วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

วัดสนมลาววรวิหาร
    34 หมู่ 2 ต.โคกแย้ อ.หนองแค จ.สระบุรี 18230
    สั่งจายในนาม พระสามารถ เขียวพลอย
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาหินกอง
    บัญชีออมทรัพย์ 728-217448-1
    คุณจินตนาลองโทรไปคุยกับคุณอเนกดูนะครับจะได้ไม่ผิดหวังผมอยากให้คุณได้ของแท้ของหลวงพ่อ
    แล้วคุณจะรู้ว่าของที่หลวงพ่อทำนั้นดีขนาดไหน

2. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณprarahu อยากได้ดวงตาแบบที่คุณเอารูปมาลงให้ดูแบบมีตาดำฝังเพชรนะค่ะชอบมากเลยพอดีแฟนอยากได้แบบนี้ที่คุณอเนกไม่มีแบบนี้ค่ะไม่ทราบพอแบ่งให้ซักดวงไหมแพงหรือเปล่าค่ะ ส่วนที่อยู่ต้งรอก่อนค่ะเจ้าของบ้านยังไม่ได้เขียนให้เลยส่วนที่ถามว่าใช้ของหลวงพ่อผินะใช้ได้ผลไหม เพิ่งเช่ามาค่ะลองขอแค่หนเดียวได้ผลค่ะขอเกี่ยวกับบ้านค่ะตอนนั้นเดือดร้อนหาบ้านให่มอยู่หาไม่ได้เลย เลยเอาดาวของท่านมาจุดธูปขอค่ะได้ผลกำลังจะย้ายเข้าพรุ่งนี้แล้วได้ในราคาที่ไม่น่าได้ค่ะเชื่อสนิทใจเลยว่าจะตามเก็บของหลวงพ่อท่านมาให้แฟนกับลูกสาวไว้ติดตัวกันค่ะ

3. prarahu

ผมเช่ามาจากคุณอเนกมาราคา5000บาทครับเป็นรุ่นแรกเนื้อผสมของดีที่หาง่ายแต่เอายากครับ
    แบบในรูปที่เป็นตาดำเป็นของศูนย์พระเครื่องแห่งหนึ่งครับ แบบเป็นลูกตาดำที่วัดยังพอมีอยู่ครับผมเช่ามาแค่ดวงเดียวครับราคา500บาทครับผมว่าพุทธคุณไม่ธรรมดาครับ
    แฟนผมถูกหวยมา2งวดซ้อนแล้วครับไม่ได้ซื้อเยอะครับซื้องวดละ1คู่ครับ และผมติดต่องานอะไรที่ว่ายากพอผมลงไปทำมันไม่เห็นยากเลยครับ มีงานอยู่งานนึงครับมูลค่างาน7แสนบาทคุยกันมา3เดือนไม่ยอมตกลงเซ็นต์สัญญา ผมเลยอาสาจะไปคุยเองวันที่ผมไปผมพกทั้งดาวและแก้วตาครับสุดท้ายตกลงยอมเซ็นต์สัญญาครับ และมีงานนึงที่ต้องติดต่อกับสถานที่ราชการคนแรกที่ไปติดต่อใช้เวลา3อาทิตย์เจ้าหน้าที่ไม่ยอมเซ็นต์อนุมัติ ผมเลยไปเอง3ชั่วโมงผมปิดงานได้เรียบร้อยครับ
    ของๆท่านถ้าไม่ศักดิ์สิทธิ์จริงราคาจะแพงขนาดนี้หรือครับต่อไปจะหาของไม่ได้ด้วยครับ
    คุณจินตนาลองติดต่อที่วัดดูนะครับแต่ผมว่าคุณเช่าแก้วตารุ่นแรกจากคุณอเนกดีกว่าครับต่อไปหลักหมื่นแน่นอนครับ

4. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    thaiput

-ประดุจที่รักดั่งแก้วตาและดวงใจ นะเตสุเตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะเตสุเต มหาสุเตนะชา กลั้นใจอธิษฐานเอาเถิดดีนักแลฯ thaiput007@hotmail.com

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      284.8 KB
      เปิดดู:
      689
  5. prarahu

เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อผินะครับ เนื้อเงินและเนื้อทองแดง

6. prarahu

ดูไว้เผื่อไปเจอ

ขนาดไฟล์:
      54.2 KB
      เปิดดู:
      582
      ขนาดไฟล์:
      49.2 KB
      เปิดดู:
      568
      ขนาดไฟล์:
      49.5 KB
      เปิดดู:
      505
  7. prarahu

