วิชชาดวงธรรมบรรลุ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย guawn, 24 ธันวาคม 2008.

1. wuttichai0329

wuttichai0329 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    เป็นคุณปู่ผมเองครับ ผมก็ไม่ทราบว่าผู้สำเร็จแล้วจะมีความรู้สึกเป็นยังไง แต่มีดังนี้
    1.ขึ้นครู ต้องเย็บบายศรี ค่าครู
    2.ให้ผู้เรียนท่องคำว่า พุทโธ จนกว่า จะบรรลุเอง
    3.เมื่อผู้เรียน ท่องไปแล้ว ปีติจะขึ้นแรง พอท่องไปจนคำว่า พุทโธ หาย ไป แล้วถึงตอนนี้ ถ้า ผู้เรียนจะสวดมนต์ คาถา หรือไม่ก็แสดงธรรม (ผมก็ไม่ทราบว่าผู้เรียนจะบังคับตัวเองได้เปล่าครับ)
    4.สอนแต่ฆราวาสผู้ชาย ผู้หญิงไม่สอน
    5.ใช้รักษาคนเจ็บป่วย ถูกคุณผีคุณคน คุณไสยฯ มีสมรรถภาพในทางขับไล่ผี
    6.เป็นวิชาที่ไม่ทำให้ผู้เรียนไม่สามารถหลุดพ้นได้ครับ
    7.ที่ทราบมานะ เป็นการทำสมาธิแบบโบราณครับ
    ตอบผมทาง pm หรือกระทู้นี้ก็ได้ครับ

2. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ต้องขอบอกก่อนว่าวิชชาดวงธรรมนั้นมีอยู่หลายห้อง ห้องสูงสุดคือดวงธรรมบรรลุ
    วิชชาดวงธรรมบรรลุนั้นเป็นคนละวิชชากับธรรมบรรดาล

วิชชาดวงธรรมบรรลุนั้นเวลาเรียนต้องจัดพานครูอันประกอบด้วย
    ผ้าขาว 2.5 เมตร 1 ผืน
    เทียนขาว 10 เล่ม
    ดอกบัวขาว 10 ดอก
    ค่าครูธรรม 1 บาท

และต้องบอกกล่าวขออนุญาตพ่อแม่ ครูบาอาจารย์ก่อน

ผู้ถ่ายทอดจะทำน้ำมนต์ให้ดื่มเพื่อญัติธรรม โดยผู้ภาวนาว่านะๆๆๆ และผู้ถ่ายทอดจะค่อยๆถ่ายทอดภาษาธรรมหรือญัติธรรมไปเลยๆจนกว่าจะเข้าซึ่งแน่นอนว่าไม่ใช่ทุกคนที่จะญัติเข้าและเมื่อญัติเข้าแล้วก้อไม่ได้หมายความว่าบรรลุแล้วจนกว่าจะได้ดวงแก้วดวงธรรม

ผู้เรียนมีทั้งเป็นพระสงฆ์ ฆราวาสผู้ชาย ผู้หญิงเรียนได้

ใช้รักษาคนเจ็บป่วย ถูกคุณผีคุณคน คุณไสยฯ มีสมรรถภาพในทางขับไล่ผี

ของหรือคุณไสย์ไม่สามารถเข้าทำร้ายผู้ที่ญัติธรรมเข้าแล้ว เสมือนมียันต์เกราะเพชร

อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมโทรสอบถามอ.จเร ได้ครับ

3. กบนอกกะลาตัวจริง

กบนอกกะลาตัวจริง Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2009

ใครจะเชื่ออะไร สำรวจตัวเองให้ดี ก่อนที่จะตกเป็นเหยื่อ

แค่คำพูดไม่กี่คำของน้อง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->wuttichai0329<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2413176", true); </SCRIPT>
    คนนี้ ก็ทำ ให้สภาพจิตที่ท่าน <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->guawn<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2413568", true); </SCRIPT>
    วาดภาพ มา 4 หน้า กระทู้ เป็นผู้สูงส่ง ก็ตะบะแตกเสียแล้ว

