วัตถุมงคลหลวงปู่ญาท่านสวน สำหรับท่านที่สนใจจากวันนี้เป็นต้นไปรายได้บางส่วนเพื่องานบุญที่หลากหลายครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย นิโรธสมาบัติ, 6 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอขอบคุณสำหรับคำตอบและอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    และขออนุญาตลิงค์พุทธคาถาวันโลกดับนะครับ ที่
    http://www.zone-it.com/stocks/data/34/34371.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2009
  2. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาครับ

3. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    เมื่อสัปดาห์ที่แล้ววันพุธถึงวันเสาร์ผมไปจัดนิทรรศการที่มหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ กลับมาถึงวันเสาร์ตอนดึกๆ เช้าวันอาทิตย์เวลาตี 5 เดินทางไปวัดป่าบ้านค้อ อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี เพื่อร่วมงานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่ทูล ขิปปปัญโญ พึ่งกลับมาถึงจังหวัดอุบลราชธานีเมื่อกี้ ก็เลยเข้ามาในกระทู้ครับ

ระยะเวลาจากวันอังคารที่แล้วถึงวันนี้ พึ่งได้เข้ามาดูในกระทู้ จึงเห็นความเคลื่อนไหว ต้องขออภัยนะครับที่ไม่ได้เข้ามาเลย สำหรับพระที่มีผู้บูชา ผมจะจัดส่งให้ภายในสัปดาห์นี้นะครับ คงไม่เกินวันเสาร์ครับผม

สำหรับรายการอื่นๆ จะได้โพสต์เพิ่มเติมวันต่อไปครับ วันนี้ขอพักผ่อนก่อน เหนื่อยมาก นั่งรถไปกลับ 12 ชั่วโมงครับ

ขออนุโมทนาครับผม

4. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 13

รายการที่ 13 ครับ เหรียญรุ่นสุดท้ายหลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานีครับ เนื้อสัมฤทธิ์โบราณครับ

เหรียญรุ่นนี้มีปาฏิหาริย์ฟ้าผ่าไม่ตายครับ ทำให้มีผู้เรียกเหรียญรุ่นนี้ว่า "รุ่นฟ้าผ่าครับ" เหรียญนี้เป็นเหรียญพิมพ์ครึ่งองค์ครับ ด้านหลังตอกโค๊ด "ส" ครับ มาพร้อมซองเดิม และรายละเอียดการจัดสร้างครับ

เหรียญนี้ให้บูชา 650 ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2009
  5. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 14

รายการที่ 14 ครับ พระสมเด็จแก้วมณีโชติ เนื้อผง หลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี

ด้านหน้าเป็นสมเด็จครับ ด้านหลังมีคาถาแก้วสาระพัดนึกครับ ลักษณะเหมือนพระสมเด็จหล่อโบราณแก้วมณีโชติรุ่นแรกครับ ออกเมื่อปี 40 เนื้อโลหะหล่อ สร้าง 2000 องค์ครับ ส่วนเนื้อผงสร้างแค่ 10,000 องค์เองครับ ด้านหน้าไม่รู้ว่าเป็นอะไรครับ ขึ้นเกล็ดใสๆ เต็มไปหมดครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเก็บไม่ดีหรือเปล่า แต่เวลาเก็บก็ใส่ถุงพลาสติกซิบธรรมดาครับ แต่ก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ

องค์นี้ให้บูชา 900 ครับผม กึ่งโชว์กึ่งให้บูชาครับ เพราะหายากครับ
    คุณ pasit_ok<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1852423", true); </SCRIPT> ปิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      72.9 KB
      เปิดดู:
      236
      ขนาดไฟล์:
      65.5 KB
      เปิดดู:
      251
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  6. นิโรธสมาบัติ

