นาแวง อ.เขมราฐ จ.อุบลราชธานี ๓๔๑๗๐
    ใช้ได้ทั้งชาย หญิง มีบูชาติดตัวเดินทางปลอดภัยดี ป้องกันอาวุธ ปืนลูกแตก รถชนเรา เราชนรถ ภูติผีปีศาจ
    มนต์ดำและดวงวิญญาณต่าง ๆ ที่มารบกวน ทั้งเป็นมหาเสน่ห์ ซื้อถูกขายแพง ผัวเมียรักกันไปทางใดมีคนฮักหอม
    ตลอดภูตผีปีศาจ ให้ระลึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และหลวงปู่จันทร์หอมด้วย ทุกวันพระต้องประพรมน้ำหอม
    (ห้ามกินเนื้อสัตว์ ๑๐ อย่าง งู, ม้า, หมา,เสือดาว, ลิง, ช้าง, มนุษย์, ราชสีห์, เสือโคร่ง, เสือเหลือง ) "

ตระกรุดครอบจักรวาล สองพลัง ตระกรุดครูบาคำเป็งรุ่นแรก เสกสายเมตตามหานิยมเสร็จ ยกไปให้ปู่จันทร์หอมอธิฐานจิตเพิ่มสองวันสองคืน
    เป็นการรวมพลังระหว่าง หลวงปู่คำเป็งกับหลวงปู่จันทร์หอม ปู่คำเป็งเป็นผู้ชำนาญด้านมนต์ดูดเงินดูดทองมหาเสน่ห์ ส่วนหลวงปู่จันทร์หอมชำนาญด้านมหาอุตม์
    ตะกรุด นี้หลวงปู่บอกว่า หลวงปู่เสกมหาอุตม์ถึง 45 วัน
    ให้หลวงปู่จันทร์หอม เสกอีก 2 คืน
    นำเข้าพิธีพุทธาฯอีก 3 หรือ 4 ครั้ง พลังจึงนับได้ว่าเต็มเปี่ยมล้นปรี่

คาถาที่ใช้บูชาใช้ได้หลายบทครับแล้วแต่ว่าจะใช้ไปในทางใหน
    หรือจะอธิษฐานใช้คุ้มครองป้องกันแบบตะกรุดของหลวงปู่จันทร์หอมก็ได้ครับเรียกได้ว่ามีตะกรุดนี้เพียงดอกเดียวก็เหมือนกับว่ามีตะกรุดหลวงปู่จันทร์หอมและครูบาคำเป็งอยู่ด้วยกัน
    ดังนั้นจึงใช้ได้กับคาถาหลวงปู่เป็งและคาถาของหลวงปู่จันทร์หอม

คาถาของหลวงปู่จันทร์หอม

คาถา ไว้อาราธนา ว่าดังนี้ อิลัดสะ คัตตะ ลัดสะอิ กุสุสะสิ นะภะคะจะ อุอาวะ
    คาถาขอลาภจากท่าน ว่าดังนี้ นะอุอุนะ มะอุอุมะ อะอุอุอะ

คาถาหนึ่งเดียว...

หนึ่งเดียว เดียวหนึ่ง จะโตโลโคโสโน ซึมซับมนต์วิชา ดูดโชคลาภเงินทองมาสู่กายข้าพเจ้า สู่ร้านข้าพเจ้า สู่เก๊ะเงินข้าพเจ้า (ว่า 3 จบ)

ข้อความจากพี่พันบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  5. oat007

ทำเพราะใจศรัทธา
    ไม่ได้ทำเพราะพาณิชย์

6. พรหมภาระตะ

พรหมภาระตะ เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าสู่กัีนฟัีง
    หลังจากบูชาพระของหลวงปู่มา คลองคอ 2 วันแรก ปวดหัวทั้ง 2 วัน พอวันที่ 3 หายแบบปิดทิ้งเลย แต่ก่อนคล้องคอก็ทำใจไว้แล้วและว่าอาจจะมึนหัวตามที่พี่ๆ ลูกศิษย์พูดๆ กันมา
    กินยาแก่ปวดไปหลายเม็ด ของหลวงปู่แน่จริงๆ ตอนนี้รอพิสูจน์ เรื่องโชคลาภอยู่ และเรื่องการค้าขาย ว่าจะเป็นเช่นใด คุณ oat007 ว่าอาการปวดหัวของผมเหมือนหรือคลายกับคนอื่นหรือเปล่า ไม่มึน ไม่อวก ปวดหัวอย่างเดียว