แล้วเราจะเชื่อท่านได้อย่างไร

ท่านทั้งหลาย อ่าน และ คิดเอาเองแล้วกัน

4. guawn

ไม่จำเป็นต้องเชื่อครับ แค่ลงเป็นวิทยาทาน ผมนะไม่สูงส่งครับที่สูงส่งนะครูบาอาจารย์ผมครับ ผมเป็นคนพูดตรงครับเพราะถ้าคนที่ไม่เคยศึกษามา แล้วโพสยังงี้เหมือนดูถูกครูบาอาจารย์ ผมก้อจะตอบยังงี้แหละครับ เหมือนกันครับถ้ามีคนไม่รู้ไม่เคยศึกษาทั้งวิชชาธรรมกายและมโนฯมาเลยแล้วบอกว่าทั้งสองวิชชานั้นเป็นอวิชชา ผมว่าคงมีคนตอบแบบผมอีกเยอะ

จริงอยู่ผมตอบแรง แต่ไม่เห็นว่าผมกับน้องเค้าจะมีปัญหาอะไรกันนี้ครับ น้องเค้าก้อได้ชี้แจงกลับมาในส่วนที่เค้ารู้มา ผมก้อชี้แจงกลับไปในส่วนที่น้องเค้าไม่รู้

5. wuttichai0329

wuttichai0329 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ Guawn ครับ ใช่ที่พี่ว่าจริง ๆ ว่าดวงธรรมบรรลุมีอยู่หลายห้อง ทุกปี ๆ คาถาที่ครูบาจารย์ ให้ท่อง จะเปลี่ยนไปทุกปี แต่ละปีคาถาจะไม่เหมือนกัน สรุปก็คือ จะมีคาถาใหม่ ๆ มาทุกปี และ จะมีประสิทธิภาพขึ้นไปเรื่อย ๆ ตอนนั้นคุณปู่ ผมผิดครู คือแก ไม่เชื่อว่าจริง ไหมสมัยตอนแก เรียนสำเร็จแรก ๆ เย็บบายศรีแกก็ไม่เย็บ ที่นี้จะเป็นแรงครู หรือเปล่าไม่ทราบครับ แกเป็นไข้เกือบตาย พอดีตอนนั้น ศิษย์ที่ไปเรียนมาด้วยกัน รุ่นจงอางศึก มาบอกว่าผิดครู จึงได้เย็บบายศรี ไหว้ครูบาอาจารย์ อย่างดิบดี คุณปู่ ก็เลยได้หายจากที่เป็นไข้เกือบตาย
    พอเห็นประจักษ์แล้ว คุณปู่ก็เลยยึดถือมาจนทุกวันนี้ แกยังคงรักษาอยู่ สมัยที่สำเร็จแรก ๆ นะครับ แกจะต้องท่องพุทโธ จนกว่าจะมีคาถาลงมา แต่ทุกวันนี้ แค่สวดมนต์ พระคาถาพระเจ้า 16 พระองค์ ก็ลงมาแล้ว หรือตอนไว้พระสวดมนต์ บางที ก็ลงมา ตอนแรกผมฟังแกเล่า ผมยังไม่ค่อยอยากเชื่อเลย แต่พอแกรักษาคนหายผมก็เลยเชื่อครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2009
  6. wuttichai0329

ผมขอเรียนกับท่าน แต่ท่านบอกว่าขอให้เรียนจบก่อน เพราะจิตยังไม่มั่นคง กลัวรักษาไม่ได้ เพราะมีคนที่มาขอเรียน แต่พอดวงธรรมบรรลุ แกก็ลุกวิ่ง เป็นบ้าไป เสียสติไป แล้วมาให้ท่าน รักษาให้ อาการก็ปกติ

7. guawn

อนุโมทนาบุญกับคุณปู่ ของน้องด้วยครับ

คาถาที่ลงมาเรียกว่าภาษาธรรมมีด้วยกัน 32 ภาษาทั้งคูโบต จีน ขอม บาลี เป็นต้น ซึ่งพระคาถาเหล่านี้มีอยู่มากมายในธาตุทั้งสี่ เป็นคาถาของเหล่าพระโพธิสัตว์ พระอรหันต์ ส่วนมากจะไม่เรียงกันเหมือนบทสวดทั่วไป

