วิทยาศาสตร์กับพระศรีอาริย์จากเรื่องจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย vincent308, 15 พฤษภาคม 2006.

1. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    ช่วยดันกระทู้ให้คุณSURERอ่าน...............
    ของคุณVincent308จะเป็นต้นตำรับนำมาเผยแพร่

2. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดันครับ พอดีจะกลับมาอ่าน

3. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    เป็นอะไรมากหรือเปล่าหนอ ข้อความที่เขียนหรือยกมา เรียบร้อย ศาสสพระศรีอาริยเมตตรัย สังเกต 1 ล้านหยวน พระองค์ท่านประทับอยู่ชั้นดุสิต ณ ขณะนี้ พ่อขุนรามท่านมาเกิดอยู่ในปัจจุบันนี้ นเรศวร ท่านทรงปกครองไพร่ฟ้าชาวไทยในปัจจุบันนี้ แล้วใยท่านจึงมาแสดงตนเช่นนี้หนอ
    โมทนาสาธุ
    ขอให้มีเมตตาและเจริญในธรรม
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเทียง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

4. uthaimai

uthaimai เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ในความหมาย ผู้เสด็จมาทำหน้าที่ "ธรรมิกราช โพธิญาณ"จะได้รับการอุปถัมป์โดยพระเถระสองพระองค์ ถ้าพิจารณาดีๆก็น่าจะเป็นพระเถระผู้ทรงอิทธิฤทธิ์ ที่ยังไม่ยอมเข้าพระนิพพาน เพื่อรอการนี้โดยเฉพาะ เพื่อสืบสานพระพุทธศาสนาให้อยู่ครบ 5,000ปี ถ้านับอายุของพระเถระทั้งสองท่าน ก็น่าจะไม่ต่ำกว่า 200ปี ขึ้นไปครับ หนึ่งนั้นท่านก็คือ"หลวงปู่เทพโลกอุดร"นั้นเอง.........สาธุ (หากมีอะไรผิดพลาดล่วงเกิน ต้องขออภัยด้วยครับ)

5. Proud&Prime

Proud&Prime Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2013
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ใกล้แล้วสินะ
    เข้ามาลงชื่อรออ่านข้อมูลใหม่ ๆ

6. ใบโพริ์

ใบโพริ์ Active Member

อยู่ใสกะซ่าง หาเฮ็ดยัง อันว่า ตั๋วกันร้องคืออึ่ง อันว่า จริงมิดปานแมงมี่ฮ้อง

ไปหาเห็ด แล้วได้ขี้
    หาม่องขี้ แล้วได้เห็ด

ตั๋วแต่กันน้อพี่น้อง

7. vincent308

vincent308 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอบคุณทุกท่านที่สนใจในบทความนะครับ สำหรับข้อมูลนี้ยังมีมาเรื่อยๆผ่านผู้นำสารในเมืองไทยหลายคนตามเหตุปัจจัย แล้วแต่ระบบจัดสรร แม้ว่าเวลาจะผ่านมานานมากแล้ว สิ่งที่เรียกว่าหน้าที่ยังต้องดำเนินต่อไป ส่วนคำถามที่ว่าลูน่าคือใคร ยังยืนยันว่าเขาเป็นคนที่แสนธรรมดาคนหนึ่งครับ แต่ไม่สามารถเปิดเผยตัวได้เพราะความที่เป็นคนธรรมดา อยากอยู่อย่างสงบ เขามีวิธีการและความรู้มากพอที่จะช่วยเหลือโลกด้วยการดึงพลังจากจักรวาลและพลังจิตที่เขามี โลกผ่านภัยพิบัติใหญ่มาได้หลายครั้งโดยที่ไม่มีใครรู้ เขาจะเขียนเรื่องราวให้ดูเหมือนเป็นนิยายเรื่องหนึ่งเท่านั้น

8. localpood

localpood เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    คุณลูน่าก็คุณ vincent308 นั่นแหละ ที่ว่าตัวเองคือพระศรีอาริย์ จำได้ผมเคยอ่านมีคนถามว่าคุณคือลูน่าเปล่า แล้วคุณยอมรับ

9. localpood

localpood เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    ผมหน้าตาเป็นไงครับ คริๆๆ

10. Proud&Prime

1
    เมื่อไหร่ลูน่าจะเปิดเผยตัวครับ ต้องรอให้ภัยพิบัติใหญ่เกิดขึ้นก่อนรึเปล่า
    แล้วเมื่อไหร่กัน?