7. oat007

สวัสดีครับ คุณmommaamgirl
    ถ้าคุณmommaamgirl ให้คนบูชาสมเด็จเหล็กน้ำพี้ รบกวนไปตั้งกระทู้ใหม่ด้วยครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่นำเงินไปสร้างวัดครับ ถวายให้กับครูบา ตามวัตถุประสงค์ที่แจ้งเอาไว้แล้ว ไม่ได้เป็นกระทู้พาณิชย์ครับ ถ้าผมให้คุณmommaamgirl postขายเดียวก็จะมีท่านอื่น ๆ มา post ขายอีกมันจะดูมั่วไปหมดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  8. oat007

ปีที่แล้วหลวงปู่มากรุงเทพ ก็ให้ท่านอัดพลังให้
    พอกลับไปถึงบ้านก็ไม่เป็นอะไร ตี 3 ตื่นมา ปวดหัวมาก
    หัวแทบจะระเบิด ก็เลย LINE ไปบอกพี่สามเหลี่ยม
    ว่าตอนนี้ผมปวดหัวมากเลย กินยาไทลินอลไป 2 เม็ด
    แล้วนอนกำแม่เป๋อ บอกว่าให้ช่วยดูด พลังออกไปด้วย
    นอนกำแม่เป๋ออยู่ คิดไปด้วย อยู่ว่าจะไปโรงพยาบาล ดีหรือเปล่า เพราะปวดจนทนไม่ไหว
    เผลอหลับไปตอนไหนก็ไม่รู้ ตื่นมาตอน ตี 5 ครึ่ง หายปวดหัว เลยงง ว่ามันเกิดอะไรขึ้น
    ไปกราบหลวงปู่ แล้วก็ถามพี่สามเหลี่ยมว่ามันเกิดอะไรขึ้นครับ
    พี่สามก็บอกว่า พลังเยอะ ไม่ยอมสลายพลังไปบ้าง ถึงบ้างอ้อเลย

9. oat007

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  10. oat007

วันพฤหัสบดีที่ 17 มกราคม 2556
    จะมีพิธีลงนะ ที่บ้านพี่สามเหลี่ยม เวลา 13.00น
    ท่านที่สนใจขอเรียนเชิญครับ
    เบอร์โทรศัพท์ พี่สามเหลี่ยม 0814929832

11. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่ทราบว่าบ้านพี่สามเหลี่ยมอยู่แถวไหนครับ

12. oat007

เบอร์โทรศัพท์ พี่สามเหลี่ยม 081-4929832
    บ้านพี่สามเหลี่ยม อยู่ที่ซ.เจริญราษฎร์ 8

ถ้ามาจากทางด่วนขั้นที่ 1 แยกซ้ายก่อนขึ้น สะพานแขวน มีทางไปถ.พระราม 9 ขับรถไปประมาณ2 กม. ลงทางด่วน ถ.จันทน์ เลี้ยวซ้าย ประมาณ 400 เมตร ซ.จันทน์ 51 ขับเข้ามาแยก 13 เลี้ยวซ้ายพบสามแยกเลี้ยวซ้าย 30 เมตร ทางซ้ายบ้านเลขที่ 116

ถ้ามาทางด่วนขั้นที่ 2 ลงด่วนถ.จันทน์ ถึง 4 แยก ขับเลยไป 2 แยกเลยปั๊มน้ำมันบางจากที่อยู่ทางขวากลับรถมาเข้าทาง ซ.เจริญราษฎร์ 8 ถ.เจริญราษฎร์ ก็ได้

ถ้ามาทางสะพานกรุงเทพ ให้ขับมาถึงแยกประมาณ 2 กม. ถึงแยก
    ถ.เจริญราษฎร์ เลี้ยวซ้ายมาตามทางเลยปั๊มน้ำมันบางจาก มา 300 เมตร แยกซ้าย ซ.เจริญราษฎร์ 8 มาตามทางประมาณ 200 เมตร อยู่ทางขวามือ