8. guawn

อาการยังงี้ยังไม่เคยพบครับ ในผู้ที่เรียนวิชชาดวงธรรมบรรลุ

9. wuttichai0329

อันนี้ก็ไม่ทราบแน่ชัด ฟังแกเล่นเอาครับ แกตกใจจนกายทิพย์แตก มั้งครับ อันนี้ก็ไม่ทราบ
    แล้วตรงที่คาถาเปลี่ยนมาทุกปี มันตรงกันไหมครับ

10. wuttichai0329

ของท่านเขาเรียนกันยังไงบ้างครับ ผมว่ามันอาจจะมีหลายสายครับ ผมเคยฟังหลวงพ่อพุธ เล่า ก็ไม่ค่อยตรงกัน กับของปู่ผม

11. wuttichai0329

ของท่านเขาเรียนกันยังไงบ้างครับ ผมว่ามันอาจจะมีหลายสายครับ ผมเคยฟังหลวงพ่อพุธ เล่า ก็ไม่ค่อยตรงกัน กับของปู่ผม

12. guawn

เป็นวิชชาดีไม่ใช่อวิชชาแน่ครับเพราะภาวนาพุทโธ

อ่านดูแล้วคล้ายๆธรรมเปิดโลก ของหลวงพ่อคง วัดเขาสมโภชน์ครับ เป็นธรรมอีกห้องหนึ่งเช่นกัน

ใช่หลวงพ่อพุธวัดป่าสาละวันรึเปล่าครับ

13. wuttichai0329

ใช่ครับ หลวงพ่อพุธ วัดป่าสะวัน โคราช

14. เทพทรงธรรม

เทพทรงธรรม สมาชิก

ร่วมกันทำบุญกับอ.จเร

ได้เห็นการทำบุญมาตลอด 2ถึง3 ปี กับอาจารย์ จเร มีทั้งแจกพระแจกวัตถุมงคลอาจารย์จเรได้นำพระของหลวงพ่อสิริ มาแจกและให้ทำบุญพระของหลวงพ่อเป็นที่ปรารถนาของผมเพราะพระหลวงพ่อเมือได้รับแล้วจงอธิฐานจิตเทอญจะเกิดผลผมได้บูชาพระสมเด็จเรียกทรัพย์รับเงินทองของอาจารย์ จเร ที่ท่านได้ปลุกเสกและให้บารมีวิชาดวงธรรมเชิญปู่ฤาษีตาไฟพร้อมกับเชิญขอบารมีสมเด็จโตผมมีโชคลาภมาตลอดตั้งแต่ได้พระมา อาจารย์จเรบอกว่าได้มาให้อธิฐานถึงสมเด็จโต และปู่ตาไฟและบารมีลป.พรหมมา พร้อมกับของบารมีเจ้าประคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน คั้งจิตมั่นจะสำเร็จผล เพราะที่ดูอาจารย์ จเรแจกพระเวลาผมไปบ้านท่านได้พระของหลวงพ่อหลายองค์และของดีทั้งนั้นผมให้คะแนว่าพระที่ได้รับจากท่าน ผมให้ว่าดี 100 เปอร์เซ็นต์ครับขึ้นคอได้เลยสบายใจได้เลย ถ้าคิดดี ทำดี ก็ได้ดี ด้วยบารมีของหลวงพ่อและตัวของท่านเองครับ
    พระที่อาจารย์ จเรส่งมาเป็นสมเด็จเรียกทรัพย์พร้อมจีวรของหลวงพ่อและรูปหลวงพ่อสิริ ผมบูชามา 500 บาท ฝั่งตระกรุดคู่( ท่านบอกว่าตระกรุดเรียกทรัพย์กับตระกรุดเศรษฐี ) เพื่อนำรายได่ทำบุญกฐิน วัด หัวเมือง จ.น่าน
    เทพทรงธรรม

