วัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา จ.เพชรบุรี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้ำหนาว, 21 พฤษภาคม 2020.

1. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 114 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อฝาบาตร จารเยอะพิเศษ

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2548 ถือว่าเป็นเหรียญยอดนิยมรองจากเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อตัดครับ ถือว่าเป็นเหรียญที่มีจำนวนการสร้างไม่มาก ในปัจจุบันส่วนของเนื้อเงินราคาเช่าหาก็แซงเหรียญรุ่นแรกไปแล้ว นอกจากนี้ยังเป็นเหรียญที่เล่นหาได้ง่ายที่สุดเพราะมีหลายโค๊ดหลายลายมือให้เล่นหา

นอกจากนี้ในส่วนของการสร้างก็ถือว่าเป็นรุ่นที่พิถีพิถันมากที่สุดรุ่นหนึ่งเลยครับ เนื่องจากจะมีการนำเอาชนวนต่างๆมากมายไปหลอมและรีดออกมาเป็นแผ่นก่อนที่จะนำไปปั๊มออกมาเป็นเหรียญครับ

ด้านหลังบรรจุยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ถือว่าเป็นยันต์ใหญ่ที่หลวงพ่อตัดท่านเองก็ชอบมากๆ
    ประสบการณ์จะเน้นไปทางคำคูนหนุนดวงชะตา เลื่อนขั้นเลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง ปกป้องคุ้มครองทั้งจากสิ่งที่มองเห็นและมองไม่เห็น ซึ่งประสบการณ์เหล่านี้มิได้ยกเมฆมาเขียนแต่อย่างใด มีผู้ประสบเรื่องราวต่างๆมาเล่าให้ผมฟังเองก็หลายคน นอกจากนี้ยังเคยมีคนบอกว่าเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่ “สว่างที่สุด” ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาอีกด้วย

สำหรับผู้ที่กำลังมองหาเหรียญของหลวงพ่อตัด วัดชายนาที่จะนำไปอาราธนาบูชาแบบเหรียญเดียวจบ ส่วนตัวผมเองก็ขอแนะนำเหรียญรุ่นนี้ครับ เพราะมากประสบการณ์ เล่นหาง่าย และพิจารณาง่ายที่สุดอีกรุ่นหนึ่งของเหรียญหลวงพ่อตัด วัดชายนา เรียกว่าเป็น เหรียญดี อนาคตไกลครับผม

เหรียญนี้สภาพผิวสวยเดิมเก็บจากในซองเพิ่งเอาออกมาโดนอากาศเพื่อถ่ายรูปนี่ล่ะครับ ตอกโค๊ะเต็มใบ พระอาจารย์ทินจารเยอะพิเศษ(หัวใจพระสีวลี)ให้แน่นๆ

มีผู้จองบูชาแล้วครับ

5B903C60-92B8-417C-ADF9-EA1186FCB27E.jpeg 0963B80B-883F-4603-BF96-F4C0C2062CA4.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2022
  2. สกล06

สกล06 สมาชิก

12 กรกฎาคม 2018
    จอง รายการที่ 114 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อฝาบาตร จารเยอะพิเศษ

3. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับผม

4. น้ำหนาว

รายการที่ 115 ขุนแผนเยี่ยวชะนี รุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548

“ผงเยี่ยวชะนี” เป็นยาเสน่ห์ชนิดหนึ่ง เป็นตำราที่ได้รับการถ่ายทอดกันมาในหมู่ชนชาติลาวโซ่ง หรือไทยทรงดำแห่งหมู่บ้านเขากระจิว จ.เพชรบุรี บ้านเกิดของหลวงพ่อตัดนั่นเอง ได้รับการขนานนามในฉายาว่า “ยาเสหน่ห์ตำรับลาวโซ่ง”