รายการที่ 15

รายการที่ 15 เป็นเหรียญหลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี

เหรียญนี้ถ้าจำไม่ผิด น่าจะออกเมื่อปี 2536-38 ครับ รุ่นนี้สร้างต่อจากรุ่นเทพยินดีครับ สังเกตง่ายๆ ว่าถ้าเป็นพระที่ออกยุคแรกๆ จะยังเป็นหลวงปู่สวนอยู่ครับ เหรียญหลวงปู่ญาท่านสวนรุ่นนี้เจตนาการสร้างดีครับผม หายาก ไม่ค่อยเจอครับ ขนาดที่อุบลยังไม่ค่อยเห็นเลยครับ ขอเปิดราคาเบาๆ ครับ สำหรับผู้ที่ศรัทธาในองค์หลวงปู่ครับ

ด้านหน้าเป็นรูปเหมือนหลวงปู่ คล้ายๆ กับรุ่นเทพยินดีครับ ด้านหลังมียันต์น้ำเต้า ชื่อรุ่นญาติโยมสร้างถวาย วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานีครับ

เหรียญนี้ให้บูชา 350 บาทครับ ราคาเบาๆ ครับ รวมค่าบรรจุหีบห่อและค่าจัดส่งครับผมสำหรับท่านที่ศรัทธาโดยเฉพาะครับ

คุณ nu_wa<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1852051", true); </SCRIPT> ปิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.7 KB
      เปิดดู:
      2,435
      ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      2,403
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  7. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    จองครับผม

8. นิโรธสมาบัติ

รับทราบครับ

9. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ขอจองครับ

10. นิโรธสมาบัติ

รับทราบครับผม กำลังจะเก็บเข้าชุดพอดีครับ อิอิ เพราะตอนนี้ผมมีพระผงพิมพ์นี้แค่องค์เดียวเองครับผม

ขอบคุณครับ

11. zero3

zero3 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    โอนไปให้เรียบร้อยแล้วนะครับ.....แต่ผมโอนเกินไป 50 บาทครับ....

ถ้ามีอะไรแถมแทนให้ ก็ขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2009
  12. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ครับผม วันพรุ่งนี้โอนครับ วันนี้ติดธุระยังไม่ได้เข้าเมืองครับ

13. pasit_99

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นิโรธสมาบัติ [​IMG]
    รายการที่ 14 ครับ พระสมเด็จแก้วมณีโชติ เนื้อผง หลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี

ด้านหน้าเป็นสมเด็จครับ ด้านหลังมีคาถาแก้วสาระพัดนึกครับ ลักษณะเหมือนพระสมเด็จหล่อโบราณแก้วมณีโชติรุ่นแรกครับ ออกเมื่อปี 40 เนื้อโลหะหล่อ สร้าง 2000 องค์ครับ ส่วนเนื้อผงสร้างแค่ 10,000 องค์เองครับ ด้านหน้าไม่รู้ว่าเป็นอะไรครับ ขึ้นเกล็ดใสๆ เต็มไปหมดครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเก็บไม่ดีหรือเปล่า แต่เวลาเก็บก็ใส่ถุงพลาสติกซิบธรรมดาครับ แต่ก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ

องค์นี้ให้บูชา 900 ครับผม กึ่งโชว์กึ่งให้บูชาครับ เพราะหายากครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    ขอจองครับ
    ++++
    ผมโอนเงินให้แล้วครับ 950 บาท วันนี้ 6/2/2552 เวลา 13.50 น ครับ
    ที่อยู่ขอแจ้ง pm ครับ

14. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระปิดตาเนื้อว่านมหาอุดมมงคล แล้วครับ

15. นิโรธสมาบัติ

เนื่องจากว่าท่านที่จองไว้แต่เดิมนั้น ขอยกเลิกการจองครับ ผมขอนำมาเวียนให้ท่านที่สนใจบูชาใหม่นะครับผม

สำหรับท่านที่โอนเงินมาแล้วเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนั้น พอดีว่าช่วงนี้งานยุ่งมากครับ เลยยังไม่ได้ส่งให้นะครับผม ตาดว่าสัปดาห์นี้จะจัดส่งครับ

ใกล้จะจบแล้วงานเยอะมากครับ

อนุโมทนากับทุกท่านครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2009
  16. นิโรธสมาบัติ

