วันนี้คุณกอดใครหรือยัง??

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย phuang, 8 กรกฎาคม 2005.

1. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พอทำท่าจะลงจากเขา คุณบรรพต อ. โผล่มาจากใต้ดินพอดี 555
    ล้อเล่นน่ะจ๊ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ...ลืมค่ะพี่ บรรพต brrpta@hotmail.com MSM <<อันนี้ใช่ไหมคะ??

คือว่าอยุ่ที่ทำงาน จะไม่ค่อยได้ออนไลน์ msn อ่ะค่ะ

เด๋วถ้ากลับบ้านเร็ว ๆ จะไปแอด พี่ที่บ้านนะคะ

แล้วคุยกันค่ะ ^^ :cool:

3. บรรพต อ.

บรรพต อ. เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    แบบว่าเปลี่ยนกอดเป็นหอมแก้มได้ไหม

4. บรรพต อ.

ใช่ครับ เดี๋ยวส่งขนมไปให้ตามเน็ท

5. phuang

ฮ่า ๆ ขนมที่ว่าเนี่ย ไวรัส ไรแบบนี้ไม่เอานา...[​IMG]

6. บรรพต อ.

เป็นคอนโดมิเนื่ยมไวรัสเคีก ผมต้องไปติดตั้งคอมพิวเตอร์ให้เพื่อนเล่นหุ้นก่อนนะครับ แล้วเจอกันครับน้องผึ้ง ที่ msm

7. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] <-- อ๋า ...เห็นภาพนี้ ทีแรกเราตกใจหมดเลย!!

8. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    "กอด" ...โดย บุริน GrooveRider

คลิกฟังที่นี
    http://www.icygang.com/jukebox/listen.php?id=2449

........คำบางคำจากคนบางคนไม่อาจจะบอกเรื่องราว

คำบางคำแค่เอ่ยเบาๆ ก็ยังไม่ยากเกินไป

ใจบางใจกับคำเป็นพันที่อยากจะสื่อถึงใจ

กับคงต้องใช้เวลามากมาย เอ่ยคำเป็นพันที่มี

ไม่รู้ ว่าเธอรู้มั้ย หัวใจของฉันในตอนนี้

ล้านคำที่ดีไม่จำเป็นต้องมี เพียงแค่เธออยู่ตรงนี้

(และ)ยามเมื่อเธอกอดฉัน ไม่ต้องบอกว่ารัก ก็รู้ได้ทันที

หัวใจรู้สึก ถึงอะไรดีๆ เมื่อใจได้ใกล้ใจ

และเมื่อเธอกอดฉัน ก็ไม่มีคำไหน ให้ฉันต้องบรรยาย

แล้วเธอว่าไง แล้วเธอรู้สึกมั้ย เมื่อฉันกอดเธอ........

----------------------
    ++++++++++
    ----------------
    ++++++++
    -------------
    ++++++
    ------
    ++
    +

วันนี้ยังไม่ได้กอดคับ แต่เดี๋ยวคงกอดแหละ กอดผ่านโทรศัพท์...อิอิ

ขนาดไฟล์:
      12.8 KB
      เปิดดู:
      132
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2006
  9. ไอ้ใบ้

เอ๊ะ..ทำไมต้องมาแยกกันตอนปลายด้วยเน้อ ไม่เข้าใจ
    โน้นไกลๆ เกาะแก้วพิศดารค่ะ[​IMG]

10. phuang

ขออนุญาตลงในกระทู้นะคะ

มีสินค้าตัวนึงดีมาก ๆ ผึ้งลองดูแล้วค่ะเปน คอลลาเจนน้ำ
    ใช้สำหรับดื่ม วันละ 1 ครั้ง ผิวหน้าและผิวกายทั้งตัวดีมาก ๆ เลยค่ะ
    ใน 1 กล่อง มี 6 ขวดเล็ก ดื่มง่ายค่ะ ไม่ขมนะคะ

ถ้าสนจัยติดต่อได้ที่ผึ้งนะคะ...^^

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=363807#post363807

หรือที่เว็ปวินค้าโดยตรงที่ http://www.AsmartProduct.com/?id=A9721

11. ไอ้ใบ้

หน้าตาใสแบบนี้ ซื้อใช้ได้ไหมค่ะ

12. phuang

โหยย...พี่ขุนท้าวเจ้าขา...แบบนี้ของหนูขายไม่ออกพอดีนะคะ

ว่าแต่พี่อุดหนุนหนุหน่อยจิ ให้ภรรยาพี่ทานแล้วจะได้สวย ๆ สาว ๆ ไปนาน ๆ:cool:

ทานแล้วก้อสวย ใส แบบนี้สิคะ....(rose)

ขนาดไฟล์:
      7.5 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      2.7 KB
      เปิดดู:
      80
  13. บรรพต อ.