ยาสเน่ห์ชนิดนี้มิได้เอาเยี่ยวชะนีตรงๆ แต่จะนำใบไม้ไปรองไว้ จะนำใบไม้ต่างๆหลายชนิด เช่น ยอดสวาท ยอดรักซ้อน ยอดมะยม ดอกกาหลง และมวลสารลึกลับอีกหลายอย่าง นำมาผสมตามตำราจนสำเร็จเป็นผงเยี่ยวชะนี
    หลวงพ่อตัดจึงนำผงชนิดนี้ใส่ไปในพระเครื่องเพียงบางรุ่นเพื่อให้เกิดผลทางมหาสเน่ห์ ลุ่มหลง เป็นเมตตามหาละลวย และหลวงพ่อท่านจะปลุกเสกด้วยวิชาทางเมตตาต่างๆ เช่น วิชานะมหาอ่อนใจ วิชาขุนแผนชมตลาด วิชาประสบเนตร ซึ่งคนเก่าแก่ท่านบอกว่าหากได้สบสายตาแล้ว บ้านก็ยังยกให้ได้ และยังมีวิชามนต์จินดามณี(เกร็ดเพิ่มเติมมี แต่เกรงว่าจะยาวเกินไป) ซึ่งมนต์นี้มีแรงครูแรงมาก ใช้ทางเรียกลาภสักการะ แก้วแหวนเงินทอง วิชานี้ต้องได้รับการประสิทธิ์ประสาทที่ถูกต้อง แรงครูท่านจะได้ช่วยเหลือได้เต็มที่ ท่านว่าปรารถนาสิ่งใด ลองตั้งใจอธิษฐาน หากไม่มีกรรมมาขวาง ก็จะสำเร็จได้ด้วยพรของมนต์จินดามณี

จากที่กล่าวมาข้างต้น จึงเป็นเหตุผลที่พระผงของวัดชายนาที่ผสมด้วยเยี่ยวชะนีจะมีประสบการณ์ต่างๆมากมาย ทั้งเรื่องเมตตามหานิยม มหาสเน่ห์ โชคลาภและโภคทรัพย์อีกด้วย

พระพิมพ์ขุนแผนเยี่ยวชะนีพิมพ์นี้จะจัดสร้างไว้หลักๆ 2 ปี คือ ปี 2548 และ ปี 2550

ในส่วนของปี 2548 จะถือว่าเป็นรุ่นแรก มี 3 โซนเนื้อ แต่จัดสร้างรวมๆแล้วประมาณ 2-300 องค์

ในส่วนของปี 2550 จะมีหลากหลายโซนเนื้อ มีทั้งเนื้อผงเยี่ยวชะนี เนื้อว่านผสมเยี่ยวชะนี เนื้อผงพรายกุมาร ทั้งหลังยันต์ และหลังเรียบ(ชุดผงพรายกุมารจะอยู่ในชุดหลังเรียบ) รวมทุกแบบทุกเนื้อของปี 2550 จัดสร้างไว้ราวๆไม่เกิน 2000 องค์

องค์นี้เป็นขุนแผนเยี่ยวชะนี รุ่นแรก เนื้อแก่ใบว่านเมตตาเป็นอีกหนึ่งโซนเนื้อที่ได้รับความนิยมครับ สร้างไว้น้อยมากและมีมวลสารจากว่านต่างๆเข้มข้นมากๆ สภาพสวย หน้าตาติดชัด องค์พระหนา ฝังตะกรุดโค๊ด วชน กระโดดไว้ 1 ดอก เรียกว่าปิดประตูเก๊กันไปเลย ที่ฝังตะกรุดนี้หายากมากครับผม ปัจจุบันราคามีการไต่ระดับขึ้นมาเรื่อยๆเนื่องจากมีเป็นพิมพ์ที่มีประสบการณ์เป็นอันดับต้นๆของวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา และจัดสร้างไว้น้อยมาก เพียง 2-300 องค์เท่านั้น นานๆจะมีมาแบ่งสักองค์ สำหรับชุดของปี 2548 นี้เรียกว่าใส่ผงมวลสารเยี่ยวชะนีกันแบบไม่ยั้งครับ หากผู้ศรัทธาต้องการจะหาพระตระกูลผงเยี่ยวชะนีมาแขวนมาอาราธนาบูชา ผมเองก็ต้องขอแนะนำชุดปี 2548 เพราะมีผงที่เข้มข้นมากๆ ทั้งพิมพ์สมเด็จและขุนแผนครับ ปัจจุบันนี้สมเด็จพิมพ์มาตรฐานที่สร้างในระยะเวลาใกล้ๆกันทะลุหลักหมื่นบาทไปจนถึงหลายๆหมื่นแล้ว คิดว่าอีกไม่นานพิมพ์ขุนแผนพิมพ์นี้จะตามไปอย่างแน่นอนครับผม

