วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง...เปี่ยมล้นพุทธคุณ!!!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย นาคะวะรัง, 31 ตุลาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นาคะวะรัง

นาคะวะรัง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวเว็บพลังจิตทุกท่านครับ...ช่วงที่ผ่านมาผมค่อนข้างวุุ่นอยู่กับงานที่ทำอยู่ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาอัพเดทแนะนำรายการวัตถุมงคลเพิ่มเติม

ตอนนี้เริ่มมีเวลามากขึ้น ก็เลยจะนำวัตถุมงคล มานำเสนอให้เพื่อน ๆ ชาวเว็บพลังจิตที่สนใจ ได้ชม และ ได้บูชากันครับ
    (^_^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2014
  2. นาคะวะรัง

รายการที่ 1. พระปิดตา "โภคทรัพย์" พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานี

พ่อท่านเอ็น วัดสถิตคีรีรมย์ (เขาราหู) ท่านเป็นศิษย์สายตรงผู้สืบทอดสรรพวิชาจาก "หลวงพ่อพัว วัดบางเดือน" อดีตพระเกจิอาจารย์ชื่อดัง ซึ่งชาวบ้านยกย่องให้เป็น "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำพุมดวง" ครับ

สมัยที่ หลวงพ่อพัว ยังทรงสังขารอยู่นั้น มีญาติโยมและผู้ที่ศรัทธาท่าน มาขอบารมีท่านให้ช่วยสงเคราะห์แตกต่างกันไป ซึ่งท่านก็เมตตาให้กับทุกคน และสิ่งหนึ่งที่ท่านทำอยู่เป็นประจำก็คือ "ตะกรุด" ซึ่งจะมีญาติโยมนำแผ่นโลหะมาให้ท่าน "จารตะกรุด" อยู่เสมอ

เมื่อ หลวงพ่อพัว ท่านเริ่มอายุมากขึ้น ท่านได้มอบหมายให้ พ่อท่านเอ็น เป็นผู้ลง "ตะกรุด" แทนท่านเสมอมา ซึ่งถ้าท่านไม่มั่นใจในศิษย์ของท่านแล้ว ท่านคงไม่มอบหมายหน้าที่นี้ให้เป็นแน่แท้ครับ

พระปิดตา "โภคทรัพย์" จัดสร้างโดยมีมวลสารสำคัญคือ "ผงธูปบูชาพระ" ของ พ่อท่านเอ็น และ "ผงเก่า" ที่เหลือจากการสร้างวัตถุมงคลของท่านเกือบทุกรุ่น เมื่อพระเสร็จแล้วยท่านประกอบพิธีปลุกเสกเดี่ยว ในพรรษาปี พ.ศ. 2555 พร้อมกับ "พระกสิณ" ครับ

พระปิดตา "โภคทรัพย์" พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู...หลายท่านที่บูชาไป มักจะบอกว่า "เมตตา ค้าขาย" ดี แต่ก็มีบางท่านพบเจอประสบการณ์ "แคล้วคลาด" ก็มีครับ...ท่านใดที่สนใจวัตถุมงคลดี ๆ ราคาเบา ๆ ผมอยากแนะนำครับ!!!

แบ่งบูชาองค์ละ 380 บาท ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      205.5 KB
      เปิดดู:
      262
      ขนาดไฟล์:
      207 KB
      เปิดดู:
      216
      ขนาดไฟล์:
      197.2 KB
      เปิดดู:
      151
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      1,185
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  3. นาคะวะรัง

รายการที่ 3. พระปิดตาลอยองค์พิมพ์เล็ก "รุ่นแรก" หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา ปี พ.ศ.2529

รายละเอียดการจัดสร้าง...การจัดสร้างพระปิดตาเนื้อผงแบบลอยองค์ เนื้อผงพุทธคุณ สอดตะกรุด รุ่นแรก หลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ วัดบ้านไร่

