วัตถุมงคลหลากหลายรายการราคาไม่แพงครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย mookung27, 20 เมษายน 2014.

1. mookung27

mookung27 เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลมากมายหลายรายการครับลองเลือกชมได้เลยครับผม

ทุกรายการรับประกันแท้ทุกรายการครับ

สนใจติดต่อ 0892047701 หมู หรือ pm. ครับ

ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 8582099082 ออมทรัพย์ครับ

ชื่อบัญชี ธัชพันธุ์ โรจน์ปัญญากิจครับ

2. mookung27

เหรียญทองแดงเจริญพรล่าง ย้อนยุค หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ปี 55

ท่านพระครูวิจิตรธรรมาภิรัต (หลวงพ่อเชย ) เจ้าอาวาส วัดละหารไร่ ได้จัดสร้างเหรียญเจริญพรล่าง (ย้อนยุค) รำลึกบูชาครู หลวงปู่ทิม อิสริโก ปลุกเสก ณ วัดละหารไร่ จ.ระยอง วันที่ 16 ตุลาคม 2555 วัตถุประสงค์ เพื่อนำรายได้สร้างหลวงปู่ทิม อิสริโก องค์ใหญ่ ขนาดหน้าตัก 12 เมตร รุ่นนี้ทางวัดได้ทำการจำหน่ายหมดภายในวันเดียว เนื่องจากมีการสร้างจำนวนไม่มากนัก และพิธีพุทธาภิเษกยิ่งใหญ่ มวลสารดี และเป็นวัตถุมงคลรูปเหมือนของหลวงปู่ทิม ที่สามารถเช่าหาได้ในสนนราคาที่ไม่แพงนักครับ หมายเลขประจำองค์คือ 17 จาก 9904องค์

พิธีโดย พระครู วิจิตรธรรมาภิรัติ เจ้าคณะตำบลหนองละลอก ชั้นเอก(เ จ้าอาวาสวัดละหารไร่) เป็นประธานในพิธีเททอง ปลุกเสก
    ๑.หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู
    ๒.ท่านก๋งเตื่อง วัดคลองจาก
    ๓.หลวงพ่อแจ่ม วัดเขาสำเภาทอง
    ๔.หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ระยอง
    ๕.หลวงพ่อใย วัดปากป่า
    ๖.หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ ทำพิธีพุทธาภิเษกเดี่ยว 4วัน 3คืน
    เหรียญนี้แรงมากครับแนะนำครับ องค์นี้สึกเนื่องจากเจ้าของเดิมครับสภาพสวยครับ

ให้บูชา 1999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2014
  3. mookung27

เทวดาน้อย รุ่น4 พระอาจารย์ต้อม ปภัสสโร สุดยอดของดีหายาก คู่หูมหัศจรรย์ ของคู่บารมี อธิฐานได้ดั่งใจ

เทวดาน้อย ของท่านพระอาจารย์ต้อมดีอย่างไร หลายคนไม่ทราบได้ แต่ถ้าไม่ดีคงไม่มีถึงรุ่น 4 ถ้าไม่ดีรุ่นแรกคงไม่ราคาหลายแสนหรอกครับ ตัวผู้สร้างมาจากชนวนโลหะศักสิทธิ์หลายชนิด ตัวเมียสร้างมาจากพญาเหล็กเปียก หล่อเป็นเทวดาน้อยเหยียบกงจักรตามตำรา สามารถใช้ได้ตามแต่ใจอธิฐาน ทั้งเรื่องเมตตา ความรัก เสน่ห์ คงกระพัน แคล้วคลาด กันอาวุธ บูชาเพื่อความเป็นศิริมงคล เปรียบเสมือนมีเทวดาน้อยสององค์ที่คอยช่วยเหลือ เป็นสิ่งที่วิเศษมากๆท่านว่าถ้ารู้จักวิธีใช้แล้วก็ไม่ต่างจากผู้ที่มีวิชาอาคมแก่กล้าเทียบชั้นกับหมอผีชั้นครูได้เลย

คู่นี้เป็นรุ่น 4 นะครับ หายากมากสุดๆแล้วนาทีนี้ ตอนนี้รุ่น5 ก็หลักหมื่นแล้วครับ

ให้บูชาคู่ละ 12500 แยก องค์ละ6500 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2014
  4. mookung27

พระผงกรดูกผีหลวงพ่อพุ่ม วัดโคกสวาย

พิมพ์๒หน้าหายาก พิมพ์มาตรฐานตามตำรา เนื้อพระจัด แท้ดูง่าย ถ้าว่ากันตามประวัติและตำรา พระผงกระดูกผี ของหลวงพ่อพุ่ม วัดโคกสวาย จะต้องเป็นพระผงกระดูกผีที่เก่าที่สุดของประเทศไทย เพราะหลังจากนี้ ก็มีการจัดสร้างพระผงกระดูกผี โดยพระผงกระดูกผี วัดโพธิ์ ท่าเตียน กทม สร้างขึ้นในปี ๒๔๘๕ นั่นก็แสดงว่า หลวงพ่อพุ่ม วัดโคกสวาย ท่านเป็นต้นตำรับในการจัดสร้างพระเครื่องด้วยผงกระดูกผี อย่างแน่นอนและชัดเจนที่สุด เพราะหลวงพ่อพุ่ม วัดโคกสวาย ท่านเริ่มสร้างพระผงกระดูกผี ตั้งแต่ปี๒๔๗๓ ถือเป็นต้นตำรับ การจัดสร้างพระผงกระดูกผี ของเมืองไทย

ให้บูชา 650 บาท.คับ

5. mookung27

เหรียญนี้เป็นเหรียญทองแดงรมดำ เป็นรุ่นที่หลวงพ่อเมตตาสร้างให้วัดศรีมงคล จ.ร้อยเอ็ด เมื่อปี พ.ศ.2523 มีทั้งพิมพ์บัวใหญ่ และพิมพ์บัวเล็ก สำหรับองค์นี้บัวเล็กครับ เป็นเหรียญที่ออกแบบได้สวยงามมากเหรียญหนึ่งของสายหลวงพ่อสุด มีประสบการณ์เช่นเดียวกันกับเหรียญที่ท่านสร้าง ให้วัดกาหลง ราคาปัจจุบันยังไม่แพง น่าสะสม เหรียญสวยๆ ผิวเดิมๆ

เหรียญนี้เด่นด้านแคล้วคลาดมากๆนะครับ

ให้บูชา 550 คับบาทครับ

6. mookung27

แม่ทองสร้อยอาจารย์วรา ครับ ยุคแรก

- เนื้อหามวลสารล้วนประกอบไปด้วยว่านทาเมตตาล้วนๆ และของอาถรรย์หุงด้วยธาตุไฟคน ผงพราย ทาด้วยน้ำมันอาถรรย์

เน้นทางด้าน เมตตามหาเสน่ย์แก่ผู้พบเห็นต่อเพศตรงข้ามและคนที่เราหมายปองเหมาะกับผู้ไม่สมหวังในความรัก เมตตามหานิยม เจรจาต่อรอง เข้าหาผู้ใหญ่ ติดต่อธุรกิจทวงหนี้ ค้าขายเรียกลูกค้า นำพาโชคลาภเงินทอง

เป็นยุคแรกๆของท่านครับ หายากมากๆ ครับ

ให้บูชา 2500 บาทครับ

ด้านหลังมีรอยจารนะครับ

7. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

กรุแตกแล้ววว ครับ 55+

8. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาเทวดาน้อยด้วยครับ

9. mookung27

อัพหนือยครับ

10. mookung27

:::::::::::::::::::;::;;;;;;;;:::::