(((วาว วาว))) เสียงรถไฟวิ่งไป ฤทัยครื้นเครง : Mead

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย mead, 16 มกราคม 2018.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

มนต์ไทรโยค
    อินโนเซนต์ (Innocent)

วาว วาว เสียงรถไฟวิ่งไป ฤทัยครื้นเครง เรามันคนกันเอง ไม่ต้องเกรงใจใคร

พวกเราเพลิน ชม ไพร นั่งรถไฟ ถึงในไทรโยค โยน ทุกข์ใดในโลก สู่ไทรโยคไป

*มนต์ ไทรโยค ติดตรึงใจ เร้า ฤทัยให้มาเยือน มิเลือน ยังคงอยู่

ชั่ว นิรันดร์ คืนวันที่รอ สุขจริงหนอ รอคอยหนักหนา อย่ารอช้า ลง มา เล่นน้ำกัน

น้ำ เป็นแอ่ง ปลาว่ายแข่งกัน ดวง ตะวัน ทองอันสดใส ซึ้งใจ เจ้า ส่อง แสง งาม

ลม ยาม เย็น พัดธารไหลล่อง แสงทองอร่าม มอง ดูความงาม ธรรมชาติสร้างไว้

ดุจดังเป็น มณี สินอันมีค่า หาซื้อไม่ได้ งาม เพลินใจ หากใครได้ชม

ชั่ว นิรันดร์ คืนวันที่รอ สุขจริงหนอ รอคอยหนักหนา อย่ารอช้า ลง มา เล่นน้ำกัน

น้ำ เป็นแอ่ง ปลาว่ายแข่งกัน ดวง ตะวัน ทองอันสดใส ซึ้งใจ เจ้า ส่อง แสง งาม

ซึ้งใจ เจ้า ส่อง แสง งาม ซึ้งใจ เจ้า ส่อง แสง งามมมมมม........

อยู่ๆก็นึกอยากร้องเพลงนี้ขึ้นมาก่อนจะเข้านอน
    ว่าแล้วก็น่าแพคกระเป๋า กระโดดขึ้นรถไฟความเร็วสูงกันคร๊าบบ
    อย่าให้ตกขบวน ปู๊นๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ตั้งมี๊ด ซุ่มร้องตอนไหนน๊อะ
    น่ารักดีอ่า เสียงสดใสรื่นเริงมากเล๊ยยยย
    อิอิอิ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เมื่อคืนเห็นพี่มี๊ดป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆนี้ล่ะค่ะ
    นึกว่ามาฟังเพลง เล็งอยู่นาน พอดีนั่งทำกระทู้ธรรมะเผื่อไว้สำหรับวันนี้
    ด้วยคงไม่สะดวกทั้งวัน(ไม่อยู่) จะเอารถไปเข้าศูนย์ก่อนน้ำมันเครื่องเลยกำหนดมาเยอะแว้วและทำธุระอื่นๆ
    เค้าคงไม่ปิดเนื่องจากวันครูหรอกนะ นะ นะ
    เช้ามา แวะมาทำหน้าที่ก่อนปุ๊ดนึง เดี๋ยวจะไปแล้วว สายตาพลันแว๊บมาเห็น วาว วาว เสียงรถไฟ ปรู๊นๆ
    จะช้าอยู่ใย..โหลดซิ เอาไปฟังระหว่างทางวันนี้แล้วกัน
    กลับมา เดี๋ยวแวะมาบอกกล่าวเล่าสิบนะคะ ว่าเพลงนี้ฟังแล้วรู้สึกไงบ้าง ^-^

pokpak

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    นั่น..
    ไม่ได้ยินเสียงร้องเลยเหรอ
    แหม่! พี่มี๊ดซุ่มอ่ะ 5555+

5. ษิตา

1,230
    ฟังละค่ะ ยังไม่ได้ไป เลยแวะมาฟังอีกรอบ
    เพลงน่ารักมาก ดนตรีและทำนองฟังสบายๆ ปลดปล่อยความเครียดได้ดี
    ฟังแล้วอยากไปเที่ยวเลยอ่ะ...
    จริงๆมีโครงการไปเที่ยวตั้งแต่เมื่อวาน ค้าง 1 คืน (ริมโขง)
    ล้ามานาน ขอปลดปล่อยไปกับธรรมชาติซะหน่อย
    แต่ฝันดับ เมื่อเจ้าแป๊กกลับมาจาก ร.ร. แล้วมาบอก >> หนูมีสอบวันพุธ
    เฮ้อ ! มันไม่ใช่วันของช๊านจริงๆเล๊ย
    เปลี่ยนโครงการเป็นต้นเดือนหน้า หวังว่า คงสมใจหวัง หุหุ