15. tukkdsy

tukkdsy สมาชิก

10 สิงหาคม 2009
    ส่วนตัวผมเองนะเชื่อมั่นและศรัทธาในวิชาธรรมบรรลุมานานแล้วเพราะวิชานี้เคยช่วยเหลือตัวผมเองหลายต่อหลายครั้งแต่ตัวผมไม่ได้เรียนนะครับคนที่เรียนเป็นน้องชายผมเขาเรียนมาจากพระหรือฆราวาสไม่แน่ชัดนะครับแต่เขาเคยเล่าให้ฟังว่าไปรับธรรมที่จังหวัดเลยกับฆราวาสท่านหนึ่งซึ่งตอนนี้ท่านแก่มากแล้ว
    ผมสนใจอยากเรียนอยากจะถามผู้รู้ครับว่าผมนี้ตั้งมั่นอยู่ในพระศาสนาแต่บางครั้งก็นอกลู่นอกทางบ้างเช่นเที่ยว,ดื่มเหล้า,ผู้หญิงทั้งตั้งใจและไม่ตั้งใจแต่ไม่ช้าเมื่อรู้และคิดได้จะกลับคืนสู่จุดเดิมเสมอแต่ตอนนี้คิดว่าถึงเวลาที่จะเอาจริงเอาจังกับการดำเนินชีวิตที่ถูกตามแบบไทย พุทธ ผมแต่งงานแล้วอายุ 30 ปี เพราะว่าที่ผ่านมารู้สึกได้ว่าตัวเองได้สร้างกรรมไว้มากถ้าได้เล่าเรียนจะได้นำวิชามาช่วยเหลือผู้อื่นที่ตกทุกข์และที่สำคัญจะได้สร้างบุญกุศลให้กับครอบครัวและบิดามารดาครูบาอาจารย์และเจ้ากรรมนายเวรที่เคยทำกรรมร่วมกันมา
    ผู้รู้แนะนำกระผมได้หรือไม่ถ้าไปครอบครูควรไปที่ไหน วันอะไร และ ต้องเตรียมตัวอย่างไร

ช่วยแนะนำที่ครับผมพักอยู่ บางบ่อ สมุทรปราการ ขอบคุณครับ
    TUK KDSY

16. guawn

หลวงพ่อพุธ วัดป่าสะวัน โคราชนั้นท่านเก่งมากและรู้ในหลายๆเรื่องครับ เป็นพระสุปฎิปันโนอีกองค์ที่กราบได้สนิทใจ

17. guawn

อาจารย์เกษมท่านอยู่แถวบางพลีครับ

ติดต่อได้ทาง เบอร์ 086-563-2270

18. เทพทรงธรรม

เทพทรงธรรม สมาชิก

ผมรู้จักอาจารย์ จเรมาตั้งแต่ผมบวชอยู่กับท่านที่วัดอ่างศิลาแต่ผมบวชก่อนอาจารย์เท่านั้นเอง ตอนอยู่วัดอ่างศิลาคนมากมายที่เข้าพบอาจารยื จเร ผมว่าแก่ไม่ธรรมดาตอนนั้นแก่บวชพรรษาแรกแต่ถ้าแกอยู่นาน ๆ ผมว่าปานนี้แก่ดังไปแล้วของที่แก่ทำตอนแก่บวชหมดตั้งแต่แก่ยังไม่สึกเลยลองไปหาดูพระปิดตาผมหลังกระบองไขว้แต่เป็นเนื้อว่าน108 หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร อาจารย์พ่อของแก่เองเพราะแก่ได้วิชามาจากหลวงปู่หลายแขนงทั้งพระสังข์ทอง ทั้งเศรษฐีเพราะเวลาแก่เล่าให้ผมฟังก็เพลินเพราะแก่เล่าเหมือนอยู่ในเหตุการณืด้วยวัตถุมงคลที่ปรากฏขึ้นมีอยู่ 3 พิมพ์แต่เป็นยันตืกระบองไขว้ทั้งหมดผมทึ้งอาจารย์ตอนนั่งปลุกเสกที่วัดอ่างศิลาพระดัง ๆตั้งหลายองค์กลับไม่มีใคีไปฝากของเสกแต่กลับไปฝากเสกกับพระใหม่อย่างอาจารย์ จเร

เทพทรงธรรม

19. wuttichai0329

อ่อ ดีใจด้วยนะครับ มีคนรู้เรื่องธรรมะบรรลุกันเยอะดี

20. j147852

j147852 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2008
    มีใครพอรู้เรื่อง ธรรมระฆังทอง บ้างครับ