วิธีการบูชาท้าวมหาราชทั้ง ๔ ควรทำอย่างไรครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย Fishjacker, 23 มีนาคม 2011.

1. Fishjacker

Fishjacker เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    นมัสการพระคุณเจ้าครับ
    ๑.ต้องบูชาอย่างไรถึงจะถูกวิธีครับ
    ๒.วางในหิ้งพระควรอยู่ระดับไหนของหิ้งครับ
    ๓.ในบ้านมีญาติที่ล่วงลับ จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ
    ขอบพระคุณครับที่พระคุณเจ้ากรุณาอนุเคราะห์...กราบนมัสการลาภันเต

2. ก้านบัว

ก้านบัว เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    การตั้งบูชาท้าวมหาราชทั้ง ๔