วันนี้แจกพระบูชาหลวงพ่อโสธร จำนวน๒๐องค์ แด่๒๐ท่านแรก

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์, 5 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อธิปญ์

อธิปญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2008
    ผมโอนเงินเข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย เลขที่บัญชี 045-2-79734-8
    จำนวน 350 บาท เมื่อวันที่ 5/2/2552 เวลาประมาณ 19.22 น.เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    อธิปญ์ กังหันทิพย์
    47/64 ถ.ดอนนก ต.ตลาด อ.เมือง
    จ.สุราษฎร์ธานี 84000

โมทนาบุญด้วยครับ
    atip2515@yahoo.co.th

2. อัฑฒ์

อัฑฒ์ สมาชิกใหม่

5 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนา 1องค์ครับ;aa8พรุ่งนี้โอนเงินให้ครับกรุณาส่ง คุณนฤณัฐ เอื้อตระการวิวัฒน์ 1780/106 ถ.ท่าโพธิ ต.ท่าวัง อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช 80000 0895871257

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2009
  3. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    <CENTER>ขอเชิญสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์ ด้วยตัวท่านเอง กองทุนละ๓๐๐บาท
    </CENTER><CENTER>สวัสดีครับ ท่านพุทธศษสนิกชนทุกท่านขอเชิญพุทธศาสนิกชนทุกท่านร่วมบริจาคปัจจัยเพื่อสร้างพระพิมพ์เนื้อดินเผา บรรจุกรุพระ จำนวน๘๔,๐๐๐องค์เพื่อเป็นพุทธบูชา และร่วมกันถวายอานิสงส์นี้แด่พระครูปราสาทพรหมคุณ (หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ)<O[​IMG]</O[​IMG]
    ณ อนุสรณ์สถานหลวงพ่อทวด
    วัดดีหลวง อำเภอสทิงพระ จังหวัดสงขลา
    ในกาลครั้งนี้จัดการสร้างพระเพื่อสืบทอดพระศาสนาตามธรรมเนียมปฏิบัติต้องสร้างให้ได้อย่างน้อย เท่ากับพระธรรมซึ่งมีถึง๘๔,๐๐๐พระธรรมขันธ์ลองสังเกตดูจากประวัติตามที่มีจารึกไว้ในกรุหรือพระเจดีย์ต่างๆ จำนวนจะไม่น้อยไปกว่านี้ แต่ถ้ามากกว่ายิ่งดีครับโดยมีวัตถุประสงค์ให้พี่น้องชาวพุทธได้ร่วมบุญกันในกาลครั้งนี้ และทางโครงการจะจัดสร้างพระพิมพ์เนื้อดินเผาให้แล้วเสร็จ จำนวน ๘๔,๐๐๐องค์ <O[​IMG]</O[​IMG]
    ณ วัดป่ากิติญานุสรณ์ อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น
    เนื่องด้วยทางโครงการมีความประสงค์ที่จะต้องการให้ท่านพี่น้องชาวพุทธทุกท่าน ได้มีโอกาสร่วมบุญ ในการสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์ ด้วยตัวท่านเอง โดยทุกท่านสามารถสร้างบุญได้โดยการส่งปัจจัยมาร่วม ในการสร้างพระ โดยกองทุนละ ๓๐๐บาท
    โดยกระผมขอทางโครงการมาช่วยเพียง๒๐กองทุนเท่านั้นครับ
    ทุกท่านที่ร่วมสร้างบุญ ๑กองทุนจะได้รับหลวงพ่อโสธร ขนาดบูชาจำนวน ๑องค์
    ทุกท่านที่ต้องการร่วมสร้างพระกรุณาส่ง

</CENTER><CENTER>ธนาณัติสั่งจ่ายจำนวน ๓๕๐บาท(กรุณาช่วยค่าจัดส่งพระบูชา๕๐บาท)
    ส่งมาที่นาย ศิริพงษ์ จิตประสงค์พาณิช 598/111 อาคาร1 ไอเฮ้าส์คอนโด พระราม9 บางกะปิ ห้วยขวาง ก.ท.ม. 10310
    หรือโอนเงินมาที่ นายศิริพงษ์ จิตประสงค์พาณิช
    เลขที่บัญชี 045-2-79734-8
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา ลาดพร้าว 25
    แล้วกระผมจะส่งไปตามที่อยู่นี้ หลังจากที่ท่านได้โอนปัจจัยมาแล้วนะครับ
    <!-- / message -->