เกิดขึ้นขณะที่หลวงพ่อคูณท่านออกจากวัดสระแก้วและได้เดินทางกลับสู่มาตุภูมิ วัดบ้านไร่ เมื่อปี 2529 ในขณะนั้นวัดบ้านไร่ ยังเป็นเพียงศาลาไม้เก่าๆ อุโบสถยังเป็นศาลาไม้เก่าๆ ยังไม่งดงามอย่างเช่นในปัจจุบัน วันหนึ่งในขณะที่หลวงพ่อคูณ ท่านฉันเพลตามปกติอย่างเช่นทุกวัน หลวงพ่อคูณ ท่านได้สนทนาธรรมต่างๆ กับคุณลุงจำรัส พานเอี่ยม เรื่องส่วนใหญ่เป็นการคุยเรื่องการก่อสร้างกุฏิสงฆ์หลังใหม่ของวัดบ้านไร่ ที่กำลังหาทุนสร้างอยู่ ซึ่งกำลังเริ่มตอกเสาเข็มก่อสร้างแล้วมาสรุปที่เรื่องการจัดสร้างวัตถุมงคล ต่อมาคณะศิษย์ได้ถามหลวงพ่อคูณว่า "วัตถุมงคลชนิดไหนที่หลวงพ่อคูณท่านมั่นใจที่สุด" ท่านก็ตอบว่า "กูก็มั่นใจทุกอย่างนั่นแหละ แต่สิ่งที่กูมั่นใจมากที่สุด ก็คือ กะตุ๊ด(ตะกรุด)" ในความคิดโดยเฉียบพลันขณะสนทนา หลวงพ่อคูณ ท่านจึงสั่งให้คุณลุงจำรัส และคณะไปสร้างพระปิดตามา แล้วให้นำตะกรุดฝังบรรจุเข้าไป "มึงไปทำมาให้กูที" และท่านได้บอกเพิ่มเติมอีกว่า "มึงเอาแผ่นทองมาให้กูลงก่อน ทองเหลือง ทองแดง หรืออะไรก็ได้สุดแต่พวกมึงจะหามา แล้วค่อยเอาไปทำพระ" ต่อมาคุณลุงจำรัส และคณะ ได้นำแผ่นทองแดง เงินและทองคำ มาถวายหลวงพ่อคูณ ซึ่งท่านก็เมตตาลงหัวใจคาถาพระรัตนตรัย คือ"มะ อะ อุ" เช่นเดียวกันกับตะกรุดฝังแขนทุกประการ คณะผู้จัดสร้างนำโดยคุณลุงจำรัส พานเอี่ยม และคณะ ท่านได้รวบรวมผงสมเด็จวัดระฆังที่ชำรุดแตกหัก ผงจากสมเด็จบางขุนพรหมแตกหัก ผงตะไบพระกริ่งสมเด็จพระสังฆราชแพ วัดสุทัศน์ฯ พระรอดมหาวันที่ชำรุดแตกหัก พระขุนแผนวัดบ้านกร่าง ที่ชำรุดแตกหัก ว่านอีก108 ชนิด และดินอาถรรพณ์อีกหลายกรุและหลายจังหวัด นำมาเป็นส่วนผสมในการสร้างพระปิดตา และพระมหากัจจายน์ถวายหลวงพ่อคูณ เมื่อดำเนินการจัดสร้างแล้วเสร็จก็ออกให้บูชาเมื่อวันที่ 29 กันยายน 2529

พระปิดตาพิมพ์เล็ก หลังจาร สอดตะกรุดเงิน สร้างจำนวน 200 องค์

ที่มาข้อมูล: พระปิดตาลอยองค์ ปี 29 [Powered By Thaiputamulet.com]

แบ่งบูชา 2,500 บาทครับ
    [/CENTER][/CENTER]

ขนาดไฟล์:
      521.8 KB
      เปิดดู:
      236
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      99
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  4. นาคะวะรัง

รายการที่ 5. เหรียญปั๊มพ่อแก่ "เนื้อเงิน" หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา

เศียรปั๊มพ่อแก่ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา จัดสร้างเมื่อปี พ.ศ.2539-2540 ซึ่งในการจัดสร้างในครั้งนี้ มีเหรียญปั๊มพ่อแก่ ด้วยครับ...ประสบการณ์เหรียญรุ่นนี้เรื่อง "พุทธคุณ" ครบเครื่องจริง ๆ ครับ...ปัจจุบันเหรียญปั๊มพ่อแก่ "เนื้อเงิน" หายาก ไม่ค่อยได้พบเห็นซักเท่าไหร่ครับ เหรียญนี้เดิม ๆ ยังไม่ล้าง แต่รับรองว่า "ล้างขึ้นมางามแน่นอนครับ"

แบ่งบูชา 499 บาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      306 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      102
  5. นาคะวะรัง

รายการที่ 6. พระผงซุ่มไผ่ หลวงพ่อเกษม เขมโก จ.ลำปาง ปี28

พระรุ่นนี้จัดเป็นอีกหนึ่งรุ่นที่ "ประสบการณ์เยี่ยม" ครับ...จัดสร้างตั้งแต่ปี พ.ศ.2528 นับถึงปัจจุบันก็ 28 ปีแล้วครับ

เปิดราคาเบา ๆ แบ่งบูชาองค์ละ 280 บาท (คุ้มมากครับ)

ขนาดไฟล์:
      434.1 KB
      เปิดดู:
      134
      ขนาดไฟล์:
      459 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      466.1 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      85
  6. นาคะวะรัง

รายการที่ 7. ปรกใบมะขามรุ่นแรก "เนื้อเงิน" หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา ปี35

สวยเดิม จัดให้พร้อมกล่องเดิม จัดเป็นวัตถุมงคลประเภท "เล็กดี รสโต" ครับ

*** มีผู้นิมนต์แล้วครับ...ขอบคุณครับ ***

7. นาคะวะรัง

รายการที่ 8. รูปหล่อใบโพธิ์ "เนื้อนวะ" หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา ปี35

รูปหล่อใบโพธิ์ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จัดสร้างเมื่อปี พ.ศ.2535 อยู่ในชุดวัตถุมงคลรุ่น "มั่ง มี ศรี สุข" ครับ

รูปหล่อใบโพธิ์ นี้ก่อประสบการณ์มากมาย ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง เมตตา โชคลาภ รวมทั้ง แคล้วคลาด มหาอุด อีกด้วยครับ

ใครที่มองหาวัตถุมงคลดี ๆ ไว้ขึ้นคอบูชา..."รูปหล่อใบโพธิ์" จัดเป็นอีกหนึ่งวัตถุมงคลชั้นเยี่ยมที่อยากแนะนำครับ

แบ่งบูชา 1,250 บาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      515.5 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      91
  8. นาคะวะรัง

รายการที่ 9. ล็อกเก็ตเรซิ่น หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา

ล็อกเก็ตเรซิ่น หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย รุ่นนี้จัดสร้างเมื่อปี พ.ศ.2525 จำนวนการจัดสร้าง 2,000 องค์

ปัจจุบันล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่ค่อยมีให้เห็นซักเท่าไหร่ เพราะมีคนเก็บตลอดครับ...องค์นี้เลี่ยมพร้อมขึ้นคอเลยครับ

แบ่งบูชา 650 บาท

ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      507.7 KB
      เปิดดู:
      126
  9. นาคะวะรัง

รายการที่ 10. พระพิมพ์สมเด็จ หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว จ.สุพรรณบุรี

หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว ท่านเป็นอดีตพระเกจิอาจารย์ชื่อดังที่มีลูกศิษย์ลูกหามากมาย วัตถุมงคลที่ท่านอธิษฐานจิตปลุกเสกนั้น ก่อประสบการณ์มากมาย แต่อาจจะด้วยจำนวนที่สร้างมากมายหลายพิมพ์ จึงทำให้วัตถุมงคลของท่านมีราคาไม่สูงนัก

สมัยที่ท่านยังทรงสังขารอยู่นั้น ท่านมักได้รับนิมนต์ไปปลุกเสกวัตถุมงคลอยู่เป็นประจำ ซึ่งถ้าท่านไม่เก่งจริง คงไม่มีรายชื่อท่านอยู่เกือบทุกพิธีเป็นแน่ครับ