จะหาจะเช่าระวังกันหน่อยครับของปลอมออกอาละวาดไปทั่วแล้วครับ เขาว่าแถวๆดิโอลด์สยามครับ
    ปลอมออกมาเยอะ ตาดีได้ตาร้ายเสียนะครับ แม้แต่ในเว็ปต่างๆก็มีปลอมครับ

8. prarahu

ดูอีกอันก็แล้วกัน

9. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    หวัดดีครับทุกๆท่าน...ผมในฐานะผู้ที่นับถืหลวงพ่อผินะคนหนึ่งครับผมไม่เคยเจอท่านตอนที่มีชีวิตครับไม่ทัน...ได้รุ้จักท่านก็ตอนต้นปี47และได้ตามเก็บมาเรื่อยๆอ่านในกระทู้ที่ว่ากันตามมาผมว่าเข้าใจผิดไปหลายอย่างครับ...ดาวเคียงเดือนที่โพสต์รูปไว้ไม่ได้เป็นรุ่น2อย่างที่เข้าใจนะครับเป้นรุ่นเดียวกับกับดาวพิมพ์ใหญ่แหละครับ...ส่วนดวงตาที่เลี่ยมไว้เดิมนั้นไม่น่าจะใช่รุ่นแรกครับรุ่นแรกจิงๆน่าจะเป็นดวงตาที่ติดรูปถ่ายไว้ครับ...เล่าสู่กันฟังครับ...บางทีวัตถุมงคลของหลวงพ่อท่านสร้างไว้มากจิงๆครับ...คนไม่รู้ก็พูดไปเรื่อยครับ...ที่นั่นสวดของที่โน่นว่าเก๊..ไปกันใหญ่ครับถ้าใครอยากรู้ทิ้งเมล์ไว้แล้วผมจะเมล์ไปหาของที่เก๊เท่าที่รู้ตอนนี้น่าจะมีแค่ปลัดหัวชมดครับระวังไว้หน่อยส่วนพระเครื่องไม่มีเก๊แน่นอน100%ของเก่าๆนั้นหายากมากเช่นพระพิมพ์ปราบท้าวชมพูที่มีตะกรุดหรือฝังปลาตะเพียนไม่เก๊หรอกครับ...รุ้ไม่จิงพูดไปเรื่อยครับ..ว่างๆผมจะโพสต์ภาพให้ดูครับ...ที่ได้บอกกล่าวกันจะได้ไม่หลงทางเข้าใจผิดๆ..ทั้งหมดผมในฐานะผู้ที่มีวัตถุมงคลของท่านไว้ส่วนหนึ่งอยากบอกกล่าวเอาไว้ครับทำได้เพียงเท่านี้ครับ...เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาแด่ท่านครับ...หลวงพ่อผินะ ปิยธโร

10. prarahu

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณเยาวราชครับ ว่าแต่ขอบูชาชะมดซักองค์ได้ไม๊ครับ เรื่องรุ่นจริงๆแล้วหลวงปู่ท่านสร้างเครื่องรางมาต่อเนื่องที่เรียกรุ่นนั้นรุ่นนี้คงให้ง่ายต่อการจัดหมวดหมู่ ตามประสาวงการพระ อย่างแม่เนื้อหอมรุ่นหยดน้ำเขาก็เรียกว่ารุ่นสองผมก็ว่าไม่น่าใช่ข้อสำคัญผมว่ารุ่นไหนก็ไม่สำคัญขอให้ทันท่านความศักสิทธิ์ก็คงเหลือล้นครับ ขนาดผมไปเช่าที่วัดเมื่อเดือนก่อนยังมีคนกล่าวหาว่าของเก๊เลยหาว่าทางวัดทำเสริมขึ้นมา ปลงครับ ขอให้คุณช่วยโพสท์สิ่งที่ถูกต้องเพื่อเป็นวิทยาทานแก่พวกเราด้วยเถอะครับ เพราะผมเองก็รู้คนทำปลอมชื่ออะไรอยู่ที่ไหนแต่ไม่กล้าพูดเพราะกลัวเขาฟ้องเอา
    แม้แต่คนที่ไปโขมยพระของหลวงพ่ออย่างหน้าตาเฉยเอามาขายกันโจ๋งครึ่มทางวัดก็รู้แต่ไม่สามารถดำเนินการใดๆได้ครับ มาร่วมกันเผยแพร่สิ่งที่ถูกต้องนะครับ

11. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยกันเผยแพร่ข้อมูลความรู้ที่เป็นประโยชน์
    เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อผินะ
    อย่างน้อยท่านก็ได้สร้างปัญญาบารมี
    ไม่ให้คนหลงเข้าใจผิด
    ทำในสิ่งที่ถูกต้อง เป็นการบูชาคุณ ของหลวงพ่อผินะ
    ช่วยกันนะครับ ขอบคุณอย่างสูง จากใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2007
  12. prarahu

