วัถตุมงคลหลวงพ่อเมียน กลฺยาโณ วัดบ้านจะเนียงวนาราม "มหาลาภ มหาเศรษฐี"

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย hotfuzz555, 14 ตุลาคม 2013.

1. hotfuzz555

hotfuzz555 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2011
    เหรียญหล่อโบราณ หลวงพ่อเมียน กลฺยาโณ วัดบ้านจะเนียงวนาราม อ.กระสัง จ.บุรีรัมย์ กับชื่ออันเป็นมงคล มหาลาภ มหาเศรษฐี วัตถุมงคลที่จะเป็นตำนาน ด้วยจำนวนจัดสร้างที่จำกัด พร้อมทั้งดำริของหลวงพ่อที่ต้องการให้มีการจัดสร้าง
    ตอนนี้ยอดจองเต็มหมดทุกที่แล้ว ตอนนี้หาไม่ได้แล้วครับราคาจอง ทุกที่ล้วนราคาบวก เก็บตอนนี้พระยังไม่ออกยังบวกไม่มาก ถ้าพระออกรับรองอีกราคาแน่ครับ ผมมีแบ่งให้ไม่มาก เชิญสอบถามกันได้ รบกวนPm หรือ โทรหาได้ครับลองดูรูปแบบเหรียญหล่อ และ รูปหล่อที่เสร็จแล้วได้ครับ สวยสมบูรณ์มากๆ พร้อมดูจำนวนจัดสร้างได้น้อยมากๆ รุ่นนี้หลวงพ่อดำริให้จัดสร้างเองครับ พร้อมทั้งท่านยังเทหล่อด้วย
    ประวัติหลวงพ่อเมียน กลฺยาโณ
    หลวงพ่อเมียน กัลยาโณ วัดจะเนียงวนาราม ต.บ้านสองชั้น อ.กระสัง จ.บุรีรัมย์
    ท่านถือกำเนิดเมือ พ.ศ.๒๔๘๒ ที่บ้านปะนึม ต.บึงขนา จ. โพธิสัตว์ ประเทศกัมพูชา โยมบิดาชื่ออุมขัน โยมมารดาชื่อเปร็ง บรรพชาเป็นสามเณรเมื่ออายุได้ ๑๐ ขวบ และได้อุปสมบทเมื่ออายุได้ ๒๐ ปี ได้ศึกษาวิชาอาคมจากพระอาจารย์ฝั่งกัมพูชาถึง ๑๒ ท่าน ท่านที่หลวงปู่ให้ความสำคัญมากคือพระอาจารย์ลุน ส่วนผู้ที่ถ่ายทอดวิชาทำหุ่นพยนต์ให้กับท่านเป็นฆราวาสคือโยมปู่ของท่านเอง ระหว่างที่บวชพระที่ประเทศกัมพูชา ท่านได้ธุดงค์ไปยังเมืองต่างๆโดยตลอด จนกระทั่งถึงพรรษาที่ ๖ ได้เกิดสงครามภายในประเทศกัมพูชา มีการเข่นฆ่าไม่เว้นแม่แต่พระสงฆ์ ท่านจึงลาสิกขาลี้ภัยสงครามอพยพมาอยู่ที่ อ.ตาพระยา จ.สระแก้ว เมื่อปี พ.ศ.๒๕๑๙ หลังจากนั้นท่านเข้าอุปสมบทอีกครั้งเมื่อ ปี พ.ศ.๒๕๒๒ ณ พัทธสีมา วัดหนองติม โดยมีหลวงพ่อแพน เป็นพระอุปัชฌาย์ หลังจากนั้นท่านก็ออกจำพรรษาไปยังวัดต่างๆ หลาย จังหวัด จนมาอยู่ที่ จังหวัดศรีสะเกษ อีก ๕ พรรษา ในระหว่างนั้นเองท่านก็ได้ฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่สรวง (เทวดาเล่นดิน) ศึกษาวิชาอาคมจนแตกฉาน หลวงพ่อเมียน กัลยาโณ ยังเป็นสหธรรมิกที่สนิทเป็นอย่างมากกับหลวงปู่เจียม อติสโย ด้วยเป็นคนบ้านเดียวกันและบวชเรียนมาด้วยกัน รวมทั้งเป็นสหธรรมิกรุ่นน้องกับหลวงปู่ธรรมรังษี เกจิอาจารย์ชื่อดัง หลวงปู่ได้มารับตำแหน่งเจ้าอาวาส วัดบ้านจะเนียง เมื่อปี พ.ศ.๒๕๓๖ หลวงพ่อเมียน ท่านเป็นที่มีเมตตาสูงจึงมีลูกศิษย์แวะเวียนไปขอพรจากท่านเสมอ ยามว่างท่านก็ปฏิบัติกิจของสงฆ์ไม่ได้ขาด

