$$$วัตถุมงคลหลวงปู่หมุน วัดบ้านจานเอามาแบ่งให้บูชากันครับ$$$

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย putsudsoi, 2 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    เห็นหลายท่านpmถามมา อยากได้ของหลวงปู่หมุนไว้บูชา ผมเลยจัดให้ครับผม ^_^

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค๊ตวัดสุทัศน์ปี2542(พิธีเดียวกับพระกริ่งเจริญลาภครับ)

เหรียญรุ่นนี้จำนวนการสร้าง10000เหรียญแบ่งออกเป็น
    -เหรียญที่ไม่ตอกโค๊ตจำนวนน้อยมาก ใช้แจกกับกรรมการและผู้ที่มาร่วมในวันพิธี
    -เหรียญที่ตอกโค๊ตยันต์+เลข๗ ออกที่วัดสุทัศน์ ทั้งให้ทำบุญและแถมให้กับผู้ที่จองพระกริ่งเจริญลาภครับ
    -เหรียญที่ตอกโค๊ต"มะ"มีรัศมีล้อมรอบ ออกที่วัดป่าหนองหล่ม เนื่องจากผู้สร้างได้แบ่งเหรียญจำนวนหนึ่งให้แก่ทางวัดป่าหนองหล่มครับ

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑนี้จัดได้ว่าเป็นวัตถุมงคลยุคแรกๆของหลวงปู่หมุนเลยนะครับ พิธีเดียวกันกับพระกริ่งเจริญลาภที่ตอนนี้ราคาขึ้นหมื่นแล้วครับ ประสพการณ์ของเหรียญรุ่นนี้สุดยอดครอบจักรวาลครบทุกด้านนะครับ ลูกศิษย์หลวงปู่ต่างทราบกันดีครับผม

เหรียญที่ผมนำมาแบ่งในกระทู้นี้เป็นเหรียญที่ตอกโค๊ตยันต์+เลข๗ที่ออกวัดสุทัศน์(บางเหรียญตอกโค๊ตติดไม่เต็มเลยทำให้ไม่เห็นเลข๗ไม่ต้องตกใจว่าทำไมเลข๗หายไป) ทุกเหรียญสภาพสวยเดิมๆไม่เคยผ่านการใช้มาก่อน

แบ่งให้ในราคาเท่ากันทุกเหรียญที่ 800บาท(รวมค่าส่งEMS)

ชอบเหรียญไหนเชิญเลยนะครับ ผมรบกวนโอนเงินมาที่
    พรพุธ อาชาเดช
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาสยามสแควร์
    หมายเลขบัญชี152-417-4206
    เบอร์โทรติดต่อ 086-339-5988

โอนเงินแล้วรบกวนโทรแจ้งด้วยนะครับ และรบกวนโพสชื่อที่อยู่ให้ด้วยครับผม

ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. putsudsoi

เหรียญที่2ครับผม ^_^

3. putsudsoi

เหรียญที่3ครับผม ^_^

4. putsudsoi

เหรียญที่4ครับผม ^_^

5. putsudsoi

เหรียญที่5ครับผม ^_^

6. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าใช้เนื้อชนวนหรือโลหะเดียวกันกับพระกริ่งเจริญภาพหรือปาวครับ

7. putsudsoi

เรียนพี่Shinray01ครับ

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑนั้นไม่ได้ใช้ชนวนมวลสารเดียวกันกับพระกริ่งเจริญลาภนะครับ เป็นเหรียญเนื้อทองแดงรมดำครับผม

ถ้าพี่ต้องการมวลสารเนื้อเดียวกับพระกริ่งเจริญลาภก็ต้องเป็นรูปเหมือนหลวงปู่หมุนพิมพ์เตารีด และอีกอย่างก็คือแหวนปลอกมีดเจริญลาภครับผม ทั้งรูปเหมือนเตารีดและแหวนหาค่อนข้างยากแล้วครับพี่

8. daverine

daverine เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเหรียญนารายณ์ หลวงปู่หมุนเหรียญที่ 1 ครับ พรุ่งนี้เช้าโอนให้ครับ
    ต้าร์ 086-5181199

ส่ง คุณพิศิษฐ์ ผลเขียว
    โตโยไทย คอร์ปอเรชั่นจำกัด (มหาชน) 159/41-44 เสริมมิตรทาวเวอร์
    ชั้น 29 แผนก PIPING สุขุมวิท 21 อโศก แขวงคลองเตยเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพฯ 10110

9. putsudsoi

ต้องกราบขออภัยพี่ต้าร์ด้วยครับ เหรียญที่ลงไว้ทั้งสามเหรียญมีผู้นิมนต์ไปทั้งหมดนานแล้วครับ

ผมพยายามserchหากระทู้นี้เพื่อที่จะปิดกระทู้ตั้งนานแล้วแต่หาไม่เจอครับ

ถ้าพี่ต้องการเพียงหนึ่งเหรียญผมยังพอมีแบ่งให้ได้ เหรียญสภาพสวยเก่าเก็บไม่ได้ใช้ครับ

ช่วงบ่ายๆโทรคุยกันอีกทีนะครับ ขอบคุณในความไว้วางใจครับผม ^_^

10. meeni04

meeni04 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2008
    ไม่ทราบว่ามีพอให้จองซักเหรียญมั้ยครับ คุณputsudsoi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1888292", true); </SCRIPT> ถ้าพอมีขอเหรียญที่ 5 ล่ะกันครับ แล้วไง pm แจ้งด้วยนะครับ

11. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ขอกราบอนุโมทนาครับ
    ช่วยประชาสัมพันธ์ครับ ใครที่อยากทำบุญ ต่างๆ พี่ๆเขามีพระเครื่องมอบให้ด้วยครับ เชิญแวะเข้าไปร่วมบุญกันได้ที่ ลิงค์นี้นะครับ
    http://palungjit.org/forumdisplay.php?f=105

12. putsudsoi

เหรียญรุ่นแรก ตอกโค๊ตเลขหนึ่ง ปี2541 จำนวนการสร้างประมาณ5000เหรียญ เหรียญรุ่นนี้คือเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่อย่างแท้จริงครับ สร้างตอนที่หลวงปู่ท่านอายุ103ปี เป็นเหรียญที่สร้างแจกในพิธีเททองหล่อพระแก้วมรกตองค์ใหญ่ที่วัดป่าหนองหล่มครับ ประสพการณ์ครอบจักรวาล ลองถามลูกศิษย์ยุคต้นๆดูครับ ศักดิ์ศรีรุ่นแรกแต่ราคายังถูกกว่าเหรียญรุ่นหลังๆบางรุ่นครับ

เหรียญนี้ลงให้พี่daverineดูครับ ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม ^_^

ขนาดไฟล์:
      189.4 KB
      เปิดดู:
      210
      ขนาดไฟล์:
      191.1 KB
      เปิดดู:
      193
  13. meeni04

เหรียญสวยครับ มีแบ่งให้บูชามั้ยครับเนี่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  14. daverine

ขอบคุณนะครับ ราคาตามที่ตกลงนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมโอนให้ทั้งสองรายการเลยครับ รวมเป็น 2600 บาทนะครับ ขอบคุณมากครับ ที่อยู่ตามกระทู้นะครับ คุณพุฒิ ส่วนเรื่องปิดตาของผม แกะตลับไม่ออกน่ะครับ ไงแกะออกแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

15. meeni04

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ ตรวจสอบได้เลยนะครับ

16. daverine

ได้รับวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนเรียบร้อยแล้วครับ ถูกใจมากๆครับ
    ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองคุณพุทธให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนเช่นกันครับผม ^_^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้