11. สร้อยทอง

สร้อยทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องแล้วเจ้าค่ะ....ทุกสิ่งทุกอย่างที่พระพุทธเจ้าท่านสอนอยู่ในจิตเราทั้งหมด....สงบ...นิ่ง...มองเข้าไปในจิต...แล้วจะเจอทั้งหมด...ไม่ต้องไปวิ่งหานิพพานที่สำนักไหน...ไม่ต้องไปวิ่งหาสิ่งวิเศษอัศจรรย์พันธ์ลึก...ทุกสิ่งอยู่ในจิต...นิพพานอยู่ที่จิต...ค้นหาให้เจอ...ที่คุณขันธ์อธิบายทุกอย่างถูกหมด

12. Proud&Prime

1
    มีข้อสงสัยบางประการให้สังเกตครับ

อ้างอิงข้อมูลจากวิกิพีเดีย ลองค้นหาดูได้เลยครับไม่ยาก

พระเจ้าสุริยวรมันที่ 2 > ครองราชย์ ในช่วง พ.ศ. 1656 - พ.ศ. 1693

พระเจ้าชัยวรมันที่ 7 > ประสูติเมื่อประมาณ พ.ศ. 1663 หรือ พ.ศ. 1668

ถ้าข้อมูลตามวิกิพีเดียถูก พระเจ้าสุริยวรมันที่ 2 ยังไม่ทันสวรรคตเลย พระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ก็ทรงประสูติแล้วครับ
    สรุปได้ว่าทั้งสองพระองค์มีชีวิตอยู่ในช่วงเวลาเดียวกันครับ

รู้สึกจะไม่ใช่เรื่องจริงแล้วครับ มีที่แต่งพลาดไปหน่อยทำให้ผมจับผิดได้ครับ :mad:

13. แสงอมตะ

แสงอมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

14. ชุนชิว

ชุนชิว เป็นที่รู้จักกันดี

องค์จริงๆ เขาเก็บตัวเงียบกันหมด พระศรีฯ พระราม พระมาลัย ฯลฯ ที่คุณยกกันมาเป็นแก็งค์นี่ต้องการจะหลอกใครไม่ทราบ ทิดคำอ่ะป่าว

15. vincent308

vincent308 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอบคุณคุณพยัคฆ์นิลนะครับที่ได้อ่านบทความนี้จบและได้ให้คำแนะนำที่ดีไว้นะครับ
    ในโลกปัจจุบันที่มีพลังงานลบไหลวนรวมกับกระแสพลังงานหลักของโลก เป็นไปได้ยากอย่างยิ่งที่มนุษย์จะสามารถเข้าถึงความจริงสากล บทความเหล่านี้เป็นเพียงทางเลือกในการเลือก ที่จะ รับรู้ ที่จะเชื่อ ที่จะติดตามต่อ หรือแค่อ่านผ่านไปเป็นเพียงนิยายวิทยาศาสตร์สมมุติเรื่องหนึ่ง ผมเองที่เป็นผู้เขียนเรื่องราวเหล่านี้รู้สึกดีทุกครั้งที่งานเขียนแนวทดลองนี้ มีคนเข้ามาร่วมอ่าน ร่วมแบ่งปันความรู้ ร่วมกันค้นหาความจริง ( อันนี้มีคนหาเจอละ ว่าบางเหตุการณ์มันซ้ำเวลากัน ^^ หาข้อมูลละเอียดกว่าผมอีก) แต่ที่สำคัญที่สุดคือ ในงานเขียนของผมมีเจตนาที่จะสอดแทรกเรื่องราวที่เป็นความหวังของมนุษยชาติ และทางรอดของมนุษยชาติอย่างสันติ ผมมั่นใจว่าเรื่องราวนี้เป็นหนึ่งในกระแสพลังงานบวกที่จะช่วยปรับสมดุลของพลังงานหลักของโลกได้ และจะสามารถเปลี่ยนทุกสิ่งทุกอย่างให้ดีขึ้นได้ ผมเชื่อเช่นนั้นมาตลอด และผมจะเชื่อตลอดไป
    -ขอความรักจงเผยแผ่ไปทั่วกาล-

16. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

คุณวินเซ้นช่วยเอามาลงต่อให้หมดได้เปล่าครับ
    รึมีอะไรที่บอกไม่ได้ รึจำไม่หมดอะครับ
    อ่านแล้วได้ความรู้แปลกๆเยอะดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2013
  17. polich68

polich68 Active Member

14 กันยายน 2012
    อ่านแล้วสนุกดีครับ

18. ศาสนาพระศรีอาริย์

ศาสนาพระศรีอาริย์ สมาชิกใหม่

เรียนทุกท่าน เริ่มศึกษาศาสนาพระศรีอาริย์ เพื่อทุกท่านจะได้มีเวลาเตรียมตัวรับการเปลี่ยนแปลงต่างๆในทางที่ดีที่จะเกิดขึ้นอีกไม่นานจากนี้ (หลักการศาสนากลาง ) สามารถแก้ปัญหาความขัดแย้งทางการเมืองและศาสนาได้จริง ศึกษาหลักการศาสนากลาง รับหลักการศาสนากลางเพื่อความอยู่รอดอย่างมั่นคงสงบสุขของมวลมนุษยชาติ (ฉบับเริ่มศึกษาเบื้องต้น)

https://cloud.mail.ru/public/N6Bv/t2jf5F2LM

ข้อมูลพื้นฐานสำหรับการเรียนและศึกษาเรื่องราวต่างๆ

ติดต่อข้าพเจ้า ส่งข้อความผ่านเพจดังนี้ข้อความจะไม่สูญหาย

http://mymfb.com/Thanont/

https://vk.com/id536238610

https://ok.ru/profile/579159166157

nbesasada@inbox.ru--nbesasada@163.com

19. ปุถุชน

ปุถุชน เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2004
    ผู้เขียนกระทู้ นามว่า " ศาสนาพระศรีอาริย์ " ข้างบนนี้
    เขียนว่า " เริ่มศึกษาศาสนาพระศรีอาริย์...."
    ผมจึงเข้าไปไล่อ่านใน ลิงค์ ต่าง ๆ ที่เขียนไว้
    จึงไปพบนี่ครับ
    แกเขียนว่า
    "
    …..ข้าพเจ้าทำหน้าที่นบี อีซา พระศรีอาริย์ (ไม่ได้ทำหน้าที่พระเยซูเพราะยังไม่มีกองทัพถึง1000000 เขาบอกแบบนั้น) ต่อไปจะทำสารถึงกลุ่มการเมืองข้าราชการ และหน่วยงานศาสนาทั่วไป ให้รับหลักการศาสนาและตรวจสอบ ซึ่งจะส่งรายละเอียดข้อมูลที่ครบถ้วน
    หากผู้ไดปฎิเสธถือว่า ปฎิเสธพระเจ้า ก็จะผ่านไป
    หากผู้ไดรับรู้ศึกษาแล้วเข้าใจแนวทางพระเจ้า ถือว่าและรับหลักการศาสนากลาง

ถือว่าเห็นพระเจ้า การพิพากษา ขั้นแรกคือการสอบสวนความจริง ขั้นต่อไปคือการชี้ผิดถูก ข้าพเจ้าทำหน้าที่แค่เสนอชี้ผิดถููก ผู้ใช้กำลังดำเนินงานเป็นตำรวจคืออิหม่ามมฮ์ดี….