ขอบขอบคุณภาพจาก เว็ปยูอมูเล็ท พระล้านนาดอทคอม ข่าวสด

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2013
  2. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับน่าสนใจมากเลย

3. hotfuzz555

จำนวนการจัดสร้างนะครับ
    เหรียญหล่อ เนื้อทองคำ 8 เหรียญ เนื้อเงิน 78 เหรียญ เนื้อเหล็กน้ำพี้ 378 เหรียญ
    เนื้อตะกั่วโบราณ 778 เหรียญ ชุดกรรมการอุปถัมภ์เหรียญหล่อรับพระ 13 องค์จัดสร้าง28ชุด แบ่งเป็น 1 เหรียญหล่อเนื้อเงิน 1เหรียญ เนื้อเหล็กน้ำพี้ 2 เหรียญ เนื้อตะกั่วโบราณ 10 เหรียญ

รูปหล่อ เนื้อทองคำ 8 องค์ เนื้อเงิน 78 องค์ เนื้อเหล็กน้ำพี้ 378 องค์
    เนื้อตะกั่วโบราณ 778 องค์ ชุดกรรมการอุปถัมภ์รูปหล่อรับพระ 13 องค์ จัดสร้าง28 ชุดแบ่งเป็น 1 รูปหล่อเนื้อเงิน 1องค์ เนื้อเหล็กน้ำพี้ 2 องค์ เนื้อตะกั่วโบราณ 10 องค์

ผมมียอดดังนี้ เหรียญหล่อเนื้อเงิน 2 เหรียญ เนื้อเหล็กน้ำพี้ 4 เหรียญ
    เนื้อตะกั่วโบราณ 5 เหรียญ ชุดกรรมการอุปถัมภ์รูปหล่อ 1 ชุด

สนใจรบกวนโทรสอบถามได้ที่ 083-8497211 หรือทางPm ครับ
    ปล.ต้องกราบขออภัยที่ไม่สามารถแสดงราคาได้เนื่องจากพระยังไม่ออกและถูกจองเต็มหมดแล้ว ราคามีการเปลี่ยนแปลงวันต่อวันครับ จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2013
  4. hotfuzz555

ตอนนี้แรงมากครับพี่ ยอดจองเต็มหมดทุกที่ ท่านกำลังดังในพื้นที่จังหวัดบุรีรัมย์และพื้นที่ใกล้เคียง ประกอบกับเริ่มเป็นที่รู้จักของชาวต่างชาติ ทำให้วัตถุมงคลที่ออกมาแต่ล่ะครั้งเริ่มไม่เพียงพอต่อลูกศิษย์ลูกหาทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติครับ

5. มงคลเพชร

มงคลเพชร Active Member

17 ธันวาคม 2010
    ขอราคาทาง pm ด้วยครับ

6. hotfuzz555

พี่ kajit จองเหรียญหล่อเหล็กน้ำพี้ 1 เหรียญครับ คงเหลือเหรียญหล่อเนื้อเหล็กน้ำพี้ 3เหรียญครับ พี่kajit เพิ่มเหรียญหล่อเนื้อตะกั่วโบราณอีก 1 เหรียญ เหรียญหล่อเนื้อตะกั่วโบราณเหลือ 4 เหรียญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2013
  7. hotfuzz555

ท่านใดสนใจสามารถลงชื่อจองได้ครับ แต่สงวนสิทธิ์ไม่เกิน 24 ชม.หรือ 1 วันครับ
    การจองจะมีผลต่อเมื่อท่านชำระเงิน แล้วโพสหลักฐานการชำระเงินในกระทู้หรือโทรแจ้งครับ
    ทุกรายการไม่มีค่าจัดส่งแต่อย่างใดครับ