แบ่งบูชาเบา ๆ 350 บาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      511.7 KB
      เปิดดู:
      673
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      116
  10. นาคะวะรัง

รายการที่ 11. รูปเหมือนปั๊มรุ่น "มหาเศรษฐี" หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม จ.สิงห์บุรี

หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม อดีตพระเกจิอาจารย์ผู้ทรงศีลบริสุทธิ์ ท่านเก่งถึงขนาดแม้กระทั่ง "หลวงพ่อฤาษีลิงดำ" ยังให้การยกย่อง ครับ

รูปเหมือนปั๊มรุ่นนี้ จัดว่าเป็นวัตถุมงคลรุ่นท้าย ๆ ของท่าน แต่ที่สำคัญเลยก็คือ "ไม่ได้พบเจอกันบ่อย ๆ ครับ"

*** มีผู้นิมนต์แล้วครับ ***

ขนาดไฟล์:
      566 KB
      เปิดดู:
      665
      ขนาดไฟล์:
      970.4 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      87
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2014
  11. นาคะวะรัง

รายการที่ 12. สมเด็จปรกโพธิ์ "บรรจุพระธาตุ" หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา

พระสมเด็จรุ่นนี้จัดสร้างเมื่อปี พ.ศ.2536 โดยมีผงเก่าของ หลวงพ่อมี ผสมอยู่เป็นจำนวนมาก อีกทั้งยัง "บรรจุพระธาตุ" อีกด้วย...ซึ่ง "พระธาตุ" ที่นำมาบรรจุนี้ถวายโดย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ครับ

โดยพระรุ่นนี้ประกอบพิธีปลุกเสกตรงกับ "วันเสาร์5" ยิ่งเพิ่มความศักดิ์สิทธิ์มากขึ้นไปอีกด้วยครับ

แบ่งบูชา 1,200 บาท

12. นาคะวะรัง

รายการที่ 13. รูปเรซิ่น หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา พ.ศ.2525

รูปเรซิ่น หลวงพ่อมี แบบนี้ด้วยจำนวนการสร้างที่ไม่มาก ทำให้พบเจอน้อยครับ...เพราะมีคนซื้อเก็บตลอดครับ

วัตถุมงคลรุ่นนี้จัดเป็นอีกหนึ่งวัตถุมงคลที่น่าขึ้นคอบูชามากครับ เรื่องประสบการณ์ครบเครื่องแน่นอนครับ

แบ่งบูชา 650 บาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      487.6 KB
      เปิดดู:
      642
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      98
  13. นาคะวะรัง

รายการที่ 14. ผ้ายันต์นางกวัก พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จ.สุราษฎร์ธานี

ภาพต้นแบบ ผ้ายันต์ "นางกวัก" พ่อท่านเอ็น เป็นผู้เขียนเองทั้งหมดครับ...ซึ่งผ้ายันต์นางกวักนี้ ทำออกมาเท่าไหร่ก็ไม่เพียงพอต่อความต้องการของผู้ที่เคารพศรัทธาท่านครับ

แบ่งบูชาผืนละ 290 บาท (รวมค่าจัดส่งครับ)

ขนาดไฟล์:
      667.9 KB
      เปิดดู:
      560
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      80
  14. นาคะวะรัง

รายการที่ 17. ผ้ายันต์รอยมือ "รุ่นแรก" ครูบาศรีนวล วัดเจริญเมือง จ.เชียงราย

ประวัติครูบาศรีนวล ญาณสิริ(พระครูสิริญาณโสภณ )

