วิญญาณตามหลัง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย jaruzuke, 3 พฤษภาคม 2009.

1. jaruzuke

jaruzuke เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เพื่อนๆและพี่น้องทุกท่าน ขออภัยที่หายหัว(ตัวก็หาย) ไปพักใหญ่ ระยะนี่ต้องเร่งทำผลงานครับบริษัทเค้าลดบุคลากร ใครทำผลงานไม่เข้าตามีสิทธิโดนปลดกลางอากาศได้ง่ายๆ ผมเลยต้องนั่งสร้างผลงานกันหน่อย เดี๋ยวไม่มีตังค์กินขนม อิอิ

เมื่อวันก่อนมีคนมาคุยว่าเหมือนมีคนเดินตามหลังแต่หันไปก็ไม่เห็นใคร เลยนึกไปถึงสมัยก่อน ผมก็เคยเจอเหตุการณ์ทำนองนี้เหมือนกัน ตอนนั้นจำได้ว่าเข้าเมืองไปเที่ยว ไปดูหนังกะก๊วนเพื่อน กว่าจะออกมาก็เกือบตี1ละครับ เพราะได้ดูรอบมิดไนท์

ตอนออกมาเอารถที่จอดรถโล่งเลยครับมีจอดอยู่ไม่ถึง10คัน ตอนผมกำลังจะเดินไปถึงรถนั่นเอง ก็เห็นสาวน้อยคนนึงยืนมองมาทางผม ด้วยความเป็นสุภาพบุรุษ ผมเลยเข็นรถออกมาโดยไม่สนใจ เพราะตอนนั้นคิดว่าน้องเค้าคงมากะเพื่อนไม่ก็แฟน พอเริ่มสตาร์ทรถ ชึ่งๆ สตาร์ทไม่ติด เอ่า!! เป็งไรของมันวะ ไอ้พวกเพื่อนที่รอ ก็เลยถามอย่างห่วงไยว่า รถมรึงเป็งบร้าไรวะ

ผมก็เลยยืนงงแบบทำไรไม่ถูก ดูน้ำมันก็ยังมี เกาหัวไปตามระเบียบครับ ไอ้เอกเด็กวัดมันไปช่วยงานในอู่ซ่อมรถบ่อยๆ มันเลยอาสาเรื้อเครื่องดูหัวเทียนให้ผมก็เลยปล่อยมันรื้อไป ตัวผมก็ยืนดูนั่นดูนี่ พลันสายตาก็ไปประสานเข้ากับสาวน้อยคนเมื่อกี๊ ผมก็คิดในใจ ยังไม่ไปไหนอีกเรอะ น้องเค้าก็มองมาทางผมเหมือนเดิม พอมองไปมองมาสักพักน้องเค้าก็ยิ้มให้

อะแหน่!! งี้ต้องเกี้ยว ว่าแล้วก็เดินดุ่ยๆเข้าไปหา แล้วก็ถามน้องรอใครอยู่ครับ(เก๊กเสียงหล่อ) น้องเค้าก็เลยบอก รอคนมารับตั้งนานแล้วไม่มาสักทีสงสัยหนูต้องกลับเอง ผมก็เลยบอก ตี1กว่า เรียกรถยากแถมยังตัวคนเดียวอันตรายนะครับ ให้พี่ไปส่งดีกว่า(ยังเก๊กเสียงหล่ออยู่) น้องเค้าก็เลยยิ้มๆแล้วถาม พี่จะให้หนูไปด้วยจริงเหรอ ผมก็ตอบ จริงซิครับ แล้วก็ได้ยินเสียงไอ้พวกเพื่อนตะโกนถาม "มรึงเป็งบร้าเรอะยืนคุยคนเดียวอยู่ได้"

ผมก็เลยหันไปบอกกับพวกมันว่า "พวกมรึงตาบอดเหรอครับ ไม่เห็นเหรอสาวน้อยน่ารักยืนนี่ทั้งคน" พอหันมา แหงะ! หายไปไส เจอแต่ความว่างเปล่า ไอ้ศักดิ์(พระเอกตอนสวดมนต์เล่น) รู้ถึงความสามารถพิเศษที่ไม่น่าเลียนแบบของผมดี เลยบอก เอาอีกแล้วมรึง กรูไม่ซ้อนมรึงแล้วขับไปเองเลยคืนนี้ ว่าแล้วก็บอกให้ไอ้เอกประกอบรถคืนไวๆ มันก็บอกไม่เห็นมีไรเสียไมสตาร์ทไม่ติดงะ

พอมันประกอบคืน(แถมน๊อตเหลือ) มันก็ลองสตาร์ทใหม่ บรื้นๆ ติดอย่างง่ายดาย ผมก็เลยขับรถกลับไปแบบงงๆ โดยต้องเป็นคนตามหลังเพราะไอ้พวกเพื่อนที่เคารพรักมันไม่ยอมให้นำหน้า กลัวจะเจอใครซ้อนท้ายผมให้วงแตกเล่นๆ พอถึงบ้านก็อาบน้ำแล้วนอน แล้วก็ฝัน เห็นน้องคนที่คุยด้วยมาบอกว่าขออยู่กับผมด้วยได้ไหม ผมยังไม่ทันตอบก็สะดุ้งตื่นซะก่อน เพราะแมวมันมาเปิดคอนเสริท กันบนหลังคา "เอาไม่เอา" เสียงดังระงม ผมเลยลุกไปไล่จนแตกกระเจิงแล้วก็รวดไปรอหลวงตาเพราะจะตีห้าหลวงตาจะออกบิณฑบาตร์แล้ว