พระอาจารย์ทินเมตตาจารด้วยคาถานะเมตตาเต็มสูตรไว้แน่นมากๆครับองค์นี้

มีผู้จองบูชาแล้วครับผม

5AE7B5DF-ACE2-4E76-BF56-EE3526CFD6B3.jpeg 42A115BB-DBA6-464C-BDBB-F29850B4E98E.jpeg F3C3801B-D89A-4470-A0A6-4F75F7DE13B5.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2020
  5. น้ำหนาว

รายการที่ 116 สมเด็จเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550 เนื้อขาว หลังยันต์พิเศษ นะปัดตลอด

“ผงเยี่ยวชะนี” เป็นยาเสน่ห์ชนิดหนึ่ง เป็นตำราที่ได้รับการถ่ายทอดกันมาในหมู่ชนชาติลาวโซ่ง หรือไทยทรงดำแห่งหมู่บ้านเขากระจิว จ.เพชรบุรี บ้านเกิดของหลวงพ่อตัดนั่นเอง ได้รับการขนานนามในฉายาว่า “ยาเสหน่ห์ตำรับลาวโซ่ง”

ยาสเน่ห์ชนิดนี้มิได้เอาเยี่ยวชะนีตรงๆ แต่จะนำใบไม้ไปรองไว้ จะนำใบไม้ต่างๆหลายชนิด เช่น ยอดสวาท ยอดรักซ้อน ยอดมะยม ดอกกาหลง และมวลสารลึกลับอีกหลายอย่าง นำมาผสมตามตำราจนสำเร็จเป็นผงเยี่ยวชะนี
    หลวงพ่อตัดจึงนำผงชนิดนี้ใส่ไปในพระเครื่องเพียงบางรุ่นเพื่อให้เกิดผลทางมหาสเน่ห์ ลุ่มหลง เป็นเมตตามหาละลวย และหลวงพ่อท่านจะปลุกเสกด้วยวิชาทางเมตตาต่างๆ เช่น วิชานะมหาอ่อนใจ วิชาขุนแผนชมตลาด วิชาประสบเนตร ซึ่งคนเก่าแก่ท่านบอกว่าหากได้สบสายตาแล้ว บ้านก็ยังยกให้ได้ และยังมีวิชามนต์จินดามณี(เกร็ดเพิ่มเติมมี แต่เกรงว่าจะยาวเกินไป) ซึ่งมนต์นี้มีแรงครูแรงมาก ใช้ทางเรียกลาภสักการะ แก้วแหวนเงินทอง วิชานี้ต้องได้รับการประสิทธิ์ประสาทที่ถูกต้อง แรงครูท่านจะได้ช่วยเหลือได้เต็มที่ ท่านว่าปรารถนาสิ่งใด ลองตั้งใจอธิษฐาน หากไม่มีกรรมมาขวาง ก็จะสำเร็จได้ด้วยพรของมนต์จินดามณี

จากที่กล่าวมาข้างต้น จึงเป็นเหตุผลที่พระผงของวัดชายนาที่ผสมด้วยเยี่ยวชะนีจะมีประสบการณ์ต่างๆมากมาย ทั้งเรื่องเมตตามหานิยม มหาสเน่ห์ โชคลาภและโภคทรัพย์อีกด้วย

สมเด็จเยี่ยวชะนีเนื้อขาวองค์นี้สร้างในปี 2550 หลวงพ่อตัดปลุกเสก สภาพสวย หน้าตาติดคมชัดเรียกว่าเด้งๆ ด้านหลังเป็นลายมือพระอาจารย์ทิน ท่านจารด้วยยันต์นะปัดตลอด(ยันต์นี้ในสายของวัดชายนา หลวงพ่อตัดท่านดำริให้พระอาจารย์ทินไปเรียนมาจากศิษย์ของหลวงพ่อทองศุข วัดโตนดหลวง เพื่ออนุรักษ์วิชาโบราณของเมืองเพชรไว้) ซึ่งปกติแล้วสมเด็จเยี่ยวชะนีจะจารแค่นะเมตตาไว้ด้านหลังครับ ถือว่าเป้นอีกหนึ่งองคืที่จารยันต์พิเศษไว้ แฟนพันธุ์แท้สมเด็จเยี่ยวชะนีไม่ควรพลาดครับผม