ระบุที่มุมซองว่าจากกระทู้ของวิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์เพื่อจะได้จัดส่งวัตถุมงคลได้ถูกต้องครับ </CENTER>
    <SCRIPT src="http://googleads.g.doubleclick.net/pagead/test_domain.js"></SCRIPT><SCRIPT src="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/render_ads.js"></SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>

4. olee

olee เป็นที่รู้จักกันดี

พระบูชาเป็นเนื้ออะไรหน้าตักเท่าไหร่ครับ

5. winonenang

<CENTER>ขอเชิญสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์ ด้วยตัวท่านเอง กองทุนละ๓๐๐บาท
    </CENTER><CENTER>สวัสดีครับ ท่านพุทธศษสนิกชนทุกท่านขอเชิญพุทธศาสนิกชนทุกท่านร่วมบริจาคปัจจัยเพื่อสร้างพระพิมพ์เนื้อดินเผา บรรจุกรุพระ จำนวน๘๔,๐๐๐องค์เพื่อเป็นพุทธบูชา และร่วมกันถวายอานิสงส์นี้แด่พระครูปราสาทพรหมคุณ (หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ)<O[​IMG]</O[​IMG]
    ณ อนุสรณ์สถานหลวงพ่อทวด
    วัดดีหลวง อำเภอสทิงพระ จังหวัดสงขลา
    ในกาลครั้งนี้จัดการสร้างพระเพื่อสืบทอดพระศาสนาตามธรรมเนียมปฏิบัติต้องสร้างให้ได้อย่างน้อย เท่ากับพระธรรมซึ่งมีถึง๘๔,๐๐๐พระธรรมขันธ์ลองสังเกตดูจากประวัติตามที่มีจารึกไว้ในกรุหรือพระเจดีย์ต่างๆ จำนวนจะไม่น้อยไปกว่านี้ แต่ถ้ามากกว่ายิ่งดีครับโดยมีวัตถุประสงค์ให้พี่น้องชาวพุทธได้ร่วมบุญกันในกาลครั้งนี้ และทางโครงการจะจัดสร้างพระพิมพ์เนื้อดินเผาให้แล้วเสร็จ จำนวน ๘๔,๐๐๐องค์ <O[​IMG]</O[​IMG]
    ณ วัดป่ากิติญานุสรณ์ อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น
    เนื่องด้วยทางโครงการมีความประสงค์ที่จะต้องการให้ท่านพี่น้องชาวพุทธทุกท่าน ได้มีโอกาสร่วมบุญ ในการสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์ ด้วยตัวท่านเอง โดยทุกท่านสามารถสร้างบุญได้โดยการส่งปัจจัยมาร่วม ในการสร้างพระ โดยกองทุนละ ๓๐๐บาท
    โดยกระผมขอทางโครงการมาช่วยเพียง๒๐กองทุนเท่านั้นครับ
    ทุกท่านที่ร่วมสร้างบุญ ๑กองทุนจะได้รับหลวงพ่อโสธร ขนาดบูชาจำนวน ๑องค์
    ทุกท่านที่ต้องการร่วมสร้างพระกรุณาส่ง

</CENTER><CENTER>ธนาณัติสั่งจ่ายจำนวน ๓๕๐บาท(กรุณาช่วยค่าจัดส่งพระบูชา๕๐บาท)
    ส่งมาที่นาย ศิริพงษ์ จิตประสงค์พาณิช 598/111 อาคาร1 ไอเฮ้าส์คอนโด พระราม9 บางกะปิ ห้วยขวาง ก.ท.ม. 10310
    หรือโอนเงินมาที่ นายศิริพงษ์ จิตประสงค์พาณิช
    เลขที่บัญชี 045-2-79734-8
    ธนาคารกสิกรไทย สาขา ลาดพร้าว 25
    แล้วกระผมจะส่งไปตามที่อยู่นี้ หลังจากที่ท่านได้โอนปัจจัยมาแล้วนะครับ

ระบุที่มุมซองว่าจากกระทู้ของวิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์เพื่อจะได้จัดส่งวัตถุมงคลได้ถูกต้องครับ </CENTER>
    <SCRIPT src="http://googleads.g.doubleclick.net/pagead/test_domain.js"></SCRIPT><SCRIPT src="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/render_ads.js"></SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>

6. กุศลธรรม

กุศลธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    ผมโอนเงินให้แล้วครับ จำนวนเงิน 700 บาท ( 2 กองบุญ )
    ที่ ธ.กสิกรไทย เวลา 18:55 น. แนบ Slip มาด้วยครับ