นักบุญแห่งวัดเจริญเมือง (ดอยเต่า) ต.เจริญเมือง อ.พาน จ.เชียงราย

เมื่อท่านมีอายุได้ 15 ปี โยมบิดาจึงพาไปฝากตัวเป็นศิษย์ของท่านครูบาศรีวิชัย นักบุญแห่งล้านนาไทย ที่วัดศรีโคมคำ อ.พะเยา จ.เชียงราย ปัจจุบันเป็นจังหวัดพะเยา เมื่อปลายปี พ.ศ.2463 ซึ่งเป็นเวลาหลังจากที่ท่านครูบาศรีวิชัย ถูกคณะสงฆ์นำตัวไปสอบสวนที่กรุงเทพฯ เมื่อทางคณะกรรมการตัดสินแล้วว่าท่านถูกกลั่นแกล้งโดยที่ท่านไม่มีความผิดแต่อย่างใด ท่านครูบาศรีวิชัยจึงได้รับความเห็นใจจากสมเด็จพระสังฆราช โดยพระราชทานเงินส่วนพระองค์ถึง 60 บาท

บรรพชา

ครูบาศรีนวลได้บรรพชาเป็นสามเณรที่วัดเจริญเมือง เมื่อวันที่ 2 เมษายน พ.ศ. 2476 มีท่านครูบากันชนะ ซึ่งเป็นพระอาจารย์ที่มีความสำคัญรูปหนึ่งของครรูบาศรีนวล เป็นผู้บรรพชาให้ อุปสมบทครูบาศรีนวล ได้อุปสมบทเป็นพระภิกษุ เมื่อวันที่ 8 เมษายน พ.ศ. 2476 ณ วัดศรีโคมคำ ต.เวียง อ.เมือง จ.พะเยา มีครูบาศรีวิลาศ วชิรปัญญา เป็นพระอุปัชฌาย์ ครูบาเถิงวัดหลวงใน เป็นพระกรรมวาจาจารย์ ครูบาอ้าย วัดปูปอเป็นพระอนุสาวนาจารย์ ได้รับฉายาว่า ญาณสิริ

สำหรับการปฏิบัติธรรมและการเจริญภาวนาสมาธิภาวนาพระกรรมฐานของครูบาศรีนวล ท่านเริ่มปฏิบัติโดยศึกษามากับท่านครูบาศรีวิชัยแต่ครั้งยังเป็นฆราวาสและเมื่อท่านอุปสมบทบวชเป็นพระภิกษุแล้วก็ได้ยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัด โดยปฏิบัติการเจริญภาวนาทางด้านพุทธานุสติกรรมฐาน ธัมมานุสติกรรมฐาน และสังฆานุสติกรรมฐาน อย่างสม่ำเสมอทุกเช้าค่ำมิเคยขาด

ครูบาศรีนวลท่านฉันอาหารประเภทมังสวิรัติเพียงมื้อเดียวมาเป็นเวลา 30 ปี ตั้งแต่เริ่มบรรพชาเป็นสามเณร ภายหลังท่านเกิดอาพาธหนักเกี่ยวกับดวงตา นายแพทย์ลงความเห็นให้ท่านฉันอาหารคาวหวานโดยทั่วไป มิเช่นนั้นดวงตาต้องพิการ ท่านจึงจำใจเลิกฉันอาหารมังสวิรัติ

ครูบาศรีนวลเป็นพระเกจิจารย์ที่มีปฏิปทาและวัตรปฏิบัติเจริญรอยตามแบบอย่างครูบาศรีวิชัยทุกประการทั้งทางด้านการก่อสร้างทำนุบำรุงศาสนา ด้านการศึกษาปฏิบัติธรรมเจริญพระกรรมฐาน นับตั้งแต่ครูบาศรีนวลมีอายุ 14 ปี ติดตามครูบาศรีวิชัยไปก่อสร้างถาวรวัตถุต่างๆ อย่างมากมายหลายจังหวัดในภาคเหนือจวบจนครูบาศรีวิชัย ถึงแก่มรณถาพไปครูบาศรีนวลก็ได้รับเป็นประธานในการก่อสร้างแทน จนไม่สามารถจดจำนำมากล่าวได้หมด ส่วนใหญ่ครูบาศรีนวลจะออกแบบและลงมือก่อสร้างด้วยตัวเอง เพราะท่านมีความเชี่ยวชาญการก่อสร้างมากเป็นพิเศษ ในบั้นปลายชีวิตแห่งครูบาศรีนวลชราภาพมาก จึงหยุดดการก่อสร้างลันมาปฏิบัติธรรมหนักทางด้านพระกรรมฐาน เพื่อแสวงหาความหลุดพ้น ฉะนั้นครูบาศรีนวลจึงเป็นที่เคารพของชาวเจริญเมืองทั้งปวง และได้รับคำยกย่องว่าเป็น นักบุญแห่งวัดเจริญเมือง ผู้มีวัตรปฏิบัติธรรมเจริญรอยตามครูบาศรีวิชัยผู้เป็นอาจารย์ทุกประการ

