วัตถุมงคลหลวงปู่หล่ำ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 30 มกราคม 2009.

แท็ก: แก้ไข
  1. aikung

aikung เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงพ่อหล่ำ 6รอบ

เหรียญ 6 รอบ หลวงพ่อหล่ำตอนอายุ72ปี มีเนื้อทองคำ เงิน นวะ ทองแดง ตะกั่ว
    ออก 31 สิงหาคม ปี 2544 ครับเป็นชุดเต็มเฉพาะกรรมการและมีแบบแยกเนื้อตอนนี้ที่ผมเห็นที่วัด เหลือเนื้อนวะ ทองแดง ตะกั่ว เงินไม่แน่ใจ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      108.1 KB
      เปิดดู:
      197
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2011
  2. aikung

เนื้อผงหันข้าง หลวงปู่หล่ำ

เป็นรูปเหมือนหันข้างผงน้ำมันตังอิ้วผสมผงลบกระดานที่ท่านเก็บไว้ มีสีขาว สีเทา สีชมพูอ่อนแล้วก็สีเขียวหรือมีอีกผมไม่แน่ใจ พระท่านปั้มเสร็จก็นำมาให้หลวงปู่จารแต่ก็มีบางอันที่หลวงปู่วางไว้จนแข็งรอยจารอาจเรือนราง งานง่ายๆแต่เข้มขลังครับ.

ขนาดไฟล์:
      99.4 KB
      เปิดดู:
      144
      ขนาดไฟล์:
      87.3 KB
      เปิดดู:
      143
  3. aikung

ปิดตา คลุกรัก หลวงพ่อหล่ำ

ปิดตาผงคลุกรัก ออกจะหยาบๆเนื้อไม่ค่อยเนียนครับ ด้านหลังฝังหวายลูกนิมิต ปิดทองที่หน้ากล่องเขียนว่า เสาร์ห้า รุ่นยกช่อฟ้า ปี 2536 ผมเห็นในรูปที่วัดบล็อคนี้จะมีหลายเนื้อครับหรือว่ามีการถอดพิมพ์หลายอันก็ไม่ทราบ ถ้าเจอพระที่ทำไว้แล้วได้คุยกันจะดีมากเลย (มีหลายท่านสึกไปแล้วนะครับ)

ขนาดไฟล์:
      129.8 KB
      เปิดดู:
      103
    • s 5.jpg
      s 5.jpg
      ขนาดไฟล์:
      129.1 KB
      เปิดดู:
      151
  4. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่วัดมี เชือกยันต์พระ กับ ตะกรุดหลงมหาหลง บ้างมั๊ยครับ

แล้วราคาค่าเช่าบูชาจากวัดเท่าใหร่เหรอครับ

ขอบคุณครับ

5. aikung

เชือกยันต์ หลวงพ่อหล่ำ

เรื่องเชือกยันต์กับข้อมืออันละ 1,000 บาท ต้องลองสอบถามลุงตัวอ้วนๆนะครับ อาจจะไปหาตามลูกศิษย์เพราะเห็นเขาบอกว่้าสิงคโปร์เอาไปเกือบหมดต้องกั๊กกันไว้เอง เผื่อมีหลงๆอยู่่บ้าง แล้ววันที่ 28 สิงหาคม 2554 อย่าลืมไปวันเกิดหลวงพ่อนะครับ วันเกิดท่านจริงๆเป็นวันที่ 31 สิงหาคมแต่เพื่อให้ลูกศิษย์ได้ไปมุทิตาแบบสะดวกทุกปีจึงมีการเลื่อนให้ใกล้เคียงกับวันเกิดนะครับ ดูที่ป้ายหน้าวัดเห็นมีเป่ายันต์ พหรมวิหาร๔แล้วก็รอดโบสถ์กับสะเดาะเคราะห์ด้วย

6. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

ตุ๊กแกหลวงพ่อท่านเด่นด้านไหนบูชายังไงอ่ะครับสวยดี เคยเห็นที่ไปรษณีย์ ไม่รู้ใช่ของหลวงพ่อรึเปล่า ถ้ามีโอกาสว่าจะเก็บไว้ ดูน่ารักดี