…..ปัจจุบันข้าพเจ้าทำหน้าที่ศาสดาและมีหน้าที่พิเศษกว่าศาสดาท่านอื่นๆ
    คือ รับหน้าที่ล่ามของพระเจ้า และมีหน้าที่แปลภาษาทิพย์ในพระคัมภีร์ต่างๆ ของโลก
    ในคำพยากรณ์ที่หาผู้พยากรณ์ไม่ได้นั้นเป็นข้อมูลของมัลอิกะ บริวารของพระเจ้า…..

….การมาของข้าพเจ้านบี ในยุคปัจจบัน พระเจ้าได้แจ้งไว้แล้วในคัมภีร์ต่าง ๆ และจุดมุ่งหมายคือ ทำงานตามโอการของพระเจ้านิรันดร์หรือพระอัลเลาะห์ทุกประการ….

….ข้าพเจ้าผู้นำหลักการศาสนากลางมาของพระเจ้าสู่โลกมนุษย์
    ย่อมถูกต้องชอบธรรมทุกประการ

เหตุเพราะว่า หากข้าพเจ้านำหลักการมาผิด พระเจ้า ของทุกศาสนา และศาสดาทกพระองค์ คือผู้กระทำผิดพลาดทั้งหมดเพราะว่าศาสนาปัจจุบันต่างแตกแยกรบราฆ่าฟันกัน

….ประการที่ 4. พระองค์จะมอบการปกครองที่แข็งแกร่งและเป็นนิรันดร์แก่พวกเขา
    (คืออิหมามอัลมะฮ์ดี เหตุเพราะว่าศาสนาหลักการอิสลามคือหลักการสูงสุดบนโลกนี้

.......ดังนั้นผู้ที่จะอยู่บนโลกนี้และคอยสอนศาสนิกชน
    และควบคุมปกครองคืออิหมามอัลมะฮ์ดี

และการสอนรวมศาสนานี้เป็นสิ่งชอบธรรมและถูกต้องซึ่งอนาคตหลักการศาสนากลางจะแข็งแกร่งและเป็นนิรันดร์ไม่มีผู้ไดปฏิเสธได้เลย….

ผมเคยอ่านเรื่อง "แปลงสาร " พวกนี้ซึ่งมีมาในประเทศไทยเราตั้งแต่ พ.ศ. ๒๕๐๐ โดยกลุ่มคริสเตียนระดับปัญญาชน ซึ่งทั้งองค์สมเด็จพระบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า และสมเด็จพระบรมพงษ์โพธิสัตว์ศรีอาริยเมตไตร ก็โดน "แปลงสาร" เป็นผู้รับใช้ "พระเจ้า" ไปแล้ว

มาคราวนี้ พิเคราะห์ดู "ผู้เขียนกระทู้" แกคงหมดทางไปแล้ว
    จึงไปขอยืมวิธีของคริสเตียนกลุ่มนั้นมาใช้ เอาเป็นว่าให้ทราบกันนะครับว่า บัดนี้
    เขาเอาพระอนาคตวงศ์ องค์ที่ ๕ ของพุทธ ในภัทรกัปนี้ ไปรับใช้อิสลามเสียแล้ว

20. เส้นทางยาวไกล

เส้นทางยาวไกล Active Member

12 พฤษภาคม 2018
    ก็แค่อ่านมาก คิดฝันมาก เพ้อเจ้อมาก
    อย่าให้ทัศนะบ๊องๆ พวกนี้มาสร้าวความขัดแย้งระหว่างศาสนาเลยครับ ถ้าเราเข้าใจแก่นแท้ของแต่ละศาสนาแล้ว ไม่มาบ้าสร้างความขัดแย้ง สร้างปัญหาให้โลกกันอยู่หรอกครับ