สรุปวัตถุมงคลของหลวงปู่ญาท่านสวนที่ยังไม่มีผู้บูชา

สรุปรายการที่ยังเหลืออยู่นะครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  17. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    มีอีกอ่ะเปล่าครับ ช่วยส่งข้อมูลให้ด้วยครับที่ j.chaisat@ymail.com

18. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    <CENTER>ผมมีหลายรุ่นครับ..รับประกันแท้ตลอดชีวิตครับ

</CENTER><HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->คือเก็บมา3-4ปีแล้วครับ..ตอนนั้นราคาแค่ร้อยต้นเองครับ...ส่วนใหญ่จะเป็นลูกศิษย์ที่ใกล้ชิด และบุรุษพยาบาลที่ท่านไปรักษาบ่อยๆ ได้กับมือ..
    (ผมได้ต่อเค้ามาอีกทีครับ)..
    **ผู้ใดสนใจ ติดต่อผม คุณจันทร์ 083-7230334 หรือj.chaisat@ymail.com ผมมีหลายองค์ราคาเบา รายได้ส่วนหนึ่งจะนำไปทำบุญในหลายแหล่ง หลายที่ เพื่ออุทิศถวายให้แด่ พ่อแม่ ครูบาอาจารย์ครับ
    รายการมีดังนี้..
    1. สมเด็จแก้วมณีโชติ เนื้อผง 1 องค์
    2. สมเด็จ7 ชั้น เนื้อขาว 1 องค์
    3. ปิดตาเนื้อขาวรุ่นแรก 1 องค์
    4. เหรียญรูปเหมือน กะไหล่ทอง 1 องค์
    5. ผง 8 รอบ ด้านหลังฝังพลอย 1 องค์
    และอีกหลายรายการครับ
    <!-- / message -->

19. นิโรธสมาบัติ

อนุโมทนาครับผม พอดีว่าไม่ค่อยมีเวลาถ่ายรูปครับ เลยไม่ได้มาลงเพิ่มนะครับ

ขอบคุณครับที่สอบถามมานะครับผม

20. นิโรธสมาบัติ

บารมีธรรมเนื้อว่าน

ต้อนรับห้องกำลังจะปิดครับ เริ่มเอาของหายากมาลงครับ กับพระผงรูปเหมือนรุ่น บารมีธรรม เนื้อว่าน ชานหมาก ผสมเกษา ครับ หายากมากครับ ที่สำคัญเกษาใสๆเต็มๆๆๆ ตรึมๆๆๆๆ ครับผม สำหรับท่านที่ไม่ต้องการความสวยมากนะครับ เพราะพระสึกครับผม

ถ้าจะเอาแบบสวยๆ ตอนนี้เปิดกัน เกือบๆ สองพันแล้วครับ อิอิ องค์นี้สำหรับท่านที่ศรัทธาในหลวงปู่ญาท่านสวน ครับ ต้องการเกษาท่านไปไว้สักการะบูชาครับ เพราะผมตอนนี้ก็ห้อยล็กเก็ตหลวงปู่ด้านหลังอุดเกษา คำหมาก และก็ตะกรุดอีกดอกหนึ่งครับ

สภาพโดยรวมยังถือว่าสวยครับ ยกเว้นใบหน้าหลวงปู่ และลายด้านบนหายไปนิดหน่อยครับ ด้านหลังยังอยู่สภาพเดิมๆ

ฉลองห้องกำลังจะปิด กับวัตถุมงคลที่หาดูได้ยากของหลวงปู่ครับ ให้บูชา 1,200 บาทเบาๆครับผม

ดูตัวอย่างองค์สวยๆ ตามลิงค์นี้ >>>>ไปดูพระรุ่นบารมีธรรม<<<<<นะครับผม ปิดกันที่ 2,750 บาทครับ

คุณหมอจิมมี่จองแล้วครับ

ท่านที่ต้องการร่วมบุญเช่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ญาท่านสวน สามารถโอนเงินมาที่

ชื่อบัญชี นายอรรถพล พันธุ์งาม
    ธนาคาร กรุงเทพฯ สาขาย่อยเอสเคช็อปปิ้งพาร์ค
    เลขที่บัญชี 704-0-01123-6

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้