วิธีทำน้ำซุปก๋วยเตี๋ยว สูตรน้ำซุปก๋วยเตี๋ยว หอม อร่อย ทำง่ายๆ

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย forbetterlife, 1 มีนาคม 2014.

1. forbetterlife

forbetterlife เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2010
    สูตรน้ำซุปก๋วยเตี๋ยว ที่ใครๆ กินแล้วต้องติดใจ ทำง่ายๆ เอง วันหยุดสุดสัปดาห์ เคี่ยวกระดูกหมู ใส่เครื่องปรุงน้ำซุป ซึ่งมีวิธีทำน้ำซุปก๋วยเตี๋ยว แนะนำไว้ตรงนี้ ใส่เครื่องปรุงลงหม้อน้ำซุป แล้วเปิดไฟรุมๆ ระหว่างนั้นก็เตรียมเครื่องประกอบ หั่นผัก บดถั่ว ลวกหมูสับ ยีเส้นก๋วยเตี๋ยวไว้ให้พร้อม พอได้เวลาอาหาร สมาชิกในครอบครัว ก็จัดแจงทำก๋วยเตี๋ยวต้มยำ หรือน้ำใสกินกกันเองได้อย่างสนุกสนาน

วิธีทำน้ำซุปก๋วยเตี๋ยว สูตรน้ำซุปก๋วยเตี๋ยว หอม อร่อย ทำง่ายๆ

วิธีทำน้ำซุปก๋วยเตี๋ยวให้หอม และอิ่มอร่อยกันไปทั้งบ้าน ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย สำหรับสมาชิกที่ชอบกินก๋วยเตี๋ยว คงจะรู้ว่า เดี๋ยวนี้ก๋วยเตี๋ยวชามนึง ไม่ต่ำกว่า 35 บาท ทั้งที่เครื่องปรุงก็ไม่ได้แพงมากมายอะไรเลย บ้านไหนมีสมาชิกหลายคน ลองมาทำก๋วยเตี๋ยวกินกันเอง นอกจากจะอิ่มอร่อย จนพุงแทบแตกแล้ว ยังสร้างบรรยากาศในครอบครัวให้ครึกครื้น สนุกสนานได้อีกด้วย

คลิกดู >>>>สูตรน้ำซุปก๋วยเตี๋ยว

2. homesmile

homesmile เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ สำหรับวิธีทำน้ำซุปก๋วยเตี๋ยว
    ให้หอม และ อร่อย ผมจะลองไปทำกินเองดูครับ

3. MasterMovieHD

MasterMovieHD Active Member

ขอบคุณมากเลยคะที่นำสูตรทำน้ำซุปมาแบ่งบัน น่านำไปทำทานเหมือนกันคะ เคยคิดที่จะทำ ไม่รู้มาก่อนเลย ว่าต้องมีเครื่องปรุงมากขนาดนี้ต้องใส่อะไรบ้าง เดี๋ยวจะลองไปทำดูนะคะ ดี มาก ๆ เลยคะ

4. Jakjaray

Jakjaray สมาชิก

;41 ขอบคุณครับ