ขอดูตัวอย่างหน้าน้องผึ้งก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจซื้ออีกที่ แพงไหมครับ โพสต์มาดูหน่อยนะครับ อยากเห็น

14. phuang

อ่ะได้ค่า แต่วันนี้ไม่มีรูปอ่ะค่ะ ขอเป็นพุ่งนี้ละกันค่ะ (rose)
    จะมาใส่ที่ Avatar นะคะอิอิ...จะได้มีคนซื้อเอยะ ๆ หุหุ

ขออนุญาตลงเพิ่มเติมอีกค่ะในกระทู้นะคะ:cool:

มีสินค้าตัวนึงดีมาก ๆ ผึ้งลองดูแล้วค่ะ เป็นคอลลาเจนน้ำ (ชนิดดื่ม)
    ของบริษัท A-smart ที่ได้รับสิขสิขธิ์จากญี่ปุ่นเป็นเจ้าแรกของประเทศไทย
    ซึ่งมี collagen มากถึง 2000 มิลลิกรัม และ น้ำผึ้งบริสุทธิ์ +vitamin C & B mix ส่วนผสมทั้งหมดมาจากธรรมชาติ 100 %

"rivite collagen drink"

ใช้สำหรับดื่ม วันละ 1 ครั้ง ผิวหน้าและผิวกายทั้งตัวดีมาก ๆ เลยค่ะ
    ใน 1 กล่อง มี 6 ขวดเล็ก ดื่มง่ายค่ะ ไม่ขมนะคะ หวาน ๆ หน่อย

Aging of the skin ริ้วรอยผิวหน้าแบ่งออกตามสาเหตุได้ 2 ชนิด คือ

- Intrinsic skin aging เป็นริ้วรอยต่างๆ บนผิวหน้าและผิวตามร่างกาย เนื่องจากการสร้างคอลลาเจนตามธรรมชาติของร่างกายโดยเฉพาะ Collagen type I ลดลง ปริมาณ Hyaluronic acid (HA) ลดลง ผลจากการสร้าง Collagen type I ลดลงนี้ทำให้ผิวสูญเสียความแข็งแรง ขาดความยืดหยุ่น เกิดเป็นริ้วรอยลึกตามหน้าผาก หางตา ร่องแก้มลึกขึ้น ผิวมีสภาพฝ่อ แห้งกร้านและเหี่ยวย่น ไม่สามารถเก็บกักความชุ่มชื้นไว้ได้

- Extrinsic skin aging แสงแดดเป็นปัจจัยหลักจากภายนอกที่มีผลต่อการทำลายสายใยของคอลลาเจนในผิว ทำให้สายคอลลาเจนแตกหัก นอกจากนี้แสงแดดยังส่งผลให้การสร้างคอลลาเจนในร่างกายลดลง ผลจากการกระตุ้นโดยแสงแดดทำให้เกิด ริ้วรอยทั้งลักษณะที่เรียกว่า Fine line และริ้วรอยลักษณะ Coarse wrinkling

ถ้าสนจัยติดต่อได้ที่ผึ้งนะคะ...^^(rose) <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2006
  15. ไอ้ใบ้

หน้าบวมค่ะ 5555

16. บรรพต อ.

ดีเลยแก้มกำลังต่อบพอดี อยากให้บวมหน่อยๆ

17. phuang

พี่จะประเดิมหนู เปน ลูกค้ารายแรก ของ พลังจิตไหมละคะ???:cool:

18. ไอ้ใบ้

ดีจ๊ะ หนูผึ้งไหนบอกว่าเสี่ยเลี้ยงไงค่ะ ค่าน้ำมันมาทำงานก็ไม่ต้องออก อะไรกาน ยังไม่ทันไร เสี่ยให้หนูผึ้งหากินเองแล้วหรือจ๊ะ 5555555:cool: เอาเดี๋ยวจะอุดหนุน แต่ขอไปดูก่อนว่าจะตกเป็นเหยื่อสินค้าอะไรได้บ้างค่ะ 55555

19. phuang

แหม๋ พี่ก้อไม่ขนาดน้านนน....(rose)

รายละเอียดนะคะ....

