วิธีการทำให้ปลอดภัยจากไข้หวัดนกระบาด

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 24 ตุลาคม 2005.

1. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    [b-nurse] จากการคาดการของนักวิชาการ เชื่อมั่นว่า ไข้หวัดใหญ่ระบาดหนักจะเกิดขึ้นอีกครั้งแน่นอน แต่ไม่สามารถระบุได้ว่าจะเกิดขึ้นเมื่อไร ถ้าเกิดขึ้นแล้วคาดว่าจะมีผู้เสียชีวิตจำนวนมาก อาจถึงล้านคน ขึ้นกับปัจจัยต่างๆ

หลวงพ่อฤาษีท่านเคยพูดเอาไว้ ข้อมูลอ้างอิงอยู่ในหนังสือธรรมวิโมกข์ เล่มใดนั้นไม่ทราบแน่ ถ้าท่านผู้รู้ท่านใดมีข้อมูลในมือโปรดแจ้งยืนยันด้วยนะครับ ผมเองก็ได้ข้อมูลมาจากน้องสาวที่น่ารักของผมอีกที

ใจความว่า " ในอนาคตจะมีโรคระบาดชนิดหนึ่ง ที่มีไก่เป็นพาหะ วิธีป้องกันคือให้นำอาหารที่ปรุงด้วยไก่ จะอะไรก็ได้ ไก่ย่างก็ได้ ไก่ต้มก็ได้ ไปใส่บาตรพระ แล้วอุทิสบุญให้ท้าวมหาชมพู และขอให้ท่านคุ้มครองให้ปลอดภัยจากโรคดังกล่าว "

ลองทำดูนะครับ เพื่อความอุ่นใจไปเปราะหนึ่ง แล้วที่สำคัญก็อย่าลืมดูแลสุขภาพให้แข็งแรงด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2005
  2. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    แก้กรรมไก่ครับ

ผมเคยทำตั้งแต่ 10 กว่าปีก่อนแล้วครับ
    ไม่หน้าเชื่อนะครับว่ามันจะเป็นอย่างนั้นจริงๆ
    เพียงแต่เขาเลื่อนกำหนดการออกมาเป็น 10 ปีเลย:cool: