วัตถุมงคลหลวงปู่ญาท่านสวน สำหรับท่านที่สนใจจากวันนี้เป็นต้นไปรายได้บางส่วนเพื่องานบุญที่หลากหลายครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย นิโรธสมาบัติ, 6 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    วัตถุมงคลหลวงปู่ญาท่านสวน สำหรับท่านที่สนใจจากวันนี้เป็นต้นไปรายได้บางส่วนเพื่องานบุ

เนื่องจากมีผู้ที่ศรัทธาสอบถามมาทาง PM เยอะครับเกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ญาท่านสวน ฉนฺทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานีครับ เพื่อขอบูชา ผมจึงคิดว่าจะนำเอาวัตถุมงคลของหลวงปู่ญาท่านสวนออกมาให้กับท่านที่สนใจจะบูชานำไปเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ และรายได้จากการให้บูชาผมจะนำไปใช้ในการทำบุญต่างๆ ที่หลากหลายแตกต่างกันไปนะครับ

เนื่องจากว่าตอนนี้งานบุญหลักที่ผมทำ ได้เสร็จสิ้นไปแล้ว ทีแรกว่าจะปิดกระทู้ แต่คิดว่าอาจจะมีผู้ที่ศรัทธาในหลวงปู่ญาท่านสวน อยากได้วัตถุมงคลไว้บูชา จึงขอเปิดต่อนะครับ และสำหรับราคาที่ให้บูชาอาจจะลดลงบ้างสำหรับผู้ที่สนใจนะครับ

โดยต่อจากนี้เป็นต้นไป รายได้จากการบูชาผมจะหักบางส่วนไว้นะครับ และที่เหลือนำไปทำบุญเหมือนเดิมครับ

วัตถุมงคลที่นำมาให้บูชาจะเป็นส่วนที่ผมมีหรือหาได้นะครับ ราคาที่ให้บูชาผมไม่ได้อ้างอิงจากท้องตลาด หรือจากที่อื่น แต่เป็นราคาที่ผมตั้งขึ้นมาเองนะครับ บางทีอาจจะตั้งสูงไป หรือตั้งต่ำไป ต้องขออภัยด้วยนะครับผม

ท่านที่ต้องการร่วมบุญเช่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ญาท่านสวน สามารถโอนเงินมาที่

ชื่อบัญชี นายอรรถพล พันธุ์งาม
    ธนาคาร กรุงเทพฯ สาขาย่อยเอสเคช็อปปิ้งพาร์ค
    เลขที่บัญชี 704-0-01123-6

โทรศัพท์ 08-5047-1042

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2009
  2. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 1

รายการแรกของวันนี้ เป็นพระปิดตาเนื้อผงว่านมหาอุดมมงคล ผสมชานหมาก เกษา หลวงปู่ญาท่านสวน หลังยันต์สายรกพระพุทธเจ้า ออกปี 2538 ครับ รุ่นนี้ว่ากันว่าหลวงปู่ปลุกเสกยาวนานตั้ง 8 ปี ครับ และเป็นรุ่นที่สร้างเองโดยพระในวัด ไม่มีนายหน้าครับผม แล้วถวายให้หลวงปู่ปลุกเสกครับผม

พระรุ่นนี้น่าบูชามากครับ เพราะเจตนาในการสร้างดี เนื้อหามวลสารดี และองค์หลวงปู่ผู้เสกก็ดีครับ รูปทรงสวยงามครับ พิมพ์คมชัดมีลงในหนังสือบำเพ็ญกุศลครบสตมวาร ของหลวงปู่ด้วยครับ

ปิดองค์นี้ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2009
  3. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 2

พระสมเด็จเนื้อผงรูปเหมือน 8 รอบ หลวงปู่ญาท่านสวน บางท่านเรียกว่ารุ่นลายเซ็นต์ครับ เพราะด้านหลังจะมีลายเซ็นต์ของหลวงปู่ เนื้อผงดำ ด้านหน้ามีเกร็ดสีขาวๆ ขึ้นด้วยครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นอะไรครับผม

มาพร้อมกล่องเดิมจากวัดครับ

ปิดองค์นี้ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2009
  4. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 3

รายการที่ 3 รายการสุดท้ายของวันนี้ครับ อยากบอกว่าหายากสุดๆ ครับผม ไม่เจอกันง่ายๆ นะครับ กับผ้ายันต์พระครูอาทรพัฒนคุณ (ปู่สวน) ผืนสีแดง ไม่บรรยายมากครับดูตามรูปเลย อิอิ

ผ้ายันต์แสกนเอาอาจจะไม่ค่อยชัดนะครับ

พรุ่งนี้มาต่อกับรายการอื่นๆ อีกนะครับผม

ปิดรายการนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2009
  5. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองด้วยครับ