A3AB0A04-3215-4CB7-A9C4-145CFD59BA84.jpeg 589F6B65-1B25-4E46-B5F4-A3162160D838.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2022
  6. น้ำหนาว

รายการที่ 117 ตะกรุดลูกอม โภคทรัพย์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา เนื้ออลูมิเนียม ปี 2551

ตะกรุดลูกอมชุดนี้ด้านในจะเป็นการจารมือคาถาโภคทรัพย์และหัวใจสีวลี จารโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันของวัดชายนา หลวงพ่อตัดเมตตาปลุกเสกปี 2551 ตอกยันต์นะหน้าทอง และโค๊ดหลวงพ่อตัด วัสดุเป็นเนื้ออลูมิเนียม ยาว 0.7 นิ้ว โดยประมาณ น้ำหนักเบา อาราธนาพกพาง่าย
    พุทธคุณเมตตา โชคลาภ โภคทรัพย์เย็นๆสไตล์วัดชายนา เข้ากับยุคสมัยปัจจุบันที่เศรษฐกิจไม่ค่อยดีแบบนี้

สำหรับตะกรุดที่เป็นวัสดุพิเศษเช่นพวกแผ่นอลูมิเนียม แผ่นกระป๋อง แล้วมีโค๊ดแบบนี้ทำไว้น้อยมากนะครับ ยิ่งเป็นยันต์ด้านเมตตามหานิยม โชคลาภ โภคทรัพย์แบบนี้ ทำไว้ไม่มากครับผม

มีผู้บูชาหมดแล้วครับผม

28C14B3C-9874-4A79-8686-E72A45081557.jpeg CC75998E-E53D-4F99-8790-91B59466C36D.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2021
  7. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ดอกครับ ขอชำระสิ้นเดือนครับ

8. น้ำหนาว

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับผม

9. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    จอง 1 ดอกครับ

10. น้ำหนาว

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับ

11. น้ำหนาว

รายการที่ 118 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อตะกั่ว จารเยอะพิเศษ

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2548 ถือว่าเป็นเหรียญยอดนิยมรองจากเหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อตัดครับ ถือว่าเป็นเหรียญที่มีจำนวนการสร้างไม่มาก ในปัจจุบันส่วนของเนื้อเงินราคาเช่าหาก็แซงเหรียญรุ่นแรกไปแล้ว นอกจากนี้ยังเป็นเหรียญที่เล่นหาได้ง่ายที่สุดเพราะมีหลายโค๊ดหลายลายมือให้เล่นหา

นอกจากนี้ในส่วนของการสร้างก็ถือว่าเป็นรุ่นที่พิถีพิถันมากที่สุดรุ่นหนึ่งเลยครับ เนื่องจากจะมีการนำเอาชนวนต่างๆมากมายไปหลอมและรีดออกมาเป็นแผ่นก่อนที่จะนำไปปั๊มออกมาเป็นเหรียญครับ

ด้านหลังบรรจุยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ถือว่าเป็นยันต์ใหญ่ที่หลวงพ่อตัดท่านเองก็ชอบมากๆ
    ประสบการณ์จะเน้นไปทางคำคูนหนุนดวงชะตา เลื่อนขั้นเลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง ปกป้องคุ้มครองทั้งจากสิ่งที่มองเห็นและมองไม่เห็น ซึ่งประสบการณ์เหล่านี้มิได้ยกเมฆมาเขียนแต่อย่างใด มีผู้ประสบเรื่องราวต่างๆมาเล่าให้ผมฟังเองก็หลายคน นอกจากนี้ยังเคยมีคนบอกว่าเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่ “สว่างที่สุด” ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาอีกด้วย

