วิญญาณออกจากร่าง ยมทูตพาทัวร์นรก (เทปย้อนหลังตีสิบ)

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูแว่น, 28 สิงหาคม 2007.

1. UFO99

UFO99 เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่เคยถอดร่างด้วยการนั่งสมาธิมาก่อนบอกว่า จริง ครับ[Embarrass

2. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุครับ

บาปน่ากลัว เพราะว่าบาป ไม่กลัวใคร
    บาปน่าเกรง เพราะว่าบาป ไม่เกรงใคร
    บาปน่าตื่นกลัว เพราะว่าบาป ไม่ตื่นกลัวใคร

สาธุ สาธุ สาธุ

3. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ทำความดี สร้างบุญ สะสมเสบียง ไว้กันหรือยังครับ รีบทำซะนะ เวลาเราเหลือน้อยเต็มที

4. {ผู้ชนะสิบๆทิศ}

{ผู้ชนะสิบๆทิศ} เป็นที่รู้จักกันดี

รวมเรื่องตายแล้วไปไหน บรรยาย โดย อ.คะนอง เนินอุไร นะครับ ตอนนี้มีทั้งหมด 59 ตอน คาดว่าจะUp ตอนมาอีก เรื่อยๆครับ

ซึ่งท่าน อ.คะนองได้นำหนังสือ เรื่อง "ตายแล้วไปไหน" จากสนพ.โลกทิพย์ได้เคยจัดพิมพ์ นำมาอ่าน โดยที่แต่ละตอนนั้นจะมีหลายเรื่องครับ เรียกได้ว่าฟังแล้ว กลัวกรรมชั่วไปเลยครับ แค่ผมฟังจากตอนที่1ถึงตอนที่23 ตอนนี้ยังรู้สึกว่า กรรมใดที่ได้ทำไว้ทั้งดีและไม่ดี เราต้องรับแน่นอนที่สุดครับ และทำให้กลัวที่จะต้องทำกรรมชั่วใดๆด้วยครับ

Click => http://www.palungjit.org/buddhism/audio/showthread.php?t=2550

ขออนุโมทนากับ คุณหนูแว่นที่นำเรื่องดีๆมาให้ และ ทุกๆท่านที่สนใจในการ ละกรรมชั่ว เจริญกรรมดี ทำจิตใจให้ผ่องใส ด้วยครับ สาธุ [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2007
  5. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    ได้ฟังจนจบเลยครับ จึงอยากจะทำความดีให้มาก ๆ จนกว่าตายจากโลกนี้ไป จะได้ไปสู่คติภูมิ

6. surapong chot

surapong chot เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2006
    ขอร่วมอนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ ... จะมีอยู่ช่วงหนึ่งครับที่ผู้เล่าจะพูดว่าเขาเองก็ไม่เคยเชื่อเรื่องพวกนี้มาเลย...จนมาประสบพบเจอด้วยตนเอง เรื่องนี้นะคนส่วนใหญ่มักจะเป็นเช่นนี้ล่ะครับ อ้างเหตุอ้างผลเสมอว่า นรก สวรรค์ ไม่มีจริง เนื่องจากตัวเองยังไม่ได้เจอเองนะครับ ส่วนผมคิดว่ามีจริงครับ พระพุทธองค์ท่านสอนไว้แล้ว เพียงแต่เราไม่พากันเชื่อเอง อ้างวิทยาศาสตร์ว่าเป็นอย่างนั้นอย่างนี้เสมอ ศาสนาพุทธของเรานะครับ ถ้าพิจารณาให้ดีเป็นศาสนาที่เป็นวิทยาศาสตร์ที่สุดครับ ตามคำสอนของพระพุทธองค์ คือ พระพุทธองค์ไม่ได้บังคับว่าคุณจะต้องเชื่อ แต่สอนไว้ว่า นรก สวรรค์ มีจริง หากอยากจะรู้ให้ปฏิบัติตามแล้วจะสามารถ เห็นได้เอง รู้ได้เอง ครับ ไม่ใช่คุณจะต้องเชื่อในพระเจ้า แล้วพระเจ้าจะช่วยคุณ ถ้าถามผมว่าการให้คุณเชื่อในพระเจ้าดีไหม ผมก็ว่าดีไปอย่างครับ เพราะต้องยอมรับอยู่อย่างว่าความเชื่อ ทำให้เกิดศรัทธา และศรัทธาทำให้เกิดพลัง ดังนั้นถ้าชาวพุทธทุกคนเชื่อในพระพุทธองค์แล้วปฏิบัติ ขอแค่ถือศีล 5 ได้ก็พอครับ โลกเรานี้ก็คงจะน่าอยู่ขึ้นไปอีกมากเลยครับ...