เลขบัญชีครับ
    นายศิวะ จันทร์คำ
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    402-618276-1 ออมทรัพย์

8. hotfuzz555

ส่งให้แล้วครับพี่:cool::cool::cool:

9. hotfuzz555

นำคำชี้แจงและจำนวนจัดสร้างของทีมงานผู้สร้างมาให้อ่านครับ

หลายๆสิ่งที่อยากให้ทราบเพื่อความชัดเจน

ในการจัดสร้างวัตถุมงคล ชุดประวัติศาสตร์ รุ่น มหาลาภ มหาเศรษฐี เหล็กน้ำพี้
    หลวงพ่อเมียน กัลยาโณ วัดจะเนียงวนาราม
    มีหลายๆท่านสอบถามเข้ามาถามถึงหลายประเด็น อาทิ เนื้อขันลงหิน อยากได้บูชาต้องทำอย่างไร ชุดกรรมการจำนวนที่จัดสร้าง เป็นต้น ซึ่ง ผมขอเรียนให้ทราบเพื่อความชัดเจน ถูกต้องตรงกัน และเพื่อการเช่าหาทั้งปัจจุบันและในอนาคตได้อย่างสบายใจไม่ขลุกขลิก ขอชี้แจงดังนี้ครับ

๑. ในชุดพิเศษ กรรมการอุปถัมภ์ ทั้งเหรียญหล่อและรูปหล่อ ทั้งเนื้อเงิน เนื้อเหล็กน้ำพี้ และเนื้อตะกั่วโบราณ ไม่ได้สร้างเพิ่มขึ้นมาเพื่อทำเป็นชุดกรรมการต่างหาก..เพียงแต่ดึงจากยอดที่จัดสร้างทั้งหมดคือ เนื้อเงินที่สร้าง ๗๘ เหรียญ เนื้อเหล็กน้ำพี้ ที่สร้าง ๓๗๘ เหรียญ และเนื้อตะกั่วโบราณที่สร้าง ๗๗๘ เหรียญ มาจัดเข้าชุดกรรมการดังกล่าวซึ่งรูปหล่อก็เช่นเดียวกัน

๒. การตอกโค้ด หมายเลข ชุดกรรมการ ก็จะมีความแตกต่างจากเหรียญเดี่ยว..และรูปหล่อเดี่ยวโดยเนื้อเงินก็จะมีโค้ด หมายเลข ๑ ถึง ๒๘ เนื้อเหล็กน้ำพี้ เนื้อตะกั่วโบราณก็เช่นกัน..ตอกรันเรียง
    หมายเลขไปจนครบจำนวน

๓. นั่นหมายความว่าเนื้อเงินเหรียญเดี่ยวก็ตอกโค้ด หมายเลข ตั้งแต่ หมายเลข ๑ ถึง หมายเลข ๕๐
    - เนื้อเหล็กน้ำพี้เหรียญเดี่ยวตอก โค้ด หมายเลข ตั้งแต่ หมายเลข ๑ ถึง หมายเลข ๓๒๒
    - เนื้อตะกั่วโบราณเหรียญเดี่ยว ตอกโค้ด หมายเลข ตั้งแต่ หมายเลข ๑ ถึง หมายเลข ๔๙๘
    รูปหล่อ ก็มีรายละเอียดเช่นเดียวกัน

๕. ทั้งเหรียญทั้งรูปหล่อทุกเนื้อไม่มีการสร้างเสริม เพิ่มยอด นอกเหนือจากที่นำเรียนข้างต้นโดยเด็ดขาด ถ้ามี ถือว่าเหรียญหรือรูปหล่อนั้นไม่มีในสาระบบ ของวัตถุมงคลชุดประวัติศาสตร์ รุ่นมหาลาภ มหาเศรษฐี ครับ

ทั้งนี้เพื่อความเข้าใจถูกต้องชัดเจนตรงกันครับ

ด้วยรักจากใจจริงและจริงใจต่อกัน

ทีมงาน อบพลับพลาชัย

กำหนดการครับ
    ปิดจอง 10 ตุลาคม 2556 กำหนดพุทธาภิเษก 17 พฤศจิกายน 2556 รับวัตถุมงคลตั้งแต่วันที่ 25 พฤศจิกายนเป็นต้นไป