สำหรับผู้ที่กำลังมองหาเหรียญของหลวงพ่อตัด วัดชายนาที่จะนำไปอาราธนาบูชาแบบเหรียญเดียวจบ ส่วนตัวผมเองก็ขอแนะนำเหรียญรุ่นนี้ครับ เพราะมากประสบการณ์ เล่นหาง่าย และพิจารณาง่ายที่สุดอีกรุ่นหนึ่งของเหรียญหลวงพ่อตัด วัดชายนา เรียกว่าเป็น เหรียญดี อนาคตไกลครับผม

เหรียญนี้เป็นเหรียญเนื้อตะกั่ว สร้างทั้งหมดเพียง 1000 เหรียญ สภาพคัดสวยมากๆ จมูกไม่โดน ซึ่งหายากมากๆครับผมสำหรับเหรียญเนื้อตะกั่วสภาพนี้ จารโดยพระอาจารย์ทิน และท่านเมตตาจารคาถาหัวใจสีวลีเพิ่มให้แน่นๆ ตอกโค๊ด ต หยดน้ำที่หูเหรียญคมชัด หายากครับผม
    อีกหนึ่งเหรียญที่เก็บเหรียญเดียวจบ

12. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

13. น้ำหนาว

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับผม

14. น้ำหนาว

รายการที่ 119 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2548 เนื้อฝาบาตร ติดชนวนทองแดง จารเยอะพิเศษ

เหรียญนี้สภาพผิวสวยเดิมเก็บจากในซองเพิ่งเอาออกมาโดนอากาศเพื่อถ่ายรูปนี่ล่ะครับ ตอกโค๊ดเต็มใบ พระอาจารย์ทินจารเยอะพิเศษ(คาถาหัวใจพระสีวลี)ให้แน่นๆ นอกจากนั้นเหรียญนี้ยังติดชนวนทองแดงด้วยครับ หายากมากๆ(ตอนหลอมชนวนสำหรับเนื้อฝาบาตร จะมีอยู่เพียง 1 เบ้าที่มีการใส่ชนวนทองแดงเข้าไปเพิ่ม แต่จะเห็นมากเห็นน้อยแตกต่างกันไป มีราวๆไม่กี่ร้อยเหรียญจากจำนวนทั้งหมด)

00C4DAE3-6B6F-4397-8E46-4854E8F9EF62.jpeg 1785CD25-DC62-4C34-AE23-CB31A4AC0DAB.jpeg

15. น้ำหนาว

รายการที่ 120 เหรียญอายุวัฒนมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา หรือเรียกสั้นๆว่าเหรียญจิ๊กโก๋เล็ก ปี 2550

เหรียญนี้เป็นเนื้ออัลปาก้า สร้างเพียง 300 เหรียญเท่านั้น หายากครับ
    รุ่นนี้เป็นอีกหนึ่งรุ่นที่วางรูปแบบได้สวยงามมาก แถมข้อมูลการสร้างชัดเจน ประสบการณ์เด่นชัด และยังอาราธนาทำน้ำมนต์ได้

ผมเองไปนั่งคุยกับพระอาจารย์ทินหลายๆครั้ง ท่านก็ยังแนะนำให้ลูกศิษย์ลูกหาเก็บกันไว้บ้าง เพราะเหรียญนี้ดีทุกทาง ยันต์ด้านหลังก็เป็นยันต์ใหญ่ที่หลวงพ่อตัดท่านชอบและกำหนดให้ใช้เอง คือยันต์ตรีนิสิงเห และ มงคลจักรวาลน้อย เป็นบทที่พระเกจิมักจะใช้เวลาสวดอวยพรให้ลูกศิษย์ลูกหา ให้มีความเจริญขึ้นทั้ง 7 ประการ

เหรียญนี้สวย และ พิเศษ พระอาจารย์ทินเมตตาจารให้จนแน่นเหรียญทั้งหน้าและหลัง
    ของดีราคาเบาๆ ปัจจุบันราคาค่อยๆขยับขึ้นแล้วเนื่องจากประสบการณ์ที่บอกต่อกันปากต่อปาก ไม่ต้องมีเซียนมาเชียร์หรือปั่นครับผม
    อีกหนึ่งวัตถุมงคลราคาย่อมเยาว์ที่ผมแนะนำว่าดีจริงๆ คุ้มตัวท่านได้แน่นอน