ไพศาล ทรัพย์ประเสริฐ
    152 ม.4 ต.บางละมุง อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

ไฟล์ที่แนบมา:

7. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์ สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้อุปถัมภ์โครงการสร้างพระ๘๔,๐๐๐องค์ด้วยนะครับ
    แล้วจะทำการส่งพระไปให้นะครับหลังจากมอบพระให้ครบจำนวน๒๐องค์แล้วนะครับ

8. บัวรองบาท

บัวรองบาท สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาครับ
    แล้วจะทำการจองพระไว้ให้นะครับ

9. บัวรองบาท

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ครับ

10. winonenang

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวินที่ได้ช่วยเหลือโครงการนะครับ

11. winonenang

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวินที่ได้ช่วยเหลือโครงการนะครับ

12. winonenang

13. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

รีบจองและโอนเงินด่วนนะครับ
    จะทำการตัดยอดรายชื่อผู้จองพระ วันที่ ๙ ก.พ. ๕๒
    ตรวจสอบบัญชียอดโอนและธนาณัติเข้า วันที่ ๑๐ ก.พ. ๕๒
    ส่งพระให้ผู้บริจาคกองบุญที่ไปรษณีย์ วันที่ ๑๑ ก.พ. ๕๒
    ขออนุโมทนาบุญแด่ทุกท่านที่ร่วมบุญครับ

14. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

รีบจองและโอนเงินด่วนนะครับ
    จะทำการตัดยอดรายชื่อผู้จองพระ วันที่ ๙ ก.พ. ๕๒
    ตรวจสอบบัญชียอดโอนและธนาณัติเข้า วันที่ ๑๐ ก.พ. ๕๒
    ส่งพระให้ผู้บริจาคกองบุญที่ไปรษณีย์ วันที่ ๑๑ ก.พ. ๕๒
    ขออนุโมทนาบุญแด่ทุกท่านที่ร่วมบุญครับ

15. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้อุปถัมภ์โครงการสร้างพระ๘๔,๐๐๐องค์ด้วยนะครับ
    แล้วจะทำการส่งพระไปให้นะครับในวันที่๑๑ก.พ. นี้นะครับ
    อีกไม่กี่วันก็ได้รับพระแล้วครับ
    ดีใจด้วยนะครับ

16. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญนะครับ
    ตามแต่ความสะดวกในเรื่องการส่งปัจจัยมาร่วมบุญนะครับ
    ไม่ว่าจะส่งธนาณัติ หรือจะโอนเงินผ่านทางบัญชีครับ
    ถ้าท่านโอนเงินผ่านบัญชีกรุณาแจ้งวันที่ส่ง และเวลา
    ชื่อ-นามสกุล และที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ติดต่อกลับด้วยนะครับ
    กรุณาแจ้งผ่านทางกระทู้ หรือถ้ามีปัญหา
    โทรศัพท์ก็ได้ครับที่เบอร์ ๐๘๓-๙๑๓-๓๙๙๗
    ติดต่อคุณเจ นะครับ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

17. น.จุลรัตน์

น.จุลรัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2008
    ขอร่วมอนุโมทนา 1 กองครับ โอนเงินไปให้พรุ่งนี้นะครับ ชื่อ-ที่อยู่การจัดส่งจะ pm ไปนะครับ

18. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ น.จุลรัตน์ที่ได้ร่วมบุญนะครับ
    ตามแต่ความสะดวกในเรื่องการส่งปัจจัยมาร่วมบุญนะครับ
    ไม่ว่าจะส่งธนาณัติ หรือจะโอนเงินผ่านทางบัญชีครับ
    ถ้าท่านโอนเงินผ่านบัญชีกรุณาแจ้งวันที่ส่ง และเวลา
    ชื่อ-นามสกุล และที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ติดต่อกลับด้วยนะครับ
    กรุณาแจ้งผ่านทางกระทู้ หรือถ้ามีปัญหา
    โทรศัพท์ก็ได้ครับที่เบอร์ ๐๘๓-๙๑๓-๓๙๙๗
    ติดต่อคุณเจ นะครับ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

19. บัวรองบาท

ขออนุโมทนาบุญกับคุณน.จุลรัตน์ที่ได้อุปถัมภ์โครงการนะครับ

20. บัวรองบาท

ขออนุโมทนาบุญกับคุณกุศลธรรมที่ได้อุปถัมภ์โครงการนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้