นอกจากนี้ยังมีศิษย์ร่วมอาจารย์เดียวกัน แต่ยังไม่เคยร่วมงานกันก็มี ครูบาคำแสน วัดสวนดอก อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ครูบาอินทจักรรักษา วัดน้ำบ่อหลวง อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ ครูบาธรรมชัย วัดทุ่งหลวง อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ ครูบ่าซุ่ม วัดวังมุย อ.เมือง จ.ลำพูล ครูบาพรหมจักรสังวร วัดพระพุทธบาทตากผ้า อ.ป่าซาง จ.ลำพูน ฯลฯ และเมื่อวันที่ 9 กรกฎาคม 2533 ครูบาศรีนวลก็ล้มป่วยลง ศรัทธาณาติโยมได้นำส่งโรงพยาบาลพาน อ.พาน จ.เชียงราย แต่แพทย์เห็นอาการท่านหนักมาก เลยแนะนำให้ท่านไปรักษาที่โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ แต่อาการของท่านไม่ดีขึ้นเลย กระทั่งถึงวันที่ 23 กรกฎาคม 2533 เวลา 20.151 น. ครูบาศรีนวลก็ได้มรณภาพ

ที่มาข้อมูล: https://www.facebook.com/permalink.php?id=424981017551609&story_fbid=424983854217992

ผ้ายันต์รอยมือ "รุ่นแรก" ครูบาศรีนวล ค่อนข้างหาพบยากครับ ผืนนี้ได้สภาพสมบูรณ์สุด ๆ ครับ

แบ่งบูชา 850 บาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      656.4 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      748 KB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      94
  15. นาคะวะรัง

รายการที่ 18. พระปิดตาจัมโบ้2 หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี กรุงเทพฯ

พระสวยเดิม ไม่มีการตกแต่งใดๆ ทั้งสิ้นครับ...รับประกันตามกฎครับ

*** สนใจรบกวนโทรถามครับ หรือสอบถามผ่านทาง LINE ID: leng_kub ***

ขอบคุณครับ​

ขนาดไฟล์:
      975.5 KB
      เปิดดู:
      144
  16. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตา หลวงปู่โต๊ะ เท่าไหร่ครับ

17. นาคะวะรัง

แจ้งราคาไปทาง ข้อความส่วนตัว แล้วนะครับ...ขอบคุณครับ

18. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคารายการที่ 18 19 20 21 ครับ

19. นาคะวะรัง

แจ้งไปทางข้อความส่วนตัวแล้วนะครับ...ขอบคุณครับ

20. นาคะวะรัง

รายการที่ 22. เหรียญหล่อพิมพ์สองพี่น้อง หลวงปู่ชู วัดนาคปรก กรุงเทพฯ

เหรียญหล่อ หลวงปู่ชู วัดนาคปรก สร้างเมื่อประมาณปี พ.ศ.2470 ครับ...จัดเป็นอีกหนึ่งสุดยอดเหรียญดี พุทธคุณสูงครับ...และที่สำคัญ หลาย ๆ ท่านนิยมชื่นชอบในชื่อนามที่เป็นมงคลของท่าน เพราะมั่นใจว่าใส่แล้วไม่มีตกอับ มีแต่คน "เชิดชู" ครับ

เหรียญนี้สวยเดิม ดูง่าย รับประกันแท้ตลอดชีพ...แบ่งบูชา 13,500 บาท (รวมค่าจัดส่งครับ)

ขนาดไฟล์:
      393.5 KB
      เปิดดู:
      2,459
      ขนาดไฟล์:
      423.7 KB
      เปิดดู:
      2,351
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้