"rivite collagen drink"คอลลาเจนน้ำ (ชนิดดื่ม)<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    เป็นคอลลาเจนน้ำ (ชนิดดื่ม) ของบริษัท A-smart ที่ได้รับสิขสิขธิ์จากญี่ปุ่นเป็นเจ้าแรกของประเทศไทย ซึ่งมี collagen มากถึง 2000 มิลลิกรัม และ น้ำผึ้งบริสุทธิ์ +vitamin C & B mix ส่วนผสมทั้งหมดมาจากธรรมชาติ 100 %<o:p></o:p>
    ไม่มีผลเสียต่อร่างกาย <o:p></o:p>
    ใช้สำหรับดื่ม วันละ 1 ครั้ง ผิวหน้าและผิวกายดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด<o:p></o:p>
    ดื่มได้ทั้งชาย-หญิง ดื่มง่ายค่ะ ไม่ขมนะคะ หวาน ๆ หน่อยเพราะมีส่วนผสมน้ำผึ้ง<o:p></o:p>
    ใน 1 กล่อง มี 6 ขวดเล็ก <o:p></o:p>
    ประโยชน์ของคอลลาเจน(collagen)<o:p></o:p>
    - ผิวพรรณดีขึ้น อย่างเห็นได้ชัด<o:p></o:p>
    - ลดเลือนริ้วรอย จากอายุที่เพิ่มขึ้น หรือ จาก มลภาวะ<o:p></o:p>
    - ทำให้ผิวแข็งแรงขึ้น เก็บกักความชุ่มชื้นไว้<o:p></o:p>
    - ผิวหนังเต่งตึง ชุ่มชื้น<o:p></o:p>
    - ช่วยชะลอความแก่<o:p></o:p>
    - ช่วยเพิ่มการสร้าง โกรธฮอร์โมน<o:p></o:p>
    ราคา 1,580 บาท :cool: <o:p></o:p>

Aging of the skin ริ้วรอยผิวหน้าแบ่งออกตามสาเหตุได้ 2 ชนิด คือ <o:p></o:p>
    <o:p></o:p>

- Intrinsic skin aging
    เป็นริ้วรอยต่างๆ บนผิวหน้าและผิวตามร่างกาย เนื่องจากการสร้างคอลลาเจนตามธรรมชาติของร่างกายโดยเฉพาะ Collagen type I ลดลง ปริมาณ Hyaluronic acid (HA) ลดลง ผลจากการสร้าง Collagen type I ลดลงนี้ทำให้ผิวสูญเสียความแข็งแรง ขาดความยืดหยุ่น เกิดเป็นริ้วรอยลึกตามหน้าผาก หางตา ร่องแก้มลึกขึ้น ผิวมีสภาพฝ่อ แห้งกร้านและเหี่ยวย่น ไม่สามารถเก็บกักความชุ่มชื้นไว้ได้<o:p></o:p>

- Extrinsic skin aging
    แสงแดดเป็นปัจจัยหลักจากภายนอกที่มีผลต่อการทำลายสายใยของคอลลาเจนในผิว ทำให้สายคอลลาเจนแตกหัก นอกจากนี้แสงแดดยังส่งผลให้การสร้างคอลลาเจนในร่างกายลดลง ผลจากการกระตุ้นโดยแสงแดดทำให้เกิด ริ้วรอยทั้งลักษณะที่เรียกว่า Fine line และริ้วรอยลักษณะ Coarse wrinkling <o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    ถ้าสนจัยติดต่อได้นะคะ...^^<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" o:preferrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"> <v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></v:path><o:lock aspectratio="t" v:ext="edit"></o:lock></v:shapetype><v:shape id=_x0000_i1025 style="WIDTH: 14.25pt; HEIGHT: 14.25pt" alt="0" type="#_x0000_t75"><v:imagedata o:href="http://www.palungjit.org/board/images/smilies/rose.gif" src="file:///C:\DOCUME~1\pattamac\LOCALS~1\Temp\msohtml1\12\clip_image001.gif"></v:imagedata></v:shape><o:p></o:p>

20. Forest_Sa

Forest_Sa เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2005
    อยากกอดให้ทุกคนในเว๊บพลังจิต เราจะได้อยู่ด้วยกันนานๆๆๆ เนาะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2006