10. worasakphet

worasakphet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาด้วยครับ

11. hotfuzz555

" ทุบทุกสถิติ..หยุดทุกกระแสความแรง"..ที่สำคัญหลวงพ่อท่านยังบอกอีกว่า..วัตถุมงคลชุดนี้..เก็บรักษาให้ดีๆ ต่อไปในภายภาคหน้าจะมีค่ามากกว่าสิ่งใด.. อีกทั้งท่านยังเมตตาจารให้แบบเต็มสูตรในวัตถุมงคลชุดนี้ ท่านเมตตามากครับ ภาพข้างล่างท่านเมตตาลงอักขระในลูกตะกั่วทุกลูกด้วยหมึกเงินหมึกทองเพื่อหล่อหลอมเป็นวัตถุมงคล ชุดประวัติศาสตร์แห่งเทพเจ้าบ้านจะเนียง

12. hotfuzz555

จัดส่งให้แล้วครับ

13. jatasig

jatasig เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเหรียญหล่อเหล็กน้ำพี้1องค์ครับ

14. hotfuzz555

ขอความกรุณาตรวจสอบราคาโดยPm มาสอบถามก่อนนะครับ ก่อนลงชื่อจอง
    ไม่จองไม่ว่ากันครับ สอบถามก็ยังดี

15. hotfuzz555

บอกไว้เลยนะครับ ราคาบวกเพราะตอนนี้ ปิดจองแล้ว แล้วราคาก็ปรับเปลี่ยนทุกวัน

ยกตัวอย่างนะครับหากท่านอยากได้แต่จองไม่ทัน ทำไง

1.ยอมโดนราคาบวกตอนพระยังไม่ออก แต่ยังพอทน

2.พระออกราคาบวก3-4เท่าตัวของราคาจอง

ซึ่งตอนนี้ก็มีให้เห็นหลายๆหลวงปู่หลวงพ่อ ที่ออกวัตถุมงคลมาแต่ไม่เพียงพอต่อความต้องการของตลาด โดยเฉพาะเนื้อหลักบ้างหลวงปู่บ้างหลวงพ่อ ผมยกตัวอย่างนะครับราคาจอง7999 ตอนนี้ราคาบวกไป 13500 บ้างท่านยังกล้าที่จะซื้อใบจองต่อขณะที่พระยังไม่ออกเพราะอะไร ตอบง่ายๆครับเพราะว่าถ้าพระออกยังไงราคาไม่หยุดที่ 13500 แน่

16. hotfuzz555

รายการนี้ยกเลิกการจองนะครับ ขอบคุณครับ

17. มหานวโกฏิ999

มหานวโกฏิ999 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาครับ
    เนื้อเหล็กน้ำพี้และตะกัว่ครับ

18. มหานวโกฏิ999

มหานวโกฏิ999 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเนื้อตะกั่ว 1 เหรียญครับ ตามราคาที่ส่งมาทาง Massage ครับ

19. hotfuzz555

ขอบคุณครับรับทราบการจองครับ :cool::cool::cool:

20. hotfuzz555

ตอนนนี้เหลือยอดดังนี้ครับ

เหรียญหล่อเนื้อเงิน 2 เหรียญ

เนื้อเหล็กน้ำพี้ 3 เหรียญ

เนื้อตะกั่วโบราณ 3 เหรียญ

ชุดรูปหล่อกรรมการอุปถัมภ์ 1 ชุด รับพระ13องค์

สำหรับท่านที่สนใจจอง รบกวนสอบถามทางโทรศัพท์หรือทางPmก่อนนะครับ กรุณาอย่าลงชื่อจองเองก่อน เพราะพระถูกจองเต็มทุกรายการแล้ว ราคาตอนนี้ราคาบวก ย้ำราคาบวกไม่ใช่ราคาจองออกจากวัดนะครับ ราคามีการเปลี่ยนแปลงได้ตลอดตามความต้องการของตลาดครับ

พุทธาภิเษก 17 พฤศจิกายน 2556

กำหนดรับพระหลังวันที่25พฤศจิกายน2556 เป็นต้นไป