B2500362-386F-4AA6-938B-FC5B0F82642B.jpeg CBD9041D-E54E-4718-9BC1-94E82A7FCEC0.jpeg

16. น้ำหนาว

รายการที่ 121 เหรียญอายุวัฒนมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา เนื้อตะกั่วแปดทิศหลวงปู่สุขฯ

เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญอีกหนึ่งรุ่นที่พระอาจารย์ทินท่านแนะนำให้ลูกศิษย์ลูกหาให้เก็บไว้ ให้แขวนอาราธนา เพราะเหรียญนี้ดีทุกทาง ยันต์ด้านหลังก็เป็นยันต์ใหญ่ที่หลวงพ่อตัดท่านชอบและกำหนดให้ใช้เองคือยันตืตรีนิสิงเห และมงคลจักรวาลน้อย เป็นบทที่พระเกจิมักจะใช้เวลาสวดอวยพรให้ลูกศิษย์ลูกหาให้มีความเจริญขึ้นทั้ง 7 ประการ หากได้อาราธนาบูชาเหรียญนี้แล้วก็เปรียบเสมือนได้รับพรจากองค์หลวงพ่อตัดนั่นเอง

สำหรับเหรียญเนื้อตะกั่ว ปั๊มจากยันต์ตะกั่วแปดทิศ หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง จ.บุรีรัมย์
    อีกหนึ่งวัตถุมงคลในตำนานของท่าน สร้างจำนวนน้อย เพียงไม่กี่ชุด ตอกโค๊ดหมายเลขไว้กำกับจาก 1 - 8
    ผมเองก็ไม่ทราบว่าค่านิยมเล่นหากันขนาดไหน
    รูปก้อนตะกั่วเป็นของพี่ท่านหนึ่งซึ่งให้ข้อมูลไว้ว่า พี่ท่านนี้ท่านมีอยู่ 3 ก้อน ปัจจุบันเหลือเก็บไว้เป็นก้อนหมายเลขหนึ่ง

ก่อนที่จะจัดสร้างเหรียญรุ่นนี้พี่เค้าได้ไปขอเมตตาหลวงพ่อตัด จารอีกฝั่งจำนวนทั้งหมด 3 ก้อนและปลุกเสกให้ ก่อนที่จะนำตะกั่วไปปั๊มเป็นเหรียญอายุวัฒนมงคลหลวงพ่อตัด วัดชายนา 2 ก้อน

ปั๊มได้เหรียญเนื้อตะกั่วล้วนๆจากแผ่นยันต์แปดทิศหลวงปู่สุขประมาณ 100 เหรียญ ในความรู้สึกผมก็คิดว่า ถ้าไม่มีศรัทธานี่ยากที่จะตัดใจทำได้เหมือนกันนะครับ เพราะเท่าที่ทราบมาราคาตะกั่ว 1 ก้อนนั้นไม่ใช่ถูกๆเลยทีเดียว

หลายๆหลวงพ่อ หลายๆครูบาอาจารย์ท่านก็เคยพูดรับรองไว้ว่า “ตะกั่วเนื้อหวานจารง่าย เสกได้เข้าเนื้อ” และ “ตะกั่วมีค่าดั่งทองคำ”

นี่คือเหตุผลว่าทำไมเหรียญอายุวัฒนมงคลเนื้อตะกั่วถึงเป็นเนื้อที่น่าห้อย.....ด้านล่างจะเป็นก้อนตะกั่วที่ยังเหลืออยู่เพียง 1 ก้อนจาก 3 ก้อน และ ที่สำคัญเหรียญอายุวัฒนมงคลเนื้อตะกั่วนี้สร้างเพียง 100 เหรียญเท่านั้น

เหรียญนี้สภาพสวยแชมป์ ผิวกระจก พระอาจารย์ทินเมตตาจารให้เต็มหลังเหรียญ เลี่ยมรักษาผิวพร้อมอาราธนาขึ้นคอ
    ผมมีมาแบ่งแค่เหรียญเดียวครับ หมดเหรียญนี้ก็ไม่มั่นใจว่าจะหามาแบ่งได้อีกมั้ย เพราะเนื้อตะกั่วหายากมากและเป็นที่ต้องการของผู้ศรัทธามากเหลือเกิน