7. สัพพี

สัพพี Active Member

10 ธันวาคม 2008
    ตุ๊แกท่านเด่นทางโชคลาภและคุ้มครองครับคนสิงค์โปกับลูกศิษทางจันทบุรีนับถือท่านมาก
    ผมว่าไปเอาที่วัดดีกว่าครับ ท่านเด่นทางตุ๊กแกมากท่านได้วิชามาจากหลวงพ่อครื้นวัดสังโฆ จังหวัดสุพรรณครับ ตุ๊กแกท่านบูชาดีๆร้องได้ครับถ้าได้ยินเสียงตุ๊กแกร้องเมื่อไหร่ไปซื้อหวยได้เลยครับงวดนั้นแสดงว่าท่านมีโชคครับ(โปรดใช้วิจารณญาณนะครับผมรับฟังมาจากคนที่บูชานะครับน่าจะไม่ต่ำกว่า50คนได้ที่เจอประสบการณ์แบบนี้) ตุ๊กแกนั้นท่านสร้างมาตั้งแต่ปี2520กว่าเเล้วครับท่านสร้างมาเรื่อยจนถึงปัจจุบัน และอีกอย่างที่เด่นก็คือเชือกคาดเอว กับตะกรุดใต้น้ำ ท่านทำมาตั้งแต่ก่อนปี2500มาจนถึงปัจจุบัน แต่ปัจจุบันท่านเลิกทำแล้วครับเพราะสุขภาพไม่เอื้อครับท่านให้ศิษย์ทำแล้วท่านเสกให้ครับทำ ทั้งเชือกคาดและตะกรุดใต้น้ำประสบการณ์สูงมากๆครับ

8. rawatn

rawatn เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญสวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ

9. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีบูชาตุ๊กแกทำอย่างไรครับ

10. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะเช่าตุ๊กแก ราคาเท่าไหร่ ..:boo:
    แล้วตะกรุดใต้น้ำ ราคาเท่าไหร่ ..อานุภาพ พุทธคุณเด่นทางด้านไหนครับ

11. สัพพี

ตระกรุดใต้น้ำตอนนี้ไม่มีแล้วครับเพราะท่านเลิกสร้างนานแล้วที่สร้างนั้นสมัยท่านยังแข็งแรงอยู่ ท่านไปทำที่จังหวัดจันทบุรี ท่านดำน้ำลงไปจารที่ใต้น้ำ น้ำตกอะไรไม่รู้ผมลืมชื่อไปแล้วครับ ตระกรุดนี้เด่นทางคงกระพันมหาอุดสูงมาก ส่วนตุ๊กแกก็บูชาง่ายๆครับรับมาจากวัดจะดีที่สุดครับให้หลวงพ่อท่านประสิทธิอีกครั้งก็ได้ครับ การบูชาสำหรับผมนะครับน้ำเปล่า1แก้ว พวงมาลัยมะลิทุกวันพระนะครับ

12. ไผ่ตัน

ไผ่ตัน Active Member

ผมมีหนุมานของหลวงปู่หล่ำอยู่ครับ ปี42 จารยันต์ใต้ฐาน และอุดผงครับ
    และมีเหรียญสร้างโรงเจหลังหนุมาน มีจาร ปี42
    และตะกรุดนะอกแตก เป็นตะกรุดปั้ม ครับ
    บ้านอยู่ไกล้วัดท่านครับ เหมือนเกลือกินด่างจริงๆ
    เพราะว่าไม่ทราบมาก่อนเลยครับ

13. สัพพี

หนุมานของพี่แก้วมงคลเป็นรุ่นสร้างโรงเจครับพิมนั่งสมาธิ ส่วนรุ่นแรกออกปี2529ครับพิมนั่งยองๆครับรุ่นนี้ท่านปลุกเสกจนเป็นลูกไฟขึ้นเลยครับมีภาพถ่ายไว้ในกุฎิท่านนะครับตรงหน้าต่างนะครับ ตอนนี้ท่านปรับปรุงกุฎิเสร็จแล้วไม่รู้ว่ายังติดไว้ที่เดิมรึเปล่า พี่ไปกราบท่านในกุฎิลองไปดูซิครับมีหลายภาพที่เหนือคำอธิบายครับ **ปัจจุบันมีนายทุนเข้าไปจะเก็บอะไรก็ดูนิดนึงนะครับปรึกษาลุงคนที่อยู่ตู้ก็ได้ครับคนนี้ผมเห็นอยู่วัดมานานแล้ว**แต่ถ้าตะกรุดปํจจุบันผมไม่แนะนำครับเพราะหลวงพ่อเลิกจารน่าจะประมานสามปีมาแล้วครับเพราะสุขภาพท่านไม่เอื้อครับ

