#วัตถุมงคลหลวงปู่ผาด อภินนฺโท หรือวัดไร่#ตะกรุดเปิดสมอง#พระพรหมลิขิต#สมเด็จทรงครุฑ#

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย siripenn, 2 เมษายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    หลวงปู่ผาด อภินนฺโท หรือ พระครูมงคลสาธุวัตร แห่งวัดไร่ ต.ศาลเจ้าโรงทอง อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง ปัจจุบัน ท่านอายุ 96 ปี 76 พรรษา แล้วเคยมีพระสงฆ์ผู้รู้ทางในบอกไว้ในหมู่นักปฏิบัติหลังจากมากราบหลวงปู่ผาดว่า พระอรหันต์นั้นหาไม่ยาก ในยุคนี้หาก อยากกราบพระอรหันต์ก็ต้องรีบไปกราบหลวงปู่ผาด ที่วัดไร่ อ่างทองให้ได้เชียว
    ได้รับการยืนยันรับรองจากปากหลวงพ่อสด วัดปากน้ำ ว่า แสงแห่งพระธรรมกายนั้น ถ้าหยุดถูกที่แล้วจะสว่างไสวยิ่งกว่าพระอาทิตย์สักร้อยดวงมารวมกัน ถ้าใครยังไม่เชื่อให้ถามพระจากอ่างทององค์นี้ดู เพราะท่านสำเร็จธรรมกายขั้นสูงสุดแล้วพูดพลางหลวงพ่อสดก็ชี้มือมาที่หลวงปู่ผาด ซึ่งขณะนั้นยังเป็นพระหนุ่มอยู่

<O:p
    <O:pนอกจากนี้หลวงปู่ผาด ยังเรียนวิชาสำคัญจากพระเกจิสายอ่างทอง เช่น เรียนทำผงวิเศษจากหลวงพ่อภู วัดดอนรัก เรียนทำเบี้ยแก้ เสกปรอท จากหลวงพ่อพัก วัดโบสถ์ เรียนทำตะกรุดโบสถ์ลั่นจากหลวงปู่คำ วัดโพธิ์แก้ว

<O:pในด้านการปลุกเสกพระเครื่อง เครื่องรางของขลัง หลวงปู่นั่งอธิษฐานจิตแบบลืมตาเสก คือว่าคาถาเป่าไปเรื่อย ๆ ซึ่งผู้รู้บอกว่า การลืมตาเสกเป็นการเสกแบบเปิดโลก แบบเดียวกับ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก คือ เปิดหนทางทุกอย่าง เปิดโภคทรัพย์ เปิดทางชีวิต มีอภิญญาจิต คุณวิเศษ ผู้หยั่งรู้วาระจิตคน เล่ากันว่า แม้แต่เทวดา ยังมาฝากตัวเป็นศิษย์และกระแสจิตท่านเทียบเท่า ท่านเจ้าคุณนรรัตนราชมานิต พระอรหันต์กลางกรุงแห่งวัดเทพศิรินทร์ฯ<O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2012
  2. siripenn

ตะกรุดเปิดสมอง(มาแล้วค่ะ)
    ตะกรุดเปิดสมอง เป็นตะกรุดที่ขจัดความไม่รู้ ความหลง ความลืม ความมืดบอด ขจัดความเกียจคร้าน ความอ่อนแอ ความเบื่อหน่ายในการเรียน การแสวงหาความรู้ และด้วยแสงแห่งวิปัสนาญาณ ที่สว่างดุจพระอาทิตย์ร้อยดวง ที่ช่วยให้สติปัญญาของเด็ก เล็ก เด็กโต ผู้ใหญ่ เจริญงอกงาม มีความเฉลียว ฉลาด มีปฎิภาณไหวพริบ แคล่วคล่องว่องไว นึกอยากจดจำอะไร ก็เป็นไปได้โดยง่าย ยิ่งอ่านมากเท่าไร ก็จำได้มากเท่านั้น อ่านหนังสือทะลุปุโปร่ง จำได้ง่าย คิดได้ไว ปัญญาไว สอบเลื่อนชั้น เลื่อนตำแหน่ง สอบเรียนต่อ สอบชิงทุน ก็สำเร็จทุกประการ เหมือนพระอาทิตย์ร้อยดวงที่สว่างสุกใส ไม่มีประมาณ ไร้เมฆ ไร้หมอก มาบดบัง (แม้แต่ตัวหลวงปู่ผาดเอง เวลาว่างจากรับแขก ท่านจะหยิบตะกรุดเปิดสมองขึ้นมาลูบๆ พร้อมกับท่องคาถากำกับว่า นะโปร่ง นะปุ นะทะลุปัญญา โดยตลอด ท่านจึงเป็นผู้ไม่หลงลืม มีสติอยู่เสมอ..