พอไปถึงวัดก็เตรียมปินโตกะย่ามตามปกติ พอหลวงตาเดินมาถึงท่านก็ถามออกมาดังๆ "มีอะไรกะศิษย์อาตมารึโยม ตามเขามาทำไม" แล้วท่านก็บอกอยู่ด้วยกันไม่ได้หรอกโยม คนก็อยู่ส่วนคน ผีก็ต้องอยู่ส่วนผี ผมก็เลยงงเต๊ก ถามท่านไป หลวงตาคุยกะใครงะขอรับ ท่านก็เลยเอ็ดผม ก็เอ็งไปพาใครมาละ เค้าบอกว่าเอ็งเป็นคนไปชวนเค้ามาเอง ผมก็ยืนนทำหน้าเอ๋ออยู่พักนึง
    แล้วก็บอกท่านว่า สงสัยจะเป็นผู้หญิงที่เจอที่จอดรถขอรับ ผมเห็นยืนคนเดียวเลยว่าจะไปส่งให้ ท่านก็เลยดุผม ไม่รู้จักจำเลยนะมรึง เคยโดนไปกี่ครั้งแล้วไม่เคยจำ มันน่าเฆี่ยนนัก

ว่าแล้วท่านก็หลับตาแปปนึงก็ลืมตาขึ้น ตอนนั้นผมรู้สึกเย็นสันหลังวาปๆไงบอกไม่ถูก แล้วท่านก็บอกผมให้ตามท่านออกบิณฑบาตรได้ ผมก็เลยนึกว่าท่านคงจะไล่วิญญาณที่ตามมาไปแล้ว แต่ เค้าไปชั่วคราวครับ น้องแกตื้อน่าดู ไว้จะมาต่อว่าน้องเค้าอาละวาดใส่ผมไงมั่ง ตอนนี้ทำงานต่อ คิคิ

2. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วๆๆๆ

เอ้าา.. นั่งๆๆๆๆ

อย่าบังกัน

3. สายลมสีขาว

สายลมสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2008
    แง่มๆ รอคอยตั้งนาน จะรอต่อไปงับ

4. kanetheripper

kanetheripper สมาชิก

นึกว่าจะเลิกไปแล้วซะอีก

มาต่อเร็วๆนะครับ

5. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนคงรีบน่าดู
    มีน๊อตเหลือด้วย 55
    ทำงานเสร็จ มาเลยน่ะครับ
    เห็นงานแล้วเป็นลม เห็นนมแล้วสู้ตาย(smile)

6. amorthem

amorthem เป็นที่รู้จักกันดี

*-* มาแล้วๆ จะรอติดตามชมตอนต่อไปครับท่าน...

7. klang601

klang601 Active Member

21 พฤษภาคม 2007
    ให้รอนานน่ะครับ คิดถึงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

8. ซุปเปอร์แมน

ซุปเปอร์แมน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    มีภาคต่อ รอๆๆๆๆ

9. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

รอนานมากๆๆๆๆ

นึกว่าไม่เข้ามาซะแล้วครับ

คิดว่าไม่สบายซะอีก

กะลังมันส์ๆๆเลย

10. moopla

moopla สมาชิกใหม่

ติดตามทุกผลงานจ๊ะ ..

11. namaste

namaste Active Member

โปรดติดตามตอนต่อไป หุๆ

12. teelak

teelak เป็นที่รู้จักกันดี

555+
    มาจนได้นะครับ

รอร๊อรอมาตั้งนาน
    ในที่สุดก็ได้อ่าน
    555+
    ต่อเร็วๆนะครับ

13. ธนานุวัตร

ธนานุวัตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2007
    :z3ผีตามน่ากลัวนะ..แต่....เล่าซะฮาเลย....(smile)(smile)(smile)

14. แม่จิงโจ้

แม่จิงโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าหายไปนานอย่างนี้อีกนะ เดี๋ยวสมาชิกลงแดง 55555

15. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อไหร่วิญญาณจะมาตามหลังอีกน่ะ
    นานจัง

16. nanthitiphat

nanthitiphat สมาชิก

28 มิถุนายน 2007
    อยากฟังต่อน่ะ กำลังสนุกเชียว

17. look-kajeab

look-kajeab สมาชิก

^-^
    ขอบคุณสำหรับเรื่องเล่าแล้วก้อประสบการณ์สนุกๆ
    แต่ไม่ขอไปแจมด้วยนะคะ ขอรออ่านอย่างเดียวดีกว่า แฮะๆ
    ยังไงก็มาต่อไวไว นะค๊า มันคาใจอ่ะค่า..วัยรุ่นใจร้อน

18. look-kajeab

look-kajeab สมาชิก

where are you..we waiting for you...update pleaseeeeeeeeee

19. sakana_66

sakana_66 Active Member

17 พฤษภาคม 2009
    เฮ้อ..เซ็ง..ทามมายไม่เขียนหมด..มาหย่อนระเบิดอยากรู้ทิ้งไว้ซะงั้น

20. เวิ้นเว้อ

เวิ้นเว้อ Active Member

31 กรกฎาคม 2008
    สนุกดีค่ะ ติดตามอยู่ค่ะ