374E2013-85F1-4A5F-BD05-CB3EE66F729C.jpeg 57DAE581-257D-473A-B721-5CE1C9B2B298.jpeg E20D817C-23CB-40D5-90DE-5FC420652E09.jpeg

17. น้ำหนาว

รายการที่ 122 เหรียญจิ๊กโก๋ใหญ่ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2549

เหรียญโชคดีปลอดภัย ปี 2549 ด้านหน้ายันต์ด้านขวามือหลวงพ่อเป็นนะขึ้นยอดล้อมด้วยหัวใจพระเจ้าห้าพระองค์ ด้านซ้ายมือเป็นนะเศรษฐีล้อมด้วยหัวใจพญาเต่าเรือน ดีเด่นเรื่องเมตตาโภคทรัพย์ การขึ้นโรงขึ้นศาล เกลื่อนความ ไกล่เกลี่ยทำให้คดีความจบเรื่องไป ด้านหลัง ยันต์ตัวกลางด้านบนคือ พุทโธ ล้อมด้วยคาถายอดศีลคือ พุทธะสังมิ ย่อมาจาก พุทธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ บรรทัดต่อมาคือคาถาหัวใจยูงทอง นะโมวิมุตตานัง นะโมวิมุตติยา ซึ่งเป็นคาถาที่พระวิปัสสนาจารย์สายหลวงปู่มั่นนิยมสวดบูชา ใช้ป้องกันภัยอันตรายทั่งปวงเป็นเมตตามหานิยม บรรทัดต่อมาซ้ายขวา เขียนว่า พ่อ แม่ อันนี้คือพระอรหันต์ พระพรหม เทวดาประจำตัวลูกทุกคน ส่วนตรงกลางคือยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ มีฝอยท่วมหลังช้างใช้ได้ 108 ประการ ทั้งอยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาด มหาอุด ซ้ายขวาคือ นะชาลีติ หัวใจพระสิวลี โดดเด่นเรื่องโชคลาภ ค้าขาย โภคทรัพย์ ด้านล่างมีนะเศรษฐี เฑาะว์ มีหัวใจอริยะสัจ 4 ทุสะนิมะ เป็นหัวใจแห่งความสำเร็จของกิจการงานทั้งปวง พร้อมทั้งมีคำอวยพรที่ดีเยี่ยม " ลาภ ผล พูน ทวี" "โชคดี ปลอดภัย"ซึ่งเหมาะสมอย่างยิ่งกับยุคสมัยปัจจุบัน
    ในสายผู้ศรัทธาหลวงพ่อตัด วัดชายนา นิยมเลี่ยมแขวนไว้ที่รถ เนื่องด้วยชื่อรุ่นอันเป็นมงคลคือ “โชคดี ปลอดภัย” และยันต์ด้านหลังเหรียญที่ครบครัน

เป็นอีกหนึ่งเหรียญประสบการณ์สูงเรื่องแคล้วคลาดตั้งแต่เริ่มเปิดให้บูชา และหมดจากวัดอย่างรวดเร็ว เหรียญรุ่นนี้บางส่วนมีวัดดังทางสมุทรสงครามที่เคารพศรัทธาหลวงพ่อตัด วัดชายนามากๆ ก็ได้ทำบุญไปเป็นจำนวนมาก และนำไปหลอมเพื่อเป็นชนวนในการจัดสร้างวัตถุมงคลของวัดนั้นหลายร้อยเหรียญด้วยกัน

ตอกโค๊ดเฑาะว์เล็ก นิยม ( โค๊ดเดียวกับเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2548 ) บริเวณหัวเข่าฝั่งซ้ายของเหรียญ
    สภาพสวยเดิม ผิวไฟแดงๆ

84E03489-A303-4500-8ED5-EA2CABA8538A.jpeg 8C0BCEC5-7BC2-4D64-8BED-95C193642937.jpeg

ไฟล์ที่แนบมา:

18. j999

ขอจองครับ

19. j999

ขอจองครับ

20. j999

ขอจองครับ