ราคาดอกละ 450 บาท ส่งฟรีทั่วประเทศ

รับประกัน ของแท้แน่นอนค่ะ คนอ่างทองเองค่ะ
    ลงชื่อสั่งจองและแจ้งการโอนเงินไ้ด้ที่กระทู้ หรือทาง pm ได้เลยค่ะ
    ที่หมายเลขบัญชี 118-1-36963-0 ธนาคารกรุงไทย สาขาอ่างทอง
    ชื่อบัญชี ศิริเพ็ญ ช่อทับทิม
    โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่ 0804329143 ค่ะ
    ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2012
  3. siripenn

พระพรหมลิขิต(เหลือน้อยแล้วค่ะ)
    หลวงปู่ผาดสร้างตามตำราพระพรหมสายวัดพระญาติทุกขั้นตอน มีพุทธคุณสูง มีเทวดารักษา ต้านและรีดรอนกรรมเก่าได้ส่งเสริมให้เจริญก้าวหน้าได้เป็นใหญ่และรำรวย กิจการต่าง ๆ ได้ก้าวหน้า ปัญหาต่างๆไม่กล้าเกิด เพราะท่านเป็นผู้สร้างผู้ลิขิต พระพรหมของหลวงพ่อผาดด้านหลังมีทั้งฝังพระธาตุและฝังพลอยเสก และทุกองค์ผสมเส้นเกศาของหลวงพ่อผาด สำหรับพระพรหมของท่าน เชื่อกันว่า บูชาแล้ว ดุจมี พระพรหม ประจำตัว ย่อมได้รับความ เจริญก้าวหน้า เหนือกว่าผู้อื่นเสมอๆ ทำการงานสิ่งใด ขอพรพระพรหมที่คอ ย่อมประสบผลสำเร็จได้โดยง่าย หนุนดวงชะตา ให้สูงส่งตลอดกาล ปิดประตูวิบัติ ขัดสนทั้งปวง
    มีให้บูชา 3 เนื้อค่ะ
    เนื้อผงจินดามณีสีน้ำตาล และเนื้อผงวิปัสสนาสีขาวราคา 850 บาท
    เนื้อผงก้นครกสองสี ฝังตระกรุด ราคา 900 บาท
    รับประกัน ของแท้แน่นอน คนอ่างทองมาเองค่ะ
    ลงชื่อสั่งจองและแจ้งการโอนเงินไ้ด้ที่กระทู้ หรือทาง pm ได้เลยค่ะ
    ที่หมายเลขบัญชี 118-1-36963-0 ธนาคารกรุงไทย สาขาอ่างทอง
    โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่ 0804329143 ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2012
  4. siripenn

พระสมเด็จทรงครุฑ
    เนื้อผงว่าน ผสมดินกากยายักษ์ (ดินนี้เป็นดินเดียวกับที่ใช้สร้างพระเนื้อว่านหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ รุ่นแรก ในปี พศ.2496) ฝังเม็ดแร่ขวานฟ้า และพระธาตุ มีเส้นเกษาหลวงปู่ผาด โรยด้านหน้า กดโค๊ตเป็นสำคัญมีพุทธคุณโดดเด่นด้านการเสริมอำนาจ วาสนา รับราชการเจริญก้าวหน้า ทำมาหากินคล่อง ธุรกิจรุ่งเรือง
    เช่าบูชา 850 บาท

รับประกัน ของแท้แน่นอนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2012
  5. poompradi

poompradi สมาชิกใหม่

สนใจเช่าตะกรุดเปิดสมอง

จองตะกรุดเปิดสมอง 1 ดอก ค่ะ
    ถ้าโอนเงินไปแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2012
  6. อินโต

อินโต Active Member

จองตะกรุดเปิดสมอง 6 ดอก

7. Nana_11

Nana_11 Active Member

ขอจองตะกรุดเปิดสมอง 2 ดอกค่ะ

8. siripenn

รับทราบค่ะ

9. siripenn

รับทราบค่ะ

10. siripenn

รับทราบค่ะ

11. mass_physics

mass_physics เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    ตะกรุดเปิดสมองเป็นตะกรุดจารมือหรือตะกรุดปั้มครับ

12. siripenn

จากการสอบถามพระอาจารย์ละออนะคะ ท่านเมตตาบอกมาว่าตะกรุดรุ่นนี้ มีทั้งสองอย่างค่ะ

13. siripenn

ตอนนี้ตะกรุดเปิดสมองมาแล้วนะคะ

14. offkokha

offkokha สมาชิกใหม่

17 มิถุนายน 2012
    ของพี่ท่านเป็น เป็นแบบจารมือ หรือ ปั้ม ครับ ท่าน

15. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    จองตะกรุดเปิดสมอง 2 ดอกน่ะครับ ผมโทรไปวันนี้ ลงท้าย 089-xxx-x443 ครับ โอนแล้วจะแจ้งอีกครั้งครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  16. siripenn

รับทราบการจองค่ะ ^-^

17. siripenn

ดูไ่ม่ออกจริงๆค่ะ ....

18. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    โอนเงินตะกรุดเปิดสมองหลวงปู่ผาด 2 ดอก แล้วน่ะครับ รายละเอียดใน pm น่ะครับ

19. siripenn

ทราบแล้วค่ะ พรุ่งนี้จะส่งให้แต่เช้าเลยนะคะ

20. siripenn

ส่งให้แล้วนะคะ เลขที่ EI 3966 1403 7

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้