14. ไผ่ตัน

ท่านเพิ่งหายจากอาพาธ หลังจากอาพาธมา2ปีครับ บ้านผมไกล้วัดท่านด้วยครับ จะไปกราบท่านอยู่ครับ ที่วัดยังมีเหรียญที่มีจารหลวงพ่ออยู่ครับ และมีท้าวเวสสุวรรณด้วย :cool:

15. nuamnim1

nuamnim1 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    มีเหรียญรุ่นนี้อยู่บนหิ้งพระครับ เด่นด้านไหนครับไม่เคยใส่

ขนาดไฟล์:
      898.8 KB
      เปิดดู:
      212
      ขนาดไฟล์:
      814.1 KB
      เปิดดู:
      199
  16. ไผ่ตัน

น่าจะเป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่นะครับ ส่วนปู่หล่ำท่านลงให้ครบทุกๆด้านครับ :cool:

17. aikung

พ่อปู่อุทกดาบส หลวงพ่อหล่ำ

วันแม่ที่ผ่านมาผมกะจะเข้าไปกราบท่านแต่ไม่อยากเข้าไปรบกวนท่านลูกศิษย์เขาบอกว่าหลวงพ่อท่านปวดขา คือเมื่อวันที่10ท่านไปปลุกเสกมาแล้วเดินไกลจากที่ปลุกเสกเลยปวดขา ผมไม่ได้ซีเรียสอะไรอยู่แล้วได้คุยกับพี่ที่ตู้วัตถุมงคลทราบว่าในวันอาทิตย์ที่28สิงหา54นี้ที่วัดจะมีพ่อปู่อุทกดาบสให้สัี่งจองก็เลยขอรูปที่เขาถ่ายไว้มาช่วยบอกบุญถ้าใครได้เข้าไปวันนั้นก็ลองสอบถามกันดูนะครับ มีขนาด 1ซม.,3 นิ้ว 5 นิ้วแต่ยังไม่ทราบราคา

ขนาดไฟล์:
      176.2 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      170.9 KB
      เปิดดู:
      186
  18. aikung

วันเกิดหลวงพ่อหล่ำ 2554

นำภาพหลวงพ่อหล่ำมาให้ชมกันครับ รวมทั้งของที่ออกให้บูชาในวันงานครับผม
    แนะนำตะกรุดพระเจ้าเปล่งรัศมีกับตะกรุดมหานิยม เล็กกระทัดรัดดีครับ

ขนาดไฟล์:
      37.6 KB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      37.4 KB
      เปิดดู:
      144
      ขนาดไฟล์:
      55 KB
      เปิดดู:
      150
      ขนาดไฟล์:
      45.2 KB
      เปิดดู:
      115
    • PL 2.jpg
      PL 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      99.9 KB
      เปิดดู:
      178
    • PL 4.jpg
      PL 4.jpg
      ขนาดไฟล์:
      90.2 KB
      เปิดดู:
      172
    • PL 6.jpg
      PL 6.jpg
      ขนาดไฟล์:
      87.8 KB
      เปิดดู:
      128
  19. aikung

เหรียญตะกั่ว หลวงพ่อหล่ำ

เป็นเหรียญที่ราคาค่อนข้างสูงทีเดียวครับโดยเฉพาะในหมู่ลูกศิษย์แต่ก็ปลอมได้
    เนียนที่สุดแม้กระทั่งลายมือบ้างคนถึงกับไม่เล่นกันเลยบางที่ให้บูชา
    อย่างแพงแต่เป็นเนื้อทองแดงนะครับ เคยสอบถามหลวงปู่หล่ำ
    ท่านบอกว่ามีแต่เนื้อตะกั่วส่วนหน้ากากแล้วแต่ใครจะรีดแผ่นเงินกับทองมาครับ
    เคยมีคนเอาที่เป็นเนื้อทองแดงที่มีห่วงมาให้ท่านดู ท่านถามว่าเอามาจากไหน
    เขาบอกว่าเช่ามาจากแผง ท่านบอกว่าบล็อกมันหายไปนานแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2012
  20. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ประวัติสร้างเป็นอย่างไรครับ