6. tangOAH

พี่งงมากอ่า อยู่ๆก้อมาแปะเพลงกลางดึก
    สงสัยคงนึกอยากร้องเพลงมั่งอ่ะ เห็นแกพยายามร้องต่อเพลงตาแดงๆที่พี่โอ๋ร้องส่งพี่เบท
    แล้วแกบอกไม่ร้องละ ไม่ถนัด สงสัยจะเป็นตอนนั้นละมั้งเลยจับเพลงนี้มาร้องแปะบอร์ดซะงั้น อิอิอิ

7. tangOAH

เก่งอ่าเจ้าแป๊กหมดแรงเพราะล้างรถช่วยนู๋ตาด้วย
    พี่อ่า ไม่เคยล้างเลย เพราะชอบแพ้ทุกสิ่ง (แต่หลังจากเปลี่ยนการทานน่าจะดีขึ้นนะอาการแพ้นั่นนี่)

เออช่าย วันเกิดที่ผ่านมาพี่ให้ของขวัญวันเกิดตัวเองโดยการไปเรียนขับรถมาแย๊ว มีใบขับขี่กับเขาแล้วหล่ะ ไว้ขับเก่งๆ จะไปร่อนแถวๆปากช่องนะ (ฝันอีกละ อีกยาวไกลกว่าจะไปไกลได้ขนาดนั้นจ๊ะ อิอิอิ)

ภารกิจเยอะ ก้อสู้ๆๆๆนะน้อง ^^

8. tangOAH

สมหวังๆๆๆ ดังใจน๊าาาา
    พักบ้างไรบ้างงงง ชีวิตจะดีงาม สู้ๆๆๆๆนะน้อง^^

9. mead

รู็สึกอยากไปเที่ยวเหมือนกันเลยร้องเพลงนี้
    ก็ขอให้สมใจครับหนูตา ได้พักผ่อนท่องเที่ยวริมโขงเปลื่ยนบรรยากาศบ้าง
    ส่วนเจ้าแป๊กนี่ก็นะ (ไฟต์บังคับ อิอิ) เรื่องเที่ยวค่อยจัดเวลาให้ลงตัวอีกทีเนอะ

10. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

กลับจากไปไทรโยคแล้ว
    ก็กลับมากระท่อมปลายนาของเรานะ
    ตอนนี้เจริญขึ้น มีเซเว่นมาเปิดใกล้ๆ
    ข้าวไม่ต้องหุง ไข่ก็ไม่ต้องต้ม
    อำนวยความสะดวกจริงๆ..

ฟังเพลง...
    มีท อินโนเชนท์ ชัดๆ
    หวัดดีครับ พี่โอม ดีใจนะ ที่ร้องเพลงมาให้พวกเราฟัง
    บรรยากาศเก่าๆ กลับมาครึกคริ้นดี

เสียงนุ่มนวลเหมือนเดิม
    ได้ข่าวว่าเพลงนี้ต่อคิวร้องจากเพลงหนึ่งมาเหรอครับ..
    คิวห้องอัดแน่นเนอะ....เอิ้ก

11. tangOAH

มดกัดอ่ะ อะไรหวานๆแถวนี้น๊อะ มีรำลึกความหลังด้วยยยย
    กระท่อมปลายนาช่างมีมนต์ขลังค์
    อยากให้พี่เบทกับพี่มี๊ด ร่วมร้องรำทำเพลงกันเยอะๆนะคะ
    เป็นความสนุกสนานตามสไตล์คนกันเอ๊งกันเอง
    ไอ้เราก้อได้แต่มองด้วยใจเบิกบานค่า ^_____^

12. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ชอบเพลงอินโนเซ็นหลายเพลง
    คุณมีดมาตอกย้ำให้คิดถึง โอม ชาตรี ศรีชล จ๊ากกกกส จำนามสกุลไม่ได้ เพลงออกแนวคันทรี่ หนุกหนาน ร่าเริง บันเทิงใจ ไร้อนุมูลอิสระ
    สมัยที่เพลงนี้ดัง เอากีตาร์มาเล่น เพลงอินโนเซ็นต์ จะเป็นเพลงที่เล่นกี่ตาร์ โหดสุด คอร์ดยาก เปลี่ยนยาก จับยาก เพราะโอม ชาตรี คงสุวรรณ จำได้แระ เป็นมือกี่ตาร์โซโล่ที่อยู่อันดับแถวหน้าในยุคนั้น เพลงทุกเพลงเค้าทำดนตรีเองเกือบหมด เป็นมือ arrange เทพสุด ๆ ในช่วงนั้น . คณมีดเอามาร้องให้ฟัง สุดยอดครับ

13. ษิตา

1,230
    ขอบคุณค่าาาาาาาา จุ๊บๆ

ริมโขงเนี๊ยะคงยังแล้วล่ะค่ะ ต้นเดือนหน้านั่น ก็เลี้ยงรุ่นของเพื่อนๆกันสมัยมัธยมอ่ะ ที่วังน้ำเขียว
    อากาศเย็นๆเนี๊ยะจะยังอยู่รึหมดไป รอลุ้น..
    ว่าแต่ เพลงเดียวเองเหรอคะ ฮ่าๆ ขอเพลงคู่อีกซ๊ากเพลงเหอะนะ นะ นะ พี่โอ๋ พี่มี๊ด
    ลงโพสต์เยอะๆ ให้อลัง เวอร์ วัง กันเลย

14. ษิตา

1,230
    ตาเหลือบไปเห็นรูปภาพประกอบกระทู้..
    เออนะ หมอกรึควัน งั้นพี่มี๊ดร้องเพลง หมอกรึควัน อีกซักเพลงก็ดีนะคะ อิอิ

15. tangOAH

เพลงที่พี่จะร้อง แกก้อร้องไม่ได้
    เพลงที่แกจะให้ร้องพี่ก้อร้องไม่เป็น
    จบข่าววววว 55555555

16. mead

เย้ ดีใจจังครับ ผ่านไปหลายปีมีเซเว่นมาเปิดแล้ว ไม่ได้อยู่หลังเขาเหมือนแต่ก่อน
    ตอนนี้คิวห้องอีดแน่นมากครับ กำลังรอคุณเบทมาช่วยขยายห้องอัดเสียงให้ใหม่
    คิดถึงคุณเบทนะครับ ขอบคุณที่แวะมาให้กำลังใจด้วยคร๊าบ
    ว่าแล้วก็กลับไปซ่อมหลังคากระท่อมหน่อย ตากฝนมาหลายปีล่ะ อิอิ

17. mead

ขอบคุณครับคุณแพท
    เพลงนี้พี่ชายที่รักมาคนนึง ชอบเอามาเล่นกีต้าร์ร้องเพลงด้วยน่ะครับ
    ได้ยินฟังมาตั้งแต่เด็กๆ ชอบครับจังหวะเพลงคึกคักน่าฟังดีจริงๆ
    ได้โอกาสเหมาะๆเอากลับมาร้องอีกสักครั้งครับ
    พี่โอมเก่งมากครับ เรียบเรียงดนตรีแบบน่าทึ่งไว้หลายต่อหลายเพลงเลย สุดยอดจริงๆครับ

18. mead

ฟังพี่เบริด์ร้องน่ะดีแล้วครับ
    ถ้าพี่ร้องคงสำลักควันแน่เลยครับหนูตา
    ว่าแล้วก็แพ๊คกระเป๋า เตรียมไปเที่ยวกันต่อครับ
    อยากฟังหนูตาร้องเพลงดู่ใสๆ กับคุณเบทอีกจังเลย อิอิ

19. tangOAH

ดีละค่า ทำตัวแบบนี้ถึงจะมีอารยธรรมนิดนึงนะคะ
    มาตอบเพื่อนๆน้องๆพี่ๆ ซะบ้าง
    แล้วนี่ได้รับแรงบันดาลใจมาจากที่นี่อีกละสิ
    มากระซิบชวนร้องยากยิ่งนักกันมั้ย

สะบัดบ๊อบ """"ไม่ร้อง""""

มีไรป่าว อิอิอิ

แบร่ๆๆๆๆๆ ^______^

20. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบๆ คู่นี้ น่ารัก

คุณมีท ก็เลือกเพลงที่ชื่อมันดูง่ายๆหน่อยสิ
    ชื่อเพลง "ยากยิ่งนัก" อ่ะนะ...ก็เลยเป็นตามนั้น
    เอิ้ก.
    .