7. thebest555

thebest555 สมาชิก

5 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ ขอบคุณมากที่นำมาเสนอเพราะกำลังอยากดู

8. mond

mond สมาชิก

ขอบคุณค่ะ

9. วิมลเกียรติ์

วิมลเกียรติ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2007
    พระโมคคัลลานะทัวร์นรกสวรรค์ ถาม "ทำบุญ-กรรมอย่างไรจึงได้ผลอย่างนี้?"
    (ข้อมูลจากพระสุตตันตปิฎก)
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=89514

รายการตีสิบ

ทางรายการเห็นว่ามีผู้ชมสนใจมากและอยากดูอีกครั้ง ได้ตัดสินใจว่า
    จะเปิดโอกาสให้ผู้ชมทางบ้านผู้ใดที่มีประสบการณ์เรื่องนรก-สวรรค์
    เช่น เห็นเทวทูต, เห็นยมทูต (เห็นผีไม่เอา) ให้ส่งมาให้ทางรายการ
    เพื่อออกเทปรณรงค์ให้คนหันมาทำความดีละเว้นความชั่ว

รายการตีสิบ

02-2856099
    atten2020@yahoo.com

10. janisa

janisa เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ ขอบคุณที่นำมาฝากให้ได้ดู ได้ฟัง และทำให้เชื่อเรื่องนรก สวรรค์ บาป บุญ มากขึ้น โมทนาสาธุ...
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. LingLek

LingLek เป็นที่รู้จักกันดี

จะทำความดีไปเรื่อยๆ กล่องความดีจะได้ใบโตๆ

12. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    เรื่องที่ดีมากครับ

ผมขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ(ถ้าไม่เห็นด้วยตา,สัมผัสด้วยเสียง,คงไม่เชือ,)จริงเกือบทุกๆคนได้สัมผัสมาแล้ว,ลองนึกดูให้ดีครับ(b-evil2)

13. sendurworks

sendurworks เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2005
    โหลดไปดูที่ทำงาน มีเพื่อนๆที่ทำงานของก๊อปไปดูและไปแจกญาติๆด้วย
    โมทนาบุญกับคุณพี่พัชรินทร์ และรายการตีสิบด้วยนะครับ

14. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาค่ะ ดูแล้วเป็นอุทาหรณ์ให้คนทำความดีกันมากๆ

15. คนขายเทียน

คนขายเทียน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ลองพา หนูๆหลานๆ หรือ ผู้สนใจเรื่องกฏแห่งกรรม มาอ่านการ์ตูน "เหตุต้น ผลกรรม" ทำให้รู้ว่า "เพราะเหตุใด เราจึงได้รับผลกรรมนี้มา" กันนะฮับ

[​IMG] [​IMG] การ์ตูนกฏแห่งกรรม ฉบับ"เหตุต้น ผลกรรม"
    คนขายเทียน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2007
  16. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ผมเองเมื่อคืนดูแล้วก็ขอโมทนากับท่านผู้เล่าครับเมื่อเช้าคนไปทำบุญแน่นวัดปทุมเลยเขาเล่าว่าได้แรงบันดาลใจจากเรื่องของท่านที่รายการตีสิบครับ

17. natmarchy

natmarchy ย่านัท

เรื่องกรรมหรือวิบากเราเป็นผู้สร้างขึ้นเอง

(evil) กรรม/วิบากคือสิ่งที่เราจะต้องได้รับจากเหตุที่เราสร้างเท่านั้น การตายแล้วเกิดใหม่ในที่เดิมรูปเดิมไม่มีเพราะเมื่อจุติแล้ว เกิดใหม่ทันทีไม่รอช้า เหมือนเช่นเราคงมีชีวิตอยู่แต่ เกิดดับๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้กี่ร้อยครั้งต่อวัน แต่ยังอยู่ได้เพราะมีภวังคจิต แต่เรื่องนี้เชื่อไว้เพื่อเป็นการเตือนตัวเองว่า วันเวลามันผ่านไปเรื่อยๆ ไม่ย้อนกลับ หรือมีเวลาให้คิดว่าเมื่อไหร่จะทำในสิ่งที่ดี หรือควรทำ ให้กับชีวิตช่วงหนี่ง ที่มีคุณค่ามากๆ ที่ได้เกิดเป็นมนุษย์ในชาตินี้ของตนเอง และจะได้ไม่ใช่คำว่า น่าจะทำตั้งนานแล้ว ,ทำไม่เราไม่ทำตั้งแต่แรก,รุ้อย่างนี้ทำเสียก็ดีหรอก มันไม่รอให้เราผลัดมัน ต้องทำทุกลมหายใจให้เกิดกุศลจิตเท่านั้นจึงจะเกิดมาเป็นมนุษย์ให้ได้สร้างกุศลใหม่ได้อีก
    (555)

18. dragonn

dragonn เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ขอโมทนาด้วยคนครับ ทำให้ท่านที่ไม่ได้ชมได้รับชมไปด้วย

19. หนูแว่น

หนูแว่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    ขออนุโมทนา สาธุ กับทุกๆท่านที่ สนใจ และมีดวงตาเห็นธรรมะ
    ได้เร่งทำความดี ได้รู้ว่า นรก สวรรค์มีจริง แล้วไม่ประมาทในการทำความดี
    ขอให้บุญที่พวกท่านทำ จงบันดาลให้ทุกท่านจงมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

20. มหัศฤทธิ์

มหัศฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2006
    อนุโมทนา..สา..ธุ...ครับ
    คนดูจะได้มีหิริโอตตัปปะขึ้นมาบ้างไม่มากก็น้อยครับ...
    และจะได้รู้ว่า ไม่ว่าศาสนาใดก็มีนรกเดียวกันสวรรค์เดียวกัน...
    จะเชื่อตอนเป็น หรือจะไปเห็นตอนตายก็เลือกเอานะครับ....