ถ้ามารถไฟฟ้าก็ให้มาลงที่สถานีสุรศักดิ์ครับ ไปอีกประมาณ 2 กม

13. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

..งวดนี้จะลองขอโชคลาภ จากแม่เป๋อน้ำมัน กับชีเปลือยดูค่ะ แต่เรื่องถูกหวยรวยเบอร์ไม่ค่อยจะมีหวังนัก แต่ก็ลองสักใบ เผื่อว่าจะมีโชคบ้าง
    ..แต่ปีใหม่ที่ผ่านมา มีการจับสลากของขวัญปีใหม่กันในบรรดาญาติๆ(ญาติเยอะค่ะ) โชคดีมากได้จับได้ของน้าชาย เป็นคล้ายๆรางวัลใหญ่ค่ะ เพราะน้าชายเค้าเป็นคนจัดงาน รางวัลเลยเยอะตามไปด้วย ในใจก็ขอกับแม่เป๋อน้ำมัน ขอให้ได้รางวัลกับเค้าบ้าง (แต่ในใจก็ไม่หวังมากนัก) สรุปว่า จับได้เฉยเลย วันพรุ่งขึ้นเลยไปทำบุญใส่บาตรพระในวันปีใหม่ประมาณ 50 รูป มอบบุญให้กับแม่เป๋อที่ท่านช่วยค่ะ

14. oat007

แม่เป๋อ ฝั่งว่านดอกทอง องค์แรกที่ผมได้มาหลายปีแล้วครับ ตอนนี้แตกเรียบร้อยแล้วครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

15. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 +++ สงสัยให้ท่านช่วยเรื่องสาวๆมากไปอะป่าวเนี่ย

16. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดเลยครับ:cool::cool::cool::cool:

17. oat007

สวัสดีครับ คุณพิชญากร
    ขอให้งวดนี้ถูกหวย 3 ตัวตรงนะครับ เรื่องถูกหวยนี้แล้วแต่คน
    บางคนเดียวถูก เดียวถูก บางคนก็ไม่ถูกเลย ยกตัวอย่างพี่ที่ทำงานผมเนี้ย
    เล่นหวยทุกงวดไม่เคยถูกหวยเลย แต่ที่สำคัญขยันทำงาน ประหยัด
    อาจจะไม่รวยมาก แต่ก็มีความสุขได้ครับ เล่นหวย เล่นเป็นร้อยเป็นพัน
    ไม่ถูกก็เสียดาย เอาเงินไปกินข้าว ซื้อนมให้ลูกดีกว่า แต่ถ้าถูก ก็โชคดีไป

ดีครับ ทำบุญแล้วอุทิศให้กับพระที่เราห้อย ทำถูกแล้วครับ

18. ananvartar

ananvartar เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยกรรมผมคงจะมากจริง ๆ แม่เป๋อยังช่วยไม่ได้ วันนี้ที่ร้านก็เงียบอีกเช่นเคยครับ T T

ไม่เป็นไรชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันต่อไป ซักวันท่านคงช่วยผมได้แน่นอน ยังคงศรัทธาในตัวหลวงปู่ครับ

19. พิชญากร

....โมทนาสาธุ ขอให้ถูกเถอะค่ะ จะได้ทำบุญกับหลวงปู่ ในใจก็บอกแม่เป๋อนะคะว่า ถูกมาก ก็จะทำบุญมาก ถูกน้อยก็จะทำน้อย

20. พิชญากร

อาจจะยังไม่ถึงเวลามั้งคะ เพราะพลังแม่เป๋อเคยอ่านจากหนังสือของคุณทิพยจักรมักจะบอกพลังท่านจะแรงมาก แต่จะเป็นช่วงๆ ส่วนพลังของเจ้าแม่กวนอิมซึ่งเป็นพลังของพระโพธิสัตว์ พลังของท่านจะสม่ำเสมอ เหมือนสายน้ำไม่ขาดสาย
    หลายๆประสบการณ์แนะนำให้พ่อค้าแม่ค้า บูชาพระแม่อุมาเหยียบธรณี แล้วก็ชูชก ประมาณนี้น่ะคะ ลองๆดูนะคะ เผื่อว่าจะดีขึ้น

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้