เขาเรียกว่าหัวหอม ใครมีเอามาโชว์บ้าง

13. prarahu

ผมเองรู้จักกับคนทำพระให้หลวงปู่ครับและผู้ใหญ่ที่สระบุรีที่เคยมาเป็นศิษย์ท่านเป็น10ปีเช่นกัน เรื่องบางเรื่องเขาไม่ให้ผมพูดไปมากเพราะจะเถียงกันไม่จบ บางเรื่องไม่ใช่เรื่องที่จะเอามาพูดเล่นๆ ผมเองไม่เคยเจอท่านเช่นกันและเป็นเรื่องที่ผู้ใหญ่บ่นว่าถ้าเจอผมก่อนน่าจะดีเพราะผมเป็นคนนึงที่รู้ว่าต้นมะพร้าวไม่มีตาหรือมหาอุตย์อยู่ที่ไหน สิ่งที่หลวงปู่ทำไว้ท่านมีไว้เพื่ออนุเคราะห์ลูกศิษย์จริงๆเพราะท่านรู้ว่าต่อไปการทำมาหากินจะยากลำบากมากขึ้น ของๆท่านจึงเป็นเรื่องของการมีเมตตาและค้าขาย
    สิ่งที่ท่านนำมาผสมในดาวอาถรรพ์นั้นที่เรียกว่าหาง่ายแต่เอายากนั้นท่านนำมาสอนอสุภะให้พระหนุ่มๆได้เข้าใจว่ามันไม่มีอะไรให้ไม่ติดยึดในกาม และท่านจึงนำมาผสมในวัตถุมงคลของท่านไว้เป็นที่ระลึก
    แต่ก็มีคนแปลความหมายของท่านผิดไปหาว่าท่านเล่นไสยดำไปนั่น ผมเองไม่ได้มีวัตถุมงคลของท่านรุ่นแรกๆเพราะราคาแพงมาก แต่ผมใช้วิธีการภาวนาคาถาของท่านเป็นกรรมฐานไปเลยก็ยังได้ผลเป็นที่น่าอัศจรรย์และผมก็เคารพท่านเป็นเสมือนหนึ่งครูบาอาจารย์ที่ผมนับถืออย่างยิ่ง

14. prarahu

ดูเพลินๆเผื่อไปเจอ

ขนาดไฟล์:
      35.3 KB
      เปิดดู:
      500
  15. prarahu

พระอินทร์ราคาหลักแสน

ขนาดไฟล์:
      60.6 KB
      เปิดดู:
      501
  16. prarahu

ดูไว้ไม่ต้องคิดมาก

17. prarahu

แบบนี้จะเรียกว่าสั้นหรือยาว

18. prarahu

อยู่นี้จ้า

19. mrYong

mrYong เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005

คำบูชาหลวงพ่อผินะ

จุดธูป 5 ดอก ตั้งนะโม 3 จบ

อะหั สุขโต ผินะ ปิยะธโร นามะเต อาจาริโยเม
    ภันเต โหหิ (3 จบ)

แล้วอธิฐานตามใจปรารถนา

คาถาหลวงพ่อผินะ ปิยะธโร

คาถาปลุกของ

พุทธัง กันตัง สะระนัง ฮ่า
    พุทธัง กันตัง สะระนัง แฮ่
    พุทธา นะโมยะ

คาถาพระสมหวัง ว่า "นะเตสุเต" เท่าอายุ
    เที่ยวสุดท้าย ว่า "มหาสุเตนะชา"

คาถาพระปลดหนี้ "พุทธา" (เต่า-วัว)
    คาถาพระแคล้วคลาด "นะโม" (ไก่-พญานาค)
    คาถาพระค้าขาย "ยะถา" (ราชสีห์-วัว)
    คาถาพระปรมัตย์ "ผายติ" (A-A)

คัดลอกจากฉบับพิมพ์เผยแพร่โดย

นายบุญส่ง นางสาวปิ่นทิพย์ นางสาวณัฐฐา งามมีศรี และคณะครับ ขอขอบคุณผู้พิมพ์เผยแพร่มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

20. prarahu

ข่าวล่าสุดในวงการพระ ได้มีกลุ่มบุคคลกลุ่มหนึ่งได้ว่าจ้างให้ช่างแกะสลักคนหนึ่งแกะปลัดหัวชะมดเลียนแบบของหลวงพ่อผินะ ค่าจ้างแกะแค่ตัวละ400บาทครับเอามาขายตัวละ30000ขึ้น ระวังกันหน่อย ดูที่ยันต์ครับเขายังทำไม่แนบเนียนแต่ถ้าดูไม่ดีอาจเสียเงินฟรีครับผม