6. jimmyuro

จองด้วยครับ

7. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    จองครับ

8. นิโรธสมาบัติ

รับทราบการจองทั้งสองรายการนะครับ

รับทราบการจองครับผม

เร็วๆกันทั้งนั้นอ่ะ ท่านที่สอบถามมาเลยพลาดตลอดเลยอ่ะครับ สงสัยต้องติดต่อหลังห้องซะละมั้งเนี่ย อิอิ

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมาต่อครับผม ไม่แน่อาจจะมีรายการที่ผมหวงมากครับ แต่ไม่รู้ว่าจะตัดกิเลสตัวนี้ได้หรือเปล่านะครับ เพราะหวงมากไป 555

9. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทันครับ ตั้งหน้าตั้งตารอ ช้าอีกแว้ว

10. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 4

มาต่อกันเลยสำหรับวันนี้นะครับ รายการที่ 4 เป็นพระสมเด็จพิมพ์รูปเหมือนหลวงปู่ญาทานสวน หลังลายเซ็นต์ องค์นี้มีพิเศษตรงที่ด้านหลังฝังพลอยเสกหรือบางท่านว่าเป็นพระธาตุครับ ซึ่งจะเจอเฉพาะในองค์ที่ด้านหน้าบุแผ่นเงินกับแผ่นทองครับผม

องค์นี้พระสวยมากครับ หน้าตาหลวงปู่ท่านชัดเจนครับผม ไม่บรรยายมากดูตามรูปเลยครับ

ขอปิดองค์นี้ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2009
  11. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองรายการที่ 4 ครับ

12. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 5

รายการที่ 5 ครับ แต่เป็นรายการที่สองของวันนี้(7 ธ.ค.52) ขอเป็นองค์พิเศษสุดๆๆๆๆๆๆๆ ครับ กับพระผงรูปเหมือนหลวงปู่ญาท่านสวน ฉนฺทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี ครับ

ที่บอกว่าองค์นี้พิเศษสุดๆ ยังไงนะเหรอครับ พระองค์นี้เป็นรูปเหมือนรุ่นบารมีธรรม เป็นรุ่นที่ออกยุคแรกๆ ครับ และที่สำคัญ องค์นี้มีเกษาเห็นชัดเจน 1 เส้นครับ

พระผงบารมีธรรมหลักๆ มี 2 เนื้อครับ คือเนื้อปูนผสมผงพุทธคุณ กับเนื้อชานหมาก ทั้งสองเนื้อมีเกษาผสมเยอะครับ และเนื้อปูนมีทั้งที่เคลือบแลคเกอร์กับไม่เคลือบครับ เนื้อที่เคลือบแลคเกอร์จะนิยมกว่าไม่เคลือบ เนื้อชานหมากไปไกลแล้วครับ เท่าที่ผมเห็นหลักพันต้นๆ เลยครับ โดยเฉพาะองค์ที่เห็นเกษาชัดเจน!!!!!!

องค์นี้เนื้อปูนผสมผง ไม่เคลือบแลคเกอร์ แต่เห็นเกษาชัดเจนครับ ทางด้านบนขององค์พระ พระสวยมาก หน้าตาหลวงปู่คมชัด ครับ

ปกติองค์นี้หวงครับ โดยเฉพาะรุ่นบารมีธรรม เพราะมีเกษาเยอะ แต่มีหลายองค์แบ่งสำหรับผู้ที่ศรัทธาในองค์หลวงปู่ญาท่านสวนครับ

ขอปิดองค์นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2009
  13. นิโรธสมาบัติ

14. boy9798

จองรายกรที่ 5 ครับ

15. jimmyuro

จองด้วยครับ

16. boy9798

รายได้จากการให้บูชาผมจะนำไปใช้ในการทำบุญต่างๆ ที่หลากหลายแตกต่างกันไปนะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วย ครับ

แล้วจะโอนเงินไปตามที่ลงไว้ครับ สาธุ

17. นิโรธสมาบัติ

เพื่อไม่ให้เป็นการตัดสิทธิ์ท่านอื่นมากเกินไป ผมขออนุญาตให้จองได้ไม่เกิน 7 วันนะครับ ยกเว้นเป็นรายกรณีไปนะครับ แต่ถ้ามีเหตุจำเป็นก็สามารถคุยกันได้ครับผม

18. undersea

undersea เป็นที่รู้จักกันดี

ของจองรายการที่ 5 ด้วยคนครับ ไม่ทราบว่ายังเหลืออยู่บ้างหรือเปล่า

19. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ เมื่อเวลา 12.46 น. จำนวน 350 บาท ที่อยู่ตาม PM ครับ

20. นิโรธสมาบัติ

เดี๋ยวจะจัดส่งให้ภายในสัปดาห์นี้นะครับผม

ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้