วิชชา ๘ ในพระพุทธศาสนา

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 10 ตุลาคม 2004.

แท็ก: แก้ไข
  1. ิ์Fist of the North Star

ิ์Fist of the North Star เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2014
    ที่ว่าคุณ Sriaraya5 คือ พระสูตรนี้ที่เห็นว่าผิด ผิดตรงไหน
    ถ้าคุณ Sriaraya5 เห็นว่าพระพุทธองค์ ตรัสไม่ผิด
    ก็ควรแก้หน่อยครับว่า ตัวคุณ Sriaraya5 เข้าใจผิดไปเอง
    มันแค่นั้นครับ

2. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้าใจถูกแล้วแต่คุณเคนเข้าใจอะไรคลาดเคลื่อนไปรึเปล่าครับ
    ผมจะยกมาแสดงอีกครั้ง คนหมู่มากแปลคำสอนของพระพุทธเจ้าไม่ออก
    เหมือนคนฟังธรรมะไม่เป็น ฟังธรรมแล้วไม่รู้เรื่อง.

3. ิ์Fist of the North Star

ิ์Fist of the North Star เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2014
    ที่ Rep#4 พิจารณาดูครับ
    ถ้าไม่ทราบ ไม่เป็นไร ช่างมันครับ

4. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

สัพเพ ธรรมมา อนัตตา ธรรมทั้งหลาย ไม่มีตัวตน